เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 02:26:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Colt ปะทะ Kimber  (อ่าน 5527 ครั้ง)
GotSig
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:24:34 PM »

ราคาเท่ากัน  น้องคิม  คุ้มสุด
เห็นด้วยตามรองป้อมทองครับ
_/_/ คุณชาย_/_/
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:28:09 PM »

Kimber ครับ..
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:35:27 PM »

โคลท์เท่านั้นครับ  จับ1911ตัวไหนก็ไม่ไช่  ทั้งใช้ทั้งโชว์เอาได้ไม่อายใคร

รักเดียวใจเดียวครับ
mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:47:02 PM »

น้องKimberสถานเดียวครับสำหรับผมนะ  ไม่ค่อยถีบดีแถมแม่นจังเลย
nattapat_me
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 09:47:58 PM »

คนหลายใจ รักพี่เสียดายน้อง ให้เต็ม 100 ทั้งคู่ครับ หลงรัก
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 10:08:40 PM »

คิมด้วยคนครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 11:14:09 PM »

ของเก่าได้ลูกเก๋า
ของใหม่ได้คุณภาพเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวเอง
ถ้าใช้เรื่องราคาค่างวดเป็นประเด็นหลักในการตัดสินใจ
แม้ตอนนี้ยังไม่มี แต่ผมตัดสินเด็ดขาดเลือก kimber ครับ
ตอนนี้ก็เมียงมองอยู่เหมือนกัน
ร้านไหนเปิดจอง ใครมีเบาะแส ช่วยแจ้งด้วย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 11:27:43 PM »

เชียร์ ตัวนี้ครับ ไม่ทราบว่าราคาถึงไหนแล้ว

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
เค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 08:50:27 AM »

ผมเห็น sis ที่ร้านแล้วชอบมากก็เลยขอดู  ลุงคนขายบอกว่าแกก็ชอบเหมือนกันแต่ว่าติดตรงที่ตัวปืนเคลือบด้วยสารอะไรบางอย่างคล้ายteflon ทำให้เวลากระชากสไลด์แล้วมักจะหลุดมือ  ปืนไม่ขึ้นลำ   ผมไม่เชื่อขอลองดูปรากฎว่าเป็นจริงอย่างที่ว่า  ต้องใช้ความพยายามมากกว่าปกติถึงจะกระชากสไลด์ถอยหลังจนสุดได้ 

ลองจับดูก่อนนะครับ  แต่ผมเห็นด้วยว่าปืนสวยจริงๆ

Treat me good, I'll treat you better. Treat me bad, I'll treat you worse.
.......__________________________
......\ / `---___________----_____|]= = = O
../_==o;;;;;;;;_______.:/=======''
.....), ---.(_(__) /```````
....// (..) ), ----"
...//__//
..//__//
.//__//
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:43:02 AM »

ผมเห็น sis ที่ร้านแล้วชอบมากก็เลยขอดู  ลุงคนขายบอกว่าแกก็ชอบเหมือนกันแต่ว่าติดตรงที่ตัวปืนเคลือบด้วยสารอะไรบางอย่างคล้ายteflon ทำให้เวลากระชากสไลด์แล้วมักจะหลุดมือ  ปืนไม่ขึ้นลำ   ผมไม่เชื่อขอลองดูปรากฎว่าเป็นจริงอย่างที่ว่า  ต้องใช้ความพยายามมากกว่าปกติถึงจะกระชากสไลด์ถอยหลังจนสุดได้ 

ลองจับดูก่อนนะครับ  แต่ผมเห็นด้วยว่าปืนสวยจริงๆ

อือม์ คงเป็นผิวที่ชื่อการค้าเขาเรียกว่า คิมโปร อย่าง วอริเอ้อร์ ครับ ที่เมืองไทยลำบากครับ ที่ร้านไม่มีของรุ่นใหม่ให้ลองจับ สั่งแล้วมายังไงก็ต้องซื้อ หรือหาคนอื่นมาซื้อแทน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 09:45:20 AM »

ตามกระทู้ ต่อให้คิมเบอร์แพงกว่าสัก 25% ก็เลือกคิมเบอร์ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
John smith
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:19:14 AM »

คิม ชื่อคล้ายหญิงสาวพราวเสน่ห์
โคล์ท ชื่อคล้ายชายผู้คึกคะนอง
ผมเลือกผู้หญิงครับพี่น้อง Grin Grin

รักครอบครัว ไม่ต้องกลัวใคร
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 11:36:44 AM »

ถ้าราคาพอกัน  คิมเบอร์ครับ
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 12:18:54 PM »

Colt ครับ เพราะยังไม่มี หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 12:53:55 PM »

ถ้าชอบม้า...ให้ซื้อโคลท์ เพราะว่า แม้จะเป็นแบบเอ็ม 1911 เอ1 เหมือนกัน ก็จริงอยู่ แต่ว่าเสห่ห์ของโคลท์นั้น อยู่ที่เส้นสายการผลิต การขึ้นเหลี่ยมมุมต่างๆ มันก็จะคล้ายคลึงหรือเหมือนกับพวก เอ็ม 1911 เอ1 ของยูเอสอาร์มมี่ อยู่บ้าง / เหมือนกับ พวกซีรีส์ 70 ,80 อยู่บ้าง เวลายิงไปแล้ว มานั่งล้าง นั่งเช็ด ก็จะได้ซึมซาบ กับความเป็นโคลท์เอ็ม 1911 เอ1 ไปด้วยขณะทำการล้าง
เมื่อยามเก็บอยู่ในบ้าน ยามเหงาๆ ก็หยิบขึ้นมาเช็ดถู เช็ดถูไปแล้ว ลมเย็นๆ พัดโชยๆไปมา ทำให้หวลคิดคำนึงถึงอดีตอันยิ่งใหญ่ของ เจ้าม้าคาบอาวุธอินเดียน ที่ถือเป็นสัญลักษณ์ของปืนพกประจำกองทัพสหรัฐ เอาเป็นว่า ถ้าคุณทวดอเมริกันคนหนึ่งเป็นทหารม้าสมัยปี รบกับอินเดียน ก็ปืนโคลท์ตราม้า  พอมารุ่นหลานเหลน มารบเวียตนาม ก็ปืนตราม้าเหมือนกัน คิดไปคิดมานอนหลับคาปืน ปืนคาหน้าอกเลย

แต่ถ้าเป็นคิมเบอร์ อันนี้ ซื้อมาแล้ว จบ จบอย่างไร จบก็คือว่า เอาไว้ยิงอย่างเดียว ไม่มีตำนานให้ฝันแบบโคลท์  แต่เรื่องความฟิต ความแม่น ปืนโคลท์บางกระบอก ซื้อมาใหม่ ยังต้องเข้าอู่ไปฟิต แต่คิมเบอร์ ซื้อมาแล้ว ถ้ายิงไม่แม่น ต้องโทษตัวเองเท่านั้นแหละครับ

ลองคิดดูครับ.........แค่รัก 1911 ก็โอเคแล้ว
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์