เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 04:53:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 473708 ครั้ง)
beary
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 05:56:57 PM »

แอะนักศึกษาหยังกระโปรงยาวแท้ Shocked
ข่อยไห้เบิ่งบัณฑิต  บ่แม่นไห้เบิ่งสาวกระโปรงเหี้ยนเด้อ....................แต่ว่าของจริงเหี้ยนกั่วนี่ คิก คิก คิก คิก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #181 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 11:02:53 PM »

นึดขึ้นได้ เป็นเรื่องที่อาจารย์ เล่าให้ฟัง หลังจากที่อาจารย์กลับจากญี่ปุ่นค่ะ

"ที่ญี่ปุ่นมีการวิจัยเกี่ยวกับกาแฟอยู่หลายชื้น หลายแง่มุม หนึ่งในนั้นเป็นเรื่องเกี่ยวกับการบิรโภคกาแฟกับพฤติกรรมของมนุษย์อย่างหนึ่ง
นั่นคือ พฤติกรรมทางเพศ
ผลงายวิจัยออกมาว่า พฤติกรรมการดื่มกาแฟนั้นบ่งบอกถึงพฤติกรรมทางเพศ คือ เวลาในการดื่มกาแฟ สามารถบ่งบอกถึงเวลาการมี พสพ. ด้วยค่ะ  Grin
หมายความว่า ชอบดื่มกาแฟในเวลาไหน ก็แสดงว่าชอบมี พสพ. ในเวลานั้น
ปล. อย่าคิดมากนะคะ  เป็นเรื่องเล่า ฮา ๆ น่ะค่ะ   Grin
อ้าว...ยุ่งละซิคราวนี้  ผมเองปกติดื่มวันละ 2-3 แก้ว  ไม่เลือกยี่ห้อ  ไม่เลือกเวลา  ไม่เลือกสถานที่  และที่สำคัญแก้วใหญ่แก้วเล็ก  แก้วใหม่แก้วเก่า  ได้หมด  ไม่เลือก ซะด้วย  สีก็ไม่เกี่ยว  ขอให้รสชาดประทับใจเป็นใช้ได้
ขุดของเกาขึ่นมาหากิ๋น
เอ้าแมนไผมักแนวใดกะเว่าสู่กันฟังแนเด้อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
        นู๋แบร์เดะ  มักกาแฟแนวใด๋

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
beary
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #182 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 11:30:49 PM »

หนูแพ้กาแฟค่ะ  นี่คือความจริงบ่ได้เว่าเล่น  กินแล่วเป็นไข่  เห็นผลภายใน  1  ชม.
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #183 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 11:39:17 PM »

หนูแพ้กาแฟค่ะ  นี่คือความจริงบ่ได้เว่าเล่น  กินแล่วเป็นไข่  เห็นผลภายใน  1  ชม.
แสดงว่าใจสั่นอาจมีความดันร่วมด้วย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #184 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 12:19:52 AM »

ได้เวลา  กิ๋นกาแฟ(จากเรื่อง กาแฟกับเพศสัมพันธ์))  เออะ...บ่แมน
ได้เวลานอนนอนกอนเด้อคับ
ราตรีสวัสดิ์โชคดีทุกท่า  เออะ...พิมพ์ผิด
โชคดีทุกท่าน ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #185 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 12:57:53 AM »

ชนชั้นกลางก็คือคนที่รู้ประสากระสากลิ่นความวินาศสันตโรที่นโยบายเปิดเสรีทุนนิยมและ นโยบายประชานิยมมันจะนำพามา รู้สึกถึงความไม่ชอบมาพากลที่ผู้คนต่างเห็นดีเห็นงามไปกับการใช้เงินอนาคต ผ่อนรถ-ผ่อนบ้าน ก็ไม่รู้จะเก็บออมไปทำไมเจ็บป่วยก็มีสามสิบบาทลูกจะเรียนก็มีกองทุนกู้ยืม

