เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:27:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Ruger SP101 .327 Federal Magnum  (อ่าน 9697 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 02:06:53 AM »

Ruger SP101  ลำกล้อง 3.06"  หนัก 28 Oz. ยิงกระสุน .327 Federal Magnum 
กระสุนชนิดนี้ หน้าตัด .32  อานุภาพแรงกว่า .32 H&R (.32 magnum) และแรงกว่า .38 SPC+P สองเท่า   แต่แรงรีคอลย์ น้อยกว่า .357 magnum
เห็นน่าสนใจเลยนำมาให้ดูครับ  ลองดูการยิงที่นี่ http://www.gunblast.com/images/Ruger-SP101-327/Ruger-SP101-327.wmv

ก้อนเนื้อหัวไหล่หมูกว้าง 16"

รูที่ถูกยิงเข้า

รูกระสุนทะลุผ่านออก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2008, 02:08:39 AM โดย XD40 » บันทึกการเข้า
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 02:50:24 AM »

ขอบคุณมากครับ เห็นลงหนังสือเมื่อ2-3เดือนที่แล้ว กระสุนใหม่ไม่รู้ว่าจะรุ่งหรือเปล่า
ทดสอบยิงเนื้อหมู ไปเวกัสจะลองชวนหลานโอ๊คไปลองยิงทดสอบดูบ้าง  Grin
แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้ไป น้ำมันแพงเหลือเกิน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 02:54:07 AM »

กระสุนคาลิเบอร์ออกใหม่นี้ ทำมาใช้เฉพาะกับ Ruger เหรอครับพี่เจษ
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 03:25:58 AM »

ขอบคุณมากครับ เห็นลงหนังสือเมื่อ2-3เดือนที่แล้ว กระสุนใหม่ไม่รู้ว่าจะรุ่งหรือเปล่า
ทดสอบยิงเนื้อหมู ไปเวกัสจะลองชวนหลานโอ๊คไปลองยิงทดสอบดูบ้าง  Grin
แต่ไม่รู้ว่าเมื่อไรจะได้ไป น้ำมันแพงเหลือเกิน
   จะให้ไปรับไหมครับ?

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 03:28:48 AM »

กระสุนคาลิเบอร์ออกใหม่นี้ ทำมาใช้เฉพาะกับ Ruger เหรอครับพี่เจษ
ครับ  เป็นการร่วมมือระหว่าง Ruger กับ Federal แต่ถ้าไปรุ่งเดียวบริษัทอื่นก็คง ผลิตปืนออกมาเองครับ
มารับผมทีซิ 
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 03:34:59 AM »

เตรียมเนื้อหมูกับกระสุนใว้หลายๆแบบ  ผมขับรถไปเองก็ได้ครับ เกรงใจ
  ผมขับรถไปเองก็ได้ครับ เกรงใจ เตรียมเนื้อหมูกับกระสุนหลายๆแบบ ใว้ให้ผมก็พอแล้วครับ 

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 04:08:42 AM »

พี่บุญครับจะลองทั้งที  ให้นายโอ๊คแขวนตระกุดแล้วลองยิง   แล้วถ่ายรูป และ mpeg มาดูมั่งนะครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก คิก คิก
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 07:11:41 AM »

อิจฉาครับพี่ ตอนแรกนึกว่าพี่XD40 พิมพ์ขนาดผิด แต่ไม่ใช่

พี่บุญครับจะลองทั้งที  ให้นายโอ๊คแขวนตระกุดแล้วลองยิง   แล้วถ่ายรูป และ mpeg มาดูมั่งนะครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก คิก คิก

ไม่ทราวว่าให้ลองกับอะไรครับ เพราะ น้องผมลองด้วย 452 - 2 E ระยะ 5 เมตร ด้วยลูก CCI ครับ ทุกวันนี้ยังหาตระกุด อันที่โดนยิงไม่เจอเลยครับ  ไม่ใช่ว่าจะลบหลู่นะครับ กล่าวกัให้ฟังเฉย ๆ ครับ

ปล.ขอบคุณพี่ XD40 มากครับ นำความรู้ใหม่ ๆ มาให้น้อง ๆ ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 08:30:27 AM »

อิจฉาครับพี่ ตอนแรกนึกว่าพี่XD40 พิมพ์ขนาดผิด แต่ไม่ใช่

พี่บุญครับจะลองทั้งที  ให้นายโอ๊คแขวนตระกุดแล้วลองยิง   แล้วถ่ายรูป และ mpeg มาดูมั่งนะครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก คิก คิก

ไม่ทราวว่าให้ลองกับอะไรครับ เพราะ น้องผมลองด้วย 452 - 2 E ระยะ 5 เมตร ด้วยลูก CCI ครับ ทุกวันนี้ยังหาตระกุด อันที่โดนยิงไม่เจอเลยครับ  ไม่ใช่ว่าจะลบหลู่นะครับ กล่าวกัให้ฟังเฉย ๆ ครับ

ปล.ขอบคุณพี่ XD40 มากครับ นำความรู้ใหม่ ๆ มาให้น้อง ๆ ครับ
ให้โอ๊คหลานรักของผมคาดเอว  อิอิอิ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:12:57 AM »

ให้โอ๊คหลานรักของผมคาดเอว  อิอิอิ

โอ้ พี่ใจร้ายจัง

คุณโอ๊คอย่าลืมทำหนังสือยกปืนให้ผมก่อนนะครับ เผื่อทดลองยิงตรงนั้นแล้วจิตใจเปลี่ยนไปไม่ชอบปืน อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:14:57 AM »

..ขอบคุณมากครับพี่เจษ ดูกระสุนนี้น่าใช้ดีนะครับ ออกแนว .357 ซิก บางอย่าง พวกหัวเบาความเร็วสูง ยิงนิ่มกว่าหัวหนัที่ให้พลังงานเท่ากัน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:24:48 AM »

ผมว่ากระสุนขนาดนี้ไม่น่าจะรุ่งครับ...

แค่ขนาดก็จำยากแล้ว...

สู้ตั้งเป็น .33 ซูเปอร์ไปเลยจำง่ายกว่า...อิ..อิ..คิก คิก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:42:34 AM »

หลงรัก
ครับ
รูเกอ ปืนสวยครับ
ผมติ ตรงไม่ชอบก้านคัดปลอกเลย เล็กๆ ดูไม่สวย

หลงรัก

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:52:55 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลใหม่ๆ  ไหว้

กระสุนหน้าตัด .32 แต่เพิ่มความแรง ระดับ แม็กนั่ม จึงเรียกขนาดใหม่ว่า .327 ก็แปลกดีครับ แต่ส่วนตัวผมว่ายังไม่โดนใจ  งอน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 11:40:28 AM »

ดูจากสเป็ค หัว 60 เกรน XTP จาก  Ruger ลำ 3 นิ้ว 1740 ฟุต/วินาที 
ทั้งดัง ทั้งเร็วครับ

ลูก 135 เกรน  ที่ 1250 ฟุต/วินาที อันนี้เกือบเท่า .357 Sig แล้วนะครับ

น่าจะรุ่ง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์