เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 11:34:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกโม่ที่เคยใช้ตีหัวคนมา M66 จะซื้อได้ไหมครับ  (อ่าน 5269 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 11:55:03 AM »

เพื่อนที่โรงเรียนเก่านานๆเจอกันที วันก่อนบอกว่าซื้อปืนใหม่ 686plus เลยอยากปล่อยปืนเก่าให้ผม M66สี่นิ้ว  เคยรู้มาว่าเมื่อยี่สิบปีก่อนแกเคยไปมีเรื่องในค๊อฟฟี่ช๊อบมา แล้วเอาปืนตีหัวคู่กรณีกะเอาด้ามตีแต่ดันตีโดนที่ลำกล้องหัวแตกเลย  แต่ก็เห็นแกเอาไปยิงที่สนามนะครับ  จะขอเอาไปลองก่อนก็ไม่กล้าเพราะถ้าไม่ซื้อกลัวเสียน้ำใจกันไปปรับศูนย์ของเขาเสียแล้ว

เรียนถามความเห็นพี่น้องทุกท่านครับ  ท่านใดเคยมีประสพการ์ณเช่นนี้บ้าง  การกระแทกที่ลำกล้องปืนจะส่งผลร้ายแรงหรือไม่ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 12:11:58 PM »

เหล็กแข็งกว่าหัวไม่น่าจะเป็นอะไร และฟังดูคงไม่ได้ฟาดถึงขนาดกระโหลกกระจายนะคะ  Smiley
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 12:18:57 PM »

แบบนี้กดราคาเลย บอกว่าปืนเสียหาย อิอิ ปืนหล่นยังยิงได้เลยครับ แค่ตีหัวปืนไม่ถลอกเลยครับ รับไว้เลย

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 12:28:32 PM »

จะขอเอาไปลองก่อนก็ไม่กล้าเพราะถ้าไม่ซื้อกลัวเสียน้ำใจกันไปปรับศูนย์ของเขาเสียแล้ว

ยิงดูกลุ่ม การทำงาน สภาพปืนครับ ไม่ต้องไปปรับศูนย์เขาก่อนก็ได้ Grin Grin Grin  ถ้ากลุ่มดีปรับศูนย์ทีหลังได้ครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 12:32:20 PM »

M๖๖ ก็แจ่มครับ
แค่ตีหัว ช่างมันเถอะ
หัวแตก แสดงว่าตัวปืนแข็งกว่า ( ฮา )
อย่าให้สนิมขุมมาก  แล้วกันครับ
ยังยิงได้อีกหลายสิบปี

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 01:17:51 PM »

แค่ตีหัวด้วยลำกล้องเท่านั้นเองหรือครับ ................

ที่ผมเคยเห็น ตบด้วยไพธ่อน .357  แกนโม่คดไปเลย ................ส่วนคนโดนตบ แค่กรามหัก ฐานลวนลามลูกสาวชาวบ้าน.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 01:19:59 PM »

มีโอกาสลำกล้องคดไหมครับ พี่ยอด  สงสัยจะอุปทานผมมันจอมระแวงแต่ก็ขี้เกรงใจ  สังเกตุหยั่งกะศูนย์หน้ามันเตี้ยๆชอบกล

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 01:22:43 PM »

กลัวในเรื่องที่ไม่ควรกลัว.....ถ้าปืนถูกทุบด้วยฆ้อนปอนด์ก็ไปอย่าง... เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 01:27:42 PM »

แค่ตีหัวด้วยลำกล้องเท่านั้นเองหรือครับ ................

ที่ผมเคยเห็น ตบด้วยไพธ่อน .357  แกนโม่คดไปเลย ................ส่วนคนโดนตบ แค่กรามหัก ฐานลวนลามลูกสาวชาวบ้าน.............

แปลกแต่จริงนะครับพี่มะขิ่น  ปืนโม่ดูแข็งแรงแต่จุดอ่อนกลับเป็นแกนโม่นะครับ  M19  ของผมก่อนนี้ผมไม่ค่อยรู้ความ ชอบสบัดเข้าสบัดออก  แกนโม่คดไปเสียค่าดัดไปห้าร้อยบาทเลยดีขึ้น  ช่างบอกคดไม่เยอะถ้าเยอะๆต้องเปลี่ยนใหม่

ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 01:46:39 PM »

ชอบสบัดเข้าสบัดออก  แกนโม่คด

โดยมากแล้ว ก็มักจะเป็นอย่างนั้นครับ

ปั่นโม่ แล้ว สบัด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 02:18:38 PM »

ฝรั่งเด็กร้านขายปืนยังทำเลยครับ  เรื่องสะบัดโม่ ผมเห็นแล้วใจแว๊ป หลงรัก เลยต้องรีบซื้อ
กลัวเขาจะสะบัดอีกรอบ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 02:20:11 PM »

ฝรั่งเด็กร้านขายปืนยังทำเลยครับ  เรื่องสะบัดโม่ ผมเห็นแล้วใจแว๊ป หลงรัก เลยต้องรีบซื้อ
กลัวเขาจะสะบัดอีกรอบ Grin

ต้องขอ ฮา ครับ พี่บุญ.....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:23:23 PM »

ดูเหมือนจะมีอยู่กระทู้นึงครับคุณยอด ที่ 686ยิงลูกจริงแล้วลำกล้องขาดเห็นแล้วเสียวแทนคนยิง  ไปๆมาๆผมชอบยิง .357 จากตัว 620 โครงแอล มากกว่า M 19 โครงเค  มันไม่ค่อยสบัดครับ ต้องยอมรับเรื่องความแรงของกระสุน357 ยิงออกไปแล้วมักจะมีลมมาปะทะหน้าแปลกจริงๆ  เจ้า M66กระบอกนี้เจ้าของแทบไม่เคยยิง .357เลยก็ว่าได้ สมมุติว่ามีอาการคดอยู่หน่อยๆยิงลูกซ้อมก็เรียบร้อยดี  แต่พอมาเจอ วินฯ .357  125เกรนแล้ว....กึ๊ย.. ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:30:57 PM »

ปืนลำกล้องคดไม่ถึง 90 องศา  ยิงลำกล้องไม่แตกหรอกครับ Wink Cheesy
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:31:52 PM »

ดูเหมือนจะมีอยู่กระทู้นึงครับคุณยอด ที่ 686ยิงลูกจริงแล้วลำกล้องขาดเห็นแล้วเสียวแทนคนยิง  ไปๆมาๆผมชอบยิง .357 จากตัว 620 โครงแอล มากกว่า M 19 โครงเค  มันไม่ค่อยสบัดครับ ต้องยอมรับเรื่องความแรงของกระสุน357 ยิงออกไปแล้วมักจะมีลมมาปะทะหน้าแปลกจริงๆ  เจ้า M66กระบอกนี้เจ้าของแทบไม่เคยยิง .357เลยก็ว่าได้ สมมุติว่ามีอาการคดอยู่หน่อยๆยิงลูกซ้อมก็เรียบร้อยดี  แต่พอมาเจอ วินฯ .357  125เกรนแล้ว....กึ๊ย.. ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เจอเรมิงตัน 170 เกรน มันกว่าครับ .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์