เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 03:47:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้คุณสมบัติปืนกล็อก 26 อ่ะครับว่าใช้งานได้ดีหรือเปล่า  (อ่าน 8379 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:49:03 PM »

แม่น-เบาและเล็กดีครับ ระยะ 5 เมตร เป้าเพลทหุ่นคน ยิงล้มได้ไม่ยากครับ
ระยะ 50 เมตร  ผมวิ่งหนีดีกว่า  Cheesy

Grin งั้นเปลี่ยนเป็น 5 เมตร ก็ได้ครับ(แต่ระยะ 5 เมตรนี่ต้องระวังกระสุนกระทบเป้าแล้วแตกสะเก็ดกระเด็นกลับมาโดนนะครับ)  โดนชก Grin  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 03:54:05 PM »

ผมไม่ชอบหลังด้ามของกล็อค 26  มันไม่ค่อยเข้ากับอุ้งมือเท่าใดนัก  คล้ายๆกับว่าความโค้งของหลังด้ามไม่ได้ส่วนกับอุ้งมือ  เมื่อเทียบกับกล็อค 19 แล้ว จะจับได้ถนัดและเข้ามือกว่า  หรือหากเทียบกับวอลเธอร์ พีพีเค/เอส หรือซีแซด รามี แล้ว  2 ตัวหลังจับได้ถนัดกว่ามาก

ลองต่อส้นแม็ก+2 แล้วจะติดใจครับพี่  น้ำลายหก  Grin
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 05:10:06 PM »

กล็อก21ท่านต้อมใช้อยู่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 05:23:32 PM »

แม่น-เบาและเล็กดีครับ ระยะ 50 เมตร เป้าเพลทหุ่นคน ยิงล้มได้ไม่ยากครับ
ระยะ 50 เมตร ผมวิ่งหนีดีกว่า Cheesy
Cheesy Cheesyผมก็ว่ามันไกลไปนิดนึงนะครับ Cheesy Cheesy

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 05:26:58 PM »

ผมไม่ชอบหลังด้ามของกล็อค 26  มันไม่ค่อยเข้ากับอุ้งมือเท่าใดนัก  คล้ายๆกับว่าความโค้งของหลังด้ามไม่ได้ส่วนกับอุ้งมือ  เมื่อเทียบกับกล็อค 19 แล้ว จะจับได้ถนัดและเข้ามือกว่า  หรือหากเทียบกับวอลเธอร์ พีพีเค/เอส หรือซีแซด รามี แล้ว  2 ตัวหลังจับได้ถนัดกว่ามาก

ลองต่อส้นแม็ก+2 แล้วจะติดใจครับพี่  น้ำลายหก  Grin
ประเด็นของผมอยู่ที่หลังด้ามครับ  ไม่ใช่ที่นิ้วก้อยลอย  Sad  เพราะถึงไม่ใช้ตัวต่อส้นแม็ก  ผมก็กำด้ามปืนได้  แต่มันไม่เข้ามือต่างหากอ่ะครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 05:54:38 PM »

ยินดีล่วงหน้ากับท่าน จขกท. นะครับ ที่จะได้เป็นสาวก Glock Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 06:37:00 PM »

ประเด็นของผมอยู่ที่หลังด้ามครับ  ไม่ใช่ที่นิ้วก้อยลอย  Sad  เพราะถึงไม่ใช้ตัวต่อส้นแม็ก  ผมก็กำด้ามปืนได้  แต่มันไม่เข้ามือต่างหากอ่ะครับ

ยังงั้นก็คงมือไม่เท่ากันครับ ของผมถ้าไม่ต่อส้นด้ามแล้วจับไม่ถนัด เคยลองยิงกล็อก 19 ของนายโจ(นายโจยิงกระบอกนี้แม่นมากๆ) ก็ยิงได้ไม่แม่นเท่ากล็อก26 ของตัวเอง(สงสัยไม่ชิน) ตอนนี้ยังคิดถึงกล็อก 26 อยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สำหรับผมตอนจับเทียบกันระหว่า ง 19 และ 26 กลับชอบความโค้งด้านหลังด้ามของ 26 มากกว่าครับ มันช่วยให้จับเข้าที่เดิมได้ทุกครั้ง  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2005, 06:41:10 PM โดย Iron » บันทึกการเข้า
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 12:33:57 AM »

Cheesy แล้วกล็อก 26 กระบอกของเฮียปล่อยไปแล้วหรือยังคับ...  Cheesy
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 07:02:59 AM »

Cheesy แล้วกล็อก 26 กระบอกของเฮียปล่อยไปแล้วหรือยังคับ...  Cheesy
Cry  Cry  Cry   Grin  Grin  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 07:22:53 AM »

แล้วกล๊อก21ไม่มีใครใช้กันบ้างเลยหรือไง ไม่เห็นมีใครพูดถึงกันเลย
ผมเริ่มรู้สึกเหงาๆแล้วสิ

ผมใช้กล๊อก30 ครับ ไม่ค่อยมีใครคุยเรื่องกล๊อกขนาด.45ในบอร์ดนี้เท่าไร
เวลาเหงาๆก็อาศัยเข้าไปคุยที่ "The Big Dawg Club" ของ Glocktalk ครับ
ที่ http://www.glocktalk.com/forumdisplay.php?s=&forumid=32

