เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:18:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางแบบ อวป. (ต่อ)  (อ่าน 37585 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 05:40:12 PM »

ห้าหมื่นเองเน้อ........(กัดฟันกรอดๆ) สมาชิกเวบ500คน ลงขันคนละ100 ที่เหลือค่อยไปกระซิบกับพี่อ๋อง....ห้าหมื่นเองครับพี่(ซุบซิบๆ) Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 08:29:31 PM »

เรียนชาวเวปนะคะ

ล่าสุดทีมงานอวป.ได้ถ่ายคอลลัมนางแบบอวป.เรียบร้อยไปแล้วนะคะ
การคัดเลือกนางแบบทั้งหมดอยู่ในดุลพินิจของนิก ไม่เกี่ยวกับคุณพ่อหรือปิ๊กค่ะ
ทางอวป.ยินดีรับข้อเสนอ รวมทั้งการเสนอชื่อ(สาวๆ)เข้ามาด้วย
แต่กรุณาส่งรูปถ่ายหน้าตรงธรรมดา+เต็มตัว มาให้นิกตามที่อยู่นิตยสารอาวุธปืนนะคะ
ขอแน้นว่าขอรูปธรรมดา แบบที่ถ่ายสตูดิโอจัดแสงมาแล้วอย่างดีไม่รับนะคะ เพราะการถ่ายส่วนมากใช้แสงธรรมชาติ
และนิกต้องการให้มีความเป็นนักกีฬามากกว่าเป็นนางแบบจากตัวของนักกีฬาที่กลายมาเป็นนางแบบให้เรา(งงไหมคะ)
กฎอีกข้อที่ทางอวป.ตัดสินใจให้ติดตัวนางแบบอวป.คือต้องเป็นนักกีฬาจริงๆหรือผู้ที่ผ่านการอบรมการยิงปืนมาแล้วนะคะ
เพราะถ้าเราต้องการนางแบบ(จริงๆ)หรือดารามาโพสท่าถ่ายคู่กับปืน  นิกสามารถติดต่ออั้ม พัชรา หรือ พอลล่า เทย์เลอร์มาถ่ายได้แน่นอนค่ะ
(และคิดว่าจะทำชัวร์ถ้ามมีท่านผู้ใจบุญลงขันออกเงินค่าตัวน้องเค้าให้ แค่ห้าหมื่นเองค่ะ)
เพียงแต่อวป.ไม่ใช่หนังสือแฟชั่นหรือหนังสือดารา เราอยากนำเสนอนักกีฬาสาวๆที่ทำให้สนามยิงปืนสดใสมากกว่านำดารามาโพสท่าถ่ายแบบนะคะ

อีกเรื่องที่ต้องกล่าวถึงคือฉบับน้องเบลที่มีข้อพิพาทว่านกปืนค้างต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยในฐานะผู้ถ่ายภาพนะคะ
เนื่องจากปืนcowboy ตัวนั้นขึ้นนกที่ไก ทำให้นิกเข้าใจผิดว่านกปืนอยู่ตรงนั้น ภาพที่ออกมาเลยดูล่อแหลมนิดนึง
ข้อผิดพลาดครั้งนี้จะไม่เกิดขึ้นอีกแน่นอนค่ะ เพราะเราเข้มงวดกันมากขึ้นดูแลกันมากขึ้น

ในฐานะช่างภาพขอบอกว่าเห็นด้วยที่นางแบบเก่งๆจะมีส่วนช่วยให้รูปดีมากขึ้นมากขึ้น
แต่นิกมีความเห็นส่วนตัวว่าเวลาถ่ายportrait คนต้องออกมาเป็นคน ถึงจะธรรมชาติที่สุด
แค่น้องๆเห็นกล้องของนิกก็สั่นกว่าต้องยืนในสนามแข่งแล้ว มันเป็นความรู้สึกของคนธรรมดาค่ะ
อยากให้มองคอลลัมนี้ในฐานะแนะนำนักกีฬามากกว่าหนังสือดารานะคะ

ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ

ถ้าเป็นเช่นนั้น......

ผมคงทำสกู๊ป"ผู้หญิงกับปืน" ออกอากาศในส่วนของ ททบ.5 ได้เท่านั้น ...................โดยไม่สามารถ แสวงประโยชน์ร่วมในด้านการประชาสัมพันธ์ ในเรื่อง"ความสำคัญที่ผู้หญิงควรเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน"ผ่าน ทาง อวป. ได้อีกทางหนึ่ง.................

คงทำทาง TV ทางเดียวครับ

ขอบคุณครับ...................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 08:40:27 PM »

ผมคงทำสกู๊ป"ผู้หญิงกับปืน" ออกอากาศในส่วนของ ททบ.5 ได้เท่านั้น ...................โดยไม่สามารถ แสวงประโยชน์ร่วมในด้านการประชาสัมพันธ์ ในเรื่อง"ความสำคัญที่ผู้หญิงควรเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน"ผ่าน ทาง อวป. ได้อีกทางหนึ่ง.................

ขอบคุณครับ...................

