เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:32:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยกทราบกระสุนซ้อม กระสุน จริงของ สไตเออร์ที่ผ่านประสบการณ์ท่านผู้รู้  (อ่าน 2366 ครั้ง)
apichati
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 03:10:10 PM »

ไหว้ อยากทราบกระสุนที่ใช้ซ้อม /กระสุนจริง ใช้กับ สไตเออร์ m9-a1  ที่ผ่านการทดสอบผ่านแล้วว่าไม่มีปัญหา ยี่ห้อ  เกรน  อยากซ้อมยิงบ้างเมื่อซื้อปืนมาแล้ว   การซื้อ/สั่งซื้อกระสุนต้องขอ ป3. มี ป.3แล้ว ร้านขายจึงจะขายให้หรือไม่ ถ้าต้องขอ จะได้สักกี่นัดเชียว ต้องวิ่งรอกซื้อไม่ทราบกี่ครั้งต่อกี่ครั้งจึงจะได้สัก100-200 นัด ค่าระวาง-การขอกับนายทะเบียนไม่คุ้มเอาที่เดียว  คิดเองนะครับ ไม่ทราบรู้ถูกต้องแค่ไหน  ถ้าหากเข้าไปซื้อที่ร้านใน กทม.โดยไม่มี ป3. เขาจะขายให้หรือไม่ครับ สัก 4-5 กล่องต่อครั้ง(อยู่ต่างจังหวัด) ตามงบ Grin  อยู่ต่างจังหวัดไกลด้วย กระซิบก็ได้ครับว่าจะติดต่อซื้ออย่างไร ร้านไหนบ้าง  ไม่เคยมีปืน ไหว้กระบอกแรกครับ กะจะเข้า กทม.ปลายเดือนนี้ ไหว้  ถามต่ออีกนิด   ไฟฉาย  เลเซอร์    ซองปืน ฯลฯ หรือออปชั่นที่เข้ากับสไตเออร์ได้ในปัจุบันนี้ มีที่ไหน ราคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2008, 03:18:24 PM โดย apichati » บันทึกการเข้า
seagame
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 10:11:24 PM »

กระสุน นั้นน้องเออร์ชอบ ตั้งแต่ 124 เกรนขึ้นไปครับ 135 ก็ดี
ส่วนจะซื้อได้มากน้อยแค่ไหนนั้น ต้องมาสอบถามกับทางร้านขายดูครับว่าได้มากน้อยแค่ไหน
ถ้าจะให้ดีสมัครเป็นสมาชิกสนามยิงปืน ที่ใกล้และเดินทางสะดวกครับ
ส่วนไฟฉายหรือเลเซอร์ ที่ใช้กับน้องเออร์ได้นั้น ใช้ของเพื่อนร่วมสัญชาติ กล็อก ได้เลยครับ หรือยี่ห้ออื่นก็ได้ถ้าถูกใจ ซองปืนก็หลังวัง ที่ขายปืนเลยครับ ถูกหน่อยก็ริมถนน แพงหน่อยก็ในร้าน หรือชอบของนอกก็พอมีแต่ผมจำชื่อร้านไม่ได้ ลองใจเย็นๆ เดินถามสักหน่อยก็จะได้ตามที่เราชอบ  อ้อ ราคา มีตั้งแต่หลัก ร้อย จนถึงหลักพันครับ ตามแต่ว่าของในหรือของนอกและวัสดุที่ทำครับ Shocked Shocked Shocked Shocked
หน้า: [1]
  พิมพ์