เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:27:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: BB กับ IPSC  (อ่าน 62145 ครั้ง)
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:18:29 AM »

Airsoftgun  Open ลูกครึ่ง ไทย-ญี่ปุ่น (เซ็ตประหยัด...ตามคำขอครับอาจารย์)

Tokyo Marui Hi-capa5.1 based                                                             5,000 .......(ที่งานเขาขาย 3,850..แต่ของหมด)
Guarder Metal Slide (Marking:STI,Infinity,Springfield Armory)           2,800 .......(ของดีราคาo.k. ของแพงก็มี 4,xxx-5,xxx)
Compensator(Aluminium CNC D.I.Y. by YUNE CUSTOM)                     1,200 ........(PDI ประมาณ 4,xxx)
Inner Barrel PDI 6.01 ( 153mm.)                                                             1,800
DOT MOUTH G&P                                                                                     1,200
Red Dot Sight Guarder (Copy OKO เป๊ะ..เตี้ยสุดแล้ว)                                1,200.........(ราคาถูก..คุณภาพพอใช้สำหรับปืนGBB)
Magwell WE                                                                                               1,300
Cocking Handle                                                                                        1,500
Fitting (Labor+Cut+Drill+Spring Recoil+Buffer+Bushing Stainless)   1,500

Total           17,500
Note: GBB=Gas Ball Bullet

ขอบคุณครับคุณบอย

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 12:09:52 PM »

มาชมคลิปชุดสุดท้ายต่อเลยครับ..ช่วงหลังๆกล้องมันงอแงเลยถ่ายได้นิดเดียวเอง

ชุดนี้มีคุณปอคนเดียวครับ

ชุดนี้คุณต้อมในสเตจ Sleeky ครับ สังเกตุว่าก้มแทบไม่ลงมันติดพุงครับ คิก คิก คิก คิก

ต่อด้วยคุณปอ..ผอมเพรียว สบอกว่าสบายครับแบบนี้

ส่วนคนสุดท้ายนี้แสดงอาการ ส.ว มาเยือนอย่างเห้นได้ชัดโดยเฉพาะตอนจะลุกขึ้นครับ.... คิก คิก คิก คิก

หมดแล้วครับ ถ้าคราวหน้าจัดอีกจะมาอัพให้ชมกันใหม่ครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 06:06:03 PM »

อูยย์   เห็นแล้วอยากจังครับ   ดูคุณปอเลื่อนที่ได้ดีมากๆเลยครับ  รุ่งแน่ๆ  ต้องไปลองบ้างแล้วเร็วสักครึ่งของน้องปอก็ดีใจแล้วครับ  แต่คุณ boyd ก็ไม่เบานะครับลีลานั่งแล้วลุกเหมือนผมเลยครับอิอิ..เห็นแกบ่นว่าพี่จัดสนามแกล้งแกครับ  ตอนนี้เห็นเดินโยกๆอยู่ครับ  อิอิ....

ดูแล้วคิดถึลีลาลื่นไหลดั่งสายน้ำของท่านน้อง vfo จัง

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 08:43:39 PM »

อูยย์   เห็นแล้วอยากจังครับ   ดูคุณปอเลื่อนที่ได้ดีมากๆเลยครับ  รุ่งแน่ๆ  ต้องไปลองบ้างแล้วเร็วสักครึ่งของน้องปอก็ดีใจแล้วครับ  แต่คุณ boyd ก็ไม่เบานะครับลีลานั่งแล้วลุกเหมือนผมเลยครับอิอิ..เห็นแกบ่นว่าพี่จัดสนามแกล้งแกครับ  ตอนนี้เห็นเดินโยกๆอยู่ครับ  อิอิ....

ดูแล้วคิดถึลีลาลื่นไหลดั่งสายน้ำของท่านน้อง vfo จัง

คนนี้ถ้าเข้าใจรีคอยล์ วาดเป้าและมองศูนย์เป็น เมื่อไหร่ละก็หนาวครับ เรื่องเคลื่อนไหวกับความฟิตดีมากครับ เยี่ยม เยี่ยม
สังเกตุจังหวะจต่างกับ VFO แตกเนียนเหมือนกันครับ

sasawaii
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:56:28 PM »

ดูๆไปสไตล์ ไปทาง จอร์จ บาเลสเตอรอส  นะครับ  เข้าแรงแต่หยุดอยู่   

Casper
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 05:22:02 PM »

ส่วนคนสุดท้ายนี้แสดงอาการ ส.ว มาเยือนอย่างเห้นได้ชัดโดยเฉพาะตอนจะลุกขึ้นครับ.... คิก คิก คิก คิก

ส.ว. นี่ย่อมาจากอะไรเหรอครับ  คิก คิก คิก คิก  คิก คิก

ไหว้โทษค้าบพี่บอย  ไหว้
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 05:29:14 PM »

เสียว..วุ้ย!! ไม่ใช่   สูงวัยครับ Grin Grin Grin
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:16:48 PM »

