เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:34:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสารทุกข์สุกดิบ ... (ระวังโรคตาแดง )  (อ่าน 121097 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #495 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:23:28 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ท้องเสียอ๊ะคร๊าบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
วันนี้บักหุ้ง+แคร็อท(ค้่างปี)+พริกแห้ง+พริกสด+ปลาร้า..... แซบหลาย  น้ำลายหก
หม่ำกับไก่อบสูตรแมวๆ  น้ำลายหก

แต่....... ตอนนี้ออกตูดุ๊ดไปสองรอบแย๊ววววววว  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สองเอง...จิ๊บๆ น้าแมว

ถ่ายให้เกลี้ยงเลยแมวน้อย.....แล้วทานยาฆ่าเชื้อซะ...ไม่กี่วันอาการก็จะดีขึ้นเอง..... เยี่ยม

แต่ก็นะ......จะดีท๊อกซ์ก็ไม่บอก  คิก คิก คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #496 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:51:32 PM »

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับพี่ ห้ารอบล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน กรอกกระต่ายบินเข้าไปอีกสองช้อนโต๊ะ คืนนี้น่าจะรอดแล้วครับ  Grin
เมืองไทยบริการดีกว่าครับ 
แล้วแต่ที่แล้วแต่คนด้วยครับพี่เจษ  ไหว้ ผมเคยตบตีกับพยาบาลที่บำรุงราฎษ์มาหนแล้วครับ  ยี๊ แล้วก็ไม่เข้า รพ.นี้อีกเลย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #497 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:11:09 PM »

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วครับพี่ ห้ารอบล่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน กรอกกระต่ายบินเข้าไปอีกสองช้อนโต๊ะ คืนนี้น่าจะรอดแล้วครับ  Grin
แล้วแต่ที่แล้วแต่คนด้วยครับพี่เจษ  ไหว้ ผมเคยตบตีกับพยาบาลที่บำรุงราฎษ์มาหนแล้วครับ  ยี๊ แล้วก็ไม่เข้า รพ.นี้อีกเลย

ไปขออะไรพยาบาลหล่ะ....เธอถึงให้ไม่ได้หน่ะ  คิก คิก คิก คิก

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #498 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:42:58 PM »

ไปขอแบบพี่ตูรุสขออ๊ะครับ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #499 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 11:04:31 PM »

ขนาดนั้นเชียวหรือ   ผมเคยพาเพื่อนฝรั่งไป โรงพยาบาล พระรามหก ก็ดีนะครับบริการดี 
ก่อนหน้านั้น 2 ปีฝรั่งที่โดดร่มด้วยกัน  ข้อเท้าหักไปโรงบาล  กลับมาชมเปราะเลยครับ
โรงพบาลที่โน้น  ขึ้นชื่อว่าบริการดีครับ  สำหรับชาวเมกัน

ไปขออะไรพยาบาลหล่ะ....เธอถึงให้ไม่ได้หน่ะ  คิก คิก คิก คิก
นั่นดิ 
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #500 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:54:48 PM »

จำเหตุการณ์ไม่ค่อยได้แล้วครับพี่ มันมีหลายๆเรื่องประกอบกันที่ทำให้ผมเลิกเข้ารพ.นี้
เรื่องพยาบาลเป็นส่วนนึง เรื่องการเครมประกันเป็นอีกส่วนนึง

แต่ก่อนเข้ารพ.บำรุงราษฎ์ตลอดเลยครับ เพราะติดคุณหมอปัญญามาก
ไหปลาร้าหัก เบ้าหัวไหล่แตก เอ็นข้อเท้าขาด เส้นประสาทมือขวาขาด ข้อมือแตก นิ้วก้อยหัก กระดูกมือแตก
มีทั้งต้องนอนรพ.และไม่ต้องนอน พยาบาลส่วนใหญ่ก็ดีมากๆ บางคนก็ยี๋จริงๆ
แต่ก็ยอมรับว่าเท่าที่ผ่านมา 80% ของพยาบาลจะtreatเราดีมากๆ (โดยเฉพาะพยาบาลแก่ๆ  คิก คิก )
พอมาหลังๆที่ค่าใช้จ่ายรู้สึกแพงเว่อร์เกินไป และพยาบาลบางคนtreatไม่ดีเหมือนที่เราจ่ายไป นโยบายที่พาณิชย์เกินไปของรพ.
เลยเลิกเข้าครับ (และเดี๊ยวนี้ไม่ค่อยโดนอุบัติเหตุอะไรเท่าไรแล้วครับ ไม่ค่อยซนแล้ว)  Grin

