เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:19:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 474535 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #2640 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:40:42 AM »

โรคระบาดอันดับ 1 ของผู้หญิง

"โรคงอน" เป็นโรคระบาดที่ร้ายแรง
ติดต่ออย่างรวดเร็วขยายตัวเป็นวงกว้างในแนวราบ
ยังไม่พบวัคซีนหรือยารักษา
ผู้ป่วยมีอาการ “หน้างอ”

และบางรายที่อาการหนักจะมีอาการหน้าดำ
แทรกซ้อนด้วย หูแข็ง
ฟังอะไร ขัดหูขัดใจไปหมด
ตาขวาง น้ำลายไหลเล็กน้อยพองาม
ยังไม่พบหลักฐานที่แน่นอน ว่าผู้ใดนำเชื้อมาปล่อย
โรคนี้ส่งผลให้อุณหภูมิร่างกายสูง มือไม้สั่น
ผู้ป่วยที่อาการหนักอาจถึงขั้นชักดิ้นชักงอ

การปฐมพยาบาลเบื้องต้น
ควรสังเกตอาการผู้ป่วย ว่างอนอยู่ในระดับไหน
ถ้างอนน้อยๆ ให้รีบง้อ
ผู้พบเห็นทั่วไปควรเอาใจใส่ต่อผู้ที่ติดเชื้อในระยะเริ่มแรก
จะทำให้อาการไม่ลุกลาม และสามารถรักษาหายได้

สำหรับผู้ป่วยที่อาการหนัก
ผู้ง้อ ควรได้รับการฝึกสอนและเป็นผู้ชำนาญการง้อเป็นพิเศษ
เพราะผู้ป่วยจิตใจอ่อนแอ เปราะบางแตกหักง่าย
ต้องการความเอาใจใส่

หลังได้รับการรักษาผู้ป่วยที่หายแล้ว
ยังสามารถอาการกำเริบได้ทุกเวลา
ผู้ใกล้ชิดต้องให้ความรักและความเข้าใจ
หากความรักและความเข้าใจลดน้อยลงเมื่อไหร่ อาการงอนจะกำเริบ

***หมายเหตุ ***
พบมากในกลุ่มคนที่มีความสวย และความน่ารัก สำหรับผู้ไม่สวยและไม่น่ารัก จะเรียกอาการเดียวกันนี้ว่า น่าเบื่อ น่ารำคาญ จะปล่อยไปตามยถากรรม ไม่มีการปฐมพยาบาลใดๆ ทั้งสิ้น
จนกว่าอาการจะหายหรือตายไปเอง..

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #2641 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 10:52:10 AM »

เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊ากนับถือคับ อ. ไหว้

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2642 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 11:40:54 AM »

โรคระบาดอันดับ 1 ของผู้หญิง

"โรคงอน" เป็นโรคระบาดที่ร้ายแรง
ติดต่ออย่างรวดเร็วขยายตัวเป็นวงกว้างในแนวราบ
ยังไม่พบวัคซีนหรือยารักษา
ผู้ป่วยมีอาการ “หน้างอ”

และบางรายที่อาการหนักจะมีอาการหน้าดำ
แทรกซ้อนด้วย หูแข็ง
ฟังอะไร ขัดหูขัดใจไปหมด
ตาขวาง น้ำลายไหลเล็กน้อยพองาม
ยังไม่พบหลักฐานที่แน่นอน ว่าผู้ใดนำเชื้อมาปล่อย
โรคนี้ส่งผลให้อุณหภูมิร่างกายสูง มือไม้สั่น
ผู้ป่วยที่อาการหนักอาจถึงขั้นชักดิ้นชักงอ

การปฐมพยาบาลเบื้องต้น
ควรสังเกตอาการผู้ป่วย ว่างอนอยู่ในระดับไหน
ถ้างอนน้อยๆ ให้รีบง้อ
ผู้พบเห็นทั่วไปควรเอาใจใส่ต่อผู้ที่ติดเชื้อในระยะเริ่มแรก
จะทำให้อาการไม่ลุกลาม และสามารถรักษาหายได้

สำหรับผู้ป่วยที่อาการหนัก
ผู้ง้อ ควรได้รับการฝึกสอนและเป็นผู้ชำนาญการง้อเป็นพิเศษ
เพราะผู้ป่วยจิตใจอ่อนแอ เปราะบางแตกหักง่าย
ต้องการความเอาใจใส่

