เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:16:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ 10/22  (อ่าน 8990 ครั้ง)
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:24:09 PM »

กำลังสนใจ stock hybrid ตัวนี้อยู่ครับ  อยากเห็นของจริงจังเลยพี่ bird ผมคนกระทุ่มแบนนี่เอง ไปสนามนี้บ่อยๆ
ไงพี่ช่วยติดต่อผมทีนะครับ 0898087878
krit Swatmit
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:49:06 PM »

แหะๆ ปืนสวยครับ ชักอยากได้ไว้ซ้อมมือซักกระบอกนึง รอเก็บตังก่อน คงไม่นานเกินรอแน่

โครงการชลประทานเชียงราย
ถ.ศรีเวียง ต.รอบเวียง อ.เมือง จ.เชียงราย [57000]
go
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 09:35:58 AM »

ยิงไปสักพัก รบกวนสังเกตด้วยว่าท้ายลำกล้องเป็นแผลหรือเปล่าครับ

รบกวนถามเป็นความรู้ครับ ถ้าเป็นแผลเกิดจากอะไรครับ และมีผลยังไงกับปืนครับ
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 03:21:32 AM »

ยิงไปสักพัก รบกวนสังเกตด้วยว่าท้ายลำกล้องเป็นแผลหรือเปล่าครับ

รบกวนถามเป็นความรู้ครับ ถ้าเป็นแผลเกิดจากอะไรครับ และมีผลยังไงกับปืนครับ

ก็เกิดจากหน้าลูกเลื่อนกระแทกท้ายลำกล้องครับ อะไรอ่อนกว่าก็ต้องยุบไปครับ  อีกอย่าง หน้าลูกเลื่อนกับท้ายลำกล้อง มัน ไม่ square กันครับพอเวลามันกระแทกก็ไม่ต็มหน้า การกระจายแรงก็ไม่ดี เลยอาจทำให้เป็นแผลครับ ถ้ามี 10/22 จะเห็นว่ามันมีสปริงดันลูกเลื่อนอยู่ข้างเดียว ก็อาจเป็นสาเหตุให้มันกระแทกไม่เต็มหน้าก็เป็นได้ครับ ผลเสีย ถามท่านผู้รู้ ได้ความว่าถ้ามันยุบมากๆ ก็มีโอกาสที่กระสุนจะลั่นเองเวลาปล๋อยลูกเลื่อนครับ  ของผมยิงไปไม่กี่ ร้อยนัดก็เห็นรอยแล้วครับ  Grin

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
go
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 09:43:00 AM »

ก็เกิดจากหน้าลูกเลื่อนกระแทกท้ายลำกล้องครับ อะไรอ่อนกว่าก็ต้องยุบไปครับ  อีกอย่าง หน้าลูกเลื่อนกับท้ายลำกล้อง มัน ไม่ square กันครับพอเวลามันกระแทกก็ไม่ต็มหน้า การกระจายแรงก็ไม่ดี เลยอาจทำให้เป็นแผลครับ ถ้ามี 10/22 จะเห็นว่ามันมีสปริงดันลูกเลื่อนอยู่ข้างเดียว ก็อาจเป็นสาเหตุให้มันกระแทกไม่เต็มหน้าก็เป็นได้ครับ ผลเสีย ถามท่านผู้รู้ ได้ความว่าถ้ามันยุบมากๆ ก็มีโอกาสที่กระสุนจะลั่นเองเวลาปล๋อยลูกเลื่อนครับ  ของผมยิงไปไม่กี่ ร้อยนัดก็เห็นรอยแล้วครับ  Grin

ขอบคุณมากครับ ต้องกลับไปสังเกตุของผมบ้างแล้วครับ เพิ่งได้มาเหมือนกันครับ
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:45:07 PM »

แหม พี่ครับ ทำเอาผมต้องลงมาเปิดกล่องดูอีกรอบนึงเลยครับ ของผมยิงไปหย่อน 2500 นัดไปไม่เท่าไหร่ มันเป็นรอยจางๆครับ เห็นว่าเป็นรอย เเต่เอามือลูบดูไม่รู้สึกว่าสะดุดมือครับ ใช้ CCI st กับ WIN หัวเเดง เป็นประจำครับ ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า คงไม่ยุบง่ายๆมั๊งครับคงหมดค่าลูกอีกหลายตังค์  Grin
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 09:40:17 AM »

ปืนสวย ครับ

เอ่ แต่ต้องไปดูท้ายลำกล้องผมมั้งซะแล้ว  Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 11:57:10 AM »

เขาว่ายิงกันหลายหมื่นหล่ะครับว่ายุบจนผิดปกติ ตอนแรกก็กังวลแต่เวลาเอามาล้างบ่อยๆก็ชินครับ ยังเคยคิดว่าจะเอาไปชุบ hard chrome แต่มานึกดูก็ไม่เห็นต้องไปวุ่นวายกับมัน ทุกวันนี้ก็ยิงสนุกกันทั้งครอบครัวแล้ว ไม่ติดไม่ขัด แค่นี้ก็เฮ แล้วครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 07:35:43 PM »