ตาสีตาสาก็คือพวกที่มีความคิดอ่านดั่งพวกมดพวกแมงไม่สนใจการบ้านการเมือง ความคิดอ่านเลือกตั้งก็ให้อันธพาลประจำหมู่บ้านห้าคนสิบคนเป็นผู้คิดอ่านแทน  เลือกตั้งทุกอย่างผู้ใหญ่บ้านกำนันเขียนใส่มือให้มันไปกา
   และก็ไม่มีใครเถียงดอกว่าเป็นคนส่วนมากของประเทศ  ที่เขาเถียงคือเขาจะขอรักษารัฐธรรมนูญปี50 ที่เน้นการตรวจสอบลงโทษ ถ้ามันจะพาประเทศลงเหวก็ขอให้มันทำไปเถอะ แต่อย่าหวังว่าจะหยิบเงินค่าเปอร์เซ็นต์ค่าฮั้วก่อสร้างเข้ากระเป๋าแม้แต่สักเฟื้องสลึง ดูไอ้วัฒนา แซ่เบ๊เป็นตัวอย่าง ขอให้ดินเขมรเหม็นๆกลบหน้ามันวันนี้วันพรุ่งด้วยเทอญ...สาธุ

ปล. มองไม่เห็นว่าชนชั้นกลางที่ทำธุรกิจส่วนตัว-รับจ้างทั่วไปจะได้ประโยชน์อันใดจากการล้มรัฐบาล หรือมีรัฐบาลประชาธิปปัตย์มาบริหาร
...ที่จริงชนชั้นกลางนั่งกระดิก ไอโฟน เล่นหุ้น จิบสตาร์บั๊ก โหนกระแสระบอบเหลี่ยมไปก็สบายใจเฉิบแล้วครับ อยากขายชาติก็ขายไป ให้หัวแดงหัวดำมาเช่าที่ดิน 99 ปี ดีจะตายไป เมื่อก่อนเงินไทยปั่นราคาได้ขนาดนี้ ตอนนี้เงินนอกมาปั่นจะได้ขนาดไหน โอ้ว เก็บค่าเช่าก็สบายซื้อ เอไอเอส ใช้ได้อีก รพ.รัฐฯ เจ๊ง ก็ช่างมันเราไปเอกชนก็ได้ ใครจะนอกระบบในระบบยังไง เดี๋ยวส่งลูกเรียนินเตอร์ซะเลย คนใช้ก็หาง่าย ไม่มีนาให้ทำแล้ว เฮ่อ เฮ่อ

พึ่งจะได้อ่านโดยละเอียด  ตรงที่ผมเน้นสีแดง  ฟังดูไม่ค่อยดีเลยครับ
ถ้อยคำที่ใช้เกรงว่าจะสะท้อนถึงตัวตน  ของตัวท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
ป.ล.ผมเอง  ลูกตาสี  ตาสา  ร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับ เพียงแต่มีโอกาสได้รับการศึกษา
ถึงแม้จะเป็นโรงเรียนบ้านนอกแดนกันดาร  และระดับอุดมศึกษาจากสถาบันโนเนมและบังเอิญเป็นสถาบันเดียวกันกับคุณ Hang
และตอนสอบบรรจุเข้ารับราชการมีผู้เข้าสอบที่จบจากสถาบันที่มีชื่อเสียงมาก ๆ เข้าสอบด้วย  ผมเป็นผู้สอบได้ที่ ๑ ครับ  จากผู้เข้าสอบทั่วประเทศ
และเคยมีรุ่นพี่สอบได้ที่ ๑ มาแล้วเช่นกัน  กราบขออภัยด้วยครับที่ต้องคุยโว  เพียงอยากให้มองคุณค่าของความเป็นมนุษย์เท่าเทียมกันเท่านั้น
จะ สูง ต่ำ ดำ ขาว ยาก ดี มี จน ยังไง  ยกมือหรือกาบัตร  ก็นับเป็น ๑ เสียงเหมือนกันครับ
ไม่เหมาะสมอย่างไร  ขออภัยด้วยครับ

จากกะทู่ Re: เมื่อคืนป๋าเหนาะปิดประตูสันติวิธีเสียแล้ว ระฆังยกหนึ่งเริ่มแล้ว
จังใด๋เขาคือจังดูถูกคน(บ้านเฮา)  คักแท่
บ่ได่ตอต้านพันธมิตรเด้อ บ่เกี่ยวกัน
แตบ่มัก ทีผมเน่นสีแดงแหมะ

beary
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:36:11 AM »

