เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 04:28:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกซาบซึ้งในความกรุณาของ ปตท. เป็นอย่างยิ่ง ช่างประเสริฐอะไรเช่นนี้.......  (อ่าน 44632 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #210 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 04:58:52 PM »

ก็เห็นอยากจะตบหัวสมพงษ์  ในภาพโฆษณาสมพงษ์เป็นตัวแทนของ ปตท.

วิพากษ์วิจารณ์กันไป  รู้จริงมั่ง  ไม่รู้จริงมั่ง  ก็วิจารณ์กันด้วยความคะนองปาก

โดยได้นึกกันหรือไม่ว่าคนอ่านคิดอย่างไร  เรื่องผลประโยชน์ของชาติก็ว่ากันไป

ผมไม่เคยเข้ามาแชร์กระทู้  ทั้งๆที่เจ้าของกระทู้กับผมก็เพื่อนกัน  ไอ้ความคะนองปาก

จะตบคนโน้นคนนี้  ไม่นึกถึงคนที่ถูกกล่าวถึง

ผมเน้นตัวแดงให้รู้ว่า  ผมไม่ใช่น้องสมพงษ์  แต่เป็นคนเมืองชลที่ทำงานอยู่ ปตท.

คุณใช้ชื่อ Gunchon  เป็นคนเมืองชลรึเปล่าครับ  ผมไม่รู้จักเพื่อนคุณที่ทำงานอยู่ ปตท. 

ที่เป็นแค่พนักงานรับเงินเดือนอย่างเดียว  30 ปีใน ปตท.ผมทำงานมาด้วยความอุตสาหะ

ถ้าอ่านดูก็จะรู้ว่าผมอยอกเพื่อนผมและก็บอกด้วยว่าเขาอยู่ที่ไหน ปตท ที่ๆเขาอยู่คือ ปตท สผ ที่อยู่แท่นเจาะกลางอ่าวไทยที่ไม่ได้อยู่ชลบุรีและสมพงษ์  ก็ถูกล้อเลียน
มาตั้งนานตั้งแต่กระทู้แก๊สแล้ว คุณถามผมว่าอยู่ไหนทำไมคุณคิดอะไรอยู่ ข้อมูลที่สมาชิกเอามาเปิดเผยกันก็ไม่เห็นว่าจะมั่วมีการอ้างอิงที่มา
และ ปตท คือบริษัทมหาชน ที่ทุกคนมีสิทธิ์วิจารณ์ได้ ผมอยู่เมืองชลมา สิบห้าปีแล้ว ปตท  ก็เป็นหนึ่งในลูกค้าที่ผมให้บริการอยู่แต่ไม่ใช่ที่ชลบุรึ
และเมื่อเข้าเว๊บนี้ผมก็ถอดหมวกออกไม่คิดว่าทำงานที่ไหนคิดว่าคือคนไทยคนหนึ่งและผมก็แซวต่อจากคำตอบก่อนหน้าด้วยและเพื่อนผมก็เล่นกันตามลิ้งค์ข้างล่างนี้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=55368.300

และแซวในกระทู้แก็ส ปตท มาตั้งหลายเดือนแล้ว

ถอดหมวกแล้ว จะไม่ต้องคำนึงกับคำพูดของคุณเลยหรือครับ

ล้อเล่นกับเพื่อนโดยอ้างบุคคลที่สาม ในทางเสียหาย เหมาะสมแล้วหรือครับ

พี่เขาถามว่าใช่คนเมืองชลหรือเปล่า ไม่ได้ถามว่าคุณอยู่ที่ไหน อย่าเพิ่งด่วนสรุปและไม่ต้องกลัวครับ Wink

แซวปตท.มาหลายเดือน แต่คุณเล่นบอกจะตบหัวน้องๆของสมพงษ์ ความหมายคงไม่ต้องแปลกันนะครับ

ผมก็อดีตพนักงานในเครือ ปตท. ลาออกมานานแล้ว ตอนนี้บอกตรงว่าไม่ชอบที่ปตท.ถูกขาย และนโยบาย

สมรู้ร่วมคิดกับนายทุน ถ้าอ่านตั้งแต่กระทู้แก๊ส และในกระทู้นี้ มีผมร่วมอยู่ด้วย

แต่ผมไม่เคยก้าวล่วงคนที่ทำงานบ. ปตท เพราะเขาไม่เกี่ยว

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:11:19 PM »

สวัสดีพี่ต้อยหลวงรินฯครับ  ไหว้
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #212 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:14:51 PM »

คุณสมพงษ์ ในมุมมองของผม เป็นคนที่น่ายกย่อง ไม่ใช่น่าตบกระบาลครับ เขาทำงานเอาเหงื่อ+สมอง แลกเงินเลี้ยงชีพ ด้วยความขยันขันแข็ง...มีน้ำใจ ถ่ายทอดความรู้ให้น้องๆ...น่าจะเอาเป็นเยี่ยงอย่าง