เยี่ยม
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:58:44 PM »

เขาว่ายิงกันหลายหมื่นหล่ะครับว่ายุบจนผิดปกติ ตอนแรกก็กังวลแต่เวลาเอามาล้างบ่อยๆก็ชินครับ ยังเคยคิดว่าจะเอาไปชุบ hard chrome แต่มานึกดูก็ไม่เห็นต้องไปวุ่นวายกับมัน ทุกวันนี้ก็ยิงสนุกกันทั้งครอบครัวแล้ว ไม่ติดไม่ขัด แค่นี้ก็เฮ แล้วครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
   เยี่ยม  คิดมากเดี๋ยวกลุ่มเสียไม่รู้นาคร๊าบบบบบ  ขออนุญาติเเซวครับ เยาะเย้ย
POM_II
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 08:31:16 AM »

กลุ่มดีมากเลยครับ  ปืนก็สวยด้วย ขอถามหน่อยครับ ใช้บประมาณแต่งเท่าไหร่ครับ  เยี่ยม
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 04:06:34 PM »

เป็นน้องใหม่ครับ เพิ่งลงทะเบียนกับ อวป. แต่อ่านอวป.มาประมาณ 10 ปี แล้ว แต่ยังไม่เคยมีปืนเป็นของตัวเองเลย ตอนนี้มีเหตุจำเป็นต้องซื้อปืน เพราะขโมยเข้าบ้าน ที่บ้านมีแต่ผู้สูงอายุ วางแผนจะซื้อปืนก่อนสิ้นเดือนนี้ แต่คิดไม่ตกระหว่าง เรมิงตัน 870 แบบปั๊ม 5 นัด กับ รูเกอร์ 10/22 ราคาพอกัน ตัวนึงหนักหน่วงแน่นอน แต่คงให้คนในบ้านและภรรยาใช้กรณีฉุกเฉินไม่ได้ อีกตัวเป็นลูกกรดยิงง่ายใช้ได้ทุกคนแต่กระสุนเล็ก ไม่ทราบเลือกอะไรดีครับ รบกวนด้วยนะครับ ต้องการคำตอบจริงๆ

SPD # 17 silver
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:49:24 PM »

ปืนสวย ครับ

เอ่ แต่ต้องไปดูท้ายลำกล้องผมมั้งซะแล้ว  Grin

ใจเย็นๆครับ   เอาเป็นว่าถ้าใช้ไปซัก สามหมื่นนัดแล้วค่อยว่ากันครับ   . Grin  อาการนี้จะพบได้กับปืนที่ไช้ในการแข่งขันเป็นส่วนใหญ่ครับ  รักษาได้ ไม่เสียครับ Grin

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 12:00:05 AM »

เป็นน้องใหม่ครับ เพิ่งลงทะเบียนกับ อวป. แต่อ่านอวป.มาประมาณ 10 ปี แล้ว แต่ยังไม่เคยมีปืนเป็นของตัวเองเลย ตอนนี้มีเหตุจำเป็นต้องซื้อปืน เพราะขโมยเข้าบ้าน ที่บ้านมีแต่ผู้สูงอายุ วางแผนจะซื้อปืนก่อนสิ้นเดือนนี้ แต่คิดไม่ตกระหว่าง เรมิงตัน 870 แบบปั๊ม 5 นัด กับ รูเกอร์ 10/22 ราคาพอกัน ตัวนึงหนักหน่วงแน่นอน แต่คงให้คนในบ้านและภรรยาใช้กรณีฉุกเฉินไม่ได้ อีกตัวเป็นลูกกรดยิงง่ายใช้ได้ทุกคนแต่กระสุนเล็ก ไม่ทราบเลือกอะไรดีครับ รบกวนด้วยนะครับ ต้องการคำตอบจริงๆ
ตามข้อความนี้คงลงตัวที่ 10/22 มากที่สุด   ลูกเล็กไม่ใช่ข้อเสียเปลียบครับถ้าอยู่ในจุดที่กำหนด และเวลาที่เหมาะสม

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2008, 09:24:23 AM »

ปืนสวย ครับ

ใจเย็นๆครับ   เอาเป็นว่าถ้าใช้ไปซัก สามหมื่นนัดแล้วค่อยว่ากันครับ   . Grin  อาการนี้จะพบได้กับปืนที่ไช้ในการแข่งขันเป็นส่วนใหญ่ครับ  รักษาได้ ไม่เสียครับ Grin

ครับ คุณโย อะโหย สามหมื่นนัด เนี่ยปืนผมกว่าจะยิงถึง คงเป็นรุ่นลูกผมโตแน่ๆ (แต่ตอนนี้ยังโสดอยุ่เลย อิอิ)

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์