เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:46:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BB กับ IPSC  (อ่าน 62238 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:35:12 PM »

กำลังทำตัวนี้อยู่ครับ..แต่หาเวลาว่างไม่ได้เลย..ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้มีโอกาสไปยิงเล่นกับพี่ๆอีก Cheesy

เยี่ยมเลยครับ  เยี่ยม โมเองทั้งหมดเปล่าครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:41:10 PM »

ชิ้นส่วนสั่งจาก HK แต่มา Fittingเองครับ..

Marui Hi-capa 5.1 Based
CNC METAL SLIDE SHUEY CUSTOM HYBRID WITH COMPENSATOR (.38 Super)
Inner Barrel PDI 6.01  7"
Super Light Weight Speed Blow Back Housing
Steel Hammer Set
Cocking Handle Custom by CL
Magwell Dawson Ice
C-MORE Dot Sight

ยังขาดชุดล่างอีกบางชิ้นครับ.. Grin Grin

boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:44:42 PM »

ประหยัดหน่อยก็ตัวนี้ครับ..ลูกครึ่ง(ผสม D.I.Y.by อ้วน คัสตอม)
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:46:22 PM »

ชิ้นส่วนสั่งจาก HK แต่มา Fittingเองครับ..

Marui Hi-capa 5.1 Based
CNC METAL SLIDE SHUEY CUSTOM HYBRID WITH COMPENSATOR (.38 Super)
Inner Barrel PDI 6.01  7"
Super Light Weight Speed Blow Back Housing
Steel Hammer Set
Cocking Handle Custom by CL
Magwell Dawson Ice
C-MORE Dot Sight

ยังขาดชุดล่างอีกบางชิ้นครับ.. Grin Grin

เห็นแล้ว น่าสนุกนะครับ
ตามภาพบ่อแม็ก และกล้อง C-More เป็นของจากโรงงานเลยนี่ครับ
ไม่นึกว่าจะนำมาใช้กับ BB ด้วย Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 10:51:43 PM »

CUSTOM สายพันธ์ไทย...(v.1)

Specification
Tokyo Marui Hi-capa 5.1 Based
Guarder Metal Slide (STI CUSTOMSHOP)
G&P DOT Mouth Base
OKO DOT Sight
Compensator by YUNE CUSTOM (น้องอ้วน)
Magwell by YUNE CUSTOM
Trigger by YUNE CUSTOM
Inner Barrel (152mm.) by Icefighting(น้องเสือ)
Cut&Rig by Thavorn (รองเมือง ซ.5)

CUSTOM by B CUSTOM KING
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 11:03:19 PM »

มีอีกตัวครับ..TIGERCAT

เพิ่มเติมดูได้ที่นี่ครับ.. http://www.bkkairsoft.com/board/index.php?topic=22664.0
boydanon
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2008, 11:18:42 PM »

เดี๋ยววันไหนผมจะจัดสนามให้ยิง IPSC ด้วยปืน BB เล่นกันแล้วจะมาเขียนที่เวปนี้แหละครับ ใครสนใจแจ้งไว้นะครับจัดเมื่อไหร่จะได้ชวนถูก ค่าใช้จ่ายไม่มีครับยกเว้น ลูกและแก๊สของตนเองส่วน น้ำดื่ม เป้าและอื่นๆ ผมแถมให้ครับ... 

BB นี่ดีอย่างครับ ฝนตก ฟ้าร้อง จัดยิงได้ตลอดเพราะยิงในร่มได้... 

อาจารย์เมตตามากๆเลยครับ..
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ไปยิง(Airsoft IPSC)กับ พระอาจารย์อีก..ไม่ค่อยว่างเลยครับช่วงนี้.. ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2008, 11:23:34 PM โดย boydanon » บันทึกการเข้า
sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:20:28 AM »

สวัสดี่ครับ   อิอิ.....แจ่มๆทั้งน้าน   

moti
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 10:44:08 AM »

เห็นแล้วมันน่า...ซักกระบอก ถ้าจะโค ตะ ระ แม่นเลยใช่ไหมครับ
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 10:53:09 AM »

เยี่ยมเลยครับคุณboydanon
มีสเปคปืนแต่ละกระบอกมาให้ดูด้วย ราคาไม่ใช่เล่นๆเลยนะครับ เยี่ยม

Casper
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 11:57:25 AM »

ขอบคุณคุณ casper มากครับผมก็พายายามฝึกด้วย bb มาผสม แต่ใช้เป้าจริงๆครับตั้งตำแหน่ง
6 เมตรขึ้นไป จัดสนามแบบจริงๆเลยครับมีเพลทเหล็กเวลายิงโดนจะได้ยิน เสียงแก๊งๆ พ่นสีฟ้า
ขนาดเส็นผ่าศูนย์กลาง 8 นิ้ว ไม่ทราบว่าดีหรือเปล่าครับหรือควรต้องทำเป้าขนาดย่อ อย่างที่คุณ casper แนะนำ แต่เท่าที่ยิงก็ได้โซนนะครับ เพราะผมใช้แก๊สแรงลูก วิ่งตรงไม่เฉียง
ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

อูยยยยย คุณ moti ครับ ไม่ใช่ผมแนะนำครับ ผมแค่คัดลอกที่อาจารย์ Phoenix เคยโพสต์ไว้มาแปะให้เฉยๆ ครับ ส่วนตัวผมเป็นมือใหม่ประเภทครูพักลักจำ มาคอยด้อมๆ มองๆ แอบตามอาจารย์ Phoenix ครับ 
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:00:09 PM »

กำลังทำตัวนี้อยู่ครับ..แต่หาเวลาว่างไม่ได้เลย..ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้มีโอกาสไปยิงเล่นกับพี่ๆอีก Cheesy

สวัสดีครับคุณ บอย ว่างๆก็มาซ้อมด้วยกันอีกนะครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:07:13 PM »

ผมชอบปืนตัวนี้มากเลยครับเพราะเหมือนปืนที่ผมและในทีมผมใช้กันอยู่ ทำลำแบบ Tri Brid แล้วใส่ Comp เข้าไป ส่วน Slide ผมไม่กล้าเจาะเพราะเดี๋ยวมันจะพังเนื่องจากกลัวว่าจะสูญเสียความแข็งแรงครับ ส่วน Comp ผมไม่ได้เจาะข้างอีก 2 รูเพราะห่งเรื่องความเร็ว แต่โดยรวมโครงสร้างเหมือนเลย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:35:58 PM »

เดี๋ยววันไหนผมจะจัดสนามให้ยิง IPSC ด้วยปืน BB เล่นกันแล้วจะมาเขียนที่เวปนี้แหละครับ ใครสนใจแจ้งไว้นะครับจัดเมื่อไหร่จะได้ชวนถูก ค่าใช้จ่ายไม่มีครับยกเว้น ลูกและแก๊สของตนเองส่วน น้ำดื่ม เป้าและอื่นๆ ผมแถมให้ครับ... 

BB นี่ดีอย่างครับ ฝนตก ฟ้าร้อง จัดยิงได้ตลอดเพราะยิงในร่มได้... 

อาจารย์เมตตามากๆเลยครับ..
ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้ไปยิง(Airsoft IPSC)กับ พระอาจารย์อีก..ไม่ค่อยว่างเลยครับช่วงนี้.. ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่เป็นไรครับ...ไว้ผมจะจัดสนามจะเขียนแปะไว้ที่นี่ ถ้าสะดวกก็มาได้เลยครับ Grin Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 10:37:37 AM »

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้มายิง BB กันไหมครับ..ประหยัดดีด้วย เยี่ยม เยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 17
  พิมพ์