เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:32:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสารทุกข์สุกดิบ ... (ระวังโรคตาแดง )  (อ่าน 120838 ครั้ง)
TEE2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #585 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:42:46 PM »

Cheesy    อิอิอิ ไม่มีสาระอะไรครับอ่านหน้าหลัก ๆดูแล้วเห็นหลาย ๆท่าน ป่วยอยู่ เลยตั้งกระทู้เล่น ๆฉลองห้องใหม่ ............  อิอิอิ

ใครป่วยอยู่บ้างอาการเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมเป็นหวัดตั้งแต่วันเสาร์ แฟนบอกเป็นหวัดแค่นี้ทำไมดูโทรมจัง คือ ผมเป็นไซนัดด้วยพอเป็นแล้วจะหนักกว่าปกติ ปวดจมูกร้าวไปถึงขมับ หายใจไม่คล่อง แต่ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้วครับ  ใกล้หายแล้ว ( แต่ขอเวลาพักตับ เอ้ยพักผ่อนหน่อย .............  อิอิอิ )  อาศัยดื่มน้ำอุ่นมาก ๆ เลยหยุดบุหรี่ไปได้หลายวัน ...........  อิอิอิ ผลพลอยได้ .......  อิอิอิ

พี่ ๆเพื่อน ๆท่านอื่นมีใครเป็นอะไร บ้างครับ ใกล้หายหรือยัง   

และฝากถึงเพื่อน ๆพี่ ๆที่ยังสุขภาพดีอยู่ รักษาสุขภาพด้วยช่วงนี้อากาศเปลี่ยนบ่อย  เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวหนาว ร่างกายปรับตัวไม่ทัน ........... 

ด้วยความปรารถนาดีจาก           น้องรูฯผู้น่ารัก ครับ ...........  อิอิอิ  ไหว้

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #586 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:46:50 PM »

สวัสดีครับ คุณ TEE2  ไหว้

ยินดีต้อนรับ เข้าสู่บอกร์ดย่อย " ซึมเศร้าทีม "ครับ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
TEE2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #587 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:55:28 PM »

เคยป่วยแต่ไม่นึกว่าหาย จากการปวดหัวใครเป็นบ้างเอง รู้สึกดีจริง Tongue
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #588 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:39:11 PM »

เมื่อสักครู่ได้รับทราบข่าว  หลานของเก๋คนนึง เป็น  ไข้หวัด  2009  ตกใจ

(สมาชิก บีบี  ซุ้มสุขสวัสดิ์  คงพอจำได้   โกโก้ )   รู้สึกตกใจพอสมควร 

ไม่ได้กลัวความรุนแรงของเชื้อ เพราะเท่าที่่  หาข้อมูล  ส่วนใหญ่ ร้อยละ  90 หายเองได้ 

อาจจะมีรายที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว เช่น เบาหวาน หอบหืด ซึ่งอาการจะรุนแรง 

แต่ที่ตกใจเพราะมีความรู้สึกมันใกล้ตัวเหลือเกิน  โกโก้ กับน้อง จะไปเรียนพิเศษที่ สยาม 

ทุกอาทิตย์   อาจจะเป็นที่เหตุนี้หรือเปล่า  Huh .... ผู้คนมากหน้าหลายตา ไม่รู้ใครเป็นพาหะอยู่บ้าง

หรือจะเป็นที่โรงเรียนได้ข่าวว่ามีคนที่เป็น   Huh   

ทำเอาผมชักระแวง  ไอ้ลูกชายคนโตก็กำลังเป็นหวัด ตัวผมเองก็เป็นนิด ๆ 

(เดาว่าน่าจะเพราะตากฝนวันก่อน  ...... + นอนดึกพักผ่อนน้อย  ) 

ยังไงรักษาสุขภาพกันด้วยครับพี่ / น้อง   

-  ทานอาหารที่มีประโยชน์ / สุก / สะอาด

-  พักผ่อนให้เพียพอ

-  หมั่นล้างมือให้สะอาด

หากมีอาการ  มีไข้สูง ปวดเมื่อยตามร่างกาย  ไอ  มีน้ำมูก ให้รีบไปพบแพทย์

ไหว้

Grin

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #589 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 12:43:18 PM »

อุ้ย....ยังไงก็ขอให้หายไวๆ ครับ

ผมไข้ลดแล้ว เหลือแต่หวัด มีน้ำมูก ไอนิดๆ เสมหะหน่อยๆ ปวดเมื่อยบ้างจากการซ้อมกอล์ฟ ครับ

แต่ยังคงกินยาอย่างต่อเนื่องครับ
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #590 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 07:56:27 PM »

