เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 06:19:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: G17 กับ ipsc production ยังสู้ได้ใหมครับ..  (อ่าน 5684 ครั้ง)
sittichai
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 08:46:58 AM »

glockใส่17+1 ...sp01ใส่19+1...ใส่ยิงมากกว่านี้ผิดนะครับตามสเปกขึ้นทะเบียนปืนproduction อย่าฝืนโหลดสปริงเสีย-ตบแม็กไม่เข้า-โหลดเข้ายาก-ใจเต้น อย่างไรก็มีช่องให้เปลี่ยนแม็ก...ข้อดีของกล็อกก็มีนะครับ กริปดีกว่า รีคอยน้อยกว่า ปืนเบาmoveปืนเร็วกว่า ไม่แจม...+++ครับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 08:59:37 AM »

ใช้กล๊อกดีนะ...ถ้าชอบก็ซื้อเลย ยิงสักลังแล้วค่อยล้างสบายมาก Grin Grin Grin

Grin Grin แล้ว SP-01 ที่มีตอนนี้ล่ะขอครับ  Grin

กล๊อกมันเป็นอดีตไปแล้ว เศร้า เศร้า เศร้าอย่าพูดถึงเลยเรื่องมันเศร้า หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ตอนนี้ซิครับกำลังข้าวใหม่ ปลามันเลย ครับพี่น้อง ฟัดกันทุกคืนเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ของผมถึงแม้จะเป็นน้ำพริกถ้วยเก่าแต่ก็ ฟัดกันทุกคือนเหมือนกันครับ .....  Grin Grin

เอ่อ คือว่า น้ากอล์ฟระวัง เข็มหักนะครับ  ตกใจ

เอ่อ คือว่า น้ากอล์ฟระวัง เข็มหักนะครับ  ตกใจ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin Grin หักไม่กลัว นอกใจเมื่อไหร่ กลัวหายครับ  Grin Grin ...

ตอนนี้กำลังรอ G-17 อยู่ ... ได้มาเมื่อไหร่ขอเข้าชมรม ปืน ปาส สะ ติค ด้วยครับ  คิก คิก

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 09:45:33 AM »

อย่างนี้แสดงว่าถึงฝีมือเท่ากัน  ซีแซดก็ยังได้เปรียบอยู่ใช่มั๊ยครับ  แล้วซีแซดก็ยังสวยกว่าอีก  Grin
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 11:51:21 AM »

เห็นกระทู้นี้เกี่ยวข้องกับกลอค...ขอถามนิดนึงนะครับ... ไหว้

เห็นจากเวบหนังสืออีกฉบับ...(กันส์แอนด์แทคติคส์)

บอกว่า...ยิงแห้งกลอคบ่อยๆ

มีผลให้หน้าสไลด์แตก... ตกใจ

จริงหรือครับ... Huh

ผมหากระทู้ในเวบเราไม่เคยเห็นกรณีนี้เลย
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 12:32:30 PM »

แต่ท่านที่อยากใช้ปืนที่แม่น พกพาเบา ทำงานได้ Perfect เหมือนจริงบ่อยๆเลือก Glock ก็ไม่เลวนะ ทนทาน แต่ กระสุนน้อยกว่า 1 นัด เล่นไปด้วยใช้งานได้จริงด้วย

นี่แหละที่ผมอยากได้ (แต่กลัวเสียเปรียบเยอะน่ะครับ)  Grin

ง่ายนิดเดียว ซื้อ SP-01 ยิงสิครับ Grin Grin Grin  จบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 02:31:01 PM »

glockใส่17+1 ...sp01ใส่19+1...ใส่ยิงมากกว่านี้ผิดนะครับตามสเปกขึ้นทะเบียนปืนproduction อย่าฝืนโหลดสปริงเสีย-ตบแม็กไม่เข้า-โหลดเข้ายาก-ใจเต้น อย่างไรก็มีช่องให้เปลี่ยนแม็ก...ข้อดีของกล็อกก็มีนะครับ กริปดีกว่า รีคอยน้อยกว่า ปืนเบาmoveปืนเร็วกว่า ไม่แจม...+++ครับ
คนนี่ไงก็ เทพ กล๊อก แต่ก็เป็นอีกตัวอย่างของคนรักกล๊อก แต่ไปเทใจให้ CZ    หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นกระทู้นี้เกี่ยวข้องกับกล๊อค...ขอถามนิดนึงนะครับ... ไหว้

