เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:40:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสารทุกข์สุกดิบ ... (ระวังโรคตาแดง )  (อ่าน 121191 ครั้ง)
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 11:59:00 AM »

สวัสดีตอนสาย ๆครับวันนี้อาการดีขึ้น   ผมรู้ละ เมื่อวานทำไมมันกลับมาหนักอีก เพราะผมนอนแล้วแอร์มันเป่าลงหัวพอดี  เมื่อคืนนอนอ่านหนังสืออยุ่ ๆ ก็รู้สึกปวดจมูกขึ้นมาปวดมากขึ้นเรื่อย ๆ  จนมันร้าวไปรอบ ๆเบ้าตา มาสังเกตุดู  .............  เอ่ หรือจะเป็นเพราะแอร์มันเป่า หัวเลยกลับข้าง  ตื่นเช้ามาดีขึ้นเยอะเลย .............  เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ ยังไงท่านที่เป็น แบบผมลองดูนะครับ อาจดีขึ้น ............  อิอิอิ

ใช่แล้วจ้า...ทำถูกแล้ว

ปวดแบบนี้เป็นเรื่องของปวดโพรงไซนัสอ่ะ...ต้องระวังด้วยนะจ๊ะ หลงรัก

ขอบพระคุณครับเจ๊ จริง ๆ ไม่เคยเป็นหนักแบบนี้มาก่อน ...........   อาจมาจากหลายสาเหตุ เพราะเมื่อวันเสาร์ที่แล้วทำท่าจะเป็นใหม่ ๆ   ............ดันซัดสุราซะเต็มที่  ประกอบกับช่วงหลังถูกเจ้าตัวเล็กไล่มานอนนอกที่นอนทางอ้อม  .............. เพราะ she  นอนดิ้นมาก ที่นอน หกฟุตเธอนอนคนเดียว หมุนได้รอบ  ผมเลยหนีมานอนพื้นใต้แอร์ พอดี  แอร์เป่าหัวมาหลายวัน  หนักกว่านั้นเพราะเพิ่งซ่อมแอร์และล้างแอร์เสร็จ เย็น โคตะระเลย .......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้านอนที่ศาลาก็คงไม่ป่วย... Grin

เป็นไข้เลือดออกซะเลย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 12:00:17 PM »

สวัสดีตอนสาย ๆครับวันนี้อาการดีขึ้น   ผมรู้ละ เมื่อวานทำไมมันกลับมาหนักอีก เพราะผมนอนแล้วแอร์มันเป่าลงหัวพอดี  เมื่อคืนนอนอ่านหนังสืออยุ่ ๆ ก็รู้สึกปวดจมูกขึ้นมาปวดมากขึ้นเรื่อย ๆ  จนมันร้าวไปรอบ ๆเบ้าตา มาสังเกตุดู  .............  เอ่ หรือจะเป็นเพราะแอร์มันเป่า หัวเลยกลับข้าง  ตื่นเช้ามาดีขึ้นเยอะเลย .............  เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ ยังไงท่านที่เป็น แบบผมลองดูนะครับ อาจดีขึ้น ............  อิอิอิ

ปวดแบบนี้เป็นเรื่องของปวดโพรงไซนัสอ่ะ...ต้องระวังด้วยนะจ๊ะ หลงรัก

ขอบพระคุณครับเจ๊ จริง ๆ ไม่เคยเป็นหนักแบบนี้มาก่อน ...........   อาจมาจากหลายสาเหตุ เพราะเมื่อวันเสาร์ที่แล้วทำท่าจะเป็นใหม่ ๆ   ............ดันซัดสุราซะเต็มที่  ประกอบกับช่วงหลังถูกเจ้าตัวเล็กไล่มานอนนอกที่นอนทางอ้อม  .............. เพราะ she  นอนดิ้นมาก ที่นอน หกฟุตเธอนอนคนเดียว หมุนได้รอบ  ผมเลยหนีมานอนพื้นใต้แอร์ พอดี  แอร์เป่าหัวมาหลายวัน  หนักกว่านั้นเพราะเพิ่งซ่อมแอร์และล้างแอร์เสร็จ เย็น โคตะระเลย .......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ้านอนที่ศาลาก็คงไม่ป่วย... Grin

