เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:23:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G17 กับ ipsc production ยังสู้ได้ใหมครับ..  (อ่าน 5687 ครั้ง)
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:21:17 AM »

เชียงใหม่ ปลายปี  ไอ้ก้อนไปด้วย

ยิงแหลก  ยิงไม่หยุด  ยิงทุกวันเลยครับ Grin

ชวน ปิ๊ก ด้วยนะ  Wink

อจึ๊ย............ คู่หูตาก้อนเขา Grin Grin Grin

จะบังคับ  ขืนใจมันไปครับ

คู่ขาผม Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:33:39 AM »

ต้องอยู่ที่ว่าใครตอบว่าเสียเปรียบไม่เสียเปรียบ ถ้านับกันที่วงกระสุนเสียเปรียบเลย เพราะตัวเลขเห็นชัดเจน

ถ้าพูดถึงเรื่องวงกระสุน แม็ค Glock ใหม่แถมมากับปืนผมยัด 18 นัดในแม็ค Glock ใหม่ๆ ได้ทุกตัว ยิ่งแม็คเก่า 18 นัด ยัดสบายเพราะสปริงมันล้าหน่อย

ถ้ายิงไม่โดนเป้า ไม่โดนเพลท ถึงมีแม็ค 20 นัดก็ต้องเปลี่ยน ยิงไม่พอ แล้วแต่คนยิงครับ 18+1  = 19 เหลือแหล่ เปลี่ยนแม็คเวลาเคลื่อนที่อีกต่างหากถ้าจำเป็น
ถ้าเปลี่ยนก้นแม็กให้เพิ่มอีก 2 นัด จะได้เปรียบไหมครับ

Glock +2 ใช่แข่ง Production ไม่ได้ครับ เป็นการแต่งปืน  Grin Grin Grin แต่ใช้แข่ง Standard ได้ แต่ก้ไม่ได้เปรียบ เรียกว่าจำนวนกระสุนเสมอกัน แต่เสียเปรียบเรื่องขนาดกระสุน Major , Minor ใน Standard Division

กฎมีบังคับต้องเข้าใจด้วยครับ
ขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 04:54:50 PM »

แต่ท่านที่อยากใช้ปืนที่แม่น พกพาเบา ทำงานได้ Perfect เหมือนจริงบ่อยๆเลือก Glock ก็ไม่เลวนะ ทนทาน แต่ กระสุนน้อยกว่า 1 นัด เล่นไปด้วยใช้งานได้จริงด้วย

นี่แหละที่ผมอยากได้ (แต่กลัวเสียเปรียบเยอะน่ะครับ)  Grin
nuttlights
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 05:05:22 PM »

ไม่หรอกครับ..........กระบี่อยู่ที่ใจ น้ำลายหก
แต่ลูกที่หายไป.............อยู่ไหนหว่า ขำก๊าก
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 05:07:14 PM »

หากเลือกไม่ถูกแนะนำให้มีไว้ครอบครองทั้งสองตัวครับ อิอิ  Grin Grin

ปลายปีไปเจียงใหม่ด้วยคนก๊าบ... Grin Grin
ยิงวันเดียวที่เหลืออยู่เที่ยวต่ออีกสักสัปดาห์... หลงรัก หลงรัก
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 05:52:40 PM »

ใช้กล๊อกดีนะ...ถ้าชอบก็ซื้อเลย ยิงสักลังแล้วค่อยล้างสบายมาก Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 05:56:03 PM »

เชียงใหม่ ปลายปี  ไอ้ก้อนไปด้วย

ยิงแหลก  ยิงไม่หยุด  ยิงทุกวันเลยครับ Grin

กลางคืนยิงด้วยป่าวอะ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 06:11:26 PM »

ใช้กล๊อกดีนะ...ถ้าชอบก็ซื้อเลย ยิงสักลังแล้วค่อยล้างสบายมาก Grin Grin Grin

Grin Grin แล้ว SP-01 ที่มีตอนนี้ล่ะขอครับ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 06:12:29 PM »

ช่วงปลายปี จะมี G-17 มาอัดกับ CZ เป็นได้นะ  Wink Grin Grin

....

....

พี่โอ๊ค ... คนในอยากเข้า  คนนอกอยากออก  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 06:21:10 PM »

Grin Grin แล้ว SP-01 ที่มีตอนนี้ล่ะขอครับ  Grin

กล๊อกมันเป็นอดีตไปแล้ว เศร้า เศร้า เศร้าอย่าพูดถึงเลยเรื่องมันเศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ตอนนี้ซิครับกำลังข้าวใหม่ ปลามันเลย ครับพี่น้อง ฟัดกันทุกคืนเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2008, 06:23:25 PM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 06:26:12 PM »

Grin Grin Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 06:27:26 PM »

กล๊อกมันเป็นอดีตไปแล้ว เศร้า เศร้า เศร้าอย่าพูดถึงเลยเรื่องมันเศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ตอนนี้ซิครับกำลังข้าวใหม่ ปลามันเลย ครับพี่น้อง ฟัดกันทุกคืนเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ของผมถึงแม้จะเป็นน้ำพริกถ้วยเก่าแต่ก็ ฟัดกันทุกคือนเหมือนกันครับ .....  Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 07:02:35 PM »

Grin Grin Grin

ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 07:54:05 AM »

ของผมถึงแม้จะเป็นน้ำพริกถ้วยเก่าแต่ก็ ฟัดกันทุกคือนเหมือนกันครับ .....  Grin Grin

เอ่อ คือว่า น้ากอล์ฟระวัง เข็มหักนะครับ  ตกใจ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 08:46:11 AM »

เอ่อ คือว่า น้ากอล์ฟระวัง เข็มหักนะครับ  ตกใจ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์