เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:28:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมงานนาฬิกาข้อมือ  (อ่าน 26207 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 01:24:47 AM »

...งั้นลองบอกว่าคนที่ใส่เรือนนี้มีนิสัยอย่างไร

ตัวเรือนล้อมด้วยคริสตัล แสดงว่าแวดล้อมด้วยบริวารที่ฉลาดหลักแหลมโดยรอบ
ตัวเรือนโปร่งแสง บอกถึงแนวคิดและการทำงานเป็นคนเปิดเผย ไม่ปกปิด พูดตรง
เห็นกลไกลวดลายเส้น ไม่เหมือนรูปแบบของนาฬิกา แสดงว่าเป็นคนไม่ยึดติดกับระบบหรือกฎเกณฑ์ สามารถยืดหยุ่น
รูปทรงเป็นทรงกลม แสดงว่ายังคงระบบสไตล์บุคลิกเหมือนปุถุชนทั่วไป นาฬิกาเรือนนี้ไปแนวทางสว่างคือสุกใสในตัว
คนที่ชอบแบบนี้ จะเป็นคนที่ไม่เงียบขรึม คือค่อนข้างอารมณ์ดี และครื้นเครง แต่ไม่ถึงกับโจ๊ก(ซึ่งจะต้องเป็นนาฬิกาอีกสไตล์หนึ่ง)
เอาเป็นว่าเกลียดความเศร้าหมอง หรือความมืดก็ว่าได้

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 01:34:56 AM »

ผมขอบอกอย่างไม่อายว่า  นาริ( หาตัว จ จุรา ไม่เจอครับ) กา  ที่คุณอ๋องเอามาให้ดู  ผมไม่รู้จักเลย  อิอิอิ 

ผมว่าตลาดนาฬิกามันกว้างนะ บริษัทเล็ก ๆ ทำนาฬิกาแพง ๆ แต่ไม่เคยได้ยินชื่อมีถมไปครับ
ฬ อยู่ตรง ใ (ยก shift)

เชื่อไหมครับ ว่าสไตล์นาฬิกา บอกถึงนิสัยคนใส่ได้

แล้วพวกไม่ใส่นาฬิกาข้อมือ อย่างผมล่ะครับ...คิก คิก
ผมก็ไมใส่ครับ  นานๆทีถึงจะใส่ซะที  ใช้ดูจากมือถือเอาครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ
พวกที่ไม่ใส่นาฬิกา ก็จะไม่มีสํญญลักษณ์ทายนิสัยได้ ก็เท่านั้นครับ
อาจต้องดูจากอย่างอื่นแทน

อาจารย์สอนขับรถแข่งผมคนหนึ่ง เคยพูดกับผมว่า
ถ้าให้อาจารย์นั่งรถไปกับคนขับคนหนึ่ง(ที่ไม่รู้จักกันมาก่อน)
จะสามารถทราบ"กำพืด"ของคนขับได้ทันที ดูออกหมดนับตั้งแต่วินาทีที่เปิดประตูรถครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 01:48:28 AM »

ขอบคุณหลายครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 01:56:37 AM »

เอ๋ใส่แต่วันที่ไม่เคยตรงเลยเพราะเดือนไหนมี 30 วันก็ไม่เคยปรับเลยค่ะ  คิก คิก

ครับ เป็นเรื่องธรรมดา ระบบอนาล็อกแพ้อิเลคทรอนิกตรงนี้ครับ

แต่นาฬิการะบบฟันเฟืองที่ผลิตโดยช่างอัจฉริยะ
บอกได้ละเอียดถึงวัน/เดือน/ปี ตามอธิกสุรทิน(หมายถึง วันที่เพิ่มขึ้นในปี)ก็มี
และยังนับวันสุริยคติ(๒๙ วันในเดือน ก.พ.) วันข้างขึ้น-ข้างแรมได้อย่างแม่นยำก็มีครับ
เสียแต่ว่ามักเป็นนาฬิกาที่แพง  ซึ่งผมเห็นด้วยนะครับ
เพราะสิ่งที่นาฬิกาขายมาจาก"ปัญญา"สร้างล้วน ๆ

ส่วนตัว ผมไม่ชอบนาฬิกาที่มาแพงเพราะเพชรหลายกะรัตที่ประดับอยู่บนเรือน
ขอให้เป็นนาฬิกาที่แพงเพราะขายปัญญา น่าเลื่อมใสกว่าเยอะครับ

VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:00:20 AM »

อยู่เหนือ Alt เป๊ๆเลยค่ะพี่เจษ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2008, 02:04:34 AM โดย VENDY » บันทึกการเข้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:05:29 AM »

อยู่เหนือ Alt เปีๆเลยค่ะพี่เจษ   Grin
คงขึ้นกับแป้นพิมพ์ด้วยครับ   แป้นพิมพ์ที่ผมใช้อยู่ตรง > เยื้อง ALT  ที่แป้นไม่มีอักษรไทย  ตัวไหนที่นานๆใช้ทีเลยลืมครับ
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:11:46 AM »

