เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:22:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนลูกโม่ที่เคยใช้ตีหัวคนมา M66 จะซื้อได้ไหมครับ  (อ่าน 5243 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:36:05 PM »

ชอบสบัดเข้าสบัดออก  แกนโม่คด

โดยมากแล้ว ก็มักจะเป็นอย่างนั้นครับ

ปั่นโม่ แล้ว สบัด

เกือบได้ด่าคนตรวจปืนบนอำเภอก็เรื่องนี้แหละครับ... ดีที่แค่ปั่นเล่น... ยังไม่ได้สบัด... ไม่งั้นคงมีเรื่อง(ด่า)ครับ...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:47:39 PM »

คยเจออยู่ที  รุ่นน้องที่ทำงานขอยืมดู รูเกอร์ SP 101 ของผม  ไอ้เราก็นึกว่าเป็นเปิดโม่ได้สบัดเข้าสบัดออกผมฉุนฉิบหา...ด่าไปหลายคำ   แล้วบอกว่าถ้าแกนโม่คดเตรียมกู้เงินมารับไปสบัดต่อได้เลย...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:52:21 PM »

เหตุมาจากตัวปืนที่บกพร่อง มาก่อน คือ เกลียวขาด โครงร้าว  ซึ่งเป็น ตัวสแกนเดียม

ลำกล้อง คด ผม ว่า อย่างมากเลย ก็ทำให้ลำกล้องบวม มากกว่าครับ

กับ ลูก ๑๒๕ เกรน ไม่น่ากลัวหรอกครับ  ไปไว ไฟแลบยาว
หัวหนัก ๆ สิครับ  อย่าง ๑๕๘  ๑๖๕  ๑๘๐  อัดดันกันเต็ม ๆ
ตึงดีเหลือเกิน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 03:54:02 PM »

ถ้าแกนโม่คดเตรียมกู้เงินมารับไปสบัดต่อได้เลย...

ขอ ฮา ครับ  พี่  NUTAPHOL

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 04:09:27 PM »

ถ้าแกนโม่คดเตรียมกู้เงินมารับไปสบัดต่อได้เลย...

ขอ ฮา ครับ  พี่  NUTAPHOL
แหม..คุณ yod  ครับ  เห็นตอนเขาสบัดปืนสบัดลูกโม่นี่  ฮาไม่ออกครับ   ของตั้งแต่ซื้อมาผมยังไม่เคยทำแบบพวกคาวบอยเลยครับ....เห็นแล้วมันฉุนจริงๆบวกใจแป้วปนกันเลย....อยากจะฮาครับแต่ฮาไม่ออก....
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 04:19:53 PM »

หัวดำ หัวแดง  แถวกลาง ทางซ้ายมือ ครับ 

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 04:33:11 PM »

มาคิดดูก็แปลกนะครับ เรื่องชักปืนมายิงขู่แล้วเดินไปเอาปืนตีกบาล  หรือเอาสิบเอ็ดมอมอมาขึ้นลำแล้วเอาปืนตบโต๊ะขู่  เมื่อยี่สิบปีก่อนได้ยินบ่อยมาก ไม่เสียดายปืนกันหรืออย่างไร เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้วคงจะเพราะปืนมันแพงขึ้นนั่นเอง Grin Grin Grin

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 04:47:10 PM »

มาคิดดูก็แปลกนะครับ เรื่องชักปืนมายิงขู่แล้วเดินไปเอาปืนตีกบาล  หรือเอาสิบเอ็ดมอมอมาขึ้นลำแล้วเอาปืนตบโต๊ะขู่  เมื่อยี่สิบปีก่อนได้ยินบ่อยมาก ไม่เสียดายปืนกันหรืออย่างไร เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้วคงจะเพราะปืนมันแพงขึ้นนั่นเอง Grin Grin Grin
คิดว่า ถ้าไม่เอาปืนออกมาข่มขวัญก่อน คนโดนตบคงสู้ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 04:47:55 PM »

ยังไม่ได้ตอบกระทู้เลยครับ... อ่านเจอเรื่องสบัดโม่... แล้วลืมตัว... Grin Grin Grin

ถ้าเป็นผม.. ผมซื้อครับ... ตรวจดูก่อน... ว่าระยะห่างระหว่างหน้าโม่กับกรวยท้ายลำกล้องนั้น... เท่ากันหรือไม่... แล้วก็ดูกลไก... จะให้ดีก็ถอดแกนโม่ออกมาดูด้วย... ว่าคดหรือเปล่า... ซึ่งถ้าแกนโม่คดนั้นผมคิดว่าน่าจะเกิดจากการสบัดโม่มากกว่าการใช้ปืนตีหัวคนครับ... เพราะดูๆ แล้วเพื่อนท่าน จขกท.นี้คงจะเคยทำแบบนั้นแน่นอนเลย...
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 04:50:28 PM »

ชักปืนมายิงขู่แล้วเดินไปเอาปืนตีกบาล  หรือเอาสิบเอ็ดมอมอมาขึ้นลำแล้วเอาปืนตบโต๊ะขู่  เมื่อยี่สิบปีก่อนได้ยินบ่อยมาก

เดี๋ยวนี้ ลองเอาขึ้นมา ก็มีแต่เสียกับเสียครับ
ไม่เสียปืน ก็เสียชีวิต
ในสมัยก่อน คนจริง กับพวกมาก
แต่สมัยนี้ หมูไม่กลัวน้ำร้อน ครับ

คุณมี ผมก็มี  ใครตัดสินใจ ไวกว่า เท่านั้น

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 05:04:32 PM »

เอาที่ความสบายใจของคนใช้ดูครับเอาปใช้แล้วสบายใจไหม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 05:16:40 PM »

ผมว่าสภาพอาจจะดีกว่าทำปืนหล่นลงพื้นครับ  Smiley

อเสวนา จะ พาลานัง
vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2008, 05:18:15 PM »

.38 โมเดล 13 ลำกล้อง 4 นิ้ว ที่ผมเบิกมาใช้(ปืนหลวง)ก็เคยใช้ตีหัวคนมาหลายครั้ง
(คนร้ายที่เราล็อคตัวได้แล้วและพยายามสบัดให้หลุดการจับกุม บางรายปืนยังพกอยู่ที่เอวเลยครับ ถ้าสบัดหลุดได้ มันคงยิงเราไม่เลี้ยง เลยต้องตีหัวตัดกำลังก่อน)  ยังใช้งานได้ปกติครับ

แต่ถ้าเป็น ออโต 11 ม.ม. ตีหัวไม่ไหวครับ เพราะเคยตีแล้วมันกระแทกนิ้วครับ สู้ ปืนลูกโม่ไม่ได้ มันมีความนูนของลูกโม่มาช่วยตอนกระแทก ไม่เจ็บนิ้วครับ แต่ถ้าจะให้ดี อย่าเอาไปตีเลยครับ เดี๋ยวพวกแย่งปืนไปได้ สถานการณ์มันจะพลิกครับ Wink
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์