เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:29:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G17 กับ ipsc production ยังสู้ได้ใหมครับ..  (อ่าน 5698 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 10:56:22 AM »

ใครอยากได้เปรียบเรื่องไก ยิง SP-01 เลยครับ Grin Grin Grin ใครอยากได้เปรียบเรื่องจำนวนกระสุนให้ยิง SP-01 อีกเช่นกัน

แต่ท่านที่อยากใช้ปืนที่แม่น พกพาเบา ทำงานได้ Perfect เหมือนจริงบ่อยๆเลือก Glock ก็ไม่เลวนะ ทนทาน แต่ กระสุนน้อยกว่า 1 นัด เล่นไปด้วยใช้งานได้จริงด้วย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 10:56:44 AM »

ต้องอยู่ที่ว่าใครตอบว่าเสียเปรียบไม่เสียเปรียบ ถ้านับกันที่วงกระสุนเสียเปรียบเลย เพราะตัวเลขเห็นชัดเจน

ถ้าพูดถึงเรื่องวงกระสุน แม็ค Glock ใหม่แถมมากับปืนผมยัด 18 นัดในแม็ค Glock ใหม่ๆ ได้ทุกตัว ยิ่งแม็คเก่า 18 นัด ยัดสบายเพราะสปริงมันล้าหน่อย

ถ้ายิงไม่โดนเป้า ไม่โดนเพลท ถึงมีแม็ค 20 นัดก็ต้องเปลี่ยน ยิงไม่พอ แล้วแต่คนยิงครับ 18+1  = 19 เหลือแหล่ เปลี่ยนแม็คเวลาเคลื่อนที่อีกต่างหากถ้าจำเป็น
ถ้าเปลี่ยนก้นแม็กให้เพิ่มอีก 2 นัด จะได้เปรียบไหมครับ
แต่งไม่ได้ครับ เดิมๆเท่านั้น

ชอบชะมัดกระทู้ glock กัดกะ cz ชอบๆ จัดแมทช์เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 10:59:02 AM »

ต้องอยู่ที่ว่าใครตอบว่าเสียเปรียบไม่เสียเปรียบ ถ้านับกันที่วงกระสุนเสียเปรียบเลย เพราะตัวเลขเห็นชัดเจน

ถ้าพูดถึงเรื่องวงกระสุน แม็ค Glock ใหม่แถมมากับปืนผมยัด 18 นัดในแม็ค Glock ใหม่ๆ ได้ทุกตัว ยิ่งแม็คเก่า 18 นัด ยัดสบายเพราะสปริงมันล้าหน่อย

ถ้ายิงไม่โดนเป้า ไม่โดนเพลท ถึงมีแม็ค 20 นัดก็ต้องเปลี่ยน ยิงไม่พอ แล้วแต่คนยิงครับ 18+1  = 19 เหลือแหล่ เปลี่ยนแม็คเวลาเคลื่อนที่อีกต่างหากถ้าจำเป็น
ถ้าเปลี่ยนก้นแม็กให้เพิ่มอีก 2 นัด จะได้เปรียบไหมครับ

Glock +2 ใช่แข่ง Production ไม่ได้ครับ เป็นการแต่งปืน  Grin Grin Grin แต่ใช้แข่ง Standard ได้ แต่ก้ไม่ได้เปรียบ เรียกว่าจำนวนกระสุนเสมอกัน แต่เสียเปรียบเรื่องขนาดกระสุน Major , Minor ใน Standard Division

กฎมีบังคับต้องเข้าใจด้วยครับ

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:00:54 AM »

ชอบชะมัดกระทู้ glock กัดกะ cz ชอบๆ จัดแมทช์เลย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   เชียร์ เชียร์  Grin Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:02:24 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   เชียร์ เชียร์  Grin Grin Grin

ค่ายตากสินจะจัดอีกเหรออออ Grin Grin Grin  บอกสิ

dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:05:28 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   เชียร์ เชียร์  Grin Grin Grin

ค่ายตากสินจะจัดอีกเหรออออ Grin Grin Grin  บอกสิ
ปลายปีเลยมะ เชียงใหม่ Grin

Glock  VS  CZ
ปืนแพ้คนไม่แพ้
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:08:02 AM »

อูย.....ช่วงนี้ไม่ไหวอ่ะ  เหนื่อยจากคราวที่แล้วยังไม่หายเลย  Grin  สงสาร น้องๆ
แต่แมช พย. ที่รบพิเศษ แม่ริม ก็ไม่เลวนะ   
โอ๊ค ว่าไงจ๊ะ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:10:00 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   เชียร์ เชียร์  Grin Grin Grin

ตกลงช่วงไหนนะ Grin Grin Grin

dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:10:08 AM »

แมทช์เชียงใหม่ปลายปี
GLock vs CZ

คร๊าบ พี่น้อง
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:10:19 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   เอาเลย   เดี๋ยวบอกฝรั่งยิง CZ  Grin Grin Grin
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:11:29 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม   เอาเลย   เดี๋ยวบอกฝรั่งยิง CZ  Grin Grin Grin

ถึงจะเกรง แต่ก็ไม่กลัว Grin Grin Grin

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:12:15 AM »

เชียงใหม่ ปลายปี  ไอ้ก้อนไปด้วย

ยิงแหลก  ยิงไม่หยุด  ยิงทุกวันเลยครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:12:49 AM »

อ้อ ลืม

ผมใช้กล๊อค 17 ครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:14:41 AM »

เชียงใหม่ ปลายปี  ไอ้ก้อนไปด้วย

ยิงแหลก  ยิงไม่หยุด  ยิงทุกวันเลยครับ Grin

ชวน ปิ๊ก ด้วยนะ  Wink
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 11:15:30 AM »

ชวน ปิ๊ก ด้วยนะ  Wink

อจึ๊ย............ คู่หูตาก้อนเขา Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์