.45เป็นที่นิยมของที่นั่นอยู่แล้ว
คุยกันทั้ง 21 30 และ 36 แต่ค่อนข้างมีเรื่องกล็อก30 มากหน่อย
 Smiley
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 08:09:29 AM »

อยากรู้คุณสมบัติปืนกล็อก 26 อ่ะครับว่าใช้งานได้ดีหรือเปล่า พอดีผมจองปืนรุ่นนี้ไว้ได้รับปืนเดือนหน้า เลยอยากจะทำความรู้จักกับมันไว้ก่อนไม่ทราบว่าน่าใช้งานเพียงไร ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ
กล็อก26พกพาดีครับ ถ้ามีโอกาสต้องใช้กลางคืนใส่ศูนย์ไนท์ไซท์จะช่วยได้มาก
แต่ถ้ายิงกลางวันศูนย์จุดขาวขอบขาว จับเป้าเร็วกว่าแยะ
ส่วนตัวผมถ้าใส่แม็กสั้น ปล่อยนิ้วก้อยลอย จะยิงได้แม่นกว่าแบบใส่แม็กเสริม
ผมมีกล็อก17 คู่กัน ใช้แม็กกล็อก17 เสียบเข้า26 เป็นแม็กสำรองได้เลย Grin
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 02:19:12 PM »

แล้วกล๊อก21ไม่มีใครใช้กันบ้างเลยหรือไง ไม่เห็นมีใครพูดถึงกันเลย

Grin Grin Grin สมแล้วที่อยู่เมืองฝรั่ง เลยต้องใช้ของใหญ่ๆ  พวกผมอยู่เมืองมังคุด เลยใช้แต่ของเล็กๆ คร๊าบบบบบ  Grin Grin Grin

สวัสดีครับ พี่ ครับ Cheesy Cheesy Cheesy

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 02:35:17 PM »

ผมใช้กล๊อก30 ครับ ไม่ค่อยมีใครคุยเรื่องกล๊อกขนาด.45ในบอร์ดนี้เท่าไร
เวลาเหงาๆก็อาศัยเข้าไปคุยที่ "The Big Dawg Club" ของ Glocktalk ครับ
ที่ http://www.glocktalk.com/forumdisplay.php?s=&forumid=32

.45เป็นที่นิยมของที่นั่นอยู่แล้ว
คุยกันทั้ง 21 30 และ 36 แต่ค่อนข้างมีเรื่องกล็อก30 มากหน่อย
 Smiley

สวัสดีครับ ผมก็ใช้ G 30 ครับ  8 ปีที่แล้วลองใช้  รู้สึกว่ามันอวบไปนิด ก็เลยขายไป

พอขอใบ ป.3 ขนาด.45 ได้อีก ก็ไปหาซื้อปืนใหม่ จับไปจับมา ก็ต้องซื้อ G30 อีกเหมือนเดิม (รู้ยังงี้ไม่ขายดีกว่า ขาดทุนไป 10k )

พี่รู้อะไรมาบ้าง กรุณามาเล่าสู่กันฟัง  ( ผมเคยใช้แข่ง 15ม.10นัด2นาที ยิงได้ 98 แต่ยิงไป แจมไป ลูกซ้อมของไทย )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2005, 02:41:07 PM โดย pnc3888 » บันทึกการเข้า

มีชีวิต เกิดมาแค่ ครั้งเดียวเท่านั้น..อย่าปล่อยมัน ซังกะตายไปวันวัน....
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2005, 03:16:16 PM »

คุณpnc3888 ยิง 98 แล้ว ถ้างั้น 100 ก็อยู่แค่เอื้อมซีครับ
เดาว่าหลุด 10 ในนัดท้ายๆ กระสุนตกสูงขึ้นเพราะปืนมันเบาลง
แรกๆผมก็ว่า G30 อวบไป แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นอวบดี มั่นใจ Grin
ยิงลูกจริงหัวบอลWinกล่องขาว 230gr สะใจดีครับ G30 ไม่ชอบลูกซ้อม

ขออภัยจขกท. นอกเรื่องGlock26 ไปหน่อยครับ Wink
pnc3888
ฅน ล่า ฝัน
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2005, 12:31:52 AM »

คุณpnc3888 ยิง 98 แล้ว ถ้างั้น 100 ก็อยู่แค่เอื้อมซีครับ
เดาว่าหลุด 10 ในนัดท้ายๆ กระสุนตกสูงขึ้นเพราะปืนมันเบาลง
แรกๆผมก็ว่า G30 อวบไป แต่เดี๋ยวนี้กลายเป็นอวบดี มั่นใจ Grin
ยิงลูกจริงหัวบอลWinกล่องขาว 230gr สะใจดีครับ G30 ไม่ชอบลูกซ้อม

ขออภัยจขกท. นอกเรื่องGlock26 ไปหน่อยครับ Wink

โอ้โห..สุดยอดเลย ยังกับตาเห็น นับถือ ครับ นับถือ ตอนแข่ง ยิงไป ช่องยิงข้างๆแอบหัวเราะไป

เพราะ ปืนแจมบ่อยมาก เขาคงคิดในใจ ไอ้บ้านี่เอาปืนแบบนี้มาแข่งได้  ( ทำไงได้..ใจรักซะอย่าง )

( ขออนุญาตเจ้าของกระทู้นะครับ บังเอิญเจอคอเดียวกัน ) ขอบคุณครับ.. Cheesy Cheesy Cheesy

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์