เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:29:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อปืนแทนคนอื่น  (อ่าน 2187 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 02:07:17 PM »

รบกวนสอบถามพี่ๆ  เรื่องการซื้อปืนแทนคนอื่นจะทำได้หรือไม่ครับ    เป็นญาติผมเองครับอยู่ปัตตานี ได้ ป.3 ขนาด .22    แต่ไม่ค่อยมีเวลาขึ้น กทม.   เลยโทรมาบอกให้ผมซื้อให้     ถ้าได้ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างและขั้นตอนการปฏิบัติทำอย่างไรครับ  และตอนนี้ราคา cz 452  std   ไปถึงไหนแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ 
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 02:25:04 PM »

โทรถามร้านให้เขาส่งทางเครื่องก็ได้ครับ

โทรสอบถามดูครับ มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านก็ซื้อโดยวิธีให้จัดส่ง

จะสะดวกกว่ามาก เพราะเอกสารป.3ของผู้ซื้อก็ต้องส่งมาให้ท่าน ซื้อแล้วท่านก็ต้องส่งปืนไปให้อีก

ร้านที่เดียวจบครับ  เยี่ยม

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2008, 03:07:18 PM »

..โทรถามร้านปืน..ตกลงให้เรียบร้อย.แล้วร้านจะบอกวิธีครับ.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 10:44:03 AM »

รบกวนสอบถามพี่ๆ  เรื่องการซื้อปืนแทนคนอื่นจะทำได้หรือไม่ครับ    เป็นญาติผมเองครับอยู่ปัตตานี ได้ ป.3 ขนาด .22    แต่ไม่ค่อยมีเวลาขึ้น กทม.   เลยโทรมาบอกให้ผมซื้อให้     ถ้าได้ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างและขั้นตอนการปฏิบัติทำอย่างไรครับ  และตอนนี้ราคา cz 452  std   ไปถึงไหนแล้วครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้ ไหว้ 
ของผมซื้อแทนเพือนครับเพื่อนอยู่ต่างจังหวัด ทางร้านปืนบอกให้ขอใบมอบอำนาจและให้นายทะเบียนท้องที่ของเจ้าของป3เซ็นเป็นพยานพร้อมประทับตราสิงห์เท่านั้นครับ และสำเนาทะเบียนบ้านบัตรปชช จึงจะดำเนินการแทนเจ้าของปืนใด้ครับ
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 11:48:25 AM »

ผมเหมือนกันอยู่ต่างจังหวัด

ให้ร้านส่งขึ้นเครื่อง มาให้ ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 01:24:27 PM »

ให้ร้านเขาจัดการให้ดีกว่า ครับ ค่าส่ง(ทางเครื่องบิน) ค่ารถไปวังไชยา ค่าส่งเอกสาร  เขาคิดรวม 500 สำหรับผม ผมว่าคุ้ม ครับกับค่าน้ำมันรถ และค่าเสียเวลา  ผมสั่งปืนยาว ส่ง ป3 EMS โอนเงิน 1 วัน ร้านเอาไปตัดยอด 1 วันส่งคารโก้ เย็นวันนั้น เช้าอีกวัน เขาส่งเครื่องเที่ยวแรก  อีก 40 วัน คู่มือ ตามมา ครับ  Cheesy

kopchai
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2008, 10:55:40 PM »

มาอ่านครับ เยี่ยม
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 03:15:31 AM »

ส่งใบ ป.3 สำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน ให้ร้านปืน(ถ้ายังไงโทรถามร้านปืนดูก่อนครับ)
แล้วจะส่งของมาทางเครื่องบินที่สนามบินหาดใหญ่ น่าจะส่งต่อรถตู้ของสายโสภา ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2008, 08:08:21 AM »

..เคยซื้อให้ญาติครับ ใช้ใบ ป.3 สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้านผู้ซื้อ ไปที่ร้าน ดูความเรียบร้อยของปืน เสร็จแล้วให้ทางร้านส่งทางเครื่องบินไปให้เจ้าของรอรับที่สนามบินครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์