เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:21:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมงานนาฬิกาข้อมือ  (อ่าน 26195 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 07:22:16 PM »

รุ่นนี้จัดว่างามอยู่ในสายตาเช่นกันครับ ....... เริ่ด

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 08:06:23 PM »

Wink  ขอบคุณครับ........แต่คิดว่าไม่มีวาสนาซื้อมาใส่แน่ๆ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 08:41:01 PM »

รบกวนถามพี่อ๋องหรือท่านผู้รู้นะครับ พอดีพ่อให้นาฬิกามาเรือนนึง ครับ ยี่ห้อ VACHERON CONSTANTIN CENEVE ทรงเหลี่ยมๆ กระจกโค้งๆ กรอบน่าจะเป็น สแตนเลส ข้างหลังมีแผ่นใสๆปิดอยู่ทรงกลมมีตัวหนังสือรอบวงกลมว่า 15 atm Vacheron + Contantin Geneve Chronometer Officially Certified

มีรูปเรืออยู่ตรงกลาง ข้างล่างเขียนว่า Overseas แต่ลองไปหารุ่นตาม เวบต่างๆก็ไม่เห็นมีรุ่นนี้ รุ่น Overseas มีแต่ทรงกลม แต่นี่กลับเป็นทรงเหลี่ยม ไม่รู้ว่าเป็นของปลอมหรือเปล่า  Tongue  เพราะตัวผมเองไม่มีความรู้เรื่องนาฬิกาเลยครับ อ้อแล้วนาฬิกายี่ห้อนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ดีไหมเดินตรงไหม ความน่าเชื่อถือเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

อาจเป็นไปได้ค่ะว่าโซนที่ส่งแต่ละรุ่นไปไม่เมือนกัน ลองเข้าofficail webของนากายี่ห้อนี้ยังคะ Cheesy
http://www.vacheron-constantin.com/

ขอบคุณครับเจ้โอ เข้าไปหาแล้ว แต่ไม่มีรุ่นนี้เลย สงสัยของผมเป็นของปลอม แหง๋มๆ  Grin Grin Grin

ลองค้นตามระหัสรุ่นยังคะ Cheesy

ง่าาา ฮา ๆๆๆๆ สรุปคืออ่านภาษาอังกฤษ ไม่ออกครับ  Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:18:44 PM »

สวยครับแต่คงแพง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 12:34:48 AM »

รบกวนถามพี่อ๋องหรือท่านผู้รู้นะครับ พอดีพ่อให้นาฬิกามาเรือนนึง ครับ ยี่ห้อ VACHERON CONSTANTIN CENEVE ทรงเหลี่ยมๆ กระจกโค้งๆ กรอบน่าจะเป็น สแตนเลส ข้างหลังมีแผ่นใสๆปิดอยู่ทรงกลมมีตัวหนังสือรอบวงกลมว่า 15 atm Vacheron + Contantin Geneve Chronometer Officially Certified

มีรูปเรืออยู่ตรงกลาง ข้างล่างเขียนว่า Overseas แต่ลองไปหารุ่นตาม เวบต่างๆก็ไม่เห็นมีรุ่นนี้ รุ่น Overseas มีแต่ทรงกลม แต่นี่กลับเป็นทรงเหลี่ยม ไม่รู้ว่าเป็นของปลอมหรือเปล่า  Tongue  เพราะตัวผมเองไม่มีความรู้เรื่องนาฬิกาเลยครับ อ้อแล้วนาฬิกายี่ห้อนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ดีไหมเดินตรงไหม ความน่าเชื่อถือเป็นอย่างไรบ้าง

อาจเป็นไปได้ค่ะว่าโซนที่ส่งแต่ละรุ่นไปไม่เมือนกัน ลองเข้าofficail webของนากายี่ห้อนี้ยังคะ Cheesy
http://www.vacheron-constantin.com/

ขอบคุณครับเจ้โอ เข้าไปหาแล้ว แต่ไม่มีรุ่นนี้เลย สงสัยของผมเป็นของปลอม แหง๋มๆ  Grin Grin Grin

ลองค้นตามระหัสรุ่นยังคะ Cheesy

ง่าาา ฮา ๆๆๆๆ สรุปคืออ่านภาษาอังกฤษ ไม่ออกครับ  Grin Grin Grin

แหะๆ โอก็ดูจากที่ตัวเรือนไม่เป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ แต่หากมีใบรับประกันมาด้วย มันก็จะอยู่ในใบอ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 07:23:03 AM »

แหะๆ โอก็ดูจากที่ตัวเรือนไม่เป็นเหมือนกันอ่ะค่ะ แต่หากมีใบรับประกันมาด้วย มันก็จะอยู่ในใบอ่ะค่ะ Grin

ขอบคุณครับ จะลองดูครับผ๊ม  Cheesy Cheesy

SPSC No.057       THPSA No.A-331
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 08:12:17 AM »

งานใหญ่ น่าไปชมครับ ราคา คงดุเดือด พอสมควร

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 08:23:03 AM »

ว่าจะถอยเรือนใหม่ มาแทน SD ที่หายตอนสงกรานต์

โห  แนวมากเลย

ไม่เห็นมีรุ่นที่ผมใช้เลยครับ   เรือนละ $50 อิอิอิ

ตอนเดิน ผมใส่เบบี้จี เรือนละ $55 (ลด 50%)

เพื่อนบอกตลก อยู่บนดอยแต่ใส่ SD สมน้ำหน้าที่หาย

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:13:56 AM »