ส่วนรพ.เกษมราษฎ์ จะเป็นจะตายก็ไม่เข้าอีกแน่นอนครับ เข็ด  ยี๊
เอ็นมือขวาขาดลุ่ย เส้นประสาทขาดลุ่ย เข้าห้องฉุกเฉิน...... บอกว่าขาดไม่มากไม่ต้องผ่าตัด
ก็เย็บปิดแผลไปเลย แต่เย็บชุ่ย ตั้งแต่วันแรกที่เย็บแผล ผมถามหมอว่าทำไมผมขยับนิ้วไม่ได้
หมอบอกใหม่ๆก็เงี้ยล่ะ  ตกใจหน้าซีด จนแกะไหม ผมก็ยังขยับนิ้วแทบไม่ได้ และนิ้วก็ไร้ความรุ้สึก  ตกใจหน้าซีด
สุดท้ายเลยไปหาหมอปัญญา ให้แก้ให้..หมอบอกว่า เส้นประสาทขาดเยอะต้องทำใจเพราะมัดหดไปหมดแล้ว
ส่วนเอ็นนิ้วคาดว่าเย็บเกี่ยวมาติดกับเนื้อ เพราะเป็นปมติดเลย พังผืดเกาะยึดแล้ว  เศร้า เจ็บตัวหลายรอบเลยทีนี้  Angry

อีกครั้งหลังหักเข้าห้องฉุกเฉินเกษมราษฎ์ ก็บอกแล้วว่าตกต้นไม้มา ทั้งบุรษพยาบาลและพยาบาลห้องฉุกเฺฉินดูแลห่วยมาก
ให้ผมต้องขยับเองเยอะมากๆ เข้าห้องฉุกเฉินมานอนบนเตียงแทนที่จะให้พยาบาลช่วยกันพลิกตัวผมถ้าต้องการคลำกระดูกสันหลัง
นี่ดันให้ผมออกแรงเกาะเตียงเพื่อพลิกตัวเอง ตอนไปx-rayยังต้องผมพยุงตัวเองเปลี่ยนท่าเอง (เจ็บจะบ้าตายอยู่แล้ว ) เกิดผมขยับผิดท่าแล้วมันร้ายแรงขึ้นล่ะซวยแน่  บู่
โทรบอกพี่ชาย พี่ชายบอกเดี๊ยวให้สมิติเวชเอารถรพ.ไปรับ.....
พอมาถึงสมิติเวชดูแลดีมากกกกก ราวฟ้ากับเหวเลยครับ
รู้ว่าเราหลังเจ็บ ก็ทำทุกอย่างเพื่อไม่ให้เราต้องออกแรงเพิ่มหรือต้องเปลี่ยนท่าทางเอง protectเราเต็มที่ ประทับใจครับ  Cheesy

เดี๊ยวนี้ผมไปเข้าสมิติเวชครับ ราคารับได้ดูแลดีเยี่ยม และพอดีรู้จักคุณหมอที่นั่นด้วย Cheesy

fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #501 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:07:16 PM »

oh na'meaw jood jood

น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #502 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:41:48 PM »

....ท้องเสีย

ผมดื่มยาคูลย์ 2 ขวด แล้วหยุดดื่มน้ำและอาหารซํก 2 ชม. จะรู้สึกดีขึ้นมากครับ

สมาชิกในบ้านผม ถ้าท้องเสียไม่เคยซื้อยาทานเลยครับ เยี่ยม
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #503 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 02:43:11 PM »

oh na'meaw jood jood

หายแย๊ววว  หลงรัก

ผมดื่มยาคูลย์ 2 ขวด แล้วหยุดดื่มน้ำและอาหารซํก 2 ชม. จะรู้สึกดีขึ้นมากครับ

สมาชิกในบ้านผม ถ้าท้องเสียไม่เคยซื้อยาทานเลยครับ เยี่ยม

ปกติผมจะตบเหล้าเพียวๆเข้าไปครับ  น้ำลายหก เหมือนมันจะช่วยฆ่าเชื้อได้  น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2008, 03:19:14 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #504 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:16:41 PM »

ให้โจรจับโจรนี่เอง  Wink เยี่ยม

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #505 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 01:04:39 PM »

น้าแมว.......

