เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 06:15:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 252 253 254 [255] 256 257 258 ... 297
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่า...เช้านี้/เล่าเรื่อง...จากภาพ  (อ่าน 474132 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #3810 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 09:44:46 PM »

อั่นนี้หลวงปู่บ้านผมเด้อคับ

เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำชี หลวงปู่มา ญาณวโร
http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=8922

... เป็นหลวงปู่ ที่ครอบครัวผมนับถือกันทั้งบ้านคับ ... ท่านมีมุทิตาจิต มีเมตตาธรรมสูงมาก ..................... เมื่อครั้งผมเรียนจบใหม่ ๆ ... ท่านจะให้ผมไปช่วยเป็นครูสอนอยุ่โรงเรียนที่ท่านสร้างขึ้น ... แต่ตอนนั้นผมได้งานทำที่ บ.เอกชนแล้ว ... ก็เลยได้ปฏิเสธท่านไป ...  ไหว้ ไหว้ ไหว้

... ปัจจุบัน ... ท่านได้มรณะภาพไปแล้วครับ ... วัตถุมงคล ... ที่ท่านได้สร้างขึ้นมาทุกรุ่น ... ลูกศิษย์แสวงหาเก็บกันไว้เยอะ ... ไม่เคยมีเหลือ ... แต่ไม่ใช่พุทธพาณิชย์ นะครับ ... เพราะในตลาดไม่ค่อยเป็นราคา ... แต่หายากแล้วครับ ...  ไหว้ ไหว้ ไหว้ 

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3811 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 10:55:04 AM »

กลับเมือบ้าน บุรีรัมย์
บ่ มีฮอดเวลาไปหาเถ่าเสก
ฟ่าวไปฟ่าวมาโพด  ไปหาเพินนี่ต้องมีเวลาเป็นวัน คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3812 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:30:56 PM »

ส่งสไนเปอร์ จากปากใต้ ไปฆ่าตู้แป๋งเกิ่นนา นานส่งไนหมากแตกมาให้หลาย
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3813 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 03:33:25 PM »

บ๊ะ  ซงคือเป็นตาย่านแท่อ้าย ขำก๊าก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3814 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:22:00 PM »

บ๊ะ  ซงคือเป็นตาย่านแท่อ้าย ขำก๊าก
เสียแต่แล่นบ่หันปานได๋  อิอิ
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3815 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:24:02 PM »

ผมมีภาระกิจ
ต้องเดินทางไปราชการที่ กทม. ๒ วัน
ก็เลยถือโอกาสไปเยี่ยมคุณแม่ที่อิสานด้วย
ออกเดินทางวันศุกร์ ๑๐ โมง กลัวจะถึงกทม.ดึก
ก็เลยใช้ความเร็วค่อนข้างสูง  แต่ก็ไม่มีอะไร
เช้าวันเสาร์เข้าอิสานความเร็วปกติ
บ่ายวันอาทิตย์กลับกทม.ค่อนข้างทำเวลา
เช้าวันอังคารเดินทางกลับลงใต้ตี ๕ ตรง
ตั้งใจไว้แล้วว่าจะไปเรื่อย ๆ วิง่ประมาณ ๑๐๐-๑๒๐ในช่วงแซง
ปรากฏว่าโดน ครับพี่น้อง  โบกให้จอดขอดูใบขับขี่  ผมดันหาไม่เจอ
จนท.ก็ไม่ว่าอะไรบอกว่าเมื่อกี๊เรดาร์จับรถพี่ขับเร็ว 
ผมเลยบอกว่า คงเป็นช่วงแซง  เขาก็บอกน่าจะใช่อยู่ช่วงเลนขวาว่างั้น
ผมบอกไม่เป็นไร ครับ  เสียค่าปรับเข้าหลวงไม่เป็นไร 
ขออย่าให้เป็นใบเสร็จปลอมที่พิมพ์กันขึ้นเองก็แล้วกัน
เท่านั้นแหละ  มีอาการออกพิรุธ  หันไปคุยกับภรรยาผมพักหนึ่ง 
สุดท้ายบอกว่าเดี๋ยวผมขอหมวดให้  ค่อยบอกว่าเป็นข้าราชการทั้งคู่ว่างั้น
เฮ้อ  แปลก  แฮะ  เล่าสู่กันฟัง ครับ

