เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 06:50:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...IPSC PHOTO ...  (อ่าน 51382 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:17:40 AM »

เฮียครับเฮียพุงไปไหนหมดแล้วครับ อิอิ

5555 ลดครับ อดๆ อยากๆ  คิก คิก
น่าสงสารครับ เอาเงินไปซื้อลูกปืนหมด  อิอิ

ช่วยสงเคราะห์หน่อยซิครับ สักลัง 2 ลัง  ยิ้มีเลศนัย

สบายดีนะครับ...มางานเลี้ยงป่ะ 5555
ส่งไปลงในศุลกากร  ลูกปืนเลยนะเฮีย  อิอิอิ
ตามอัตถภาพคนหาเช้ากินค่ำครับเฮีย    ผมคงไปถึงที่งานราวทุ่มนึงครับ  จองที่นั่งไว้ให้ผมด้วยนะครับ อิอิ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #136 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:21:33 AM »

เฮียครับเฮียพุงไปไหนหมดแล้วครับ อิอิ

5555 ลดครับ อดๆ อยากๆ  คิก คิก
น่าสงสารครับ เอาเงินไปซื้อลูกปืนหมด  อิอิ

ช่วยสงเคราะห์หน่อยซิครับ สักลัง 2 ลัง  ยิ้มีเลศนัย

สบายดีนะครับ...มางานเลี้ยงป่ะ 5555
ส่งไปลงในศุลกากร  ลูกปืนเลยนะเฮีย  อิอิอิ
ตามอัตถภาพคนหาเช้ากินค่ำครับเฮีย    ผมคงไปถึงที่งานราวทุ่มนึงครับ  จองที่นั่งไว้ให้ผมด้วยนะครับ อิอิ

กล้าๆส่งมาที่กรมศุลฯเลยนะครับ
ไม่เป็นไรครับ พรรคพวกเป็นรองอธิบดี อิอิ

ได้เลยครับ อิอิ จะทานอะไรเป็นพิเศษ ยำแมงกระพรุนเปล่า เดี๋ยวจัดให้  คิก คิก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #137 เมื่อ: มีนาคม 12, 2009, 03:11:32 PM »

ชอบภาพนี้ครับ ดูแววตามุ่งมั่นจริงๆ อนาคตคงไปได้ไกล  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
jojo19
What ever it takes....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 06:41:20 PM »

ชอบภาพนี้ครับ ดูแววตามุ่งมั่นจริงๆ อนาคตคงไปได้ไกล  Cheesy

น้องเค้าใช่คนไทยหรือปล่าวครับ   

Life Is Beautiful, Always....  Grin
yai01
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2009, 07:27:10 PM »

คนไทยครับ 
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:34:11 PM »

ขอนำภาพการแข่งขัน แมทซ์ Shooting & Cycling in Jakarta

นำเสนอโดย พี่ป้อม วีระชัย ว. ครับ

เมื่อวันที่ 22 ได้มีโอกาสบินไป Indonesia เพื่อทำงานเป็น Range Officer ให้กับการแข่งขันยิงปืน IPSC Match หนึ่ง ที่ไปเพราะว่า ผมมีตำแหน่งเป็น International Range Officer
อยู่ มีข้อกำหนดว่าต้องทำงานในการแข่งขันอย่างน้อย 1 ครั้งใน 1 ปี ไม่งั้นจะถูกถอดจากตำแหน่งนี้   แล้วบังเอิญไปเจอสังคมนักปั่นชาวอินโด เลยถ่ายรูปมาฝากแล้วเล่าเป็นเรื่องเดียวกัน เลยแล้วกันครับ

ซ้ายมือ - น้องโบว์ เป็น International Officer หญิงคนแรกของประเทศไทยครับ ส่วนอีกคนคือ ชลธิต อดีตประธาน National Range Officer ของไทยครับ
มาด้วยกันทั้งหมด รวมผมด้วย 3 คนครับ

ภาพนี้ คนขวามือ พุงกลม ๆ ชื่อ Robby Admadja เป็นประธาน National Range Officer ของอินโดนีเซียครับ

