เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:17:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำอาวุธปืนเดินทางไปสนามอย่างไรไม่ให้โดนจับ  (อ่าน 4961 ครั้ง)
tanat makvong
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 11:31:15 AM »

บ้านผมกับสนามยิงปืน มีด่านตรวจเป็นระยะๆ นำอาวุธปืนไปฝึกซ้อม ทีไรเสียวโดนตรวจค้นทุกครั้ง แต่ก็รอดมาได้ทุกที ฝากถามผู้รู้ครับว่ามีวีธีอย่างไรบ้าง หรือเราต้องขออนุญาติใครหรือหน่วยงานใด ก่อนหรือไม่ เพื่อเมื่อถูกตรวจค้นแล้วไม่ถูกจับกุม
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 11:52:01 AM »

ด่านเยอะน่ากลัว Grin Grin Grin ถอดเป็นชิ้น ไม่ประกอบ ถึงสนามค่อยประกอบ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 12:07:00 PM »

ใส่กระเป๋า ล็อค กญแจ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 12:14:24 PM »

ตามพี่ๆ แนะนำครับ ทุกวิถีทาง  แต่ที่สำคัญ อย่าไปโดนจับ นอกเส้นทาง จากบ้านไปสนามฯ  ล่ะครับ Grin Grin

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ฝันให้ไกลแล้วไปให้ถึง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2008, 10:37:28 PM »

ยิงที่สนามเสร็จแล้วอย่าลืมลงชื่อในสมุดที่ทางสนามเตรียมไว้ให้ด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม....ส่วนเรื่องโดนจับ เศร้าผมว่าถ้าเจ้าหน้าที่จะจับยังงัยเขาก็จับ แบร่ แลบลิ้นแต่ถ้าทำตามข้อมูลด้านบนแล้วโอกาสโดนจับแล้วหลุดมีมากกว่าครับ...ก็ถ้าโดนจับก็บอกร้อยเวรลงบันทึกจับกุมให้ละเอียดเลยครับว่าตอนโดนจับปืนอยู่ที่ไหนอยู่อย่างไรสภาพไหนเอาให้ละเอียดครับ.....สู้ๆ เยี่ยม เยี่ยม
shongsiri
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 11:58:37 AM »

ยิงที่สนามเสร็จแล้วอย่าลืมลงชื่อในสมุดที่ทางสนามเตรียมไว้ให้ด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม....ส่วนเรื่องโดนจับ เศร้าผมว่าถ้าเจ้าหน้าที่จะจับยังงัยเขาก็จับ แบร่ แลบลิ้นแต่ถ้าทำตามข้อมูลด้านบนแล้วโอกาสโดนจับแล้วหลุดมีมากกว่าครับ...ก็ถ้าโดนจับก็บอกร้อยเวรลงบันทึกจับกุมให้ละเอียดเลยครับว่าตอนโดนจับปืนอยู่ที่ไหนอยู่อย่างไรสภาพไหนเอาให้ละเอียดครับ.....สู้ๆ เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าหากเราทำถูกต้อง แยกปืนกับลูก ล็อกกุญแจ แต่ จนท.ตร. ยังจับข้อหาพกพาอาวุธปืน  เราสามารถฟ้องกลับข้อหากลั่นแกล้งได้หรือไม่
ชดใช้ค่าธรรมเนียมศาล ค่าเสียเวลา ค่านำมันเดินทางไปขึ้นศาล  หรือค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ที่เสียไป  อย่าจะทราบเพื่อประดับเป็นความรู้ครับ
และเพื่อความสะบายใจในฐานะพลเมืองที่ดีของประเทศชาติ  ท่านผู้รู้กรุณาให้ความกระจ่างทีครับ

ผู้ใดทำใจให้ถึงความเป็นกลางได้  ผู้นั้นจะพ้นจากทุกข์ท้งปวง  (พระราชนิโรธรังสี)
50-50
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 12:05:11 PM »

เมื่อวานผมไปซ้อมมา แบบออกจากบ้านไปสนาม ออกจากสนามกลับบ้านเลยคับ ส่วน
ปืนก็ใส่กระเป๋า แยกแม๊คไว้หลังรถคับ ล๊อคไว้คับ อย่างที่พี่ข้างบนบอกเลยคับ
เซ็นชื่อที่สนามด้วยน่ะคับ

kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 07:24:21 PM »

