เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:18:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: The Bourne Supremacy  (อ่าน 15479 ครั้ง)
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:08:05 AM »

ขออภัยครับท่านที่พลาดชมเรื่องนี้ เพราะมัวแต่เล่นเกมส์  ล่าสัตว์ hunting unlimited2 อยู่ครับ

เจอด่านที่กำหนดให้ เราใช้ปืน .44แม๊กนั่ม ยิงหมีกริซลี่ที่หัวในเวลากลางคืนครับ ยากจัง เพราะมันมืดมากๆ หมีมาเร็วด้วย  แต่ก็จะรอดู ชัตเตอร์กดติดวิญญานครับครับ ลองหนังไทยหน่อยก็จะดีครับ

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
libra
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:17:43 AM »

ไปดูมาเมื่อวันอาทิตย์หลังเลือกตั้งครับ  ผมชอบ Grin Grin  ให้เจ็ดเต็มสิบครับ    ชอบไคลแม็กของเรื่องที่พระเอกไปบอกกับลูกสาวเหยื่อว่า  แม่ไม่ได้ฆ่าพ่อครับ
ในความรู้สึกของผม  ยอดมากๆ ที่นักฆ่าทำได้แบบนี้ครับ  หนังAction ที่ผมให้เต็มสิบคือเรื่อง  Point Break ครับ Wink
     ผมไม่มีปัญหากับไมเกรนครับ  เพราะได้ Tongue นมอุ่นๆ เป็นประจำคราบบบ Cheesy Cheesy Cheesy
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:39:35 AM »

ไมเกรนกับข้าน้อยเป็นเพื่อนกันอะเจ้าคะ แล้วแต่ว่ามันจะมาหาตอนไหน Undecided
เรามีเพื่อนคนเดียวกันครับ ไม่ทราบว่าเคยเป็นหนักชนิดที่ว่าจำชื่อตัวเองไม่ได้มีไม๊ครับ ทรมานสุดๆ ผมเป็นหนักถึงขั้นเข้า รพ.เลยครับ 2ครั้งหลังอ้วกจนเป็นเลือด(อ้วกไม่หยุดจนเลือดออก))ครับ แต่อยู่ไกลบ้าน ไม่มีคนพาไปหาหมอต้องทนเอาครับ 2คืนไม่กินไม่นอน(นอนไม่ได้ปวดหัวครับ ต้องนั่ง)สลับกับอ้วก วันที่3หายเป็นปลิดทิ้งครับ เริ่มชินแล้วครับ Grin ดูแลสุขภาพด้วยครับ คุณ Bow Wink

อู๊ว...เป็นหนักนะเนี่ย แต่ตอนที่โอเป็นมากสุดเนี่ย ตอนนั้นไม่รู้ตัวว่าตัวเองเป็นไมเกรน ก็ทรมาน...ทนๆๆๆๆๆปวดหัวจนน้ำตาไหลพรากเท่านั้นอ่ะค่ะ ยังไม่ถึงขั้นอ้วกเป็นเลือด เพียงแค่พะอืดพะอม
ไมเกรนเนี่ยถ้าใครเป็น...ต้องหาสาเหตุให้เจอว่าอะไรที่ทำให้เราเป็น แล้วหลีกเลี่ยงซะ เช่นบางคนนอนน้อยแล้วอาการกำเริบ ก็ต้องนอนให้เพียงพอ บางคนกินกาแฟ/ช๊อกโกแล็ตแล้วเป็น ก็ต้องไม่กินมันอ่ะค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:43:37 AM »

หนังไทยรุ่นนี้โอไม่ทันได้ดูค่ะ Grin
แต่ไอ้เรื่องBourneเนี่ย กะจะไปดูเร็วๆนี้เหมือนกัน แต่หาคนดูเป็นเพื่อนอยู่อ่ะค่ะ Grin Wink

แล้วคุณครู ไปไหนแย้วอ่ะเจ๊

จ๊าก...อย่าเอ็ดไป...ยังอยู่ย่ะ Shocked

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:48:56 AM »

Grin ขออภัยนะคับที่เข้ามาตอบแต่ไม่เกี่ยวกะหนังคับ...

เรื่องไมเกรนที่หลายๆท่านมีปัญหาอยู่... ไม่ว่าคุณลุง sundance คุณโบว์ พี่บุญ คุณบริสเบน และ คุณใหม่...

ยาที่เราใช้ทั่วๆไปมีสองอย่างคับ...