อยู่เหนือ Alt เปีๆเลยค่ะพี่เจษ   Grin
คงขึ้นกับแป้นพิมพ์ด้วยครับ   แป้นพิมพ์ที่ผมใช้อยู่ตรง > เยื้อง ALT  ที่แป้นไม่มีอักษรไทย  ตัวไหนที่นานๆใช้ทีเลยลืมครับ

อ๋อ...ถ้าอย่างนั้นคงเป็นที่แป้นพิมพ์อย่างที่พี่ว่าละค่ะ เพราะของเอ๋ตัว ฬ  จะอยู่บน ALT เลยค่ะ  Cheesy
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 08:17:02 AM »

เชื่อไหมครับ ว่าสไตล์นาฬิกา บอกถึงนิสัยคนใส่ได้

แล้วพวกไม่ใส่นาฬิกาข้อมือ อย่างผมล่ะครับ...คิก คิก
   ส่วนพวกที่ซื้อมาแล้วเก็บ ไม่ยอมเอามาใส่แบบผมนี่ คงบอกนิสัยได้ง่ายๆเลยว่า....บ้า Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 08:34:25 AM »

ส่วนพวกที่ซื้อมาแล้วเก็บ ไม่ยอมเอามาใส่แบบผมนี่ คงบอกนิสัยได้ง่ายๆเลยว่า....บ้า Grin
เขาเรียกว่า งก ต่างหาก อิอิ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:08:24 AM »

ชอบเรือนนี้จังครับ เท่าที่ดูรูปยังไม่เห็นบูธของ Vacheron Constantin เลยครับ ปีที่แล้วผมเคยไปดูครั้งนึง ดูจากรูปที่พี่อ๋องถ่ายมาให้ดูบูธแต่ละบูธยังหน้าตาเหมือนเดิมเลยครับ แถมตำแหน่งที่ตั้งก็น่าจะเหมือนเดิมด้วย  Cheesy

ผมทายนิสัยคนตามแบบนาฬิกาไม่ถูก แต่พอจะทายได้ว่าคนใส่ Patek Philippe หรือ Audemars Piguet ต้องรวยแน่ๆ  Cheesy
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:30:20 AM »

งานถึงวันไหนครับพี่...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:11:08 AM »

ขอบคุณมากครับพี่ชลทิต

ถ้าผมเอาข้อมือหุ้มด้วยไซโก้ไปเกาะตู้เขาจะตีไหมเนี่ย?

ดีกว่าผมแฮะ...

ผมใช้มือหุ้ม Nokia ครับ...คิก คิก

ถ้าผมเอาข้อมือหุ้มด้วยไซโก้ไปเกาะตู้เขาจะตีไหมเนี่ย?

ดีกว่าผมแฮะ...

ผมใช้มือหุ้ม Nokia ครับ...คิก คิก

ฮ่า ฮ่า

อือม์ ถ้าคนขายเห็นมือกำโนเกียของผมแล้วจะหนาวจริงๆ ครับพี่รุต รุ่นยุคหินเก่า 4 ปีแล้วครับ ไม่ยอมเสียผมก็ไม่ยอมซื้อใหม่ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:14:01 AM »

คิก คิก   คิก คิก  คิดได้ไงนี่พี่

คิก คิก   คิก คิก  คิดได้ไงนี่พี่

เบเบี้จีผมก้ใช้นะครับ เอาไว้ใส่จับเวลาออกกำลัง อิ อิ

รุ่นทรงเบี้ยว สีแดง ดำ มีรูป หมูวิ่ง คนวิ่ง ว่ายน้ำ ปั่นจักรยาน เวลาครบ 10 วินาที ใช้มา 8 ปีแล้ว ชอบมาก ของใช้คุ้มเนี่ย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:38:30 AM »

ผมว่าคนที่ชอบสะสมนาฬิกา เป็นคนที่มองนาฬิกาเหมือนศิลป์ มีให้เลือกลากหลาย
มีทั้งแบบที่มีกลไกที่เรียบง่ายจนถึงที่มีกลไกที่สับซ้อนอยู่ในตัวเรือนของแต่ละรุ่น
คนที่ชอบสะสมนาฬิกาที่หาซื้อมาได้ จะมองว่าเป็นของสะสมมากกว่าจะเป็นนาฬิกาอย่างเดียวครับ Grin Grin Grin
ผมเองก็รู้สึกว่าถ้าหาซื้อเรือนที่ถูกใจได้ไม่จำเป็นต้องแพงหรือจะมีราคาค่างวดที่สูงขึ้น ขอเพียงเป็นแบบ
ที่เราหามาได้และไม่เดือดร้อนและที่สำคัญจะต้องถูกใจเราเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ก็น่าจะมีไว้สะสม

นาฬิกาเป็นเครื่องบอกเวลาที่ทำให้คนเราเป็นคนตรงต่อเวลาและรู้รับผิดชอบในสิ่งที่เราทำอยู่ได้ครับ Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:42:33 AM »

ชอบเรือนนี้มากเลย ....... ค่าตัวมันสักกี่มากน้อยขอรับเฮียอ๋อง

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์