ยกมาให่อ่านกัน คับ

ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #3816 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:28:08 PM »

เสียแต่แล่นบ่หันปานได๋  อิอิ

... ย้าน  ขาม้านั่งหัก ... แม่นบ่ อ้ายหมู ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #3817 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:29:00 PM »

ผมมีภาระกิจ
ต้องเดินทางไปราชการที่ กทม. ๒ วัน
ก็เลยถือโอกาสไปเยี่ยมคุณแม่ที่อิสานด้วย
ออกเดินทางวันศุกร์ ๑๐ โมง กลัวจะถึงกทม.ดึก
ก็เลยใช้ความเร็วค่อนข้างสูง  แต่ก็ไม่มีอะไร
เช้าวันเสาร์เข้าอิสานความเร็วปกติ
บ่ายวันอาทิตย์กลับกทม.ค่อนข้างทำเวลา
เช้าวันอังคารเดินทางกลับลงใต้ตี ๕ ตรง
ตั้งใจไว้แล้วว่าจะไปเรื่อย ๆ วิง่ประมาณ ๑๐๐-๑๒๐ในช่วงแซง
ปรากฏว่าโดน ครับพี่น้อง  โบกให้จอดขอดูใบขับขี่  ผมดันหาไม่เจอ
จนท.ก็ไม่ว่าอะไรบอกว่าเมื่อกี๊เรดาร์จับรถพี่ขับเร็ว 
ผมเลยบอกว่า คงเป็นช่วงแซง  เขาก็บอกน่าจะใช่อยู่ช่วงเลนขวาว่างั้น
ผมบอกไม่เป็นไร ครับ  เสียค่าปรับเข้าหลวงไม่เป็นไร 
ขออย่าให้เป็นใบเสร็จปลอมที่พิมพ์กันขึ้นเองก็แล้วกัน
เท่านั้นแหละ  มีอาการออกพิรุธ  หันไปคุยกับภรรยาผมพักหนึ่ง 
สุดท้ายบอกว่าเดี๋ยวผมขอหมวดให้  ค่อยบอกว่าเป็นข้าราชการทั้งคู่ว่างั้น
เฮ้อ  แปลก  แฮะ  เล่าสู่กันฟัง ครับ

ยกมาให่อ่านกัน คับ

... ขับเร็ว บ่เคยถืกคับ ...... ถืกตะฝ่าไฟแดง ...  Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3818 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:31:51 PM »

สงสัย
ซุมนี่กะพิมพ์ใบเสร็จเองคือกัน
บ่ได้เอาเงินเข่ากับทางการ  มันเลย ย่าน

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #3819 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:40:43 PM »

... ขอเบิ่งใบเสร็จกะได่ตั๊วะ .................... บ่ซั่นกะเสียค่าปับไปโลด ... เอาใบเสร็จพ้อม ซื่อ + ลายเซนต์มาพิสูจน์เบิ่งโลดคับ ...  Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #3820 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 04:42:45 PM »

ยูเลาะบ้าน
พิมพ์ใบเสร็จเอง ได้ทอใดแบงกันในทีม
ตั้งแตหัวหน้า  ยันลูกน้อง คับ

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #3821 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 05:50:35 PM »

ผมพึ่งสิเคยได้ยินครับ อ.หมู  Grin

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3822 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 12:14:16 AM »

เฮ๊ย  ใบเมียสั่ง ป่าววะ  อิอิ
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #3823 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 10:35:39 AM »

ยูเลาะบ้าน
พิมพ์ใบเสร็จเอง ได้ทอใดแบงกันในทีม
ตั้งแตหัวหน้า  ยันลูกน้อง คับ
ผมพึ่งสิเคยได้ยินครับ อ.หมู  Grin

... ไปลี้อยู่แจได๋มาน้อ  สห.กลาง ... อย่าว่าตะใบสั่ง ... มีฮอด ใบนำส่ง ใบนำจับพู้นตัวะ ... (ถ่ายเอกสารไว้ท้ายรถเป็นปึก) ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #3824 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:37:02 AM »

ขับแบบนี่โลดเด้อ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
หน้า: 1 ... 252 253 254 [255] 256 257 258 ... 297
  พิมพ์