ไม่ชอบ ปตท.แล้วตบกระบาลลูกจ้าง ปตท...ไม่ชอบ AIS แล้วตบกระบาลคนAIS….ไม่ถูกต้องครับ

ถึงจะหยอกเพื่อนคุณที่อยู่ ปตท.   ผมก็เป็นส่วนหนึ่งของ ปตท. .... อดสะดุ้งไม่ได้ครับ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #213 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:15:40 PM »

ไม่ทราบว่า พี่ หลวงริน สุราพ่าย ขอเรียกพี่แล้วกันเพราะท่านบอกว่าทำงานมาสามสิบปี่แล้ว อาจจะเข้าใจผิดว่า ผมหมายถึงท่านตรงนี้ก็ได้ "เพื่อนๆผมเองแหละเล่นปืนอยู่ในเว็บเรานี่แหละ...อิ....อิ"ว่าอาจหมายถึงท่านก็ได้บังเอิญตรงกับเพื่อนผมที่ ทำงาน ปตท และเล่นปืนและเป็นสมาชิกที่นี้ด้วย และเช็คข้อความทุกกระทู้ตอบของผมได้ผมเป็นคนอ่อน้อมถ่อมตนและให้เกียรติสมาชิกเสมอโดนแบบนี้ผมงงเลยครับไม่เคยมีตรงไหนที่พาดพิงโดยตรงถึง พี่หลวงริน สุราพ่าย เลย จะว่าไปเป็นบุคคลสมมุติในโฆษณาด้วยซ้ำไป
 ในเมื่อที่นี่คือที่สาธารณะให้วิจารณ์ การเมือง สังคม ในหลายๆกระทู้เราแรงกว่านี้กันเยอะ

มีชื่อเดียวเท่านั้นที่ผมเอ่ยตรงๆคือพี่ สมพงษ์ งั้นผมก็ขอโทษ พี่ สมพงษ์ แล้วกัน

นี่คือกระทู้ที่พูดถึง ปตท ไว้เช่นกัน และในเมื่อเป็นสาธารณะชนเมื่อมีสิ่งไม่ดีผมก็จะยังวิจารณ์ต่อไป
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58831.0

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:25:04 PM »

..........บิดเบือนจนเคยตัว....เจอคุณสมพงษ์ที่ใหนวาน...ตบกบาล...มันที  หลอกคนไทยอยู่ได้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คุณสมพงษ์เกษียณไปแล้ว.....ตบกบาลน้องๆคุณสมพงษ์ก็ได้ครับ อิ...อิ... ยิ้มีเลศนัยอยู่แถวๆ สงขลามั่ง หาดใหญ่มั่งเพื่อนๆผมเองแหละเล่นปืนอยู่ในเว็บเรานี่แหละ...อิ....อิ..... ยิ้มีเลศนัยผมด่ามันในกระทู้นี้จนผมเหนื่อยปากไปเอง... ยิ้มีเลศนัยโทรไปด่ามัน
มันบอกว่า....เออ...เชิญ Mung ด่าไป gu เป็นแค่พนักงานรับเงินเดือนอย่างเดียวพอ...อิ...อิ....ผมอิจฉามันด้วยเพราะมันมี เลส แบร์ ยิ้มีเลศนัย ปตท...นี่จ่ายงามเนอะ ขำก๊าก

มันเป็นเพื่อนผมครับทำมันก็เหมือนทำผม...เพราะฉะนั้นอยากทำอะไรผมก็ไปทำที่มันเลยครับ...อิ..อิ ขำก๊าก

น่าจะตรงนี้ครับ

วิจารณ์ปตท.ทำได้ครับ แต่บางจังหวะเผลอไปกระทบใส่คนที่ไม่ได้มีผิดด้วยนี่ต้องระวังนิดนึง

ข้อความที่เน้นไว้ เป็นใครเจอเข้าก็ต้องรู้สึก ว่ากำลังโดนเหมาเข้าไปด้วย....

รู้จัก-เห็นกันมานาน พี่ต้อยหลวงรินฯเป็นผู้ใหญ่ที่น่ารักมาก......บ่อยครั้งที่เจอน้องๆเล่นเป็นลิงเป็นค่างใส่ก็ไม่เคยถือสา

กระทู้ผ่านมา3เดือน ชิ่งโดนเฉียดไปเฉียดมา พี่ต้อยไม่เคยปริปากซักครึ่งคำ

ทั้งๆที่แค่ยอมออกปาก รับรองว่าจขกท.ต้องยอมหยุดให้......เพราะเป็นคนคุ้นเคยกันอยู่

บอกคุณGunchon ให้เข้าใจไว้ก่อน ว่าผมไม่ได้มาเข้าข้าง......ผมเป็นคนถือตัวได้บ้าบอมาก แต่กับพี่ต้อยหลวงรินฯ ผมยกมือไหว้อย่างสนิทใจ พี่ๆอีกหลายท่านที่เป็นผู้ใหญ่กว่าผมเยอะเจอพี่ต้อยก็ยิ้มร่าเริงยกมือไหว้พี่ต้อยกันทุกครั้ง

