เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 02:26:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นางแบบ อวป. (ต่อ)  (อ่าน 37519 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 01:09:37 AM »

กระทู้นี้ร้อนจริง ๆ
ผมพยายามเปลี่ยนเรื่องไปสี่รอบแล้ว  ก็ยังเลี้ยวกลับมาจนได้  สงสัยต้องใช้เครื่องดับเพลิงแทน

ผมตอบคุณ Zeus ไปทั้งอีเมล์ และใน "ส่งข้อความส่วนตัว"  ขอบคุณมากที่จะมาช่วยตรงนี้  มีเรื่องสนุก ๆ ที่อยากเล่าให้แนวร่วม สพป.ฟังเยอะแยะ  ขอเวลาผลิตต้นฉบับจดหมายข่าวซักสองอาทิตย์
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 02:32:56 AM »

ก็เรื่องนี้มันแทงใจดำครับ ท่านผู้การ
ผมน้องใหม่ขอสมัครเป็นแนวรวม สพป. อีกคนนะครับ ถ้ามีสิ่งใดที่คนธรรมดาอย่างผมจะช่วยได้ผมขออาสาช่วยสุดกำลังความสามารถครับ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
ladygun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 03:41:52 AM »

มาแล้วค่ะหนุ่มๆ
อย่าเพิ่งใจน้อยไปเรื่องบานปลายไปใหญ่โต

ก่อนอื่นสำหรับนิกที่พูดว่าสามารถเอาพอลล่ามาถ่ายได้เนี่ยเพราะรู้จักกันเป็นการส่วนตัวนะคะ
ไม่ได้มีเจตนาประชดใครทั้งสิ้น

ส่วนที่คุณknokพูดว่ายโส ทำให้ได้อย่างที่พูดช่วยแสดงตัวด้วยค่ะเพราะคุณเป็นnewbie
ที่ว่ามาอันนี้ดิฉันไม่ขอโทษ ถือว่าfair enough คุณด่าได้ฉันก็คนด่าคุณได้เหมือนกัน จริงไหมคะ
คนทำงานหนัก ไม่ทราบว่าผลที่ได้ของงานคืออะไรคะ
คนอย่างนิกทำไม่ได้ไม่ลอยหน้ามาพูดมั่วๆหรอกค่ะ

นิกสาบานว่าไม่มีเจตนาคิดร้ายกับใครทั้งสิ้น
ขอกราบขอโทษมาที่นี้ถ้าคำพูดของนิกไปกระแทกใจใครโดยที่นิกไม่ได้เจตนาจริงๆค่ะ

โลกอินเตอร์เนทเนี่ยมันเป็นแค่อะไรไม่รู้ที่ไม่มีตัวตนจริงๆนะคะ
อย่าถือติดกับมันมาก
คุณๆไม่ทราบกันเลยว่านิกเป็นคนแบบไหน
และนิกบอกไปแล้วว่าสามารถติดต่อได้ที่นิตยสารอาวุธปืนทุกเวลาค่ะ
คิดว่าส่วนนี้จะแสดงความจริงใจมากกว่าการปรากฎตัวบนเนทซะอีก

เรียนคุณผู้การมะขิ่น
นิกไม่มีเจตนาจะแบนนางแบบของคุณอาแต่อย่างใดนะคะ
ไม่มีเจตนาจะเอาพอลล่ามาข่มด้วย กะว่าโพสขำๆ เพราะค่าตัวเค้าเท่านั้นจริงๆค่ะ
เรื่องคุณเก๋จะมาเป็นนางแบบไม่ได้มีการติดต่อนิกมาเลย
ถ้าเสนอจริงๆก็ตามที่ชี้แจงค่ะ เรื่องรายการโทรทัศน์ก็อีกทีที่ไม่ทราบ
ถ้าจะทำจริงๆ โอกาสแบบนี้ทำไมอาวุธปืนจะไม่อยากคว้าไว้คะ
แต่ทางอินเตอร์เนทนี่ ไม่confirmจริงๆค่ะ ขออภัยด้วย
อย่างไรก็ตามที่ขุ่นข้องหมองใจ ลืมกันดีไหมคะ
ถ้าใช้คำพูดแรงไปอย่าถือสาเลยนะคะ
นิกขออภัยมาที่นี้อีกที รวมถึงทุกๆคนที่เสียอารมณ์กับเรื่องนี้กันเป็นแถวด้วยนะคะ
คนอยู่กับกะเทยมากก็แบบนี้แหละค่ะ พูดตรงๆ ใช้คำแรงๆบางทีก็แรงเกินไป

ขอยืนยันคำเดิมนะคะ
ใครอยากให้นิกรับใช้อะไร รบกวนติดต่อนิกโดยตรงด้วยค่ะ ด้วยความเต็มใจ
อยากให้เป็นแบบไหนก็ลองบอกกันดูค่ะ จะพยายามปรับให้ได้ตามใจเสียงหมู่มากให้มากที่สุด
นิกไม่สามารถเข้ามาเช็คบอร์ดได้ตลอดจริงๆนะคะ ถ้าผองพํฒไม่โทบอกก็ไม่รู้เรื่องเลย

