เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 06:40:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกซาบซึ้งในความกรุณาของ ปตท. เป็นอย่างยิ่ง ช่างประเสริฐอะไรเช่นนี้.......  (อ่าน 44825 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #180 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:10:12 PM »

เครื่อง ๑๖๐๐ ครับ
รถใช้ปีเดียว หมื่นกว่าโลครับ
เอ็นจีวี ตจว.หาปั๊มเติมยากจังครับ
อย่าว่าแต่ ตจว.เลยครับ ปั๊มเขตปริมณทลยังเลือดตาแทบกระเด็น..... ปั๊มตีนสะพานปทุมฯ ขึ้นป้ายก๊าชหมดทุกวัน  เช้าๆ รถต่อคิวยาวเกือบกิโล....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #181 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:15:20 PM »

เอ็นจีวี ตจว.หาปั๊มเติมยากจังครับ

ผมก็เครื่อง 1600 แต่รอก่อนดีกว่า.. ครับ

ปีหน้า เศรษฐกิจโลก พัง.. ผมว่าราคาน้ำมันแก๊สโซฮอล 95 น่าจะอยู่ที่ 20 +/- ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #182 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:23:59 PM »

ผมก็เครื่อง 1600 แต่รอก่อนดีกว่า.. ครับ

ปีหน้า เศรษฐกิจโลก พัง.. ผมว่าราคาน้ำมันแก๊สโซฮอล 95 น่าจะอยู่ที่ 20 +/- ครับ
  เศรษฐกิจโลกพัง ถึงจะถูกยังไง เราจะมีเงินเติมน้ำมันกันเหรอพี่......   ตกใจ

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #183 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:25:38 PM »

โอกาส ที่ ราคาน้ำมัน กลับไปที่ 50 ดอลลาร์/บาร์เรล... อาจจะได้เห็นในไม่ช้า. เยี่ยม

http://futuresource.quote.com/charts/charts.jsp?s=CL&o=&a=M&z=610x300&d=LOW&b=CANDLE&st=

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #184 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:34:07 PM »

หวังไว้อย่างนั้นครับ....โอเปค และ ผู้ค้าน้ำมันกอบโกย มานานเหลือเกิน.......

abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #185 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:40:27 PM »

ผมดูจากตารางน้ำมันดิบในลิงค์นี้
http://www.investor.co.th/default.aspx?tabid=452
เดือนเมษายน 2551 ราคาน้ำมันดิบอยู่ที่ประมาณ 102.2-110 US (อาจผิดพลาดไปบ้างแต่คงไม่มากนัก)
ราคาขายปลีกเบนซิน 91 อยู่ที่ประมาณ 31.29 (ณ วันที่ 24/4/51)
สัปดาห์นี้ ราคาน้ำมันดิบอยู่ที่ประมาณ 72.7-85.4 US (อาจผิดพลาดไปบ้างแต่คงไม่มากนัก)
ราคาขายปลีกเบนซิน 91 อยู่ที่ประมาณ 31.99 (ณ วันนี้)
ที่ใช้เบนซิน 91 เทียบเพราะว่าไม่ได้ถูกลดภาษีสรรพสามิตน้ำมันเหมือนแก๊สโซฮอล์/ดีเซล

ทำไมราคาน้ำมันดิบช่วงนั้น กับ ช่วงนี้ห่างกันมากจังครับ
แต่ราคาขายปลีกน้ำมันเบนซิน 91 แทบไม่ต่างกันเลย
ไม่เห็นจะสัมพันธ์กับราคาน้ำมันดิบเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2008, 04:44:23 PM โดย abandej » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Hero Member

คะแนน 534

« ตอบ #186 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:48:50 PM »

ผมดูจากตารางน้ำมันดิบในลิงค์นี้
http://www.investor.co.th/default.aspx?tabid=452
เดือนเมษายน 2551 ราคาน้ำมันดิบอยู่ที่ประมาณ 102.2-110 US (อาจผิดพลาดไปบ้างแต่คงไม่มากนัก)
ราคาขายปลีกเบนซิน 91 อยู่ที่ประมาณ 31.29 (ณ วันที่ 24/4/51)
สัปดาห์นี้ ราคาน้ำมันดิบอยู่ที่ประมาณ 72.7-85.4 US (อาจผิดพลาดไปบ้างแต่คงไม่มากนัก)
ราคาขายปลีกเบนซิน 91 อยู่ที่ประมาณ 31.99 (ณ วันนี้)
ที่ใช้เบนซิน 91 เทียบเพราะว่าไม่ได้ถูกลดภาษีสรรพสามิตน้ำมันเหมือนแก๊สโซฮอล์/ดีเซล

