เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 11:33:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมงานนาฬิกาข้อมือ  (อ่าน 26166 ครั้ง)
thunderbird
Full Member

คะแนน 5

Goodnight Sleep Tight !!!!!

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 10:13:39 PM »

รบกวนถามพี่อ๋องหรือท่านผู้รู้นะครับ พอดีพ่อให้นาฬิกามาเรือนนึง ครับ ยี่ห้อ VACHERON CONSTANTIN CENEVE ทรงเหลี่ยมๆ กระจกโค้งๆ กรอบน่าจะเป็น สแตนเลส ข้างหลังมีแผ่นใสๆปิดอยู่ทรงกลมมีตัวหนังสือรอบวงกลมว่า 15 atm Vacheron + Contantin Geneve Chronometer Officially Certified

มีรูปเรืออยู่ตรงกลาง ข้างล่างเขียนว่า Overseas แต่ลองไปหารุ่นตาม เวบต่างๆก็ไม่เห็นมีรุ่นนี้ รุ่น Overseas มีแต่ทรงกลม แต่นี่กลับเป็นทรงเหลี่ยม ไม่รู้ว่าเป็นของปลอมหรือเปล่า  Tongue  เพราะตัวผมเองไม่มีความรู้เรื่องนาฬิกาเลยครับ อ้อแล้วนาฬิกายี่ห้อนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ดีไหมเดินตรงไหม ความน่าเชื่อถือเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไหว้

Vacheron  Constantin  เป็น นาฬิกา เก่าแก่ ประวัติ ยาวนานนะครับ  งานปราณีต ราคาก็ แพงมาก  แต่ ไม่ค่อยมีคนนิยม   เหมือน Patek  Philippe
    ผมก็เคย เห็น รุ่น นี้ แต่เป็น ทรงกลม รุ่น เหลี่ยม ไม่เคยเห็น  แต่ผมก็ไม่ค่อย รู้เหมือนกันนะครับ  ถ้าพี่อยากรู้ ว่ามีรุ่นนี้หรือเปล่า และของจริง หรือ     ของปลอม  พี่ลองเข้าไป  ใน siamnaliga.com ไปที่บอร์ด กระดานสนทนา   และต่อ ที่  กระดานคุยกันเรื่องนาฬิกา   ลงรูป นาฬิกา ด้านหน้า  ด้านหลัง   และ  ถาม ในบอร์ด ดู ครับ  จะมีพวกพี่ ๆ  ที่เป็นเซียน สะสม นาฬิกา แพง ๆ   พี่ๆที่รัก และมีความรู้เรื่องนาฬิกาเยอะ ครับ  น่าจะ ให้ความรู้และให้ความกระจ่างกับพี่ได้ครับ   Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2008, 10:20:49 PM โดย thunderbird » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8]
  พิมพ์