เห็นจากเวบหนังสืออีกฉบับ...(กันส์แอนด์แทคติคส์)

บอกว่า...ยิงแห้งกลอคบ่อยๆ

มีผลให้หน้าสไลด์แตก... ตกใจ

จริงหรือครับ... Huh

ผมหากระทู้ในเวบเราไม่เคยเห็นกรณีนี้เลย
  ยิงแห้งกันเป็นหลายหมื่นครั้ง หลายกระบอกยังไม่เคยเจอแตกกับตา แต่ผมเห็นหน้าสไลด์ร้าว อยู่ตัวนึง แต่ไม่เกี่ยวกับดรายฟาย แต่ปืนก็ยังยิงได้เป็นปกติ ไม่เสียหาย แต่เห็นแล้วเซ็งอยากขายทิ้ง(เจ้าของเค้าบ่น) แต่เรื่องร้าวผมว่าอยู่กับดวงมากกว่า แต่ผมไม่สนใจหรอกว่ามันจะร้าวหรือแตกครับ โอกาสเกิดมันมีจริง แต่คงน้อยมากๆๆๆ หนังสือเค้าเขียนมีเหตุผลและคงเขียนให้มีเรื่องให้อ่านด้วย แต่ยืนยันว่าปืนดี ไม่มีปัญหา ยิงมาอีกไม่กี่หมื่นก็เกือบครบแสนนัดเปลี่ยนแค่ ปุ่มปลดแม๊กเพราะว่าปุ่มสึกล๊อกแม๊กไม่อยู๋แค่นั้นเอง
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 02:31:30 PM »

สรุปมากันเพียบเลยสิ้นปีเชียงใหม่ Glock  สู้ๆ
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 02:33:06 PM »

Grin Grin Grin

เปลี่ยนปืนจากกล๊อกไป CZ คงโดนตืบแน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 02:52:05 PM »

เปลี่ยนปืนจากกล๊อกไป CZ คงโดนตืบแน่ๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตามหัวใจ .... อย่ากลัวอะไรครับพี่โอ๊ค  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 02:58:35 PM »

อาจขึ้นอีก 10% ก็เป็นได้นะ Grin Grin Grin

dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:05:49 PM »

ตามหัวใจ .... อย่ากลัวอะไรครับพี่โอ๊ค  Grin Grin
เป็นเพราะคนนี้แหละ บ่างช่างยุ ตืบเลยมั้ยเพ่

อาจขึ้นอีก 10% ก็เป็นได้นะ Grin Grin Grin
แต่ใจมันรักกล๊อกเก่าๆ อะสิ Grin Grin ไม่พังไม่มีเปลี่ยน ถึงพังก็ยังมีกระบอกสำรอง Grin Grin
dvc-power
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:09:53 PM »

STI น่าจะทำปืน Production แล้วทำเป็น DA/SA แบบทรง 2011 แล้วผ่านกติกา แจ่มเลย   CZ SP01  เนี่ยติดตรงไม่ชอบด้ามมันจริงๆเล้ยย 
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:11:37 PM »

Grin ประทับใจกล๊อก แต่ใช้ SP-01 อยู่อ่ะ Grin

Grin เหตุผลเดียวเลย คือชอบโครงเหล็กมากกว่า Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:12:27 PM »

เป็นเพราะคนนี้แหละ บ่างช่างยุ ตืบเลยมั้ยเพ่

ไม่ต้องไปตืบหรอก เดี๋ยวอาทิตย์นี้ก็รู้แล้วว่ายิงได้แค่ไหน Grin Grin Grin จะเป็นน้องกล๊อฟ หรือหรือว่าไอ้แก่

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2008, 03:13:42 PM »

STI น่าจะทำปืน Production แล้วทำเป็น DA/SA แบบทรง 2011 แล้วผ่านกติกา แจ่มเลย   CZ SP01  เนี่ยติดตรงไม่ชอบด้ามมันจริงๆเล้ยย 

ถ้ามีคงขายดี แต่ทำออกมาแล้ว ปืน Production

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์