๑. ยาป้องกัน(โดยออกฤทธิ์เพิ่มเลือดที่ไปเลี้ยงสมอง)ก็มีหลายตัวคับ... แต่ที่ได้ผลดีและยอมรับกันก็  stugeron (กินหนึ่งเม็ดสามเวลาหลังอาหาร) และ sibelium (กินสองเม็ดก่อนนอนตัวนี้ง่วงมากหน่อย)... แต่อย่างที่บอกนะคับกลุ่มนี้กินกันไม่ใช่ปวดแล้วมากิน...

๒. ยาแก้ปวดไมเกรน... เรียกรวมๆว่ากลุ่ม ergotamine แต่ขืนไปบอกร้านขายยาคงไม่ได้เรื่องแน่... ต้องบอกว่า cafergot คับ... กินหนึ่งเม็ดเวลาปวดกินซ้ำได้ทุกๆสี่ชม.คับ...

สุดท้ายคับ... ผมก็มีไมเกรนเป็นเพื่อนสนิทเหมือนกันคับ... คบกันมาหลายปี... อยากเลิกแต่ก็เลิกบ่ได้...  Grin Grin Grin

ยาประจำของโอก็จะเป็นcafergot+ponstan500 ถ้ามีอาการพะอืดพะอมก็ต้องซัดdramamineตามอีกตัวค่ะ
ไมเกรนเป็นเพื่อนกันมา6-7ปีแล้ว อาการยังเป็นไม่เยอะ...เมื่อเทียบกับคนอื่นที่เป็นด้วยกันอ่ะค่ะ Wink

Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 12:43:40 PM »

ผมไม่ได้อาเจียนเป็นเลือดเหมือนหนังกำลังภายในนะครับคุณโอ Grin เพียงแต่มีเลือดปนออกมาด้วย น่าจะมาจากเส้นเลือดในลำคอครับ เพราะอาเจียนตลอดคืนครับ แสบคอแทบแย่ ส่วนอาการอื่นๆก็เหมือนกับคุณโบครับ มองไม่เห็น เด็ดสุดก็ สะกดชื่อไม่ถูกนี่ละครับ(หมอถามชื่อครับ) เป็นแบบไม่หนักนี่ ผมรู้ว่าเพราะอะไรและเลี่ยงได้ครับ แต่แบบหนักนี่ไม่ทราบเลยครับ มันจะมาก็มา เคย x-ray สมองก็ไม่พบอะไร ส่วนยาที่คุณหมอ Rute แนะนำ น้องของผมบอกว่า ถ้านานๆจะเป็นหนักๆซักครั้งและทนได้ก็อย่าทานยาเลยครับ ว่าไงก็ว่าตามครับ;D

S76C+,C++
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 01:12:07 PM »

Cheesy ดูแล้วครับเมื่อคืนวานนี้   ชอบครับ ภาค 2 นี้ก็ทำได้ดี  มึความสมจริงในหนังมากๆ ไม่ใช่หนังสายลับที่ยิงกันถล่มทลาย แต่เป็นการใช้สมองในการแก้ไขบัญหามากกว่า (สงสัยจะมีต่อภาค3) ชอบลูกสาวของเหยื่อที่เป็นสาวรัสเซีย สวยสุดๆ ในเรื่อง บอร์น ไม่ได้เก่งจนต่อยคนร้ายตายในครั้งเดียว กว่าจะชนะได้หืดขึ้นคอเหมือนกัน จึงสมจริงมากกว่าหนังสายลับอื่นๆ เทคนิคของการเอาตัวรอดดูแล้วสมจริงและเป็นไปได้ ไม่ได้มีสายสลิงพุ่งมาจากนาฬิกาข้อมือหรือเลเซอร์จากปากกา แต่มีข้อติอยู่บางส่วนคือ บางฉากก็ตัดต่อเร็วมากจนดูไม่ทัน(สงสัยให้ไปหาซื้อ DVD มาดูใหม่) คะแนนที่ให้ 8/10 ระดับ5 ตั้งใจซื้อเก็บครับ ***

ระดับที่ให้คือ
1. ให้ฟรียังโกรษเลย
2. ให้ก็เอาแต่ไม่ซื้อ
3. อยากได้แค่ขอก็อปไว้ดูเล่น(ไม่ซื้อ)
4. ซื้อถ้าไปเจอแล้วมีตังค์พอ(ปกติพกไม่เยอะ)
5. ตั้งใจซื้อเก็บ ขนขวายหามาให้ได้ (ซาวด์แทร็คด้วย)