ถ่ายกับป้ายงานแข่งเสียหน่อย

อันนี้เป็นรางวัลครับ แต่ไม่ใช่ของจริงน๊ะครับ

ถ้วยรางวัลเป็นรูปเป้ายิงปืน IPSC ครับ

โต๊ะนี้เป็นโต๊ะของ Region Director ของอินโดนีเซียครับ

คนนี้ชื่อ Kevin เป็นกรรมการมาจากสิงคโปร์ครับ แต่เที่ยวนี้ไม่ได้ทำงานมายิงแข่งขันอย่างเดียวครับ

บรรยากาศภายในสนามครับ สปอนต์เซอร์เพียบ

บริเวณนี้เรียกว่า Safety Area ครับ สำหรับซ่อมปืนครับ

โฆษกกำลังกล่าวเปิดงานครับ

น้อง ๆ ผู้หญิงโต๊ะนี้ มาทำงานเป็นผู้ช่วยกรรมการสนามครับ น่ารัก ๆ ทำงานเก่ง ๆ ทุกคนเลยครับ

Range Officer ของอินโดนีเซียเตรียมตัวทำงานครับ

บรรยากาศสนามยิงปืนครับ

ชลธิต(อ๋อง) กับ น้องโบว์ เตรียมตัวทำงานครับ

สนามร่มรื่นดีมากครับ

สนามยิงปืนอยู่กลางเมือง Jakatar เลยครับ

Stage ที่ผมทำงานครับนักกีฬาต้องยิงทั้งหมด 16 นัดในสนามนี้ครับ

ภาพจากอีก Stage ใกล้ ๆ กันครับ

กระสุนปืนยี่ห้อ Armscore ของ Philippine

นักกีฬาคนนี้กำลังซักซ้อม วิธีการยิงก่อนลงไปยิงจริง ๆครับ

น้อง ๆ เตรียมตัวมาช่วยกรรมการครับ

คนที่ใส่เสื้อสีเทาคาบบุหรี่อยู่ ชื่อ Bartier เป็นอินโดครับ มาช่วยสนามนี้เหมือนกัน

อันนี้ยืนบนแท่นที่โยกไปโยกมาได้ ทำให้การยิงยากขึ้นไปอีกครับ ต้องยิงเป้ากระดาษสี่น้ำตาล สี่เป้า และเป้าเหล็กอีก 1 ครับ

อีกสนามครับ

กรรมการกำลังอธิบายวิธีการยิงให้นักกีฬาฟัง

มีปืนมาโชว์ในงานให้นักกีฬาทีสนใจได้ชมด้วยครับ

บรรยากาศสนามยิง มีเตียงไว้ไม่ใช่ให้นอนเล่นน๊ะครับ เป็นจุดเริ่มทำการยิง ให้นอน
บนเตียงแล้วลุกขึ้นมาหยิบปืนบนโต๊ะ แล้วทำการยิงครับ

สนามนี้ยากหน่อยครับ เพราะเป้าซ่อนอยู่หลักเหล็กสีดำ ๆ ต้องยิงเป้าอื่นแล้วถึงแกว่งออกมาให้ยิงครับ

น้องโบว์กำลังทำการจดคะแนนของนักกีฬา

ก่อนยิงก็ต้องโม้กันหน่อย

น้องโบว์กำลังทำการอธิบายวิธีการยิงให้นักกีฬาฟัง

ชลธิต กำลังดูแลนักกีฬา และ จดคะแนน

เที่ยงแล้วเวลาอาหารกลางวันก็มีนักร้องมาร้องเพลงให้ฟังเพลิน ๆ

อาหารกลางวัน

น้องผู้หญิงคนนี้เป็นผู้ช่วยกรรมการครับ คอยต้อนรับนักกีฬาเตรียมใบจด score ทำงานดีมากครับ

Action ต่าง ๆ ของนักกีฬาครับ

แข่งเสร็จแล้วมาลองปืนกัน ยี่ห้อ Grand Power - Made In Slovakia ครับ เมืองไทยกำลัง
นำเข้าครับ

ทดสอบปืนกัน คนขายให้ยืมปืน ลูกฟรี ทำไมจะไม่ยิง

กลุ่มกระสุนที่ได้ ตามที่ปลายกระบอกปืนครับ

จบเรื่องยิงปืนแล้วครับ

กลับมาโรงแรม  Hotel Atlet - Century Park สี่ทุ่มแล้ว ยังเห็นรถติดกันเป็นแพเหมือน ๆ กรุงเทพ