ขอผมแรกๆก็กลัวครับ
ผม ถอดไสลด์ออก แยกลูกต่างหาก แยกแมคออก ทั้งหมดใส่รวมกันในกล่องที่ล๊อคได้ กระสุนถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ต้องพาไปด้วย ไปซื้อที่สนามเลย
 ถ้าคุณ ตร.เจอแบบนี้ ต้องเข้าใจเราแน่ครับผม แต่ท่านตรจะคิดว่าเราประชดหรือเปล่านะ Grin
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 07:31:57 PM »

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ.....เคยแต่เอาปืนใส่กล่องแล้วตั้งไว้ข้างๆ....ปืนไม่ได้แยกแม็กแต่ไม่มีลูกครับ....จนท.ถามว่านี้อะไรผมบอกว่าปืนครับจะไปสนามยิงปืน มีแต่ปืนครับไม่มีกระสุน.....จนท.ก็บอกว่าเชิญครับ...

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 07:48:16 PM »

ระวังเหอะเดี๋ยวจะแบ่งกระสุนให้   ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 08:41:12 PM »

ยิงเสร็จเก็บเป้า  เขียนรายละเอียดชื่อผู้ยิง/อาวุธที่ใช้/ชนิดกระสุน/ระยะยิง/วันเดือนปี 
ให้จนท.สนามลงลายมือชื่อ  เจอด่านก็เอาเป้าให้ดูเลย
กลับถึงบ้านถ่ายภาพ-ตั้งกระทู้หน้าทดสอบ  ให้สมาชิกได้ชม
และเก็บเอาไว้เปรียบเทียบแต่ละครั้งที่ซ้อมยิง
        และที่สำคัญเอาไว้ยืนยันกับภรรยาด้วยว่า  เวลา-เงินที่หายไปคือค่ากระสุนไม่ใช่ค่าห้อง
และไม่ได้ใช้กระบอกที่ติดอยู่กับตัวไปยิงนอกบ้าน Grin Grin Grin

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 08:47:43 PM »

ยิงเสร็จเก็บเป้า  เขียนรายละเอียดชื่อผู้ยิง/อาวุธที่ใช้/ชนิดกระสุน/ระยะยิง/วันเดือนปี 
ให้จนท.สนามลงลายมือชื่อ  เจอด่านก็เอาเป้าให้ดูเลย
กลับถึงบ้านถ่ายภาพ-ตั้งกระทู้หน้าทดสอบ  ให้สมาชิกได้ชม
และเก็บเอาไว้เปรียบเทียบแต่ละครั้งที่ซ้อมยิง
        และที่สำคัญเอาไว้ยืนยันกับภรรยาด้วยว่า  เวลา-เงินที่หายไปคือค่ากระสุนไม่ใช่ค่าห้อง
และไม่ได้ใช้กระบอกที่ติดอยู่กับตัวไปยิงนอกบ้าน Grin Grin Grin
หุหุ...น่ากลัวกว่าตำรวจมาก อ๋อย...ถ้าโดนจับได้เนี้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...ห้ามเยี่ยม...ห้ามประกัน...ห้ามอุทรณ์...ห้ามฎีกา...รอพิจรณาโทษอย่างเดียว... อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2008, 08:50:24 PM โดย 张龙不败...มังกรจางผู้ไม่แพ้ » บันทึกการเข้า
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2008, 09:51:11 PM »

หุหุ...น่ากลัวกว่าตำรวจมาก อ๋อย...ถ้าโดนจับได้เนี้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...ห้ามเยี่ยม...ห้ามประกัน...ห้ามอุทรณ์...ห้ามฎีกา...รอพิจรณาโทษอย่างเดียว... อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
และถึงสารภาพ...ก็ไม่มีลดหย่อนโทษ  คงอัตราโทษสูงสุด
(คะแนนน้อยจัง  เดี๋ยวสอบตก  เอ้า บวกให้ ๑)

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:07:42 AM »

และถึงสารภาพ...ก็ไม่มีลดหย่อนโทษ  คงอัตราโทษสูงสุด
(คะแนนน้อยจัง  เดี๋ยวสอบตก  เอ้า บวกให้ ๑)

โทษตาย สถานเดียว

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:30:50 AM »

ซ่อนครับ ปลอดภัยค้นยังไงก็ไม่เจอ Wink
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์