หลังได้รับการรักษาผู้ป่วยที่หายแล้ว
ยังสามารถอาการกำเริบได้ทุกเวลา
ผู้ใกล้ชิดต้องให้ความรักและความเข้าใจ
หากความรักและความเข้าใจลดน้อยลงเมื่อไหร่ อาการงอนจะกำเริบ

***หมายเหตุ ***
พบมากในกลุ่มคนที่มีความสวย และความน่ารัก สำหรับผู้ไม่สวยและไม่น่ารัก จะเรียกอาการเดียวกันนี้ว่า น่าเบื่อ น่ารำคาญ จะปล่อยไปตามยถากรรม ไม่มีการปฐมพยาบาลใดๆ ทั้งสิ้น
จนกว่าอาการจะหายหรือตายไปเอง..

เว่าถืกใจคักครับ  ให่แต้มนึงครับ

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #2643 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 11:49:24 AM »

เมียผมกะเป็นโรคนี่หล่ะอ.อัน ก่อนนอนเลยต้องสีดยาให้ทุกมื้อ เพื่อสร้างแอนตี้บอดี้

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2644 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:05:01 PM »

เมียผมกะเป็นโรคนี่หล่ะอ.อัน ก่อนนอนเลยต้องสีดยาให้ทุกมื้อ เพื่อสร้างแอนตี้บอดี้
ผูสาวผมกะเป็นครับพี่   แต่เขาบ่ให่ผมสีดยา อาการมันเลยบ่เซาจักเทีย  สิเฮ็ดจังได๋นอ  จังสิได่สีดยาครับ

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #2645 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 12:09:30 PM »

โฮ....บ่สีดบ่แล้วเด้ครับ ต้องสีดเด้อ คันสีดแล้วอาการสิดีขึ้น ยามมื้อเซ้า เลาสิลุกขึ้นมานั่งเว้าเล่นกับไก่ อยู่ใต้ล่างเฮือนเลยแล่ว

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #2646 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:18:56 PM »

ผูสาวผมกะเป็นครับพี่   แต่เขาบ่ให่ผมสีดยา อาการมันเลยบ่เซาจักเทีย  สิเฮ็ดจังได๋นอ  จังสิได่สีด
ผูสาวผมกะเป็นครับพี่   แต่เขาบ่ให่ผมสีดยา อาการมันเลยบ่เซาจักเทีย  สิเฮ็ดจังได๋นอ  จังสิได่สีดยาครับ
ขั่นเป็นแนวนี่ต้องลักสีดเอาคับ ให่เพินนอนหลับซะก่อน หย่าให่เพินฮู่โต

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #2647 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:22:56 PM »

ลักสีดยาเพิ่น ถ่าเพิ่นติดยา สิยากลำบาดเด้อ   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #2648 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:24:27 PM »

เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊ากนับถือคับ อ. ไหว้
เว่าถืกใจคักครับ  ให่แต้มนึงครับ
มีผู้สาวส่งเมล์มาให่ กะเลยเอามาให่อ่าน

น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #2649 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:25:53 PM »

บ่ให่เพินติดดอกคับ อ. สิให่เพินจ่ายสด บ่หยากเป็นหนี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #2650 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:30:35 PM »

บ่ให่เพินติดดอกคับ อ. สิให่เพินจ่ายสด บ่หยากเป็นหนี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ไหว้

แต่ว่าคนสีดยาต้องจ่ายเงินสดแน่ๆเลยพ้อมกับสร้อยทองแหวนเพชร

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2651 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:00:18 PM »

บ่ต้องสีด สำนี้บ่ต้องสีดยา เป็นคักกั่วนี่กะเซาดอกเว้ย
 ให้อมยาแท่ง หมอบ้านผมชำนาญด้านนี่โดยสะเพาะ  อิอิ
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #2652 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:06:58 PM »

อมเลยสั่นเบาะ สงสัยสิเป็นยาฮากไม้เนาะ เอาไปต้มบ่ได้เบาะ

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2653 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:22:13 PM »

อมเลยสั่นเบาะ สงสัยสิเป็นยาฮากไม้เนาะ เอาไปต้มบ่ได้เบาะ
หวายๆๆ  อย่าต้มเด้อ มันสิอ่อนเด้ กัดกะบ่ได้ ดูดได้อยู่  อิอิ
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #2654 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:34:05 PM »

มันแม่นยาอีหลีติครับ บ่แม่นไอติมตินี่ ฮือแม่นยา "เอ็นอ่อนคารูหลับ "นั่น

หน้า: 1 ... 174 175 176 [177] 178 179 180 ... 297
  พิมพ์