เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:30:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับ G21SF  (อ่าน 6019 ครั้ง)
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:26:18 AM »

โอ้โห พี่ครับ แปรงสีฟันเด็ก ยี่สิบกว่า ปียังเก็บได้ขนาดไม่แกะห่อ ไม่หาย สงสัย กระบอกนี้ ตกทอดเป็นมรดกแน่นอนเลย
ผมก็มี G21 ไม่ SF เหมือนกันครับ ไม่เคยเจอติดขัด มีบ้างกับลูกไทยอาร์ม บางลอตเจอแก็ปแข็งสับไม่แตก แต่ซ้ำก็หมดทุกนัด ผมเคยเอาไปยิงแข่งเล่นๆ ที่แชมป์บางกอก เป็นเล่นไปครับพี่ ติด หนึ่งในสิบด้วยนะครับ สั้นชาวบ้าน สิบเมตร 99-95-95 ผมยิงไปแค่ สี่เป้าเองครับ สนุกๆ
แหะ แหะ บ้านผมขยะเยอะครับ
เดี๋ยวนี้เลยเลิกซื้อของแบบเผื่อไว้ใช้ หรือซื้อแต่เฉพาะที่จะใช้ ประเภทเห็นแล้วปิ๊ง หรือเห็นลดราคาแล้วก็ซื้อแบบเป็นบ้าเป็นหลังไม่เอาแล้วครับ เพราะในอนาคตข้างหน้า ของเหล่านี้มันจะกลายเป็นขยะที่ไม่รู้ว่าจะเอาไปทำอะไร ฮา
ไอ้แปรงที่เหลือ มันคงเนื่องมาจาก เวลาซื้อของ คุณเจ้านายผมเขาจะซื้อมากกว่าหนึ่ง เอามาเก็บไว้ บางทีก็เก็บดีเกินไป เลยเพิ่งมาเจอหลังจากเวลาผ่านไป 20 ปี
ส่วนอดีตลูกเล็กของผมน่ะ เป็นลูกสาวครับ แต่ยังไงก็จะทิ้งไว้เป็นมรดกให้ ว่าไปแล้ว ปืนผาหน้าไม้นี่ ขายง่ายน้องๆขายทอง
ยินดีกับอันดับหนึ่งในสิบแชมป์บางกอกครับ ส่วนผม ขอยิงเอาสนุกก็แล้วกัน ฮา
ถามคุณmchaivisหน่อยน๊ะครับ เจ้า21SFนี่คือด้ามบางกว่าตัว21ใช่มั้ยครับ
เอามาฝากครับ http://www.glock-club.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=457
เห็นคุณmchaivisชอบล้าง  Wink
พี่แมวบ้าครับ เรื่องด้ามของ 21SF บางกว่า 21 เฉยๆหรือไม่ ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่คิดว่าน่าจะบางกว่านะครับ การจับถือก็ถนัดเหมาะมือดีครับ
link ที่พี่แมวบ้าให้มานั้น ผม bookmark ไปเรียบร้อยแล้วก่อนหน้านี้ เป็นประโยชน์ดีมากครับ วันไหนว่างๆ จะลองล้วงไส้ล้วงพุงออกมาดูบ้าง แต่ไม่ใช่ศรีธนญชัยนะครับ
ขออนุญาตถามพี่แมวบ้าตรงนี้เลย
ขั้นตอนถอดเข็มแทงชนวนนะครับ เอาหลอดกดลงไปเฉยๆ แล้วค่อยถอดแผ่นปิดท้าย หรือต้องกดต้องดันพร้อมกับถอดแผ่นปิดท้าย หรือต้องเขี่ยต้องพลิกครับ
ส่วนขั้นตอนอื่นๆ อ่านหลายรอบ น่าจะเข้าใจ เหลือแต่ลองทำดู
อีกอย่างครับ ขั้นตอนคีบสปริงค์ปุ่มปลดแม็กฯ ไอ้ 21SF ของผมมันเป็นเหมือนแหนบ ไม่เห็นมีแค่ร่องให้คีบสปริงค์อย่างที่พี่แมวบ้าแสดงให้ดู
ขอบคุณอีกครั้งครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:46:58 AM »

พี่แมวบ้าครับ เรื่องด้ามของ 21SF บางกว่า 21 เฉยๆหรือไม่ ไม่ทราบเหมือนกันครับ แต่คิดว่าน่าจะบางกว่านะครับ การจับถือก็ถนัดเหมาะมือดีครับ
link ที่พี่แมวบ้าให้มานั้น ผม bookmark ไปเรียบร้อยแล้วก่อนหน้านี้ เป็นประโยชน์ดีมากครับ วันไหนว่างๆ จะลองล้วงไส้ล้วงพุงออกมาดูบ้าง แต่ไม่ใช่ศรีธนญชัยนะครับ
ขออนุญาตถามพี่แมวบ้าตรงนี้เลย
ขั้นตอนถอดเข็มแทงชนวนนะครับ เอาหลอดกดลงไปเฉยๆ แล้วค่อยถอดแผ่นปิดท้าย หรือต้องกดต้องดันพร้อมกับถอดแผ่นปิดท้าย หรือต้องเขี่ยต้องพลิกครับ
ส่วนขั้นตอนอื่นๆ อ่านหลายรอบ น่าจะเข้าใจ เหลือแต่ลองทำดู
อีกอย่างครับ ขั้นตอนคีบสปริงค์ปุ่มปลดแม็กฯ ไอ้ 21SF ของผมมันเป็นเหมือนแหนบ ไม่เห็นมีแค่ร่องให้คีบสปริงค์อย่างที่พี่แมวบ้าแสดงให้ดู
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ถ่ายรูปG21sfมาให้ชมกันบ้างน๊ะครับ  หลงรัก
ต้องกดให้เฮาท์ซิ่งเข็มแทงชนวนที่เป็นพลาสติกสีดำเลื่อนตัวเข้าไป พร้อมกันนั้นก็ให้เลื่อนแผ่นปิดท้ายครับผม  Wink
ส่วนปุ่มปลดแม๊ก ถ้าให้ดีอย่าไปถอดมันออกเลยครับเพราะมีโอกาสทำให้โครงเป็นรอยมากๆเลยครับ (รุ่นใหม่ผมไม่ทราบความต่างเหมือนกันครับ  EmbarrassedGrin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 09:03:19 AM »

