เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 03:25:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Hydrogen Generator ให้แทนน้ำมันกับรถยนต์ เป็นจริง หรือเปล่า...  (อ่าน 4295 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 06:07:50 PM »

นั่งอ่านต้นทางที่พี่เจษให้มาแล้วครับ

เป็นการผสม กาซไฮโดรเจน และ ออกซิเจนเข้าไปในห้องเผาไหม้

เพื่อให้การเผาไหม้สมบูรณ์ขึ้น ซึ่งสามารถปรับลดการจ่ายน้ำมันลง

ทำให้การสิ้นเปลืองน้ำมันลดลง เครมกันว่าลดประมาณ 10-20 % ครับ

แต่จะมีบางคันที่เครมว่าประหยัดน้ำมันได้ 40% โดยการปรับตั้งพิเศษ

แต่ไม่ค่อยได้ผลกับรถใช้ก๊าซ เพราะการเผาไหม้ก๊าซโดยปรกติ ค่อนข้างสมบูรณ์อยู่แล้ว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 08:13:52 PM »

มีคนนำไปใส่ใน CRV ครับ http://www.civicfdthailand.com/ipb_forum/index.php?showtopic=29035

พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 11:08:59 PM »

เคยดูใน เวป ครับ  เติมนำใส่ถังนำมัน วิ่งกระจายเลยครับ...ลงค้นหาในส่วนของ รถพลังนำนะครับ

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 11:44:41 PM »

นั่งอ่านต้นทางที่พี่เจษให้มาแล้วครับ

เป็นการผสม กาซไฮโดรเจน และ ออกซิเจนเข้าไปในห้องเผาไหม้

เพื่อให้การเผาไหม้สมบูรณ์ขึ้น ซึ่งสามารถปรับลดการจ่ายน้ำมันลง

ทำให้การสิ้นเปลืองน้ำมันลดลง เครมกันว่าลดประมาณ 10-20 % ครับ

แต่จะมีบางคันที่เครมว่าประหยัดน้ำมันได้ 40% โดยการปรับตั้งพิเศษ

แต่ไม่ค่อยได้ผลกับรถใช้ก๊าซ เพราะการเผาไหม้ก๊าซโดยปรกติ ค่อนข้างสมบูรณ์อยู่แล้ว

ผมยังติดตามดูผลการทดลองอยู่   ถ้าออกมาดีผมจะทำติดรถ Jeeep มั่ง 
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:33:02 PM »

ผมยังติดตามดูผลการทดลองอยู่   ถ้าออกมาดีผมจะทำติดรถ Jeeep มั่ง 

ที่นี่ราคาขึ้นไปร่วมๆ 3 หมื่น แพงไป อิอิ

ถ้าได้ผล สงสัยต้องสั่งเองจาอเมริกา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2008, 10:17:38 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 08:04:17 AM »

ผมยังติดตามดูผลการทดลองอยู่   ถ้าออกมาดีผมจะทำติดรถ Jeeep มั่ง 

ที่นี่ราคาขึ้นไปร่วมๆ 3 หมื่น แพงไป อิอิ

ถ้าได้ผล สงสัยต้องสั่งเองจาอเมริกา

ทำเองสิครับ ... หาโหลดหนังสือของ Water4Gas ในเน็ตดูก็ได้ครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 08:19:02 AM »

วันนี้ทาง WYFF ได้สรุปผลการทดสอบแล้ว  ทางวิศวะของ Greenville Tech บอกว่าหลังจากที่ทดสอบอยู่  สามอทิตย์ผลออกมาคือ  ใช้ไม่ได้ผลจริงตามโฆษณาครับ  และทำให้ระยะทางที่ใช้น้ำมันลดลง 2miles per gallon แทนที่จะเพิ่มระยะทาง
ผมก็เลยเซ็งเป็ด( ขอใช้ศัทพ์ใหม่ที่เพิ่งรู้ซะหน่อย อิอิ) ก็ต้องซื้อ Liquid gold กันต่อไปครับ
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 10:00:05 AM »

ที่ดินแถวบ้านผมราคาขึ้นไปตั้งสามเท่าตัว  เพียงเพราะราคาปาล์มพุ่ง
ก็เคยคุยเล่นๆ กับญาติว่า  ถ้าเกิดนักวิทยาศาสตร์  เล่นแร่แปรธาตุ จนได้พลังงานทดแทนที่ถูก และสะอาดกว่าเชื้อเพลิงฟอสซิล    คนที่ปลูกปาล์มคงบ่นกันอีก   เพราะภูมิภาคอื่นของโลกก็คงดิ้นรนกันเต็มที่เหมือนกัน  ที่จะหาพลังงานทดแทน  ในขณะที่พื้นที่การเกษตรก็ถูกใช้ไปมากแล้ว  หากเอาที่ดินไปปลูกปาล์มทั้งหมด เราคงต้องกินเห็ดฟางแทนข้าวแน่ๆ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 10:23:38 AM »

วันนี้ทาง WYFF ได้สรุปผลการทดสอบแล้ว  ทางวิศวะของ Greenville Tech บอกว่าหลังจากที่ทดสอบอยู่  สามอทิตย์ผลออกมาคือ  ใช้ไม่ได้ผลจริงตามโฆษณาครับ  และทำให้ระยะทางที่ใช้น้ำมันลดลง 2miles per gallon แทนที่จะเพิ่มระยะทาง
ผมก็เลยเซ็งเป็ด( ขอใช้ศัทพ์ใหม่ที่เพิ่งรู้ซะหน่อย อิอิ) ก็ต้องซื้อ Liquid gold กันต่อไปครับ
ที่เทสนี่ รถคาบูใช่ไหมครับ ....