ตอนเช้าวันอาทิตย์ วันนี้ว่างเพราะแข่งยิงปืนจบไปแล้ว เลยว่าจะเดินเที่ยวในเมืองเสียหน่อย นึกเสียดายหน่อย ๆ ว่าน่าจะเอาจักรยานมาด้วย
แต่ไม่เป็นไร เดินก็ได้เหงื่อเหมือนกัน

เดินข้ามถนน เอ๊ะ มีอะไร
อ๋อเป็นสนามกีฬา มีแข่ง soft ball กัน

เดินไปอีกหน่อย เอ๊ะจักรยานชักเยอะ

มี Bike to work ด้วย

Dahon เยอะ

เด็ก ๆ ก็แยะ

มาเจออาเฮียคนนี้ รถสวยมาก Intense+crossmax+Hope mini เลยคุยกับแกหน่อย แกเลยโม้
ให้ฟังว่าคันนี้ 10 โลนิดหน่อย เลยถามราคา แกทำท่าอึก ๆ อัก ๆ เลยแซวไปว่า กลัวอาซ้อรู้ราคาเหรอ (เมียมาด้วย)
อาซ้อยืนอยู่ข้าง ๆ บอกว่าเท่าไหร่รู้หมดแล้ว  ก็เลยเอะใจ ว่ารู้ได้ไง

อ้อ อย่างนี้นี่เอง รถอาซ้อเจ๋งกว่าอีก

อาซ้อ กับ Litespeed Suwanee + Crossmax อย่างนี้ อาเฮียอยู่ในโอวาทแน่ ๆ ไม่ต้องสงสัย

คุยกันเล็กน้อย ก็ไปต่อ พอดีที่สนามกีฬานี่มีงาน Food Festival คนเลยเยอะกว่าปรกติ

ของกินมากมาย

Bike to Work คันที่ 2

มีการถ่ายทอดสดรายการทีวีด้วย

บรรดาเสือทั้งหลายกำลังพักผ่อน วันนี้อากาศดี ไม่ร้อนมากครับ

มาดูอาหารเช้ากัน ที่เป็นมัด ๆ แขวน ๆ อยู่เป็นข้าวครับ พอจะกินถึงจะแกะออกมา แล้วราดด้วยแกง

สนามกีฬาแห่งนี้กว้างมากครับ

มีน้อง ๆ อาสาสมัครมาคอยวัดความดัน ให้ด้วย

อีตาคนนี้คงไม่มีใครคบเลยต้องมาตีเทนนิสคนเดียวตรงนี้

เดี๋ยวมาต่อ ตอน 2 ครับ

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:35:37 PM »

ต่อครับ

เจอ Bike to work อีกแล้ว

บรรายกาศในเมือง Jakatar

หนุ่มน้อยกับ Bianchi

เสือหิวทั้งหลายจอดเติมพลัง

แม่เสือสาวเสื้อชมพู คนนี้ไวเหลือเกิน ถ่ายได้แค่นี้แหละ

อันนี้ X หน่อย  เอาน้ำพูเป็นสระว่ายน้ำไปเลย สบายใจ

Bike to work อีกแล้ว ใครตาดี ๆ ถึงจะเห็น ใครไม่เห็นแสดงว่าแก่

มี concert ด้วย  เสียดายไม่ได้มาฟังตั้งแต่เมื่อคืน คิดว่าไกล เลยไม่ได้ไป

พ่อค้าขายน้ำ น่าจะเป็นน้ำตาลสด พอดีไม่ได้ซื้อชิมครับ เลยไม่แน่ใจ

บรรยากาศบนท้องถนน เช้าวันอาทิตย์

เมืองไทยน่าจะมีอย่างนี้บ้าง จะได้ไม่ต้องแบกเสือข้ามสะพาน จริง ๆ ก็มี น๊ะ มีที่ มหิดล ศาลายาที่เดียวเอง