Grin Smiley Grin Cheesy Smiley Grin Cheesy Smiley

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 01:39:44 PM »

แต่เรื่องของพลตำรวจตรี วสิษฐ เดชกุญชร ผมก็ตามอ่านอยู่ประจำคับ... ที่อ่านแล้วไม่ค่อยชอบก็เรื่องที่มีศาสนาเข้ามาเกี่ยวเนี่ยะคับ... อ่านแล้วแปลกๆไปหน่อย... อย่างว่าคับผมมันพวกไกลศาสนา...  Grin
คุณวสิษฐ ท่านเป็นพลตำรวจเอกครับ  ได้ พล.ต.ต.ในตำแหน่งนายตำรวจราชสำนัก  ซึ่งเป็นหลักประกันในเรื่องความซื้อสัตย์สุจริตไปได้ตลอดชีวิต   ท่านเคยเป็น กตร.หลายครั้ง  และเคยลาออกกลางที่ประชุม เวลามีเรื่องไม่ชอบมาพากล
คุณวสิษฐ ไม่ใช่รุ่นพี่ผม เพราะท่านจบรัฐศาสตร์จุฬา  แต่ผมก็เคารพท่านมาก  เพราะถือว่าเป็น "คนจริง" คนหนึ่ง
เดิมท่านเป็นอาจารย์ที่จุฬา เริ่มเขียนหนังสือตั้งแต่ตอนนั้น แล้วโอนมาเป็นตำรวจ ก็เขียนต่อไปเรื่อย ๆ ดูเหมือนว่าจะเริ่มลงพิมพ์ในชาวกรุง  เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ตชด.
หลังเกษียณอายุ ท่านเปิดแคมป์ฝึกสมาธิ  สอนเยาวชน  ผมอยากเอาลูกไปฝากเหมือนกันแต่ยังไม่ได้โอกาส  ดังนั้นในนิยายของท่านจึงมีเรื่องนี้เข้ามาเกี่ยวด้วย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 02:40:40 PM »

มาคุยกันเล่นๆ มะคับว่าหนังสายลับ/ตำรวจเรื่องไหนสมจริงที่สุด อาจไม่มันสุดก็ได้ครับ สำหรับผม
1. French connection
2. Heat
3. The Peacemaker
4. Ronin

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
silencer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 02:57:51 PM »

สงสัยเป็นโรคฮิตแฮะ ไมเกรนเนี่ย คุณโอ ผมก็ใช้dramamine เหมือนกันแต่ไม่ใช่เพราะไมเกรนนะ ใช้ก่อนออกดำน้ำน่ะครับแต่มันทำให้งงๆก่งก๊งยังไงไม่รู้
เรื่องBourneนี่คิดจะไปดูเหมือนกันแต่ผมไม่ได้ดูภาคแรกเลยอยากถามว่ามันเกี่ยวข้องกันมากไหม แบบกลัวดูไม่รู้เรื่องน่ะครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:13:15 PM »

ดูรู้เรื่องครับ หนังเริ่มแรก็จะมี เล่าเนื้อเรื่องย้อนหลังนิดๆ พอเข้าใจได้บ้าง เรื่องนี้ไม่น่าพลาดนะครับ ดูในโรงจะสนุกกว่าดูที่บ้าน
แต่ขอแนะนำให้หาที่นั่งไกลๆจากจอ เพราะใกล้จอแล้วจะเกิดอาการไมเกรนแน่นอน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 04:17:20 PM »

หนังไทยรุ่นนี้โอไม่ทันได้ดูค่ะ Grin
แต่ไอ้เรื่องBourneเนี่ย กะจะไปดูเร็วๆนี้เหมือนกัน แต่หาคนดูเป็นเพื่อนอยู่อ่ะค่ะ Grin Wink

แล้วคุณครู ไปไหนแย้วอ่ะเจ๊

จ๊าก...อย่าเอ็ดไป...ยังอยู่ย่ะ Shocked

อืม..ม...ม........
ไม่รู้เรื่อง...
เราไม่รู้เรื่อง........(เรา..โง๊..โง่.....) Grin Grin Grin Grin

เอาเป็นว่าขอถามมั่ง
ไปเอาซีดี saving private rian
มาดูอีกรอบ
กะดูรถถังไทเกอร์และเกลเซอร์โดนระเบิดเหนียวจารบี
แต่มีฉากต่อเนื่องที่สงสัย