เมื่อสักครู่ได้รับทราบข่าว  หลานของเก๋คนนึง เป็น  ไข้หวัด  2009  ตกใจ

(สมาชิก บีบี  ซุ้มสุขสวัสดิ์  คงพอจำได้   โกโก้ )   รู้สึกตกใจพอสมควร 

ไม่ได้กลัวความรุนแรงของเชื้อ เพราะเท่าที่่  หาข้อมูล  ส่วนใหญ่ ร้อยละ  90 หายเองได้ 

อาจจะมีรายที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว เช่น เบาหวาน หอบหืด ซึ่งอาการจะรุนแรง 

แต่ที่ตกใจเพราะมีความรู้สึกมันใกล้ตัวเหลือเกิน  โกโก้ กับน้อง จะไปเรียนพิเศษที่ สยาม 

ทุกอาทิตย์   อาจจะเป็นที่เหตุนี้หรือเปล่า  Huh .... ผู้คนมากหน้าหลายตา ไม่รู้ใครเป็นพาหะอยู่บ้าง

หรือจะเป็นที่โรงเรียนได้ข่าวว่ามีคนที่เป็น   Huh   

ทำเอาผมชักระแวง  ไอ้ลูกชายคนโตก็กำลังเป็นหวัด ตัวผมเองก็เป็นนิด ๆ 

(เดาว่าน่าจะเพราะตากฝนวันก่อน  ...... + นอนดึกพักผ่อนน้อย  ) 

ยังไงรักษาสุขภาพกันด้วยครับพี่ / น้อง   

-  ทานอาหารที่มีประโยชน์ / สุก / สะอาด

-  พักผ่อนให้เพียพอ

-  หมั่นล้างมือให้สะอาด

หากมีอาการ  มีไข้สูง ปวดเมื่อยตามร่างกาย  ไอ  มีน้ำมูก ให้รีบไปพบแพทย์

ไหว้

Grin
ยังไงก็ขอให้หลานหายไวๆนะคะ...95%คะที่เป็นแล้วหายเองได้

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #591 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:16:16 PM »

โอ้วววว...ขอให้หลานหายเร็วๆน๊ะครับ 
วันนี้พาพ่อตาไปรพ.มา ตอนรอจ่ายตังค์ก็รู้สึกกลัวๆเหมือนกันครับ รอบข้างไอกันค๊อกแค๊กตลอด..
ไอ้เราไม่กลัวเท่าไรเพราะไม่สบายก็กินยาได้...เสียวแต่ว่าจะเอาเชื้อไปติดปิ่นเนี่ยล่ะ....  ตกใจหน้าซีด เจ๊แกเล่นแพ้ยาแทบทุกชนิด  ตกใจหน้าซีด

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #592 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 12:07:12 AM »

ขอบพระคุณพี่ตูฯ ขอบพระคุณ ป้าแมว ขอบพระคุณคุณพร้อมครับ    ...... อิอิิอิ

จริง ๆตามคิว ถ้าไม่เข้าโรงพยาบาลสะก่อนวันนี้  อาจสมัครเป็นสมาชิก ที่ อวป. 

อิอิอิ ......  ป่านนี้เป็นไงบ้างไม่รู้    ไอ้ตูดหมึกนี่เห็นตั้งแต่ยังเล็ก  2-3 ขวบ .... อิิอิอิ

เดี๋ยวนี้ หลาย ๆ ส่วนมัน โตกว่าผมละ  ..........  อิอิอิ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #593 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 07:11:17 PM »

Wink  ขอให้หลานหายไวไวนะครับ จะได้กลับมายิง BB กันต่อ

Grin  ผมเองก็เป็นหวัดน้ำมูกไหลมา ๑ อาทิตย์เต็มพอดีแล้ว ยังไม่หายเลย

Wink  มีแต่น้ำมูกให้รำคาญ แต่ไม่มีไข้อ่ะครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #594 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 07:45:50 PM »

ต้องออกแดดหน่อยครับพี่เสือ จะได้หาย  ยิ้มีเลศนัย

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #595 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 09:45:35 PM »

ต้องออกแดดหน่อยครับพี่เสือ จะได้หาย  ยิ้มีเลศนัย

เออเนอะ.......ต้องออกไปหวดลูกกอล์ฟ เยี่ยม

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #596 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:08:29 PM »

ขอให้หลานหายไว ๆ นะคะ...

เออเนอะ.......ต้องออกไปหวดลูกกอล์ฟ เยี่ยม
คราวนี้จะได้หวัดแดดแถมมาให้นอนต่ออีกสองอาทิตย์... Grin

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #597 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:09:44 PM »

ขอให้หลานหายไว ๆ นะคะ...

คราวนี้จะได้หวัดแดดแถมมาให้นอนต่ออีกสองอาทิตย์... Grin

แช่งกันนี่นา........... Grin

โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #598 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:10:39 PM »

ไม่ได้แช่งจ้า.... Grin

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #599 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 10:10:57 PM »

ขอให้หลานหายเร็วๆนะครับ.... ไหว้

หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42
  พิมพ์