เหตุผลเดียวจริงๆ คือท่านเป็นคนน่ารักครับ พวกผมยกมือไหว้ความน่ารัก+น้ำใจของพี่ต้อยกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2008, 05:27:34 PM โดย E_mail » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #215 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:28:35 PM »

เพื่อความสัมพันธ์อันดีต่อชาวสมาชิกบุคคลใดที่กระทบจากการพาดพิงของผม ผมขอโทษทุกท่านครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #216 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:30:50 PM »

ขอบคุณครับ  เยี่ยม
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #217 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:34:28 PM »

ไหว้จ๊ะ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #218 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:36:00 PM »

....ยืนยัน พี่ต้อย หลวงริน สุราพ่าย เป็นผู้ใหญ่ที่มีน้ำใจ เป็นบุคคลที่ผมให้ความเคารพท่านหนึ่งครับ....    ไหว้

เพื่อความสัมพันธ์อันดีต่อชาวสมาชิกบุคคลใดที่กระทบจากการพาดพิงของผม ผมขอโทษทุกท่านครับ
  เยี่ยม

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #219 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 05:41:25 PM »

ไหว้จ๊ะ

บุญคุณของท่านสายัณห์(เป้า)ไม่ลืม.............สิบนิ้วน้อยๆขอกราบคารวะ 
วันนี้ผมได้ข่าวว่าจะเริ่มเก็บเงินกองทุนทดแทนอีกแล้วครับท่าน.....ขออภัยน้าเป้าที่เอาท่านมาอ้างอิง  คิดถึงจริงๆเลยเอามา

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #220 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 07:37:54 PM »

ไหว้จ๊ะ

บุญคุณของท่านสายัณห์(เป้า)ไม่ลืม.............สิบนิ้วน้อยๆขอกราบคารวะ 
วันนี้ผมได้ข่าวว่าจะเริ่มเก็บเงินกองทุนทดแทนอีกแล้วครับท่าน.....ขออภัยน้าเป้าที่เอาท่านมาอ้างอิง  คิดถึงจริงๆเลยเอามา

ไหว้รถเป้า เติมเต็มถังแล้วครับลุงแป๋ง...อิอิอิ

เยี่ยมหนาวแล้ว จะไปเยือนท่านคนตัวเขียวเมื่อไหร่ดี....หรือ ชวน จขกท.ไปล่าเก้งมากินแก้หนาว ท่าจะดีเป็นแน่แท้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2008, 08:06:48 PM โดย เป้า » บันทึกการเข้า

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #221 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:15:32 PM »

ว่างๆจะหาโอกาสไปเยือนถิ่นตะวันออก ร่ำสุรากับพี่สหายเป้าอีกซักครา......
      อิอิ..ช่วงนี้เติมถัง ตัวเลขย้ายมาสามหลักอีกครั้งครับ... ก่อนหน้านั้นสี่หลักตลอด กรอบเชียว.......

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #222 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 08:20:38 PM »

กระทู้กลายพันธุ์ Grin Grin Grin Grin

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #223 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 10:46:31 PM »

ขออภัยที่ไม่ได้เข้ามาแชร์กระทู้  พอดีออกไปธุระข้างนอกเพิ่งเข้ามาครับ

กระทู้นี้ จขกท.คงตั้งใจเข้ามาวิจารณ์เรื่องน้ำมันแพง  ก็วิจารณ์กันตามสบายแล้วแต่สไตล์ใครสไตล์มัน

ผิดถูกคนอ่านก็วิเคราะห์กันเอาเอง  แต่ออกนอกลู่นอกทางนักก็ดูจะไม่งาม

บางคนไม่มีข้อมูลอะไร ก็วิจารณ์เอาแค่มัน  บางคนก็เรื่อยเปื่อยหาสาระไม่ได้  ขออภัยที่ต้องพูดเช่นนี้

ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจ  ผมคนเมืองชลโดยกำเนิด  ผิดถูกคุยกันได้ตลอด
pongpangone
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #224 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2008, 10:58:37 PM »

ปลง บ้านอื่นเมืองอื่น เขาทำเพื่อชาติ  บ้านเรา เมืองเรา กอบโกยเอาเข้ากระเป๋าตัวเอง และพวกพ้อง ชาวบ้านแปรรูปไม้ขาย ของมันแปรรูปรัฐวิสาหกิจ
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 19
  พิมพ์