แสดงว่าใจสั่นอาจมีความดันร่วมด้วย
น้ำเต้าฮู้กะแพ้ตั้วค่ะ  กินแล่วฮาก
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #187 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 09:39:45 AM »

น้ำเต้าฮู้กะแพ้ตั้วค่ะ  กินแล่วฮาก
อันเป็นเต้าบ่แพ้จักเทีย   เต้าบ่ฮู้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #188 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 10:51:37 AM »

จากกะทู่ Re: เมื่อคืนป๋าเหนาะปิดประตูสันติวิธีเสียแล้ว ระฆังยกหนึ่งเริ่มแล้ว
จังใด๋เขาคือจังดูถูกคน(บ้านเฮา)  คักแท่
บ่ได่ตอต้านพันธมิตรเด้อ บ่เกี่ยวกัน

ถ่าไผคิดแสดงความคิดบ่ไปทางเขา เขากะด่ากะดูถูกเบิ้ดนั่นหละ ว่าแต่ทางเจ้าของดีเจ้าของเก่ง นี่หละแนวข่อยขี่เดียด

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #189 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:41:56 PM »

ชนชั้นกลางก็คือคนที่รู้ประสากระสากลิ่นความวินาศสันตโรที่นโยบายเปิดเสรีทุนนิยมและ นโยบายประชานิยมมันจะนำพามา รู้สึกถึงความไม่ชอบมาพากลที่ผู้คนต่างเห็นดีเห็นงามไปกับการใช้เงินอนาคต ผ่อนรถ-ผ่อนบ้าน ก็ไม่รู้จะเก็บออมไปทำไมเจ็บป่วยก็มีสามสิบบาทลูกจะเรียนก็มีกองทุนกู้ยืม

ตาสีตาสาก็คือพวกที่มีความคิดอ่านดั่งพวกมดพวกแมงไม่สนใจการบ้านการเมือง ความคิดอ่านเลือกตั้งก็ให้อันธพาลประจำหมู่บ้านห้าคนสิบคนเป็นผู้คิดอ่านแทน  เลือกตั้งทุกอย่างผู้ใหญ่บ้านกำนันเขียนใส่มือให้มันไปกา
   และก็ไม่มีใครเถียงดอกว่าเป็นคนส่วนมากของประเทศ  ที่เขาเถียงคือเขาจะขอรักษารัฐธรรมนูญปี50 ที่เน้นการตรวจสอบลงโทษ ถ้ามันจะพาประเทศลงเหวก็ขอให้มันทำไปเถอะ แต่อย่าหวังว่าจะหยิบเงินค่าเปอร์เซ็นต์ค่าฮั้วก่อสร้างเข้ากระเป๋าแม้แต่สักเฟื้องสลึง ดูไอ้วัฒนา แซ่เบ๊เป็นตัวอย่าง ขอให้ดินเขมรเหม็นๆกลบหน้ามันวันนี้วันพรุ่งด้วยเทอญ...สาธุ

ปล. มองไม่เห็นว่าชนชั้นกลางที่ทำธุรกิจส่วนตัว-รับจ้างทั่วไปจะได้ประโยชน์อันใดจากการล้มรัฐบาล หรือมีรัฐบาลประชาธิปปัตย์มาบริหาร
...ที่จริงชนชั้นกลางนั่งกระดิก ไอโฟน เล่นหุ้น จิบสตาร์บั๊ก โหนกระแสระบอบเหลี่ยมไปก็สบายใจเฉิบแล้วครับ อยากขายชาติก็ขายไป ให้หัวแดงหัวดำมาเช่าที่ดิน 99 ปี ดีจะตายไป เมื่อก่อนเงินไทยปั่นราคาได้ขนาดนี้ ตอนนี้เงินนอกมาปั่นจะได้ขนาดไหน โอ้ว เก็บค่าเช่าก็สบายซื้อ เอไอเอส ใช้ได้อีก รพ.รัฐฯ เจ๊ง ก็ช่างมันเราไปเอกชนก็ได้ ใครจะนอกระบบในระบบยังไง เดี๋ยวส่งลูกเรียนินเตอร์ซะเลย คนใช้ก็หาง่าย ไม่มีนาให้ทำแล้ว เฮ่อ เฮ่อ