ไอ้ที่เล่ามา วีรกรรม หรือ วีรเวร

ไปออกรบสมรภูมิไหนมาเนี่ย........

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #506 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 02:11:49 PM »

ไม่ค่อยจะซนเลยเนอะ แมวเนอะ.. ขำก๊าก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #507 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:20:38 PM »

ไอ้ที่เล่ามา วีรกรรม หรือ วีรเวร

ไปออกรบสมรภูมิไหนมาเนี่ย........
คิก คิก นี่โชคดีน๊ะที่รอดมาได้  คิก คิก ยังมีอีกเพียบ ตอนเด็กๆ แบบว่าโดนแล้วไม่กล้าบอกแม่ กลัวโดนด่า คิก คิก
กระูดูกหน้าแข้งร้าว เวลาพ่อแม่อยู่ก็ฝืนเดินช้าๆแบบปกติ จนเกือบเดือนถึงโดนจับได้แล้วพาไปหาหมอ

ทำมีดบาดนิ้วโป้งไขมันปลิ้นเลย ไม่ยอมบอกใครทนเป็นเดือนแผลถึงจะปิด

ซ้อมกระโดดสูงที่ซค. ตกลงมาในจุดที่ไม่มีเบาะลองรับ ด้านหลังฝั่งขวากระแทกพื้นปูน
หายใจเต็มปอดไม่ได้ ยกแขนไม่ขึ้น วิ่งไม่ได้สะเทือนไม่ได้ ทนไปสามเดือนแล้วหายเอง
โตมาถึงรู้ตอนไปx-rayแล้วหมอทักว่าเด็กๆหลังเคยไปกระแทกอะไรมารึเปล่า เพราะกระดูกสันหลังช่วงบนมีอยู่ข้อนึงที่ยุบผิดรูป

ฯลฯ ยังมีอีกเพียบบบบเลย หุหุ  คิก คิก

ไม่ค่อยจะซนเลยเนอะ แมวเนอะ.. ขำก๊าก

เรื่องซนเนี่ยไม่แพ้ใครเลยล่ะ  คิก คิก

C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #508 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 04:31:55 PM »

คิก คิก นี่โชคดีน๊ะที่รอดมาได้  คิก คิก ยังมีอีกเพียบ ตอนเด็กๆ แบบว่าโดนแล้วไม่กล้าบอกแม่ กลัวโดนด่า คิก คิก
กระูดูกหน้าแข้งร้าว เวลาพ่อแม่อยู่ก็ฝืนเดินช้าๆแบบปกติ จนเกือบเดือนถึงโดนจับได้แล้วพาไปหาหมอ

ทำมีดบาดนิ้วโป้งไขมันปลิ้นเลย ไม่ยอมบอกใครทนเป็นเดือนแผลถึงจะปิด

ซ้อมกระโดดสูงที่ซค. ตกลงมาในจุดที่ไม่มีเบาะลองรับ ด้านหลังฝั่งขวากระแทกพื้นปูน
หายใจเต็มปอดไม่ได้ ยกแขนไม่ขึ้น วิ่งไม่ได้สะเทือนไม่ได้ ทนไปสามเดือนแล้วหายเอง
โตมาถึงรู้ตอนไปx-rayแล้วหมอทักว่าเด็กๆหลังเคยไปกระแทกอะไรมารึเปล่า เพราะกระดูกสันหลังช่วงบนมีอยู่ข้อนึงที่ยุบผิดรูป

ฯลฯ ยังมีอีกเพียบบบบเลย หุหุ  คิก คิก

เรื่องซนเนี่ยไม่แพ้ใครเลยล่ะ  คิก คิก

โหยคุณเมี๊ยวเราเนี่ย...เครื่องในยังอยู่ในสภาพดีมะนิ..ฟังวีกรรมแล้วเจ็บอวัยวะในร่างกายแทนจัง

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #509 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2008, 07:44:04 PM »

โหยคุณเมี๊ยวเราเนี่ย...เครื่องในยังอยู่ในสภาพดีมะนิ..ฟังวีกรรมแล้วเจ็บอวัยวะในร่างกายแทนจัง

เซี่ยงจี้ ตือโต้ว ฯลฯ ยังเป็นปกติดีครับ  คิก คิก

หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 42
  พิมพ์