เล่นกันแบบนี้อยากเล่นด้วยจังเลยพี่ อ๋อย ซีแซดมีมั๊ยครับ บีบี ไปทำมาหากินจะได้ซ้อมได้บ้างครับ น้ำลายหก แต่ก็นะ คงแพงน่าดู ขนาดโอเพ่น ยังเกือบแสนนนนนน ตกใจ นานๆซ้อมดีกว่าผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
tibby
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:06:15 PM »

เล่นกันแบบนี้อยากเล่นด้วยจังเลยพี่ อ๋อย ซีแซดมีมั๊ยครับ บีบี ไปทำมาหากินจะได้ซ้อมได้บ้างครับ น้ำลายหก แต่ก็นะ คงแพงน่าดู ขนาดโอเพ่น ยังเกือบแสนนนนนน ตกใจ นานๆซ้อมดีกว่าผม หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่างพี่ไม่ต้องซ้อมหรอกค่ะ ยืนขาเดียวยิงยังแช้มเร้ยยยยยย..อิอิ
^^
tibby..
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:19:31 PM »

อย่างพี่ไม่ต้องซ้อมหรอกค่ะ ยืนขาเดียวยิงยังแช้มเร้ยยยยยย..อิอิ
^^
tibby..

ขำก๊าก ก็ว่าไปนั้นยืนยิงขาเดียวเป็นเเชมป์.............หรือว่าผมมีพรสวรรค์ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 06:51:50 AM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
boydanon
DangDee - Son Of A Gun
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:50:18 PM »

GBB มี CZ75B ของKSC ทำออกมายี่ห้อเดียว ไม่ค่อยดี ไม่นิยม อะไหล่หายากครับ..
ถ้าเล่นแนะนำ Tokyo Marui Hi-capa5.1 ราคากลางๆ ใช้งานได้ดี(แต่งเป็น STI,SVI ได้)
ส่วน OPEN มี SET ประหยัดก็มีไม่เกิน20K เยี่ยม
ไอ้ที่เกือบแสนเพราะ เป็น CUSTOM  ที่สั่งขึ้นจาก HONGKONG(เมืองหลวงของปืนGBBโลก) เป็น CNC ทั้งSlideและชุดลำกล้อง+Comp.เยี่ยม เยี่ยม
ใส่Accessories ปืนจริงเกือบทั้งหมดและรวมค่าใช้จ่ายบินไปลองและนำกลับเข้ามาด้วย..
(แค่ซื้อมาStudy ..แต่..ก็ยังทำได้ไม่เท่าเขา..เราทำเล่น เค้าทำขาย)
อ้อ..เดี๋ยวจะหาว่ามาขายของ..หาข้อมูลเองก็ได้ครับ.. Grin Grin
http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=20847.0
http://www.thaiairsoftgun.com/board/index.php?topic=17770.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 09:11:48 AM โดย boydanon » บันทึกการเข้า
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:30:45 AM »

ไว้อยู่เมื่อไหร่มายิงเล่นกันครับ... Grin Grin

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:52:13 AM »

ไว้อยู่เมื่อไหร่มายิงเล่นกันครับ... Grin Grin

[/color]

สวัสดีครับพี่ Phoenix ผมเองก็ยากไปร่วมแจมด้วยครับ
แต่ยังไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือสักอย่างเลยครับ แต่คงจะเร็วๆนี้จะหาไว้ในครอบครองสักตัวครับ Grin Grin Grin
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:55:57 AM »

[/color]

สวัสดีครับพี่ Phoenix ผมเองก็ยากไปร่วมแจมด้วยครับ
แต่ยังไม่มีเครื่องไม้เครื่องมือสักอย่างเลยครับ แต่คงจะเร็วๆนี้จะหาไว้ในครอบครองสักตัวครับ Grin Grin Grin

คุณ Lulu เห็นราคาและปืนแล้วนะครับ..ถ้าสนใจจริงๆก็แจ้งมานะครับ เดี๋ยวติดต่อคุณบอยให้...เดี๋ยวท่านประธานสมาคมคงมาเชียร์ครับ คิก คิก คิก คิก

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:04:51 AM »

คุณ Lulu เห็นราคาและปืนแล้วนะครับ..ถ้าสนใจจริงๆก็แจ้งมานะครับ เดี๋ยวติดต่อคุณบอยให้...เดี๋ยวท่านประธานสมาคมคงมาเชียร์ครับ คิก คิก คิก คิก[/color]

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ ไหว้
สนใจครับ ไม่ต้องรอท่านประธานสมาคมมาเชียร์ก็สนใจครับ Grin Grin Grin
พี่เล่น Post กันในหน้า Web ทุกวันอ่านแล้วความยากมันบังเกิดครับพี่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขืนท่านประธานสมาคมมาเชียร์อีกท่านคงรอไม่ไหวแน่ๆเลยครับ Grin Grin Grin
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์