สุดท้ายนี้เสียใจอย่างสุดซึ้ง
นู๋ขอโทษค่ะพี่ๆ
 Cry

ขอขอบพระคุณคุณอาผู้พันสุพินท์ที่พยายามช่วยเปลี่ยนเรื่องด้วยนะคะ
วันนี้ก็เพิ่งเจอกัน เสร็จนิกก็วิ่งออกไปคุยงานล่กๆ
ไม่คิดเหมือนกันว่าเรื่องจะบานปลายใหญ่โต
ขอบคุณค่ะ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 04:20:54 AM »

ถ้าเราต้องการนางแบบ(จริงๆ)หรือดารามาโพสท่าถ่ายคู่กับปืน  นิกสามารถติดต่ออั้ม พัชรา หรือ พอลล่า เทย์เลอร์มาถ่ายได้แน่นอนค่ะอยากให้มองคอลลัมนี้ในฐานะแนะนำนักกีฬามากกว่าหนังสือดารานะคะ

นับถือ  นับถือ
หวังว่าคงมีความสามารถ เท่ากับความยโส
นับถือ อีกครั้ง
กัวคับ  ไม่กล้าวิจารณ์แล้วคับ

สองท่านนี้ IP เดียวกันกรุณาอย่าป่วนนะครับ รู้นะครับว่าใคร อย่าทำเลยครับ   Cool Cool Cool Cool Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2004, 04:24:33 AM โดย ผองพัฒ » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 07:06:32 AM »

เรียนคุณผู้การมะขิ่น
นิกไม่มีเจตนาจะแบนนางแบบของคุณอาแต่อย่างใดนะคะ
ไม่มีเจตนาจะเอาพอลล่ามาข่มด้วย กะว่าโพสขำๆ เพราะค่าตัวเค้าเท่านั้นจริงๆค่ะ
เรื่องคุณเก๋จะมาเป็นนางแบบไม่ได้มีการติดต่อนิกมาเลย
ถ้าเสนอจริงๆก็ตามที่ชี้แจงค่ะ เรื่องรายการโทรทัศน์ก็อีกทีที่ไม่ทราบ
ถ้าจะทำจริงๆ โอกาสแบบนี้ทำไมอาวุธปืนจะไม่อยากคว้าไว้คะ
แต่ทางอินเตอร์เนทนี่ ไม่confirmจริงๆค่ะ ขออภัยด้วย
อย่างไรก็ตามที่ขุ่นข้องหมองใจ ลืมกันดีไหมคะ
ถ้าใช้คำพูดแรงไปอย่าถือสาเลยนะคะ
นิกขออภัยมาที่นี้อีกที รวมถึงทุกๆคนที่เสียอารมณ์กับเรื่องนี้กันเป็นแถวด้วยนะคะ
คนอยู่กับกะเทยมากก็แบบนี้แหละค่ะ พูดตรงๆ ใช้คำแรงๆบางทีก็แรงเกินไป

ขอยืนยันคำเดิมนะคะ
ใครอยากให้นิกรับใช้อะไร รบกวนติดต่อนิกโดยตรงด้วยค่ะ ด้วยความเต็มใจ
อยากให้เป็นแบบไหนก็ลองบอกกันดูค่ะ จะพยายามปรับให้ได้ตามใจเสียงหมู่มากให้มากที่สุด
นิกไม่สามารถเข้ามาเช็คบอร์ดได้ตลอดจริงๆนะคะ ถ้าผองพํฒไม่โทบอกก็ไม่รู้เรื่องเลย

สุดท้ายนี้เสียใจอย่างสุดซึ้ง
นู๋ขอโทษค่ะพี่ๆ
 Cry

ขอขอบพระคุณคุณอาผู้พันสุพินท์ที่พยายามช่วยเปลี่ยนเรื่องด้วยนะคะ
วันนี้ก็เพิ่งเจอกัน เสร็จนิกก็วิ่งออกไปคุยงานล่กๆ
ไม่คิดเหมือนกันว่าเรื่องจะบานปลายใหญ่โต
ขอบคุณค่ะ

เรียนคุณladygun...............

เรื่องนี้เรื่องเล็กครับ..............ก็แค่การประสานงานสะดุดติดๆขัดๆ เท่านั้นเอง

เรื่องวัตถุประสงค์...........ผมได้กล่าวให้ทราบไปแล้ว ................

สำหรับการติดต่อกับทาง อวป(เนื่องจากผมพึ่งกลับจากทำงานที่เอเธนส์ เมื่อ 27 ส.ค.47)..................ก็กำลังจะติดต่อครับ เพราะผมมีเบอร์โทร ของ พี่สุพินท์ และ ได้ส่งเบอร์โทรของผมทางข้อความส่วนตัว แจ้งให้คุณปิ๊กทราบแล้ว...........เมื่อ 30 สค.47 แต่บังเอิญยังไม่ได้คุยกันทางโทรศัพท์..............ก็ได้รับคำชี้แจงครั้งแรกจากคุณ ทางเวป.............ผมเลยหยุดการติดต่อไว้ เนื่องจากไม่แน่ใจ...............ว่า ผมเสนอแนวความคิดที่"ถูกต้อง"และ "โดนใจ" หรือไม่

ในส่วนของ TV ผมเสนอความคิดนี้แก่ ทีมงาน โดยเฉพาะ บรรณาธิการอาวุโส ผู้รับผิดชอบรายการ..................ทุกคนเห็นด้วย และ รอที่จะดำเนินการ เมื่อ การติดต่อประสานงาน ระหว่างเรากับทาง อวป. ได้ถูกสถาปนาขึ้น.................