ผมก็เสียดายมาก  เพราะตัวเองทำงานด้าน ปฏิบัติการจิตวิทยากับประชาสัมพันธ์ อยู่แล้ว   รู้เรื่องพลังอำนาจของ "งานข้ามสื่อ" เป็นอย่างดี   โอกาสอย่างนี้คงหาอีกไม่ได้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 08:42:15 PM »

ตกลงไม่มีใครสน พอลล่าหรืออั้ม รึคะ
ค่าหัวห้าหมื่นเอง
Shocked Shocked Shockedถ้านิกจะจ้างมาก็ไม่ขัด Grin Grin
อ้างจาก: จักรกฤช link=topic=604.msg14663#msg14663 date=1093929483
อ่านแล้วขนลุกครับ ผู้การอย่าลืมหาทางออกสวย ๆ ให้นายทะเบียนด้วยนะครับ  Cool
[quote
ไม่ต้องห่วงนายทะเบียนหรอกครับ  ท่านเก่งอยู่แล้ว   และถ้าท่านทำตามกฎหมาย กับหลักเกณฑ์ที่ถูกต้อง   สิ่งเหล่านั้นก็จะคุ้มครองท่านเอง
แล้วจะทราบผลเมือไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2004, 08:56:41 PM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 09:10:24 PM »

เรียนพี่ๆทุกท่าน...
...
เรียนชาวเวปนะคะ...
ก็ว่ากันไปครับ...

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 09:12:18 PM »

แล้วจะทราบผลเมือไรครับ
ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์  แต่ผมเชื่อว่ากรณีนี้คงจะออกใบ ป.3 ให้ เพราะตามระเบียบสำนักนายกรัฐมนตรี ว่าการด้วยการให้บริการประชาชน   เรื่องการออก ป.3 กำหนดไว้ 15 วัน  แต่ตอนนี้ 2 เดือนเข้าไปแล้ว   ขืนไม่อนุญาต ก็โดน 2 เด้ง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 09:34:17 PM »

ตกลงไม่มีใครสน พอลล่าหรืออั้ม รึคะ
ค่าหัวห้าหมื่นเอง

ซื้อ CZ 97B ดีกว่าครับ.......ได้เห็นๆ Wink

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 11:01:52 PM »

ผมคงทำสกู๊ป"ผู้หญิงกับปืน" ออกอากาศในส่วนของ ททบ.5 ได้เท่านั้น ...................โดยไม่สามารถ แสวงประโยชน์ร่วมในด้านการประชาสัมพันธ์ ในเรื่อง "ความสำคัญที่ผู้หญิงควรเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน" ผ่าน ทาง อวป. ได้อีกทางหนึ่ง.................

ผมเสนอให้ใส่ไว้ในเว็บฯ ของ ททบ. 5 ด้วยนะครับ  ชาวเน็ตทั่วโลกสามารถเข้ามาชมได้ตลอด 24 ชั่วโมง และชมได้บ่อยเท่าที่ต้องการ สามารถปรับปรุงเพิ่มเติมเนื้อหาได้ตลอดอีกด้วย

คิดว่าพิธีกรแต่ละท่านต่างก็มีแฟนๆอยู่ไม่น้อย (สังเกตได้จากการพูดคุยทางเว็บบอร์ดของทาง ททบ. 5 เอง) สกู๊ปนี้น่าจะได้ผลทางจิตวิทยาต่อแฟนๆของพิธีกรอีกทางหนึ่งครับ  Smiley

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 11:14:36 PM »

ยินดีต้อนรับครูสาวชาวใต้ครับ  Wink

ดูเหมือนไปกันใหญ่นะครับ  ชวนให้ผมนึกถึงเรื่องเก่า ๆ ที่จะเล่าให้ฟังเรื่องหนึ่ง
บริษัทเพื่อนผมเคยไปยื่นซองประกวดราคาจัดซื้อรถกระบะให้กับทางราชการ
หลังจากตรวจสอบ spec และราคากลางแล้ว เพื่อนผมยื่นซองด้วยความมั่นใจครับ 
เพราะเขายื่นเสนอรถกระบะสเปซแคป (ตาม spec.)  แต่เสนอให้รุ่นสูงกว่า เป็นระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ 4WD
แต่คณะกรรมการเปิดซองประมูล  กลับรับคู่แข่งอีกบริษัทครับ
ที่ spec เหมือนกันและราคาที่ยื่นใกล้เคียงกันทุกอย่าง  แต่เป็นเพียงรุ่นขับสอง 2WD !
คณะกรรมการบอกเพื่อนผมว่า  ก็ใน spec ระบุรถเพลาเดียว(ขับสอง)  ของคุณ(เพื่อนผม)มันผิดและไม่ตรง spec.  Shocked

ภายหลังหน่วยงานที่ต้องการนำรถไปใช้งานทราบเรื่องเข้า   เพื่อน ๆ พอคาดเดาความรู้สึกกันได้นะครับ

Smiley

Pan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 11:38:42 PM »

