เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:25:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 475364 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #2925 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 04:10:06 PM »

ส่ง PM ให่แล้วเด้อเบอร์โทร.นั่นน่ะ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2926 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 07:52:59 AM »

กดหม้อ...นิ่ง(นิ่ง ๆ )
ว ๒ ว ๘  ว๖๑
ขอก คุง คัก ไหว้

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #2927 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:35:12 AM »

เอ๊....อ.หมู..เข้ามาทักทายตอนเซ้าทุกเซ้าเลยระยะนี้...อารมณ์ดีแท้น๊อ....

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2928 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:49:16 AM »

อู้งานหลวงคับ
แตวา  ซ้อมดนตีเด็กน้อยคำซุมื้อ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #2929 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 09:55:53 AM »

อ่านเรื่องแม่ของ อ.หมูแล้ว...ประทับใจทั้งโต อ.หมูเอง...ประทับใจแม่ อ.หมูนำครับ...คนบ้านเฮามันต้องต่อสู้กันขนาดนี้มันถึงได้ปานนี้...พวกเฮาลูกอีสานเลยมีแนวเว้าให้ผู้อื่นฟังได้ครับ...

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2930 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:15:29 AM »

ควมทุกข์ควมยากนี่แหล่ว
เฮ็ดให่สู้  คันแมนเกิดมาซำบายผมอาจซิบ่เป็นจังซี่กะได้
        ก๋งผมได้กับยายทีเป็นคนไทย(คนจีนแตกี้ บ่มักเอากับคนไทย)
แม่ผมเกิดมาเพินกะผิดหวังอีก  คนจีนมักลูกซาย  โดยเฉพาะลูกคนหัวปี
เพินกะเลยเลิกกัน  ตางคนตางไปมีใหม่  แม่ผมกะเลยเป็นลูกคนเดียว ยูกับทวด
เพินแตงงานกับเฒ่าพอ(ลาว ๑๐๐ เปอร์เซ็นต์  ผมฮู้จักควมเป็นลาว  มากกัวควมเป็นจีน)
ลาวกะมาตายอีก  กะเลยทุกข์ยากคัก  แตกะยังดี  ขาดพ่อเหมือนถ่อหัก  ขาดแม่เหมือนแพแตก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #2931 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:36:49 AM »

แม่นครับ..ความทุกข์ความยากทำให้คนสู้...เด็กน้อยซู่มื้อนี่เกิดมาสบาย..ภาวะการต่อสู้เพื่อเอาตัวรอดกะเลยบ่หลาย..เฮ็ดกะได้กิน..บ่เฮ็ดกะมีกิน..เพราะพ่อแม่ได้หลุดพ้นจากภาวะทุกข์ยากมาแล้ว...คนจีนสมัยก่อนเพิ่นบ่มักลูกสาว..สะใภ้คนลาวเพิ่นกะบ่มัก..คนจีนเอิ้นคนลาวคนอีสานว่า "เหลาเกี้ย"...(คล้ายคนภาคกลางเรียกว่า..เสี่ยว..)เป็นเชิงดูแคลนว่า..ขี้คร้าน..เฮ็ดเวียกบ่เก่งครับ...

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2932 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 12:32:54 PM »

ว่ากันไป ฮิๆๆ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #2933 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:46:03 PM »

กะเลยเป็น จปล. ขำก๊าก ขำก๊าก

BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2934 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 01:52:38 PM »

เมื่อยแท้นอมื่อนี่แหม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2935 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:08:55 PM »

คึดฮอดแม่กะพากันไปยามเลาแหน่เด้อ  ผมคือสิบ่ไปดอก  ไปแล้วกลับคืนมาบ่ได่ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2936 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:19:35 PM »

คึดฮอดแม่กะพากันไปยามเลาแหน่เด้อ  ผมคือสิบ่ไปดอก  ไปแล้วกลับคืนมาบ่ได่ คิก คิก
มาเว่าให่เส่าอีกละ

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #2937 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:23:45 PM »

มาเว่าให่เส่าอีกละ
   จั่งแหม่นเป็นคนอารมณ์อ่อนไหวเนาะ  คันแหม่นเป็นผู่สาวเส็ดผมแท่แนวนี่  ตั๋วเฮ็ดเมียเบิ๊ด

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2938 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 02:48:54 PM »

ไปไหว้ธาตุแม่กับพ่อมาวานนี้ครับ ยามเผิ่นอยู่กะบ่ค่อยได้ไป ยากนำหอยจีบจี้
บาดห่าตายไปแล้ววันพ่อวันแม่กะได้แต่กราบดูกเอา  อวชาตบุตรคักผมนี่  เต๋ดากมันให้จักบาดแหน่นาใหญ่
BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #2939 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 03:04:32 PM »

ไปไหว้ธาตุแม่กับพ่อมาวานนี้ครับ ยามเผิ่นอยู่กะบ่ค่อยได้ไป ยากนำหอยจีบจี้
บาดห่าตายไปแล้ววันพ่อวันแม่กะได้แต่กราบดูกเอา  อวชาตบุตรคักผมนี่  เต๋ดากมันให้จักบาดแหน่นาใหญ่
พอปานกันละครับ  ผมกะอวซาตบุตรคือกัน    มื่อวานผมไปถวายสังฆทานมาครับ  ยางขึ่นคันได 1049 ขั่น  เมียนเกียบตาย

หน้า: 1 ... 193 194 195 [196] 197 198 199 ... 297
  พิมพ์