เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 07:19:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นำอาวุธปืนเดินทางไปสนามอย่างไรไม่ให้โดนจับ  (อ่าน 4969 ครั้ง)
kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 09:38:20 AM »

ถ้าหากเราทำถูกต้อง แยกปืนกับลูก ล็อกกุญแจ แต่ จนท.ตร. ยังจับข้อหาพกพาอาวุธปืน  เราสามารถฟ้องกลับข้อหากลั่นแกล้งได้หรือไม่
ชดใช้ค่าธรรมเนียมศาล ค่าเสียเวลา ค่านำมันเดินทางไปขึ้นศาล  หรือค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ที่เสียไป  อย่าจะทราบเพื่อประดับเป็นความรู้ครับ
และเพื่อความสะบายใจในฐานะพลเมืองที่ดีของประเทศชาติ  ท่านผู้รู้กรุณาให้ความกระจ่างทีครับ
        อันนี้ผมก็อยากรู้เหมือนกัน
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 01:15:56 PM »

เอาใส่กระเป๋าสะพายหลังแล้วปั่นจักรยานไปครับ
rambo1th
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:51:04 PM »

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดครับ.....เคยแต่เอาปืนใส่กล่องแล้วตั้งไว้ข้างๆ....ปืนไม่ได้แยกแม็กแต่ไม่มีลูกครับ....จนท.ถามว่านี้อะไรผมบอกว่าปืนครับจะไปสนามยิงปืน มีแต่ปืนครับไม่มีกระสุน.....จนท.ก็บอกว่าเชิญครับ...
ระวังเหอะเดี๋ยวจะแบ่งกระสุนให้   ขำก๊าก

ผมเคยรับเรื่องนึงนะครับ แบ่ง ยาบ้าจาก 2 เม็ด กลาย เป็น 200 เม็ด สบายไป

อ่านเจอท่านธำรง มีแบ่ง กระสุน ด้วย 5555+
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 06:46:00 PM »

ผมใช้รถ วีโก้ 4ประตู  เวลาเอาปืนยาวไปยิงทีสนาม  ผมเอาปืนใส่ในกระเป๋าปืน  วางไว้เบาะหลัง  ไม่มีลูก ไปซื้อที่สนาม  แต่ถ้าปืนสั้น  เอาปืนใส่ในช่องเก็บเครื่องมือ  ไต้เบาะหลัง  ถ้าตรวจปรกติ  ตำรวจจะแค่ดูๆไม่ค้นละเอียดมากครับ  แต่ถ้าพบเหตุจุงใจ  เช่นเป้า  ปลอกกระสุน  ที่ครอบหู  แม้กระทั่งหนังสืออาวุธปืน จึงจะขอค้นครับ   เวลาที่ผมไม่ได้เอาปืนไปยิง  ผมจะขนพวกนี้ใส่ไว้  เวลาเจอเขาขอตรวจ  ผมก็ให้ตรวจพอเรียกตรวจ  หลายครั้งเข้าไม่พบปืน  แกก็เลิกเรียกเองครับ  เพราะเริ่มจะจำรถได้แล้ว
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:17:07 PM »

เปืนใส่กระเป๋าล็อคกุญแจ ใส่ซอนๆหน่อยในท้ายรถ ไม่เอาลูกปืนไป อย่าลืมบัตรสมาชิกสนามยิงปืนล่ะ
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:17:33 PM »

ไม่เข้าด่านครับแน่นนอนสุดแต่ถ้ารู้ว่าต้องเข้าด่านก็ไม่ให้เจอปืนครับดีที่สุด      ไม่เจอปืนกับลูกก็จับไม่ได้ครับ
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 08:55:23 PM »

เอาใส่กระเป๋าสะพายหลังแล้วปั่นจักรยานไปครับ

เป็นวิธีที่ดีและก็เนียนมากวิธีหนึ่ง แต่ผมคงทำไม่ไหวเพราะว่าบ้านอยู่ห่างจากสนาม 30 กว่ากิโล ก่อนจะไปถึงแขนคงตึง บู่ ขาคงล้า  อ๋อย ลิ้นคงห้อยครับ  แลบลิ้น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:22:22 AM »

ผมยืมรถแฟนไปสนามครับ...

ในรถจะมีอุปกรณ์เด็กอ่อนไว้เพียบ...

ทั้งเบาะ หมอน ตุ๊กตา ห่วงยาง ตะกร้านม ขวดน้ำ ตะกร้ารองเท้า...

บางทีมีเด็กติดไปด้วย...