แปลว่าก้อนไปนอนที่ศาลาน้องรูแล้วอ่ะสิจ๊ะ เยาะเย้ย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 12:53:17 PM »

สวัสดีตอนสาย ๆครับวันนี้อาการดีขึ้น   ผมรู้ละ เมื่อวานทำไมมันกลับมาหนักอีก เพราะผมนอนแล้วแอร์มันเป่าลงหัวพอดี  เมื่อคืนนอนอ่านหนังสืออยุ่ ๆ ก็รู้สึกปวดจมูกขึ้นมาปวดมากขึ้นเรื่อย ๆ  จนมันร้าวไปรอบ ๆเบ้าตา มาสังเกตุดู  .............  เอ่ หรือจะเป็นเพราะแอร์มันเป่า หัวเลยกลับข้าง  ตื่นเช้ามาดีขึ้นเยอะเลย .............  เท็จจริงอย่างไรไม่ทราบ ยังไงท่านที่เป็น แบบผมลองดูนะครับ อาจดีขึ้น ............  อิอิอิ

ใจดีทั้งคู่เลย ............  นอนศาลาเกรงจะปอดบวมอ่ะดิ ...........  อิอิอิ เดือนนี้ชงด้วย งานไม่ดี  หมาไล่กัด  แถมล้มป่วยอีก.......... เฮ้อ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
NU1-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 12:54:30 PM »

วันนี้ อาการดีขึ้นจากหลายวันก่อนเยอะเลยครับ

ตื่นขึ้นมาปวดหลังน้อยลงมากแล้ว แต่มีไข้ตุ่ยๆ อยู่ครับ

ส่วนอาการของ NU1 น่าจะมาจากความดันต่ำล่ะครับ (ให้กินเบียร์)

และที่สำคัญขาดน้ำตาลในเลือดครับ (ให้พูดหวานๆ)

อ้าวเหรอคะ......จะไปหาหมอแว้วอ่ะคะเนี๊ยะ.....มึนตรึบเลย......สงสัยจะพูดคำหวานๆ.....ไม่ไหวแหละ55
ขอบคุณนะคะที่ช่วยวินิจฉัย........คงจะขาดน้ำตาลด้วยมั้งเนี๊ยะ......

Happy Birth day ล่วงหน้านะ 19 ธันวาคม 2553
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 12:56:28 PM »

พอดีป่วย..อยู่พอดีเลยคะ........อยากถามอาการใครเคยเป็นมั้งคะ.....อาการแบบว่าวิงเวียนเดินไม่ไหว.....คล้ายจะเป็นลม /คล้ายจะอ๊วก.....มันเหมือนเบลอๆอ่ะคะ....คล้ายๆเลือดน้อยรึป่ะก็ไม่รู้.....ตรวจทีไรความดันต่ำทุกที....เป็นมาวันที่ 3 แล้ว.....คงต้องไปหาหมอแว้ว....เมื่อวานก็มีอาการปวดศรีษะ...ไม่รู้สาเหตุมันเป็นของมันเอง....เมื่อเช้าโดนฝน...กำลังรอดูอาการไม่ดีขึ้นต้องไปหาหมอเเว้วคะ

ไม่เเน่ใจเหมือนกันอ่ะคะ...เดี๋ยวไปหาหมอเเว้วจะมาบอกนะคะว่าอาการเป็นไง  เกิดจากอะไร
ขอบคุณนะคะ

เป็นไปได้มั๊ยคะว่าน้ำในหูไม่เท่ากันอ่ะค่ะ Cheesy

Happy Birth day ล่วงหน้านะ 19 ธันวาคม 2553
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 12:58:01 PM »