ที่ปลดแม๊ก SF มันไม่เหมือนของพวกเราครับน้าแมว

มันต้องใช้แม๊กที่เป็นแบบเนี๊ย Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 01:14:31 PM »

ดีใจเจอกระทู้แฟนกล็อคอีกแล้ว .... นับวันจะมากขึ้นทุกวัน.....ดีใจที่ท่านเจ้าของกระทู้รักกล็อคครับ
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 02:37:33 PM »

ดีใจเจอกระทู้แฟนกล็อคอีกแล้ว .... นับวันจะมากขึ้นทุกวัน.....ดีใจที่ท่านเจ้าของกระทู้รักกล็อคครับ
ว่าจะซื้อตั้งแต่สมัยยังเป็นปืนผู้ร้ายในหนัง
สู้กับ baretta 92 st ทีไร แพ้ทุกที
เพิ่งจะได้ซื้อเมื่อ glock ได้เป็นปืนพระเอกเต็มตัว ฮา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2008, 02:40:04 PM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:43:47 PM »

ถามคุณmchaivisหน่อยน๊ะครับ เจ้า21SFนี่คือด้ามบางกว่าตัว21ใช่มั้ยครับ
เอามาฝากครับ http://www.glock-club.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=457
ถ่ายรูป G21SF มาให้ดูครับว่าด้ามเหมือนหรือแตกต่างกับรุ่น 21 ธรรมดาหรือไม่
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:47:37 PM »

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว เอารูปมาลงเพิ่มให้ดูครับ
ตัวเตะปลอกที่ผมถามตั้งแต่ต้นว่ามันคด เป็นอะไรหรือเปล่า แต่หลังจากยิงแล้ว ทุกอย่างปกติเรียบร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2008, 03:03:10 PM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 02:49:02 PM »

ลิ้นแม็กฯ (ทั้ง 2 อัน) เริ่มเป็นรอยหลังยิงไป 100 นัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2008, 03:02:28 PM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 03:10:58 PM »

กลับตัวปืนอีกด้าน และจบข่าว ฮา
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 03:59:22 PM »

โอ้วววว ขอบคุณมากครับ น่าใช้จริงๆ จะถนัดซ้ายหรือถนัดขวาคราวนี้สบายแล้ว  หลงรัก เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 04:12:00 PM »

ปุ่มปลดแม็คสองด้านหรือครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 05:40:53 PM »

ถ่ายรูป G21SF มาให้ดูครับว่าด้ามเหมือนหรือแตกต่างกับรุ่น 21 ธรรมดาหรือไม่

เอากล็อก ๒๑รุ่นเก่ามาวางเทียบเป็นข้อมูล.........ระยะหน้าไกกับหลังด้ามมองคร่าวๆอยู่ประมาณ ๗ ซม.
ถ้าวัดระยะวงรอบหน้าไกกับหลังด้าม ตามตำแหน่งไกแบบนี้ ได้ความยาวรอบวง ๑๗.๕ ซม.

คุณmchaivisช่วยลองวัดเทียบดูด้วยครับ

mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 06:50:45 PM »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ
วัดจากหน้าไกถึงหลังด้ามส่วนที่เว้ามากที่สุดประมาณ 7 ซม. แต่ดูจากสองภาพเปรียบกัน ผมว่า 21SF ด้ามจะเว้าโค้งมากกว่า
วัดจากโกร่งไกด้านหน้าถึงหลังด้ามส่วนที่เว้ามากที่สุด 10.5 ซม.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2008, 07:25:55 PM โดย mchaivis » บันทึกการเข้า
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 07:12:57 PM »

ปุ่มปลดแม็คสองด้านหรือครับ Grin Grin Grin
สองด้านครับ
ร้านหยิบตัวโชว์มาให้ดู ปุ่มปลดแม็กข้างเดียว
ขอเลือก...
เขาหยิบมาให้ดูอีกตัว เป็นปุ่มปลดแม็กฯสองข้าง
รู้สึกว่า ใครจะซื้อ Glock ต้องถามคนขายหรือดูให้ละเอียดรอบคอบหน่อยนะครับ
เพราะอาจเจอความแตกต่างในรูปกายภายนอกแบบคาดไม่ถึง
นอกจากปุ่มปลดแม็กฯสองข้าง ยังเป็นศูนย์ปรับได้
ตัวเตะปลอกยังแสดงให้รู้ว่ามีกระสุนในรังเพลิง เอามือลูบดูก็รู้
ตัวปลดล็อกสไลด์เป็นเหลี่ยม
เรียกว่ามีเกือบครบ ไม่ต้องเสียสตางค์ซื้ออุปกรณ์แต่ง ฮา
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 07:25:23 PM »

ขอต้อนรับเข้าสู่ สมาชิกคนนิยมปืนกล็อก ยินดีกับปืนใหม่ครับ Wink
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์