เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งาน "สิงห์ดำสัมพันธ์" ในวันที่ 16 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมกองทัพเรือ ครับ  (อ่าน 3129 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 05:13:50 PM »

เรียนพี่ๆ เพื่อนๆ ไหว้

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์งาน "สิงห์ดำสัมพันธ์" ในวันที่ 16 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมกองทัพเรือ บัตรราคา 500 บาท กรุณาติดต่อนักกิจกรรมประจำรุ่นของท่านครับ

ปล.

...ป้าล้วน ไม่ได้ขายน้ำแล้วนะ ลูกชายจบโทวิศวะแล้ว ไม่ให้แม่ขายน้ำแล้ว สายรายงานว่า ป้าล้วนตอนนี้เข้าวัด (ไม่รู้แอบไปขายน้ำที่วัดรึเปล่า)

...ป้าชม ไปผ่าตัดมา ... เสร็จกลับมาแล้วไม่มีที่ให้ป้าชมขายไก่ทอดอีก ....

...แม่ของสุธี ตอนนี้ยังคงรับงานเคเตอริ่ง (ให้ชาวรัฐศาสตร์) กับข้าวอร่อยดีไม่มีตก

...พี่กบ ผู้ประสิทธิ์ประศาสน์วิชา ยังคงมีจุดยืนอยู่ที่เดิม ... มีเคาน์เตอร์เป็นของตัวเอง ดูภูมิฐานเสียนี่กระไร

...พี่จารึก ไม่เห็นแฮะ

...ต้นไทร ผ้าพันรุงรังสีสันจัดจ้านเหมือนเดิม ตอนนี้ มีหอพระหลังใหญ่มากมายมาตั้งอยู่กลางลาน ....แล้วขอบอก ลานต้นไทรยังมีโต๊ะหินเรียงรายอลังการละลานตากว่าเดิมเป็นยิ่งนัก นี่ขนาดเห็นตอนค่ำๆ ยังไม่ได้ถูกประดับประดาด้วยนิสิตนักศึกษาสาวนะ!!

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:07:15 PM »

นี่นักรัฐศาสตร์....
นี่สิงห์สีหราช....

ขอบคุณครับต๊อก...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2008, 09:20:13 PM »

ไม่ทันแล้วครับพี่ต๊อก ...... ผมถึงเมืองหลวง 17 ก็เลยเช้าไปแล้ว ...... อดเลย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:30:54 AM »

ผมคงไม่มีโอกาสไปงานนี้ จริงๆก็ไม่เคยไปเพราะต้องเฝ้าร้าน ไปกรุงเทพก็แทบจะไม่เคยค้างคืน คิดถึงเพื่อนๆจังเลยครับ ไอ้เจ้าตุ๊กรัตนา จารุเบญ  ยังป๊วนเปี้ยนอยู่แถวคณะหรือเปล่าครับ ท่านจานชัย'นันยังมาเล๊คเชอร์อยู่หรือเปล่าครับ  อยากย้อนเวลากลับไปจังเลยตอนนั้นไม่ตั้งใจเรียน  ท่านจานสุจิต  จานกระมล เล๊คเชอร์ยอดเยี่ยมทั้งนั้น

ปล.เจ้เพ็ญไปงานนี้หรือเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 10:33:04 AM โดย APISIT26 » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:41:55 AM »

สวัสดีครับพี่ APISIT

ผมจองบัตรไปแ้ล้ว เดี๋ยวจะสอดส่องเจ๊ให้ครับ

สมัยผมยังทันเรียนกับ  อ.ชัยอนันต์  อ.สุจิต.  อ.จรูญ  อ.กุสุมา  อ. หม่อมสุขุมฯ  อ.ไชยยันต์ เพิ่งเข้ามา  อ. สุรชาติ แวะมานิดหน่อย ไม่ได้สอน กำลังทำเอก ที่โคลอมเบีย ส่วน ดร.กระมล ได้ข่าวว่ามีคนเลิกนับถือไปมากตั้งแต่ตัดสินคดีซุกหุ้น...

