เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:21:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง ปืนลูกซอง 5 นัด ลำกล้อง 18 นิ้ว  (อ่าน 21829 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2008, 06:16:10 PM »

ด้ามสั้นแรงกระแทกมากหรือครับ  

ไม่มากครับ เพียงแต่ถอยตรง ๆ กว่าปืนสั้นปกติ  มีงัด นิดหน่อย

และยังมีน้ำหนักของตัวปืนช่วยครับ

ยิงสนุกครับ.. 

มีให้เลือกได้หลากหลายแบบ

มันเท่..แต่อย่าเผลอยกขึ้นมายิงแบบปืนพกนะครับ..มีเฮ.

ถ้าสองมือ ไม่มีปัญหาครับ  แขนเหยียดตรง

ถ้า งอข้อศอก เหมือนมีพานท้าย  ก็อาจจะมึนงง ไปพัก  ( คิดในใจได้ว่า ...... )

แต่ถ้ากำลังข้อแขนดี ก็ นิ่ม ๆ  ครับ ( ไม่โดน )

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 07:39:13 AM »

ถ้าอยากได้แบบปั๊ม 5 นัด เวลาขอ ป.3 ต้องเขียนยังไงครับพร้อมกระสุนกี่นัด
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 08:36:45 AM »

ระบุว่า ลูกซองยาว5นัด ขนาด12 ถ้าซื้อในกทม. ก็ระบุว่า จากร้านค้ากรุงเทพฯ
bang 41 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

รักแม่ รักพ่อ เหนืออื่นใด

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 11:36:56 AM »

ขอขอบคุณพี่ๆครับโดยสำหรับพี่ yod ที่เอื้อเฟื้อรูปด้วย  ลูกกระสุนทีพี่ส่งมาหลายชนิด  อะไรบ้างครับ
เวลาไปซื้อปืนลูกซองต้องดูที่ตรงไหนบ้างครับ  อยู่ กทม.ร้านไหนดีที่ราคามิตรภาพ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 11:57:15 AM »

อย่างรูปที่พี่  yod  ส่งมาเป็นตัวไหนครับ  ผมชอบแบบนี้ครับ  ราคาเท่าไรครับ

หยาดโลหิตที่หลั่งไหลในกายกู  หากเฉือนดูก็จักเห็นเฉกเช่นสี
วิษณุกรรมพ่อกูนามกวี               น้ำเงินนี้สีโลหิตสถิตย์กาย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2008, 12:01:12 PM »

อย่างรูปที่พี่  yod  ส่งมาเป็นตัวไหนครับ  ผมชอบแบบนี้ครับ  ราคาเท่าไรครับ

รูปที่ผู้ชายใส่แจ๊คเก็ตสีดำกำลังยิงรุ่นอะไรครับ

vinchy
มโนธรรม คือ มิตรแท้เตือนใจ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 125

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:39:23 AM »

รูปที่ผู้ชายใส่แจ๊คเก็ตสีดำกำลังยิงรุ่นอะไรครับ

น่าจะเป็น อิธาก้า จุ 8 นัดครับ
ป้อนกระสุนและคายปลอกที่ช่องเดียวกันครับ
lovegun2008
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:47:57 AM »

ปั๊ม , นำมาตัด  เรมิงตัน 870 เลยครับ  Smiley
ใช่ครับผมไปเอากับเพือนมาสวยมากสวยกว่าในรูปอีกครับ
นั่งชมไปชมมาปืนลูกซองเนื้อเหล็กเยอะกว่าไม้ก้อเยอะกว่าปืนสั้น
แล้วทำไมถูกกว่านะไม่เข้าใจเล้ย
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:52:48 AM »

ต้องการแบบปั๊มแอคชั่น ด้ามสั้น ลำกล้องเสมอหลอดกระสุน

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคน  ด้ามสั่นแรงกระแทกมากหรือครับ  แต่มันกระทัดรัดดูแล้วเท่มาก

ตอนแรกๆ ด้ามสั้น อยู่ไปอยู่มาด้ามสั่น......... ซะงั้น

อิอิ แซวเล่นครับ  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
นาย ช้างยิ้ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 118

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:53:12 AM »

รีบๆซื้อนะครับ เพราะเมื่อ25 มิ.ย ที่ผ่านมา ผมไปเอามา 1 กระบอก เยี่ยม ยังไม่เดินออกจากร้าน.....เห็นเพื่อนสมาชิกทยอยไปรับเหมือนแจกฟรีเลย Grin
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:38:29 PM »

ผมไปดูมาแล้ววันนี้ผ่านวังพอดี  870 เปลี่ยนด้ามสั้นสวยมาก ลำกล้อง 18 นิ้ว  สีดำเซนนิติก  รอใบ ป.3 อยู่

ตูมตาม - รักในหลวง -
Hero Member

คะแนน 100

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:54:26 PM »

ผมไปดูมาแล้ววันนี้ผ่านวังพอดี  870 เปลี่ยนด้ามสั้นสวยมาก ลำกล้อง 18 นิ้ว  สีดำเซนนิติก  รอใบ ป.3 อยู่

ราคาเท่าไร่ครับ....ร้านไหนครับ...ขอบคุณครับ....

ใดๆในโลก  ล้วนมีข้อยกเว้น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:11:01 PM »

ราคาเท่าไร่ครับ....ร้านไหนครับ...ขอบคุณครับ....

ร้านปืนโยธิน 25000

คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 09:08:31 PM »

ด้ามสั้นแรงกระแทกมากหรือครับ  

ไม่มากครับ เพียงแต่ถอยตรง ๆ กว่าปืนสั้นปกติ  มีงัด นิดหน่อย

และยังมีน้ำหนักของตัวปืนช่วยครับ

ยิงสนุกครับ.. 

มีให้เลือกได้หลากหลายแบบ

มันเท่..แต่อย่าเผลอยกขึ้นมายิงแบบปืนพกนะครับ..มีเฮ.

ถ้าสองมือ ไม่มีปัญหาครับ  แขนเหยียดตรง

ถ้า งอข้อศอก เหมือนมีพานท้าย  ก็อาจจะมึนงง ไปพัก  ( คิดในใจได้ว่า ...... )

แต่ถ้ากำลังข้อแขนดี ก็ นิ่ม ๆ  ครับ ( ไม่โดน )

รูปภาพเก่าๆ ... หน้าตา..คุ๊น..คุ้น .. ใครเอ่ย
บอกใบ้ .. เคยเห็นตามหนังสือ  นิตยสารอาวุธปืนฯ  คิก คิก

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 02:16:41 PM »

เรมิ่งตัน 870  การถอดประกอบยากไม่ครับ  เวลาบรรจุกระสุนแล้วถ้าไม่ยิงจะเอาลูกกระสุนออกยังไงครับ  เกิดมายังไม่เคยยิงเลยครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์