เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกซาบซึ้งในความกรุณาของ ปตท. เป็นอย่างยิ่ง ช่างประเสริฐอะไรเช่นนี้.......  (อ่าน 44740 ครั้ง)
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 09:24:54 PM »

อ๋อย

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 10:14:08 PM »

อ้าว...ผมก็นึกว่ากองทุนน้ำมันชดเชยส่วนนี้ให้ซะอีก  ตกลงแล้ว ปตท. เขาแบกภาระให้หรือครับ  ต้องอัพเดทข้อมูลใหม่อีกแล้ว  Huh
เท่าที่ติดตามมา ยังไม่มีใครชดเชยให้ครับ มีแต่คำพูดลอย ๆ ของรัฐบาลที่บอกว่าจะชดเชยให้ .... แต่ความชัดเจนยังไม่เห็นครับ

เฮ้อ... ปตท. นี่เขาก็เก่งบริหารจนน้ำมันตัวเองและต่างประเทศที่เข้าขาดทุนเจ๊งไปหลายเจ้า  และกำไร(จากแก๊ส)เป็นแสนล้าน(หักค่าขนาดแบกภาระแล้ว)  คิก คิก
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%82%E0%B8%A1%E0%B8%AB%E0%B8%B0

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 10:58:07 PM »

อ้าว...ผมก็นึกว่ากองทุนน้ำมันชดเชยส่วนนี้ให้ซะอีก  ตกลงแล้ว ปตท. เขาแบกภาระให้หรือครับ  ต้องอัพเดทข้อมูลใหม่อีกแล้ว  Huh
เท่าที่ติดตามมา ยังไม่มีใครชดเชยให้ครับ มีแต่คำพูดลอย ๆ ของรัฐบาลที่บอกว่าจะชดเชยให้ .... แต่ความชัดเจนยังไม่เห็นครับ

มีการชดเชยมาตลอด  ลองไปเปิด blue book ประกอบ พ.ร.บ.งบประมาณ ฯ ดูซิครับ  หรือดูจากเว็บของสำนักงานคณะกรรมการนโยบายพลังงานแห่งชาติ ก็ได้
ถ้าไม่ชดเชยให้  ปตท.ก็คงส่งออกไปขายแพง ๆ  หมดแล้ว
อ้อ  ตั้งแต่ตั้งโรงงานปิโตรเคมี  ได้ข่าวว่า ปตท.เลิกส่งออก  เพราะนำ LPG ไปแปรรูปได้กำไรมากกว่าเยอะ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 11:27:26 PM »

ไม่ทราบว่าใครมีข้อมูลเรื่องผู้ถือหุ้นบ้างครับ น่าจะนำกลับเป็นตราสามทหารของรัฐตามเดิมนะครับ จะได้เป็นรัฐเพื่อประชาชนอย่างแท้จริง

โฆษณาชวนเชื่อกันจัง อย่างผมจะมีสิทธิถือหุ้นมั๊ยครับ แบบอยากรวยนะครับ Grin Grin Grin Grin Grin
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 11:52:20 PM »

แล้วอีตรงกำไร แสนล้านทำไมไม่พูดบ้าง... โดนชก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:01:33 AM »

ตื้นลึกหนาบางอย่างไร   ผมไม่ชัดเจนเท่าไร  เพราะผมไม่ถนัดในการคิดอะไรที่ซับซ้อนมากนัก

ผมรู้สึกแต่ว่า.........เวลาดู  และ  ฟัง  โฆษณาของ  ปตท.  ใน  ทีวี  ทีไร      แล้ว

" เหมือนคนไทยทั้งประเทศ   เป็นหนี้บุญคุณ  ปตท.  เสียเหลือเกิน "      Huh Huh Huh

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
too6952
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:28:38 AM »

สาธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธธุ          ขอให้พวกมันได้ตังเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เอ้ยยย ไม่ใช่ ต้องได้บุญ  เอ้ยยย   มันจะได้มั้ยเนี่ย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 10:50:19 AM »

มีการชดเชยมาตลอด  ลองไปเปิด blue book ประกอบ พ.ร.บ.งบประมาณ ฯ ดูซิครับ  หรือดูจากเว็บของสำนักงานคณะกรรมการนโยบายพลังงานแห่งชาติ ก็ได้
ถ้าไม่ชดเชยให้  ปตท.ก็คงส่งออกไปขายแพง ๆ  หมดแล้ว
อ้อ  ตั้งแต่ตั้งโรงงานปิโตรเคมี  ได้ข่าวว่า ปตท.เลิกส่งออก  เพราะนำ LPG ไปแปรรูปได้กำไรมากกว่าเยอะ

ผมเข้าใจว่าเป็นการชดเชยในส่วนของที่ผลิตได้เองภายในประเทศครับ

ผมว่าผมเคยเห็นผ่าน ๆ ตาว่า การชดเชย LPG ของรัฐนั้น นอกจากด้านราคาขายปลีกแล้ว ยังมีด้านต้นทุนการขนส่งอีก ... ราคา LPG หน้าคลังจึงเท่ากันทุกที่

ในส่วนการนำเข้า ต้นทุนมันน่าจะสูงกว่าที่กำหนดกันไว้ในส่วนที่ผลิตได้ในประเทศ .... ถ้าชดเชยจากกองทุนน้ำมันจริง ก็น่าจะส่งผลถึงสถานะของกองทุนมากขึ้น .... (คงไม่เป็นไร เพราะเป็นหน้าที่ของกองทุนอยู่แล้ว)

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 11:06:03 AM »

ลูกเล่นตื้นๆ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 11:21:16 AM »

ลูกเล่นตื้นๆ
หา...เป็นเช่นนั้นหรือ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 11:21:36 AM »

ไม่มีคำพูดครับ....  ยี๊ หัวเราะร่าน้ำตาริน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 09:24:37 AM »

http://www.pttplc.com/TH/ap_or_ex.aspx?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2008, 09:31:03 AM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:26:48 AM »

ไม่มีรายชื่อนักการเมืองที่ถือหุ้นปตท.บ้างหรือครับ  ไล่ถอดถอนกันอยู่ มิน่าล่ะนักการเมืองทั้งสองฝ่ายจึงไม่ออกมาดำเนินการ หรือพูดถึงเลย

ปล่อยให้ประชาชนเจ็บใจเล่น ควักกระเป๋าตังค์จนฉีก ห้วย...นักการเมืองก็ซื้อหุ้นปตท.เก็งกำไรหาประโยชน์ส่วนตัว เลยไม่กล้าทุบหม้อข้าวตัวเอง

จัญ.....กินเมือง
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:33:12 AM »

ขอบพระคุณพี่ชัชเป็นอย่างสูง...ที่นำโฉมหน้าของเหล่าผู้มีคุณูปการแก่ประเทศชาติประชาชน มาให้ชาว อวป.ได้ชื่นชม...  แบร่ แลบลิ้น

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:49:00 AM »

เกลียด แต่ ก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดีครับ  เศร้า

ตอนนี้เลือกได้ก็จะไม่เติม ปตท ทั้งที่มันถูกกว่านิดหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

เฮ้อ กลุ้มใจ โกงชาติบ้านเมืองไป ตายไปก็เอาไปไม่ได้ ก็ยังจะทำกันอีกเนาะ อ๋อย

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 19
  พิมพ์