แต่ด้วยความไม่เข้าใจในรายละเอียด.............เลย"สะดุด" ตั้งแต่เริ่มแรก

ขอบคุณครับ...............และขออภัยด้วย ที่เป็นสาเหตุให้เกิดเรื่องราวเข้าใจผิด จนบานปลายใหญ่โต

ปล. ทิ้งท้ายให้ทราบนิดหนึ่งว่า..................การติดต่อผ่านทาง Internet ของ เวป อวป.นี้...............ได้รับการเชื่อถือพอสมควร สมาชิกหลายๆท่านรวมทั้งตัวผม ก็ได้มีโอกาสพบปะกัน ก็ด้วยเวปนี้................บางท่าน ได้มีการประสานประโยชน์ทางธุรกิจร่วมกันด้วย

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 08:55:47 AM »

HAPPY ENDING / HAPPY ENDING / HAPPY ENDING / HAPPY ENDING / HAPPY ENDING

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 09:32:41 AM »

Grin Grin Grin ทีหลังเกาะคุณนิกไปจีบกระเทยดีกั่ว....พี่หมอไม่เหลียวแล Cry Cry Cry
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:33:28 AM »

Grin ดีคับ... จบลงแบบเข้าใจกันได้ด้วยดีก็สบายใจผู้ติดตามสถาณการณ์คับ...   Grin Grin
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:37:08 AM »

ทุกครั้งเห็นคุณหมอ rute มากลางคืน  วันนี้มาแต่เช้า  Grin

ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 10:44:51 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:32:16 AM »

คงเป็นเพราะกระทู้นี้มี 2 ภาคแต่ไม่เรียงกระทู้ต่อกัน ถ้าไม่ได้อ่านแบบตลอดต่อเนื่องก็อาจจะงงได้  มิหนำซ้ำยังมีการพูดคุยกันเล่นแทรกเข้ามาไม่น้อย  เรื่องที่ดูจริงจังเลยกลายเป็นเหมือนพูดเล่น ประเด็นที่ดีจึงถูกเบี่ยงเบนไป

เป็นการสื่อสาร 2 ทางที่มี noise มากไปหน่อยเท่านั้นเอง  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 11:41:09 AM »

มีคนป่วนด้วย Huh Angry

I am dying... -*-

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 12:01:25 PM »

หึๆไม่น่าเชื่อ...นึกว่ารู้จักกันหมดแล้วเชียว Wink Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 03:30:17 PM »

Cheesy เฮ้อ! โล่งอก สบายใจซะที หลายวันมานี้เข้าเวปแบบไม่ค่อย Happy ในเมื่อทุกฝ่าย "ปรับความคิด" เข้าหากันได้ ก็เป็นผลดีกับทุก ๆ ฝ่าย ผมมีความเชื่อว่า สมาชิก(เกือบ)ทุกคนในเวปนี้ มีความปรารถนาดีต่อ นิตยสารอาวุธปืน ทีมงาน อวป. และวงการปืนบ้านเรา อยากจะเห็น นิตยสาร อวป. และ วงการปืนมีการพัฒนาไปในทิศทางที่ดี บางครั้งการสื่อสารผ่านนิ้วที่จิ้มแป้น(ขออนุญาตเจ้าของข้อความ  Grin ) ก็ไม่สามารถ "สื่อใจถึงใจ" ได้ .... ขอบคุณ "คุณนิก"  ขอบคุณ ผู้การมะขิ่น ใน Spirit ของทั้งสองท่าน และซาบซึ้งในความปรารถนาดีของเพื่อนชาวเวปทุก ๆ ท่าน...ขอรับกระผม... Cheesy

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 02, 2004, 03:58:20 PM »

เรียนคุณ ปิ๊ก

ต่อไป น่าจะให้คุณ ปิ๊กเป็น สื่อกลาง ระหว่าง ชาวเวป กับผู้จัดทำนิตยสารนะครับ ไหนๆก็รับผิดชอบดูแลเวปแล้ว คือพวกเรามีข้อเสนออะไรก็บอกผ่านคุณปิ๊ก แล้วให้ คุณปิ๊ก สรุปคำตอบจาก สต๊าฟ อวป.ออกมาก่อน แล้วค่อยมาบอกในเวปอีกที่ 

เรื่องที่เกิดขึ้น เป็นปัญหาเรื่องการสื่อสารแท้ๆ   ผงเข้าตาครับ ทำงานด้านสื่อสารกันทั้งนั้น

ดีใจด้วยครับ ที่เข้าใจตรงกันแล้ว และจบด้วยดี

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11
  พิมพ์