ไม่เห็นตำรวจตรวจซักทีครับ...Cheesy
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 03:03:25 AM »

ถ้าหากเราทำถูกต้อง แยกปืนกับลูก ล็อกกุญแจ แต่ จนท.ตร. ยังจับข้อหาพกพาอาวุธปืน  เราสามารถฟ้องกลับข้อหากลั่นแกล้งได้หรือไม่
ชดใช้ค่าธรรมเนียมศาล ค่าเสียเวลา ค่านำมันเดินทางไปขึ้นศาล  หรือค่าใช้จ่ายอื่น ๆ ที่เสียไป  อย่าจะทราบเพื่อประดับเป็นความรู้ครับ
และเพื่อความสะบายใจในฐานะพลเมืองที่ดีของประเทศชาติ  ท่านผู้รู้กรุณาให้ความกระจ่างทีครับ
        อันนี้ผมก็อยากรู้เหมือนกัน

Grin น่าจะไม่ได้ เพราะกฎหมายไม่ได้ระบุไว้ว่าพกหรือนำพาแบบนั้นแล้วจะไม่จับหรือจับไม่ได้ ที่ว่าให้แยกกระสุน ใส่กระเป๋าล๊คกุญแจนั้น เป็นเพียงแนวทางการปฏิบัติเฉย ๆ ไม่ได้เป็นกฎหมาย Grin

iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:57:25 AM »

Grinของผมไปซ้อมยิงปืนบรรจุลูกจริงๆๆเต็มแม็คทุกๆๆกระบอก  ไม่ใส่กุญแจ  วางปืนไว้ใก้ลมือให้มากที่สุด Grin
 Grinและตอนขากลับ  ซื้อลูกเพิ่มมาอีก Grin

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
mesleeping
Full Member

คะแนน 11

ความตายเบาบางยิ่งกว่าขนนก

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 10:11:36 PM »

บอกวิธี ดีๆ ให้ ผม บ้าง สิครับ . . . กลัว โดน เรียกเหมือน กาน เน้อออออ....

++++++++++Tapee shooting club++++++++++
chaya-maruty+ รักในหลวงมาก ๆ
เมื่อ อยุธยามีภัยเมื่อใด ..คนดีก็ปรากฎกายเมื่อนั้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2008, 10:32:01 PM »

Grinของผมไปซ้อมยิงปืนบรรจุลูกจริงๆๆเต็มแม็คทุกๆๆกระบอก  ไม่ใส่กุญแจ  วางปืนไว้ใก้ลมือให้มากที่สุด Grin
 Grinและตอนขากลับ  ซื้อลูกเพิ่มมาอีก Grin

..........จ๊าก ....สุดยอดจริง ๆ ครับ แต่ถ้าโดนจับทำไงครับ เนี๊ย....

เมื่อปืนตกอยู่ในมือคนชั่ว บ้านเมืองก็ลุกเป็นไฟ   เมื่อคนดีมีปืน ฮีโร่ ก็ปรากฏกาย........
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 03:37:15 PM »

ทำเหมือนไปทำงานตามปกติ....

ขับรถตามกฏ....และก็อย่าไปกลัว..ครับ

colt super
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 09:21:02 PM »

อยากขายโคลท์ 1911 คร้บแต่ขอใบ ป3 ใหม่ยังไม่ได้
doud ♥ รักในหลวง ♥ ทรงพระเจริญ ♥
เหล่าเราทั้งหลายเลือดและเนื้อเชื้อชาติไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 101

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2008, 10:33:37 PM »

ผมอยากเสนอให้การพกพา ใช้อุปกรณ์กุญแจล๊อกที่แถมมากับปืนมาใช้ เห็นเป็นกุญแจล๊อกไม่ให้สามารถใส่แม๊กกาซีนได้ จริงๆมันน่าจะมีกฎหมายไทยออกมาเลยเหมือนที่ต่างประเทศทำ การพกพาถ้าพกใส่มีกุญแจล๊อกซะขนาดนั้น จะเรียกว่าพร้อมใช้งานก็ไม่มีทางเป็นไปได้เลย ตรวจเจอก็คือเจอ ปืนมีทะเบียนกลัวอะไร มันไม่สามารถเป็นอาวุธนิ ทำเทคโนโลยีการตรวจสอบผู้ครอบครองปืนที่ตรวจสอบได้รวดเร็ว โดยใช้ฐานข้อมูลคอมพิวเตอร์ เฮ้อว่าไปมันคือฝันครับ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์