ใจเย็นๆครับ ลองเช็คดูให้ละเอียดดีกว่าครับ vacheron constantin เป็นบริษัทนาฬิกาเก่าแก่ที่สุดแห่งหนึ่งของสวิสและของโลก ราคาสูง คุณภาพดีมาก งานที่ทำมีความละเอียดและความปราณีตสูง ลองดูชิ้นงานเบื้องต้นก่อนครับว่าดูแล้วเป็นอย่างไร ผมก็ไม่เคยได้ยินว่ารุ่น oversea มีแบบเหลี่ยมหรือเปล่า เคยทราบแต่ 2 รุ่นล่าสุดเป็นทรงกลม แต่ของคุณสะหล่าได้มาจากคุณพ่อ อาจเป็นรุ่นเก่าๆก็ได้ครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนาฬิกาซักเท่าไหร่ ลองเช็คดูกับศูนย์หรือติดต่อบริษัทดีกว่าครับ ถ้าเป็นของแท้ก็ยินดีด้วยครับ (แกมอิจฉานิดๆเพราะผมชอบ oversea รุ่นล่าสุดอยู่)  Cheesy
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 01:14:37 PM »

ใจเย็นๆครับ ลองเช็คดูให้ละเอียดดีกว่าครับ vacheron constantin เป็นบริษัทนาฬิกาเก่าแก่ที่สุดแห่งหนึ่งของสวิสและของโลก ราคาสูง คุณภาพดีมาก งานที่ทำมีความละเอียดและความปราณีตสูง ลองดูชิ้นงานเบื้องต้นก่อนครับว่าดูแล้วเป็นอย่างไร ผมก็ไม่เคยได้ยินว่ารุ่น oversea มีแบบเหลี่ยมหรือเปล่า เคยทราบแต่ 2 รุ่นล่าสุดเป็นทรงกลม แต่ของคุณสะหล่าได้มาจากคุณพ่อ อาจเป็นรุ่นเก่าๆก็ได้ครับ ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนาฬิกาซักเท่าไหร่ ลองเช็คดูกับศูนย์หรือติดต่อบริษัทดีกว่าครับ ถ้าเป็นของแท้ก็ยินดีด้วยครับ (แกมอิจฉานิดๆเพราะผมชอบ oversea รุ่นล่าสุดอยู่)  Cheesy

ขอบคุณครับ ผมเองก็ไม่เคยรู้เรื่องนาฬิกาเลย ว่าอันไหนดีไม่ดี ยี่ห้อดัีงหรือเปล่า พอทราบประวัติว่าเป็นอย่างนี้ ก็ดีใจมากเลยครับ คงเก็บไว้ใช้อีกนาน  Cheesy

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 01:18:56 PM »

เป็นไปได้เลยค่ะ ที่จะเป็นรุ่นที่ไม่ได้ผลิตแล้ว เลยทำให้ในเวบโดยตรงของยี่ห้อนี้ไม่มีภาพเรือนดังกล่าว Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 01:26:38 PM »

เป็นไปได้แน่นอนครับ เมื่อเร็ว ๆ นี้ผมหาประวัตินาฬิกาที่เพิ่งผลิตเมื่อปี 2003
เวปโรงงานก็ไม่มี โรงงานจะเน้นขายแต่รุ่นใหม่คือ 2007-2008 
เวปสะสมทั่วไปก็ไม่มีข้อมูล ใจเสียคิดว่าปลอมหรือเปล่า  ทำไมไม่มีใครพูดถึง
ต้องอีเมล์ไปถาม จึงได้เรื่องครับ

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 01:42:35 PM »

ชอบนาฬิกาเหมือนกันครับ ชอบมากๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 02:02:46 PM »

ขอบคุณครับ ผมเองก็ไม่เคยรู้เรื่องนาฬิกาเลย ว่าอันไหนดีไม่ดี ยี่ห้อดัีงหรือเปล่า พอทราบประวัติว่าเป็นอย่างนี้ ก็ดีใจมากเลยครับ คงเก็บไว้ใช้อีกนาน  Cheesy

ว้า! รู้งี้บอกให้ปล่อยแล้วแอบไปสอยมาดีกว่า 555 ตามที่พี่อ๋องแนะนำเลยครับ ถ้าอยากมั่นใจก็อีเมล์ไปถามบริษัทผู้ผลิตให้รู้ไปเลย ราคา oversea รุ่นปัจจุบันอยู่ที่ประมาณ 13,000-15,000 US$ ครับแล้วแต่แบบ VC ผลิตนาฬิกามากว่าสองร้อยปีแล้วครับตั้งแต่ยังไม่สร้างกรุงเทพด้วยซ้ำ แต่เมืองไทยอาจไม่ค่อยนิยมยี่ห้อนี่มากนักเลยไม่ค่อยเห็นกันครับ  Cheesy
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 02:27:44 PM »

ว้า! รู้งี้บอกให้ปล่อยแล้วแอบไปสอยมาดีกว่า 555 ตามที่พี่อ๋องแนะนำเลยครับ ถ้าอยากมั่นใจก็อีเมล์ไปถามบริษัทผู้ผลิตให้รู้ไปเลย ราคา oversea รุ่นปัจจุบันอยู่ที่ประมาณ 13,000-15,000 US$ ครับแล้วแต่แบบ VC ผลิตนาฬิกามากว่าสองร้อยปีแล้วครับตั้งแต่ยังไม่สร้างกรุงเทพด้วยซ้ำ แต่เมืองไทยอาจไม่ค่อยนิยมยี่ห้อนี่มากนักเลยไม่ค่อยเห็นกันครับ  Cheesy

Grin Grin Grin  งุบงิบเก็บไว้ใช้เองเลย  Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์