พอดีป่วย..อยู่พอดีเลยคะ........อยากถามอาการใครเคยเป็นมั้งคะ.....อาการแบบว่าวิงเวียนเดินไม่ไหว.....คล้ายจะเป็นลม /คล้ายจะอ๊วก.....มันเหมือนเบลอๆอ่ะคะ....คล้ายๆเลือดน้อยรึป่ะก็ไม่รู้.....ตรวจทีไรความดันต่ำทุกที....เป็นมาวันที่ 3 แล้ว.....คงต้องไปหาหมอแว้ว....เมื่อวานก็มีอาการปวดศรีษะ...ไม่รู้สาเหตุมันเป็นของมันเอง....เมื่อเช้าโดนฝน...กำลังรอดูอาการไม่ดีขึ้นต้องไปหาหมอเเว้วคะ

ไม่เเน่ใจเหมือนกันอ่ะคะ...เดี๋ยวไปหาหมอเเว้วจะมาบอกนะคะว่าอาการเป็นไง  เกิดจากอะไร
ขอบคุณนะคะ

เป็นไปได้มั๊ยคะว่าน้ำในหูไม่เท่ากันอ่ะค่ะ Cheesy

อาการในลักษณะนี้  ต้องใช้ ความรักบำบัด ครับ คริ คริ
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 12:59:15 PM »

ขอบคุณนะคะ

อาการในลักษณะนี้  ต้องใน ความรักบำบัด ครับ คริ คริ

จิงดิ......ถ้าได้คงหายเลยนะคะเนี๊ยะ .....555

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 01:01:15 PM »

ท่าน NU1 ลองพักผ่อนนอนหลับให้เต็มที่ก่อนซิครับ
อาการในลักษณะนี้  น่าจะมาจากพักผ่อนไม่เพียงพออ่ะครับ คริ คริ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 01:02:29 PM »

ขอบคุณนะคะ

อย่าลืมแจ้งความคืบหน้าด้วยนะคะ อ้อ...มีอาการปวดหัวร่วมด้วยเปล่าเอ่ย Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 01:47:10 PM »

แฮ่ๆๆ   ไม่ค่อยป่วยครับ  แต่เจ้าตัวเล็กช่วงนี้ผื่นขึ้นบ่อยมาก  ตากะยายเลยต้องพาไปหาหมอบ่อยๆ   Embarrassed

ปล.ช่วงนี้งานเข้าเพราะลูกผู้ว่า ดันเป็นไข้เลือดออกสองคนเลย  ได้เวลาหิ้วเครื่องพ่นหมอกควันรอบสี่แล้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:05:43 PM »

น้ำในหูไม่เท่ากัน ให้ทำกาลักน้ำครับ

เดี๋ยวน้ำก็เท่ากัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:12:46 PM »

ขอบคุณนะคะ

อย่าลืมแจ้งความคืบหน้าด้วยนะคะ อ้อ...มีอาการปวดหัวร่วมด้วยเปล่าเอ่ย Cheesy

ไปหาหมอมาเเว้วคะ.....สรุปตรวจแว้ว...ความดันต่ำ.....ก็เล่าอาการให้หมอฟังหมอเลยให้ยาเม็ดเหลืองๆอ่ะคะเป็นยาแก้วิงเวียน......กินเเว้วหลับดีนักแล
หมอเลยเเนะนำให้กินน้ำมากๆๆ เพื่อเพิ่มความดันให้ปกติ....ออกกำลังกายบ้าง.....ห้ามลุกขึ้นเร็วถ้าไปในที่อากาศร้อนๆก็ให้ระวังเป็นพิเศษ.....อ่ะคะ
ถามหมอว่ามีเพื่อนเเนะนำให้ดื่มเบียร์.......หมอบอกว่าไม่ต้องขนาดนั้น....ดื่มก็มึนกันพอดี......ดื่มน้ำ/ทานยาเวลามึน...แค่นี้ก็เพียงพอแว้วอ่ะคะ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:27:36 PM »

นัง 51 มันกะมอมอ่ะสิ ให้ดื่มเบียร์เนี่ย คิก คิก

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:34:48 PM »

turus   อีกคนเเนะนำดื่มเบียร์.....

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 03:40:46 PM »

555  สงสัยถ้าดื่มตามคำแนะนำ...มีหวังมึนหนักกว่าเก่า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 42
  พิมพ์