กล่าวคือ อ้ายเจ้าปืน ค. 60มม.ที่ตั้งยิงวิถีโค้งโดยหยอดกระสุนเข้าทางปาก
พอปล่อยกระสุนให้หล่นกระทบท้ายลำกล้องแล้วจะยิง"พล็อก" ออกไป
ในหนังน่ะเอากระสุนปืน ค.ที่ว่ามากระแทกท้ายกระสุนเข้ากะจานรองก้นปืน ค. แล้วขว้างแทนระเบิดมือ
ไม่ได้ใช้ยิงจากลำกล้อง
ถามว่าทำได้ด้วยหรือ
และอัตราเสี่ยงมีมากน้อยแค่ไหน

(ส่วนคุณโบว์ เห็นใจจังเป็นไมเกรน...พี่สาวผมก็เป็น ขับรถอยุ่ดีๆก็ต้องจอด..ปวดจนน้ำตาไหลเลย
รักษาสุขภาพนะครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 04:35:27 PM »

การเอาท้ายลูกระเบิดปืนครกทุบพื้นก่อนเพื่อสร้างแรงเฉื่อยถอยหลังที่ปลดระบบนิรภัยให้เหมือนกับกระชากลูกระเบิดจากจุดหยุดนิ่งเวลายิงแบบปรกติครับ ขว้างไปหัวตกก็กระทบแตกครับ ส่วนสลักนิรภัยที่หัวก็ต้องปลดก่อนเหมือนเวลาจะหยอดยิงปรกติ Cool

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 05:19:22 PM »

โชคดีคือ ผมยังไม่เคยเป็นไมเกรนหรือมีลางบอกเหตุว่าจะเป็น แต่เพราะไม่เป็นนี่ละครับ เลยอดร่วมวงเสวนาปัญหาขมับกับเพื่อนๆพี่ๆเยย กะลังจะนึกน้อยใจในวาสนาอยู่เชียว พอดีปิ๊ง..ป่อง.....นึกขึ้นมาได้ว่าอาตมาก็เป็นโรคที่ใกล้เคียงกับไมเกรนนี่หว่า ป๋มเป็นโรคไม้แกร็นฮับ พอจะกู้หน้าตัวเองขึ้นมาได้มั่งมั๊ยฮับ ? ? ?   Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:29:42 PM »

คุณวสิษฐ ท่านเป็นพลตำรวจเอกครับ  ได้ พล.ต.ต.ในตำแหน่งนายตำรวจราชสำนัก  ซึ่งเป็นหลักประกันในเรื่องความซื้อสัตย์สุจริตไปได้ตลอดชีวิต   ท่านเคยเป็น กตร.หลายครั้ง  และเคยลาออกกลางที่ประชุม เวลามีเรื่องไม่ชอบมาพากล
คุณวสิษฐ ไม่ใช่รุ่นพี่ผม เพราะท่านจบรัฐศาสตร์จุฬา  แต่ผมก็เคารพท่านมาก  เพราะถือว่าเป็น "คนจริง" คนหนึ่ง
เดิมท่านเป็นอาจารย์ที่จุฬา เริ่มเขียนหนังสือตั้งแต่ตอนนั้น แล้วโอนมาเป็นตำรวจ ก็เขียนต่อไปเรื่อย ๆ ดูเหมือนว่าจะเริ่มลงพิมพ์ในชาวกรุง  เป็นเรื่องเกี่ยวกับ ตชด.
หลังเกษียณอายุ ท่านเปิดแคมป์ฝึกสมาธิ  สอนเยาวชน  ผมอยากเอาลูกไปฝากเหมือนกันแต่ยังไม่ได้โอกาส  ดังนั้นในนิยายของท่านจึงมีเรื่องนี้เข้ามาเกี่ยวด้วย

Grin ขอบคุณมากคับท่านผู้การสุพินท์...

ไม่ทราบว่าทำไมชอบไปจำว่าท่านยังเป็นพลตำรวจตรีอยู่เรื่อย...

ทั้งๆที่ก็ติดตามผลงานของท่านมาตลอดยังตามอ่านประกาศิตอสูรทางมติชนรายสัปดาห์ทุกวันศุกร์อยู่...

สงสัยผมแก่แล้วมั้งคับ... มัวแต่ไปจำเรื่องเก่าๆอยู่...  Cheesy
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์