ดูเหมือนไปกันใหญ่นะครับ  ชวนให้ผมนึกถึงเรื่องเก่า ๆ ที่จะเล่าให้ฟังเรื่องหนึ่ง
บริษัทเพื่อนผมเคยไปยื่นซองประกวดราคาจัดซื้อรถกระบะให้กับทางราชการ
หลังจากตรวจสอบ spec และราคากลางแล้ว เพื่อนผมยื่นซองด้วยความมั่นใจครับ 
เพราะเขายื่นเสนอรถกระบะสเปซแคป (ตาม spec.)  แต่เสนอให้รุ่นสูงกว่า เป็นระบบขับเคลื่อนสี่ล้อ 4WD
แต่คณะกรรมการเปิดซองประมูล  กลับรับคู่แข่งอีกบริษัทครับ
ที่ spec เหมือนกันและราคาที่ยื่นใกล้เคียงกันทุกอย่าง  แต่เป็นเพียงรุ่นขับสอง 2WD !
คณะกรรมการบอกเพื่อนผมว่า  ก็ใน spec ระบุรถเพลาเดียว(ขับสอง)  ของคุณ(เพื่อนผม)มันผิดและไม่ตรง spec.  Shocked

ภายหลังหน่วยงานที่ต้องการนำรถไปใช้งานทราบเรื่องเข้า   เพื่อน ๆ พอคาดเดาความรู้สึกกันได้นะครับ

Smiley
 Huh  Huh  Huh  ไม่เขียนดีกว่า  รอดูเล่มใหม่ก่อน
[/color]
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:54:30 AM »

:Smiley เฮ้อ... ไปกันใหญ่แล้วมั้งคับ... เห็นด้วยกะคุณอ๋องและเข้าใจดีถึงตัวอย่างที่ยกมาคับ...  Wink
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 12:58:06 AM »

สวัสดีค่าพี่ๆ
เนมเอง เป็นนังแบบ นางแบบ  คนแรกของอวป.อ่ะคะ คงจำกันได้   

Grin คุณเนมกลายร่างจากนิสิตศิลป์ไปเป็นแม่พิมพ์แล้วหรือคับ...

แล้วเป็นครูสาวอยู่จังหวัดใดหรือคับ...  Grin
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:10:14 AM »

ขอสังเกตุนิดนึง นางแบบใน อวป ทำไมมีแต่นิสิตจุฬา ไม่สนใจมออื่นบ้างหรอครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
ladygun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 01:39:03 AM »

4wd = everywhere, connection

ใครอยากทำอะไร ช่วยติดต่อนิกนะคะ
เล่นมาโพสกันในเวปแบบนี้ไม่ค่อยแน่ใจนึกว่าพูดเล่น Tongue
แล้วบอกตามตรงไม่ค่อยได้เข้ามาดูค่ะ
ถ่ายรูปจนแทบไม่เห็นหน้าพ่อแม่อยู่แล้ว
ติดต่อได้ที่ที่อยู่นิตยสารอาวุธปืนนะคะ
นิกชอบคนพูดตรงๆค่ะ สบายใจดี

ช่วยสนับสนุนงานนิกด้วยนะคะ
เดือนนี้มีสัมภาษณ์ลงหนังสือเครือ Gmm ชื่อ Madame Figaro
งานแรกในเมืองไทยลงหนังสือ dna ปกหมิว เดือนกันยา(กำลังจะวางแผง)
หุหุ
โปรโมทซะเลย

อ่า เดือนตค. Supplement Le Mer (Madame Figaro)ปกหน้า ปกหลังเลยนะคะ(สองเล่ม)
greyhound แค๊ตตาล๊อก

พย. มีงานลงMTV Trax magazine , LIPS, dna อีกรอบนะคะ

ฝากไว้ด้วยค่ะ อิอิ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 01, 2004, 07:16:58 AM »

ผมคงทำสกู๊ป"ผู้หญิงกับปืน" ออกอากาศในส่วนของ ททบ.5 ได้เท่านั้น ...................โดยไม่สามารถ แสวงประโยชน์ร่วมในด้านการประชาสัมพันธ์ ในเรื่อง "ความสำคัญที่ผู้หญิงควรเรียนรู้เรื่องอาวุธปืน" ผ่าน ทาง อวป. ได้อีกทางหนึ่ง.................

ผมเสนอให้ใส่ไว้ในเว็บฯ ของ ททบ. 5 ด้วยนะครับ  ชาวเน็ตทั่วโลกสามารถเข้ามาชมได้ตลอด 24 ชั่วโมง และชมได้บ่อยเท่าที่ต้องการ สามารถปรับปรุงเพิ่มเติมเนื้อหาได้ตลอดอีกด้วย

คิดว่าพิธีกรแต่ละท่านต่างก็มีแฟนๆอยู่ไม่น้อย (สังเกตได้จากการพูดคุยทางเว็บบอร์ดของทาง ททบ. 5 เอง) สกู๊ปนี้น่าจะได้ผลทางจิตวิทยาต่อแฟนๆของพิธีกรอีกทางหนึ่งครับ  Smiley

รับทราบครับคุณกล็อกแกล้ก.................

ไม่ต้องห่วงครับ..............งาน ปชส.นี่ ต้องใจกว้างอยู่แล้วครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์