เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:43:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสารทุกข์สุกดิบ ... (ระวังโรคตาแดง )  (อ่าน 121235 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #360 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:57:43 AM »

ภูมิแพ้ทางเดินหายใจ ผมจะเป็นตอนที่อากาศเปลี่ยนหรือช่วงต่อฤดูกาล

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

thunderbird
Full Member

คะแนน 5

Goodnight Sleep Tight !!!!!

« ตอบ #361 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 01:25:32 PM »

ผมก็เป็นภูมิแพ้ครับ.....แพ้อากาศ
แต่ก็พยายามออกกำลังกาย ครับ...
และหมั่นทานยาทุกวัน ครับ

ผมทานยา มาตลอด 10 กว่า ปี แล้วครับ  เลย อยาก จะเลิกทานยาละ ครับ  ไม่เห็นหาย สักที ชักเบื่อ (ทานนาน กลัวจะไม่ดีครับ)

เลย มาวิ่งออก กำลังกาย แทน  ที่สวน รถไฟ  ครั้ง ละ 2  รอบ  วิ่ง มา 2 ปี แล้วครับ 

นึกว่าจะดีขึ้น  แต่ พอมีอาการ  น้ำมูก ก็ ไหล และจามไม่หยุด ทุกที  เลยต้อง กิน ยา ระงับ  พอหายก็เลิกกิน

ของพี่เป็น มากไหมครับ   ทานยา นานจะดีหรือครับ   และ ถ้าทาน วิตามิน ซี เม็ด  ที่ขายเป็น ขวด  เม็ด ละ 1000 mg  จะ ช่วย ได้

ไหมครับ   ขอบคุณครับ   Smiley

thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #362 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 01:29:11 PM »

ภูมิแพ้ทางเดินหายใจ ผมจะเป็นตอนที่อากาศเปลี่ยนหรือช่วงต่อฤดูกาล

มีอะไร ดีๆ มาแนะนำไหมครับ  จะได้ ดีขึ้น อย่างพี่บ้างครับ Smiley
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #363 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 01:32:33 PM »

เป็นเหมือนกันค่ะ...แต่ไม่มาก...

เวลาอยู่ในห้องแอร์น้ำมูกไหลฟืดฟาดทุกที... ยี๊

ถ้าอาการไม่หนักมากจะไม่ทานยาค่ะ...กลัวร่างกายไม่ยอมสร้างภูมิต้านทาน...

การออกกำลังกายช่วยได้เยอะ...แต่ขี้เกียจออกเองค่ะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุขภาพ แข็งแรง และ ขอให้หาย ไวๆ  ครับพี่   Smiley

โรค นี้ ผม รำคาญ จริงๆ เลย ครับ   เศร้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #364 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:21:06 PM »

มีอะไร ดีๆ มาแนะนำไหมครับ  จะได้ ดีขึ้น อย่างพี่บ้างครับ Smiley

แหะ  แหะ ไม่มีอะไรเลยครับ

ผมเป็นอย่างนี้ ของผมมาแต่ไหนแต่ไร
บางที พอฝนตก อยู่ใต้ชายคา โดนละอองฝนที่มาตามลม
เข้าจมูก  ต้องออกไปตากฝนด้านนอกให้เปียกไปเลย จะไม่เป็นอะไร
หรือไม่ก็อาบน้ำไปเลย แล้วจะไม่เป็นหวัดครับ

ส่วนโรคแพ้เครื่องแบบนี่ แพ้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วเหมือนกันครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #365 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 03:25:03 PM »

เครื่องแบบ นัก  ฉึก ฉา  รึเปล่าครับ  พี่   คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #366 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 03:27:44 PM »

อ้า....มันทุกเครื่องแบบล่ะครับ.....

แพ้มาตลอด.....ไม่รู้แก้ไงดี.....

น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #367 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:02:29 PM »

อ้า....มันทุกเครื่องแบบล่ะครับ.....

แพ้มาตลอด.....ไม่รู้แก้ไงดี.....

.....ยิ่งเป็นเครื่องแบบทหารบกนะ     ยิ่งแพ้เลยครับ ขำก๊าก
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #368 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:08:09 PM »

.....ยิ่งเป็นเครื่องแบบทหารบกนะ     ยิ่งแพ้เลยครับ ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #369 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:03:22 PM »

เป็นเหมือนกันค่ะ...แต่ไม่มาก...

เวลาอยู่ในห้องแอร์น้ำมูกไหลฟืดฟาดทุกที... ยี๊

ถ้าอาการไม่หนักมากจะไม่ทานยาค่ะ...กลัวร่างกายไม่ยอมสร้างภูมิต้านทาน...

การออกกำลังกายช่วยได้เยอะ...แต่ขี้เกียจออกเองค่ะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
สุขภาพ แข็งแรง และ ขอให้หาย ไวๆ  ครับพี่   Smiley

โรค นี้ ผม รำคาญ จริงๆ เลย ครับ   เศร้า
ขอบคุณมากค่ะ...โรคนี้น่ารำคาญจริง ๆ ด้วย... ยี๊

ขอให้สุขภาพแข็งแรงเช่นกันนะคะ... เยี่ยม

ไม่แพ้หรอกค่ะ...ไม่เชื่อคราวหน้าคอยดูซิ....คิก คิก คิก คิก คิก คิก

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #370 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:53:05 PM »

ลองไปปรึกษาคลินิกโรคภูมิแพ้ตามรพ.ใหญ่ๆครับ...

ปรึกษาว่าเหมาะสมจะทำ Desensitized ไหม...Cheesy
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #371 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 02:33:50 PM »

ลองไปปรึกษาคลินิกโรคภูมิแพ้ตามรพ.ใหญ่ๆครับ...

ปรึกษาว่าเหมาะสมจะทำ Desensitized ไหม...Cheesy

ขอบคุณครับ  พี่หมอ   ไหว้
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #372 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 06:47:47 PM »

ชุมนุมคนป่วย ตกใจ ตกใจ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
นาคราช
รักเสียงเพลง ชอบขับรถ หมดเพราะปืน
Jr. Member
**

คะแนน 2

แพ้ครุฑ หยุดที่สาวงาม

« ตอบ #373 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2008, 10:14:09 PM »

มิน่าละ   ที่แท้ก็แก้ไม่เป็นนี่เอง

นาคีมีพิษเพี้ยงสุริโย   เลื้อยบ่ทำเดโชแช่มช้า
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #374 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2008, 11:28:15 PM »

แพ้อากาศค่อยยังชั่ว...ท้องเสียมาแทนที่อีก....โอย... เศร้า

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 42
  พิมพ์