เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:26:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา ของ cz sp 01  (อ่าน 6843 ครั้ง)
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 12:06:12 PM »

ของผมมี CZ อยู่ 2ตัว

สปริงไก หักทั้งคู่  Grin Grin

ส่วนเข็มยังไม่เคยครับ

หายางโอริง รองหน้านกสับไว้ครับ

...

เบื่อการบำรุงรักษาแล้ว ปืนดีแต่บำรุงรักษาเยอะชักเริ่มเซ็งครับ

กลัวเวลาใช้งานจริงหรือแข่ง .... ถ้ามีปัญหาก็จบกัน

...

ตอนนี้รอน้อง Glock มาเสริมกองทัพ  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 12:13:45 PM »

หายางโอริง รองหน้านกสับไว้ครับ

...

เบื่อการบำรุงรักษาแล้ว ปืนดีแต่บำรุงรักษาเยอะชักเริ่มเซ็งครับ

กลัวเวลาใช้งานจริงหรือแข่ง .... ถ้ามีปัญหาก็จบกัน

...

ตอนนี้รอน้อง Glock มาเสริมกองทัพ  Grin

หลายใจจังเลยนะพี่รูปหล่อ..........อิอิ

เอ้ายินดีกับน้อง(Glock)คนใหม่ด้วยครับ....เย้^^

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 12:25:31 PM »

บอกแล้วให้ใช้กล็อก... คิก คิก

ขำก๊าก คิก คิก
ผมว่าครูดำเปลี่ยนชื่อเป็นครูกล๊อคดีกว่าน๊ะครับพี่  คิก คิก

...

...

หลายใจจังเลยนะพี่รูปหล่อ..........อิอิ

เอ้ายินดีกับน้อง(Glock)คนใหม่ด้วยครับ....เย้^^

เย้ๆ ได้เพื่อนอีกแย๊วววว  เยี่ยม

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 01:59:58 PM »

ใกล้แล้วครับ ถ้าได้มาครอบครองแล้ว

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

พี่ๆ พลพรรค รัก Glock  Grin Grin

.....

ของเค้าดีจริงๆ  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

KTB
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 02:57:49 PM »

ปัญหาแบบนี้สามารถเคลมตัวแทนจำหน่ายในประเทศได้ไหมครับ เคยได้ยินว่าของ HK บริการดีมาก
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:04:11 PM »

ปัญหาแบบนี้สามารถเคลมตัวแทนจำหน่ายในประเทศได้ไหมครับ เคยได้ยินว่าของ HK บริการดีมาก

มันไม่ใช่ปัญหาที่เกิดจากความพกพร่องของการผลิตครับ

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:07:25 PM »

ผมก็เคยเจอครับ....แต่ไม่ใช่ปืนผมเองครับ.....คือแลกกันยิง..ผม 92 เขา Po 1 ...
คือผมยิง PO 1 นักแรก..แม็กฯ..หลุดลงมาด้านล่างเลยครับ.....น่าจะปุ่มปลดแม็กฯ..สูงเกินไปครับ...แล้วเป็นอย่างทุกนัดที่ยิง.ครับ...เจ้าของบอกเป็นอย่างนี้แหละ.....
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:09:30 PM »

ผมก็เคยเจอครับ....แต่ไม่ใช่ปืนผมเองครับ.....คือแลกกันยิง..ผม 92 เขา Po 1 ...
คือผมยิง PO 1 นักแรก..แม็กฯ..หลุดลงมาด้านล่างเลยครับ.....น่าจะปุ่มปลดแม็กฯ..สูงเกินไปครับ...แล้วเป็นอย่างทุกนัดที่ยิง.ครับ...เจ้าของบอกเป็นอย่างนี้แหละ.....

งง ครับ

pk...รักในหลวง...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:32:48 PM »

ผมได้มาเดือนนี้เป็นเดือนที่ 7 เหมือนกันครับ ยิงประมาณอาทิตย์/กล่อง...แต่เวลายิงแห้ง สมาชิกในเวปแนะนำผมให้ใช้โอริงรองท้ายเข็มครับ และจะยิงแบบซิงเกิล ผมใช้วิธีนี้อยู่ครับ ปืนยังไม่เคยมีปัญหา.

ชนะใจตน ชนะคนทั้งโลก
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 05:30:34 PM »

ของผมไม่มีปัญหาครับ เป็นเรื่องปกติของสปริงคืนไก CZ ครับ ยิง double บ่อยๆ เสร็จซะทุกราย ส่วนสปิงเข็มแทงขนวนเนี่ย ถ้าดรายไฟล์ละก็ใส่โอริงรองนกสับก็จะดีครับ
amnuey pinijpong
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 09:51:36 PM »

รบกวนขอทราบวิธีเปลี่ยนสปริงไกหน่อยครับ หักไปแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 10:38:11 PM »

รบกวนขอทราบวิธีเปลี่ยนสปริงไกหน่อยครับ หักไปแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Grin ต้องถอดสลักม้วนเหนือไกครับ ระวังให้ดี เพราะสลักตัวนี้เสียง่ายมาก หาเหล็กส่งที่มีขนาดพอดีกับรูสลักค่อย ๆ ดันสลักออกมาพอแค่สปริงเดิมหลุด ไม่ต้องเอาออกมาทั้งอัน เวลาใส่สปริง ให้วางสปริงปลายยาวไปด้านหน้า ปลายสั้นยัดเข้าซอกหน้าจุดหมุนไก ดันสปริงลงให้รูตรงกับสลักม้วน แล้วดันสลักม้วนกลับเข้าที่ครับ Grin

pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 11:47:19 PM »

ดีนะครับที่มันหักตอนซ้อม ถ้าหักหรือเสียหายตอนกำลังต่อสู้ไม่อยากคิดเลย
P_Jung
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:48:20 AM »

ใกล้แล้วครับ ถ้าได้มาครอบครองแล้ว

พี่ๆ พลพรรค รัก Glock  Grin Grin

.....

คนหลายใจ CZ ไม่ดีตรงไหนครับ คุณกอล์ฟ  งอน

ถ้าคิดจะทำแล้ว....ต้องทำให้ดีที่สุด....
JOHN WORKS
5 KING
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 10:03:53 AM »

.....

คนหลายใจ CZ ไม่ดีตรงไหนครับ คุณกอล์ฟ  งอน
อ้า 2 คนตีกันซะแล้ว แป่วๆๆๆ

อัดไม่ยั้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์