ทำไมราคาน้ำมันดิบช่วงนั้น กับ ช่วงนี้ห่างกันมากจังครับ
แต่ราคาขายปลีกน้ำมันเบนซิน 91 แทบไม่ต่างกันเลย
ฮ่าๆ.. ถ้าผมเป็น ซีอีโอ ของ บ.ค้าน้ำมัน ผมจะบอกว่า "อ่า... ราคาน้ำมันตอนนั้นเราแบกรับต้นทุนไว้ ทำให้ราคาขายปลีกถูกกว่าตอนนี้ แต่ช่วงนี้ราคาเป็นไปตามกลไก ( ผู้บริหารมักออกว่า กน-ละ-ไก) ตลาด สะท้อนต้นทุนตามความเป็นจริง จึงไม่ต่างกันมากนัก บ้านเราโชคดีกว่าหลายๆประเทศ เช่น ลาว พม่า เวียดนาม  ที่ราคาน้ำมันสูงกว่าบ้านเรา"  คิก คิก Grin

abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #187 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 04:57:31 PM »

แต่ผมว่าน่าจะอ้างว่า เราสำรองน้ำมันในประเทศ 2 - 3 เดือน
ดังนั้นน้ำมันที่เราขายเป็นราคาน้ำมันดิบเมื่อ 2 - 3 เดือนก่อน

แต่ทำไมพอน้ำมันดิบขึ้นราคาไม่เห็นรอ 2 - 3 เดือนเลย
2 - 3 วันก็ประกาศขึ้นราคาแล้ว พี่ๆ ว่าอย่างนั้นไหมครับ

แล้วส่วนต่างมันไปไหนหนอ???
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #188 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 05:01:11 PM »

แล้วส่วนต่างมันไปไหนหนอ???

กำไร... Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #189 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 06:28:46 PM »

สาธุ ...จะได้เที่ยวทั่วไทย อย่างสบายใจหน่อย อิๆ เพราะผมยังไม่คบแก็ส

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
aotaung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #190 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:10:01 PM »

..........บิดเบือนจนเคยตัว....เจอคุณสมพงษ์ที่ใหนวาน...ตบกบาล...มันที  หลอกคนไทยอยู่ได้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #191 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2008, 09:26:04 PM »

..........บิดเบือนจนเคยตัว....เจอคุณสมพงษ์ที่ใหนวาน...ตบกบาล...มันที  หลอกคนไทยอยู่ได้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คุณสมพงษ์เกษียณไปแล้ว.....ตบกบาลน้องๆคุณสมพงษ์ก็ได้ครับ อิ...อิ... ยิ้มีเลศนัยอยู่แถวๆ สงขลามั่ง หาดใหญ่มั่ง
เพื่อนๆผมเองแหละเล่นปืนอยู่ในเว็บเรานี่แหละ...อิ....อิ..... ยิ้มีเลศนัยผมด่ามันในกระทู้นี้จนผมเหนื่อยปากไปเอง... ยิ้มีเลศนัยโทรไปด่ามัน
มันบอกว่า....เออ...เชิญ Mung ด่าไป gu เป็นแค่พนักงานรับเงินเดือนอย่างเดียวพอ...อิ...อิ....ผมอิจฉามันด้วยเพราะมันมี เลส แบร์ ยิ้มีเลศนัย ปตท...นี่จ่ายงามเนอะ ขำก๊าก

มันเป็นเพื่อนผมครับทำมันก็เหมือนทำผม...เพราะฉะนั้นอยากทำอะไรผมก็ไปทำที่มันเลยครับ...อิ..อิ ขำก๊าก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
gai4506-รักในหลวง
สูงสุดสอย...........ยังคอยเขย่ง......มือปืนสีชมพู...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 37

รักปืน..หลง.พี่หมีดำ...

« ตอบ #192 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2008, 12:25:11 PM »

เฮ้อออ!!!!!!......สมพงษ์ เลือดทหารเอ้ยยยยย.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินเค้าเป็นคนของโมเดลลิ่ง แบร่ แบร่

..........คนที่มีมิจฉาทิฏฐิ จักไม่ทำชั่วนั้นไม่มี...........
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #193 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:16:50 AM »

ตอนน้ำมันดิบ 147 เหรียญ  ราคาขายปลีกดีเซล 44.44 บาท
ตอนนี้น้ำมันดิบ 70 เหรียญ ราคาขายปลีกดีเซล  23.4 กว่าๆ
คิดเสียว่าน้ำมันลดลงครึ่งหนึ่ง อันที่จริงมากกว่า ราคาขายปลีกน่าจะเป็น 22.2 กว่า
รัฐบาลลดภาษีสรรพสามิตอีก 3 บาท ราคาขายปลีกน่าจะเป็น 19.2กว่าๆ
ตอนนี้สวาปามส่วนต่างไปลิตรละ 4 บาทกว่าๆไม่รวมกำไรปกติ ขอบพระคุณ ปตท. เศร้า เศร้า
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #194 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:20:09 AM »

มันเป็นบัญญ้ัติไตรยางเลยหรือครับ สำหรับราคาน้ำมัน คิดง่ายจัง ผมก็อยากให้เป็นอย่างนั้น
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 19
  พิมพ์