อันนี้เด็ดสุด วันนี้เขาปิดถนนเลนกลางให้จักรยานปั่น

ของเราก็กำลังจะมี รถเมล์อย่างนี้

พ่อเสือ กับ ลูกเสือ ตัวเล็ก ๆ ปั่นอย่างสบายใจเฉิบ เพราะไม่มีรถ

จะข้ามถนน ก็มีตำรวจคอยบริการ

ด้านดีของเขามีเยอะ แต่ด้านเสียก็มีเหมือนกัน

ของเราฝาท่อเหล็กซี่ห่างไปหน่อยไม่เป็นไร อย่าให้ถึงกับหายสาบสูญแบบนี้แล้วกัน

มีต่ออีกครับใจเย็น ๆ

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:38:06 PM »

เดินเที่ยวมาอีกหน่อย ก็เจอนี่ครับ

ต้องมีอะไรแน่ ๆ ตานี่มาแอบถ่ายรูปนักปั่นทั้งหลาย แล้วเอามาขายที่นี่

เป็นงานเกี่ยวกับการส่งเสริมการใช้จักรยานครับ เขากำลังจับรางวัลกันอยู่ครับ

จักรยานโบราณ

ไม่ใช่  Brook น๊ะครับ แต่เป็น Gazelle - Made in Indonesia ลองขอเจ้าของสัมพัสดู นิ่มมาก ๆ เลยครับ

นี่ก็โบราณอีก

คุณลุงคนนี้มาเต็มยศเลย หล่อมาก

ลูกเสือก็มาด้วย

อันนี้เป็นกระดิ่งครับ ขนาดประมาณ มะพร้าวเผาลูกย่อม ๆ  แต่ขอบอกว่า เสียงใส เพราะมาก พอดีแบ็ตจะหมดไม่งั้นจะถ่ายเป็น Video ให้ฟังเสียงกัน

ชาวนาอินโด พอยกกล้องแกก็เต๊ะท่าให้เลย

มีแจกจักรยานด้วย

เห็นแล้วอดไม่ได้ เจอสาวน้อยต้องเก็บไว้หน่อย

นักปั่นชาวอินโด

หนุ่มน้อยคนนี้โชคดี ได้จักรยานไปปั่นฟรี ๆ

เรามีสิทธิ์จะได้มั่งเปล่าเนี่ย

เห็นแจกไปตั้งนานแล้ว ยังเหลือเป็นกองขนาดนี้

สงสัยเพื่งออกมาจากป่า

ขบวนรถโบราณ

หิวไหมครับ ถ้าหิวเชิญได้

ป้ายชื่องาน อ่านไม่ออกครับ

อันนี้ไม่เกี่ยวกับจักรยาน แต่เห็นแปลกดี  เหมือนคนถือหอยทอดจานร้อนเลย

แถมท้ายด้วยแก็งรถโดด สนามนี้ก็อยู่ในสนามกีฬาข้างบนแหละครับ ครบเครื่องจริง ๆ

จบแล้วครับ สวัสดี.....

ขอบคุณมากครับพี่ป้อม ที่ให้คัดลอกมานำเสนอ

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:45:35 PM »

เมื่อไหร่เราจะมีสนามร่มๆแบบนี้มั้งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2009, 02:48:55 PM »

เมื่อไหร่เราจะมีสนามร่มๆแบบนี้มั้งครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวจัดให้ 5555

ส.ว. ต้องออกแดดเยอะๆ ครับ

Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2009, 06:23:11 PM »

โอ้...แมทซ์อินเตอร์ น้องโบว์ทำหน้าที่ทั้ง Stat ทั้ง Scorer เลยนะ ตัวแค่เนี่ย  เยี่ยม

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 01:01:36 PM »

รูปเมื่อวานครับ..ชุดนี้ credit รูปชุดนี้ให้คุณบอยครับ

สมาชิก Air Master มากันหลายคน(คุณวินัย Angel Warrior นครสวรรค์แวะมาด้วย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2009, 01:09:51 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 01:02:39 PM »

เตรียมปืน.. (วันนี้เรามายิงปืนจริงกันบ้างครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2009, 01:09:30 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 01:03:22 PM »

พระอาจารย์ (เสื้อทีม Phoenix เท่ห์สุดๆครับ Grin)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2009, 01:09:17 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

MJTactical
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 01:03:45 PM »

พี่ๆหลายท่าน มาลองสนามใหม่ Grin
พี่นาจา พี่กอล์ฟ พี่สมชาย พี่ศักดิ์...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 29, 2009, 01:09:05 PM โดย Marcus_freedom » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์