ดูจากวิธีการ และคนที่เอา CRV ไปติด .. ผมว่ามันก็เหมือนเราเอา LPG ไปรมที่ท่อไอดี ให้ใช้ร่วมกับน้ำมัน ... ถ้าไม่จูนเลย ยังใช้น้ำมันแบบเดิม ย่อมไม่ประหยัด

ถ้าเป็นรถใช้กล่องแล้ว เมื่อมันพบว่าเชื้อเพลิงหนาไป มันก็คงลดการจ่ายน้ำมันให้เอง ....

ปัญหามันก็กลับมาที่อัตราการเกิดไฮโดรเจนว่า จะทันความต้องการของเครื่องยนต์หรือไม่

ในรถ CRV ผมเห็นตัวที่สร้าง HHO เขาทำให้มีหลาย ๆ เซลคล้ายแบตเตอรี่ครับ ดูได้ผลมากกว่าขวดแยมของ Water4Gas

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ยังเห็นว่าไม่คุ้มค่าดัดแปลงครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 01:26:47 PM »

คงต้องรอผลที่ละเอียดกว่านี้ครับ

ถ้าสองสามพันอาจจะลองทำเล่น

แต่สามหมื่นเก็บไว้เติมน้ำมันได้อีกหลายเดือน

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 01:39:11 PM »

คงต้องรอผลที่ละเอียดกว่านี้ครับ

ถ้าสองสามพันอาจจะลองทำเล่น

แต่สามหมื่นเก็บไว้เติมน้ำมันได้อีกหลายเดือน

ลองทำเล่นดูก็ได้ ไม่ถึงสองสามพันหรอก เต็มที่ก็ห้าหกร้อย  Grin

แต่ดูเข็มแอมมิเตอร์แล้วจะหนาว อย่าลืมว่าไฟฟ้าในแบตน่ะมันปั่นมาได้จากเครื่องยนต์นะ

เอาน้ำมันมาปั่นไฟ เอาไฟไปแยกน้ำให้เป็น HHO(ไม่ใช่ไฮโดรเจนนะ) เอา HHO ไปช่วยเผาไหม้แทนอากาศ(บางส่วน)

แล้วมันจะคุ้มไหมล่ะ.......อิอิอิ

Grin Grin Grin
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 08:12:05 PM »

ที่เทสนี่ รถคาบูใช่ไหมครับ ....

ดูจากวิธีการ และคนที่เอา CRV ไปติด .. ผมว่ามันก็เหมือนเราเอา LPG ไปรมที่ท่อไอดี ให้ใช้ร่วมกับน้ำมัน ... ถ้าไม่จูนเลย ยังใช้น้ำมันแบบเดิม ย่อมไม่ประหยัด

ถ้าเป็นรถใช้กล่องแล้ว เมื่อมันพบว่าเชื้อเพลิงหนาไป มันก็คงลดการจ่ายน้ำมันให้เอง ....

ปัญหามันก็กลับมาที่อัตราการเกิดไฮโดรเจนว่า จะทันความต้องการของเครื่องยนต์หรือไม่

ในรถ CRV ผมเห็นตัวที่สร้าง HHO เขาทำให้มีหลาย ๆ เซลคล้ายแบตเตอรี่ครับ ดูได้ผลมากกว่าขวดแยมของ Water4Gas

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมก็ยังเห็นว่าไม่คุ้มค่าดัดแปลงครับ
รถใช้ Fuel Injector ครับ
ที่ใช้ในรถ CRV มันก็หลักการเดียวกัน  เพียงแต่ทำออกมาซะสวยหรูดูดีน่าซิ้อก็แค่นั้นแหละ  อ้อ.แล้วที่ Water4gas ไม่ใช่ download วิธีทำได้ฟรีนะครับ  ต้องจ่ายตังค์ก่อนครับ   นึกแล้วเชียวว่า If it sounds too good to be true , It  not true !!!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 12:41:30 AM »

ลองเอาไปช่วยกันดูครับ http://www.mediafire.com/?q9cpdypdie9

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 01:35:22 AM »

ลองเอาไปช่วยกันดูครับ http://www.mediafire.com/?q9cpdypdie9
ไปดูดมาได้ไงเนี่ย เยาะเย้ย เสียดายมันใช้ไม่ได้ผล
ออกญาเมรัยรำพัน
Jr. Member
**

คะแนน 21

ถ้าคิดจะเล่นปืน จงอย่าดูถูกปืน ......... !!!

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 03:21:24 AM »

ก๊าซไฮโดรเจนเป็นแก๊สเฉื่อยแรงดันต่ำไม่เหมือน NGV ซึ่งมีแรงดันสูง แต่ความรุนแรงและความไวต่อการระเบิดนั้นรุนแรงมากครับ

ร่ำสุราเดียวดายหน่ายความคิด________ถูกผิดไร้ผู้ใดให้ปรึกษา

เพี่ยงรอวันสหายเก่ากลับคืนมา________ร่ำสุราถกความหลังดั่งวันวาน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์