เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 20, 2024, 05:03:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Conversation  (อ่าน 48286 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #270 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:14:17 PM »

เพลงนี้เป็นตัวอย่างดีให้เห็นว่า  ภาษาพูดไม่เหมือนที่นั่งเรียนจากห้องเรียน  เป็น American English 
ใครกได้ลองแปลดูนะครับ  แปลไปด้วยฟังเพลงไปด้วย  เป็นเพลงที่มีความหมายดีครับ  เพื่อนกินหาง่าย  เพื่อนจริงหายากครับ
http://www.youtube.com/watch?v=6EL7SY061sQ
NU1-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #271 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 12:50:42 PM »

เพลงนี้เป็นตัวอย่างดีให้เห็นว่า  ภาษาพูดไม่เหมือนที่นั่งเรียนจากห้องเรียน  เป็น American English 
ใครกได้ลองแปลดูนะครับ  แปลไปด้วยฟังเพลงไปด้วย  เป็นเพลงที่มีความหมายดีครับ  เพื่อนกินหาง่าย  เพื่อนจริงหายากครับ
http://www.youtube.com/watch?v=6EL7SY061sQ
ไหว้
ที่ช่วยเเนะนำคะ ว่างๆจะลองฟังดูนะคะ

Happy Birth day ล่วงหน้านะ 19 ธันวาคม 2553
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #272 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 12:52:23 PM »

เป็นไงบ้าง  หนูหนึ่ง ฝันเป็นภาษาอังกฤษรึยัง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #273 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 12:53:26 PM »

ช่วงนี้ก็ขอ.....งดการบ้านก่อนนะคะ Grin Grin
งานเข้าอ่ะคะ.....ใกล้ปิดงบประมาณ ต้องประเมินไตรมาสสุดท้าย
เเจ้งข่าวให้ทราบคะ
ขอบคุณคะ ไหว้

รับทราบครับผม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #274 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 12:55:09 PM »

เป็นไงบ้าง  หนูหนึ่ง ฝันเป็นภาษาอังกฤษรึยัง
ยังเลยพี่ซับ กำลังฝึกฝนไปเรื่อยๆ
ตอนนี้หัดโม้คุย msn กับชาวมาเลเซียด้วย
แรกๆเขาก็เข้าใจนะไปๆมาๆ สื่อกันงง
ตรงเรื่องวันหยุดของเราอ่ะจ้า
ถ้าทางเขาจะมีกะตังค์ จะซื้อตั๋วให้เราบินไปมาเล
น่ากลัวเนอะ
แต่คุยกันขำๆ บอกเขาไปแว้วว่าต้องการฝึกภาษาน่ะคะ Grin

Happy Birth day ล่วงหน้านะ 19 ธันวาคม 2553
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #275 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 12:58:18 PM »

ขอตัวไปประชุมโครงการบริการวิชาการแก่ชุมชนก่อนนะพี่ซับ บายๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #276 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 05:08:49 PM »

ดึงมารอหนูหนึ่ง  พรุ่งนี้ น่าจะว่าง.... Grin Grin

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #277 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 05:52:09 PM »

ดึงมารอหนูหนึ่ง  พรุ่งนี้ น่าจะว่าง.... Grin Grin
ขอบคุณพี่ซับคะ

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #278 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 09:32:44 AM »

เข้ามาเยี่ยมน้องหนึ่ง
ช่วงนี้ สงสัยงานจะหนักจริงๆ
คิดถึงนะ หลงรัก

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #279 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 04:32:23 PM »

คิดถึงเช่นกันคะ.....ไปสัมมนาบางแสนมาอ่ะคะ 3 วัน พึ่งกลับวันนี้เองถึงก็เย็นแหละ
เสียดายมากเลยไม่ได้เล่นน้ำทะเลเลยพี่ดาว...สุดยอดของงานอยู่แต่ในห้องประชุมเป็นมือพิมพ์ด้วย ตานี่แชะเลยพี่ดาว ไปทำแผน ACTION PLAN สุดยอดของงานเลยคะเลิกทีเกือบเที่ยงคืน555

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #280 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 04:36:26 PM »

คิดถึงเช่นกันคะ.....ไปสัมมนาบางแสนมาอ่ะคะ 3 วัน พึ่งกลับวันนี้เองถึงก็เย็นแหละ
เสียดายมากเลยไม่ได้เล่นน้ำทะเลเลยพี่ดาว...สุดยอดของงานอยู่แต่ในห้องประชุมเป็นมือพิมพ์ด้วย ตานี่แชะเลยพี่ดาว ไปทำแผน ACTION PLAN สุดยอดของงานเลยคะเลิกทีเกือบเที่ยงคืน555
พี่ดาวคงกำลังวุ่นการเรียน.....ช่วงนี้อาจารย์คงเเจกงานพี่ดาวเพี๊ยบเลย......นะเนี๊ยะ...ยังไงน้องคนนี้ก็เอาใจช่วยนะคะ... Grin Grin
ยังไงถ้าว่างพี่ดาวก็มาเยี่ยมเยียนใหม่นะคะ หลงรัก หลงรัก คิดถึงเสมอคะ

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #281 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:20:37 PM »

hi every body , How are u?  i'm busy  so  i 'm not play internt. I say  hi  everybody Grin

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #282 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 06:09:25 AM »

พี่ดาวคงกำลังวุ่นการเรียน.....ช่วงนี้อาจารย์คงเเจกงานพี่ดาวเพี๊ยบเลย......นะเนี๊ยะ...ยังไงน้องคนนี้ก็เอาใจช่วยนะคะ... Grin Grin
ยังไงถ้าว่างพี่ดาวก็มาเยี่ยมเยียนใหม่นะคะ หลงรัก หลงรัก คิดถึงเสมอคะ

ขอบคุณที่คิดถึงค่ะ
เรียนเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ แต่วุ่ยวายๆ จริงๆ 1 วิชา ต้องเรียนจบภายใน 6 อาทิตย์ อาจารย์ 2 ท่าน
จัดโปรแกรม  ให้ทำงานการบ้านทุกท้ายบท  แถมด้วยงานกลุ่ม  งานแปล  ไหนจะสอบย่อย สอบใหญ่ 
ทำให้หายบ้าเรื่องส่วนตัวไปเยอะค่ะ

คิดถึงเหมือนกันจ้า.

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #283 เมื่อ: กันยายน 07, 2008, 11:40:01 PM »

ขอบคุณที่คิดถึงค่ะ
เรียนเฉพาะเสาร์-อาทิตย์ แต่วุ่ยวายๆ จริงๆ 1 วิชา ต้องเรียนจบภายใน 6 อาทิตย์ อาจารย์ 2 ท่าน
จัดโปรแกรม  ให้ทำงานการบ้านทุกท้ายบท  แถมด้วยงานกลุ่ม  งานแปล  ไหนจะสอบย่อย สอบใหญ่ 
ทำให้หายบ้าเรื่องส่วนตัวไปเยอะค่ะ

คิดถึงเหมือนกันจ้า.

วุ่นวาย....เหนื่อยหน่อยแต่เดี๋ยวสักพักก็ชิน แว้วก็ ok.... เนอะพี่ดาว
เดี๋ยวแป๊ปๆ....ก็จบ.... ไวเหมือนโกหกเลยคะ .... Grin Grin

Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #284 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 12:56:58 AM »

Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22
  พิมพ์