พึ่งจะได้อ่านโดยละเอียด  ตรงที่ผมเน้นสีแดง  ฟังดูไม่ค่อยดีเลยครับ
ถ้อยคำที่ใช้เกรงว่าจะสะท้อนถึงตัวตน  ของตัวท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
ป.ล.ผมเอง  ลูกตาสี  ตาสา  ร้อยเปอร์เซ็นต์ ครับ เพียงแต่มีโอกาสได้รับการศึกษา
ถึงแม้จะเป็นโรงเรียนบ้านนอกแดนกันดาร  และระดับอุดมศึกษาจากสถาบันโนเนมและบังเอิญเป็นสถาบันเดียวกันกับคุณ Hang
และตอนสอบบรรจุเข้ารับราชการมีผู้เข้าสอบที่จบจากสถาบันที่มีชื่อเสียงมาก ๆ เข้าสอบด้วย  ผมเป็นผู้สอบได้ที่ ๑ ครับ  จากผู้เข้าสอบทั่วประเทศ
และเคยมีรุ่นพี่สอบได้ที่ ๑ มาแล้วเช่นกัน  กราบขออภัยด้วยครับที่ต้องคุยโว  เพียงอยากให้มองคุณค่าของความเป็นมนุษย์เท่าเทียมกันเท่านั้น
จะ สูง ต่ำ ดำ ขาว ยาก ดี มี จน ยังไง  ยกมือหรือกาบัตร  ก็นับเป็น ๑ เสียงเหมือนกันครับ
ไม่เหมาะสมอย่างไร  ขออภัยด้วยครับ

อ้าว คิดเป็นเรื่องเฉพาะอีสานไปซะอีก เชิญตามสบายเลยครับพี่

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #190 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:48:32 PM »

อันเป็นเต้าบ่แพ้จักเทีย   เต้าบ่ฮู้

ผมกะบ่แพ้คือกัน...อันเป็นเต้า.... Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

« ตอบ #191 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:48:58 PM »

บางกระทู้ก็อ่านแล้วก็ผ่านๆไป    108ความคิดอย่าคิดมาก   ญาติผมเดินเข้าบ้านก็ทักษิณสู้ๆ  คนในบ้านก็ทักษิณติดคุกพะนะ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #192 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 01:51:43 PM »

ขอบคุณครับ คุณ lek

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #193 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 02:18:41 PM »

บางกระทู้ก็อ่านแล้วก็ผ่านๆไป    108ความคิดอย่าคิดมาก   ญาติผมเดินเข้าบ้านก็ทักษิณสู้ๆ  คนในบ้านก็ทักษิณติดคุกพะนะ
อย่าหว่าแต่ไผอื่นเลยท่าน
โตผมเอง กาพรรค ปชป. ต่อต้านทักษิณ
เมียข้อยล่ะ พลังประชาชนจ๋า
เถียงกันซุมื้อ กะคล้ายๆ ผัวหว่า 5+5= 10
เมียหว่า 6+4= 10
ผมบ่มักแต่การปฏิบัตินี่ล่ะ
เทื่อหน่า คั่น ปชป.ได้เป็นนายน สนธิ บ่มัก สิบ่ไล่เขาอีกตี๊
มันบ่มีกติกา มันสิวุ่นจนชาติพังดี๊ล่ะครับ
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #194 เมื่อ: กันยายน 02, 2008, 04:51:35 PM »

ข่อยมักการปฎิวัติเด้อครูแหง   ตั้งแต่น้อยเท่าใหญ่ บ่ว่าสิเป็นยุคเผด็จการหรือประชาธิปไตย ข่อยกะมีสิทธิเสรีภาพซำเก่าบ่แตกต่าง 

ตอนนี่แต่ละกลุ่มมันเป็นพวกเผด็จการกันเบิ้ดนั่นหละ สิเอาแต่ตามใจเจ้าของ   หึย......เป็นตาซัง เอี๊ยะ .....ขี่เดียจ 

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 297
  พิมพ์