เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:23:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำภาพ ให้สว่างทั่วด้วยเทคนิค HDR  (อ่าน 3739 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:39:54 PM »

พี่วัฒน์ ช่วยทีครับ ทำไมผม Install ไม่ได้ ท่านอื่นเป็นบ้างหรือเปล่าครับ

พอ Install มันจะถามเรื่องติดตั้ง .Net Framework ซึ่งจริงจริงเครื่องผมก็มีอยู่แล้ว

แต่ถึงผมจะกด OK เพื่อติดตั้ง .Net Framework ใหม่ ก็ยัง Install ต่อไม่ได้อยู่ดีครับ    เศร้า

ตัวนี้....ผมก็มีปัญหาครับ.....ติดตั้งNet Frameworkเพื่อเข้าดูPointAsiaแล้ว

เปิดเครื่องมาใหม่อีกครั้ง.....จะมีUserอะไรไม่รู้มั่วไปหมดเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 11:41:28 PM »

Smiley Net Framework ที่อยู่ในเครื่องน่าจะเก่าไปนะครับ โหลดตัวนี้ติดตั้งแล้วรีสตาร์ทก่อนติดตั้งโปรแกรมครับ

Windows Inataller 3.1 Redistributable (v2)
http://download.microsoft.com/download/1/4/7/147ded26-931c-4daf-9095-ec7baf996f46/WindowsInstaller-KB893803-v2-x86.exe

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 12:06:35 AM »

ขอบคุณพี่วัฒน์มากๆค่ะ  ไหว้
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 12:29:17 AM »

ขอบคุณ พี่วัฒน์ อีกครั้งครับ    หลงรัก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
Windmill
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 03:52:15 AM »

ขอบคุณครับ พี่วัฒน์
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 10:17:42 AM »

อิอิ...จะบอกว่าโอยังโหลดไม่ได้เลยอ่ะค่ะ เปิดไฟล์นามสกุล.rarบ่ได้...อายจัง ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 10:59:36 AM »

<<< ลิงค์

ขอโปรแกรมเปิดไฟล์.rar      <<< ลิงค์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:10:43 AM »

ขอบคุณค่ะพี่ยอด ใช้ได้แค่40วันเองเหยอคะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:14:25 AM »

อย่าไปสนใจสิครับ
ขึ้นมา เราก็ปิด X ไป
ขึ้นมาให้รำคาญใจครับ
บอก ไม่ใช่ของฟรี ต้องเสียตัง
แต่ผมก็ยังใช้ได้อยู่
อาจจะ ในขั้นสูง มั่งครับ
ผมเอง ก็ใช้คลาย และ  ซิปไฟล์ อ่ะ
อย่างอื่น ก็ยังไม่เคยทดลองครับ.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 11:27:36 AM »

อิอิ...ขอบคุณค่า จูบบบบ

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 10:25:11 AM »

ขอบคุณครับ  ผมคงมีโิอกาสได้ลองใช้โปรแกรมนี้แน่นอน เพราะถ่ายรูปแล้วต้องมาลบทิ้งแยะมาก   Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 08:24:34 PM »

ขออนุญาตขุดมารายงานครับ

คือผมเพิ่งได้ทดลองใช้โปรแกรมนี้วันนี้ แล้วมันเซฟไม่ได้ครับ ประมาณว่าเป็น Free version ลองเซฟแล้วก็ไม่มี JPEG ด้วย มีแต่ .HRD ซึ่งเซฟแล้วก็ใช้เปิดกับโปรแกรมอื่นไม่ได้เลย นอกจากโปรแกรมนี้ของมันเองอ่ะครับ ขนาด Adobe Photoshop ยังเปิดไม่ได้เลยครับ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:34:15 PM »

เยี่ยม แจ่มมากๆครับพี่วัฒน์  เยี่ยม ขอบพระคุณมากครับ  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:49:23 PM »

คือผมเพิ่งได้ทดลองใช้โปรแกรมนี้วันนี้ แล้วมันเซฟไม่ได้ครับ ประมาณว่าเป็น Free version ลองเซฟแล้วก็ไม่มี JPEG ด้วย มีแต่ .HRD ซึ่งเซฟแล้วก็ใช้เปิดกับโปรแกรมอื่นไม่ได้เลย นอกจากโปรแกรมนี้ของมันเองอ่ะครับ ขนาด Adobe Photoshop ยังเปิดไม่ได้เลยครับ

Smiley ได้สิจ๊ะ...น้องจ๋า

กด Tone Mapping ก่อน ตามด้วย Process แค่นี้เอง.....

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:08:08 PM »

Smiley ได้สิจ๊ะ...น้องจ๋า

กด Tone Mapping ก่อน ตามด้วย Process แค่นี้เอง.....
ได้แล้วครับ แฮ่ๆ กำลังมึนๆงงๆ แต่ตอนนี้พอใช้ได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับพี่วัฒน์ ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์