รัตนา จารุเบญ ผมไม่รู้จักครับ สมัยผม ปี 1-2 นั้นมี อ้อยหวาน (นักเรียนแพทย์ชายที่เจออุบัติเหตุสติฟั่นเฟือน ใส่รองเท้าส้นสูงเดินเล่นในจุฬาฯ) สิงอยู่ทั่วไป เที่ยมมี่อยู่โรงอาหารอักษร ลูกแกขี่สกูเตอร์เขียวส่งถุงผลไม้ถึงโต๊ะ เร็วๆ นี้ไม่งานรับปริญญาเพื่อน ยังเห็นอยู่ครับ

เร็วๆ นี้เจอรุ่นน้อง รุ่น 55 เป็นอาจารย์ อึ๋ย โลกหมุนเร็วจริงๆ ครับ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:42:29 AM »

ไม่ทันแล้วครับพี่ต๊อก ...... ผมถึงเมืองหลวง 17 ก็เลยเช้าไปแล้ว ...... อดเลย

โอ้ ลุงปูนั่งโต๊ะไหนครับ อิ อิ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:00:58 AM »

โห...

มีสิงห์ดำหลายท่าน... นายสมชายเป็นสิงห์แดง เข้ามาแอบดู... ฮา

วันก่อนไปงานเลี้ยงรุ่นมัธยม เพื่อนเก่าสมัยมัธยมเข้ามาคุยด้วย พอนายสมชายทราบว่าเพื่อนฯ ทำงานที่เดียวกับคุณต๊อก เลยถามถึง... เท่านั้นเอง เพื่อนรีบต่อสายหาคุณต๊อกทันที พร้อมกับบรรยายสรรพคุณต๊อกเสียยกใหญ่ว่ารูปหล่อ ขาวๆ เล่นกล้าม นักเรียนนอก...

โหย... ตอนนี้นายสมชายอยากเล่นกล้ามมั่ง แต่สังขารจะไหวไหมหนอ... ฮา
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:09:25 AM »

ขอบคุณมากครับคุณต๊อก   ถ้าทันเรียนกับ อ.จรูญนี่ คุณต๊อกรุ่นหลังผมไม่กี่ปีนะครับ กำลังหนุ่มฟ้อเลยเพราะอายุผมก็เพิ่งเลยวัยรุ่นมาแป๊บๆนี่เอง

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:15:55 AM »

ฟ้อครับพี่ เด็กรัฐศาสตร์ไม่มีเปลี่ยน อิ อิ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 01:43:09 PM »

สวัสดีครับพี่ APISIT

ผมจองบัตรไปแ้ล้ว เดี๋ยวจะสอดส่องเจ๊ให้ครับ

สมัยผมยังทันเรียนกับ  อ.ชัยอนันต์  อ.สุจิต.  อ.จรูญ  อ.กุสุมา  อ. หม่อมสุขุมฯ  อ.ไชยยันต์ เพิ่งเข้ามา  อ. สุรชาติ แวะมานิดหน่อย ไม่ได้สอน กำลังทำเอก ที่โคลอมเบีย ส่วน ดร.กระมล ได้ข่าวว่ามีคนเลิกนับถือไปมากตั้งแต่ตัดสินคดีซุกหุ้น...

คนแรกเป็นอาจารย์ที่ปรึกษาผม....ซึ่งท่านก็มีอิทธิพลกับแนวคิดของผมมาจนทุกวันนี้...

คนหลังนี่....แม้ไม่เคยลงเรียนวิชาท่าน(เพราะอจ.สุขุมพันธ์สอนต่างประเทศ)....แต่ก็สนิทสนมกันมากเพราะเป็นลูกศิษฐ์รุ่นแรก....

ความที่อจ.ไปเรียนเมืองนอกตั้งแต่เด็กเลยไม่มีเพื่อนในเมืองไทย....กลุ่มผมเลยได้รับอานิสงค์ต้องไปทาน"อะไรๆ"ที่บ้านอจ.ตรงข้ามรร.แอมบาสเดอร์ทุกๆวันศุกร์...ก่อนจะออกไปต่อ"ที่อื่นๆ"หลังได้ที่....

ก็เป็นความทรงจําที่สร้างรอยยิ้มได้ทุกครั้งที่ระลึกถึงครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 01:49:02 PM »

อ้อ...อีกท่านที่เป็นคนโปรดของผมคือ อจ.พงศ์เพ็ญ ศกุนตาภัย(สะกดถูกหรือเปล่าหว่า)....

ผมลงเรียนกับท่านทุกวิชาที่ท่านสอน....

แนวคิดนักเรียนฝรั่งเศสท่านนี้....ถูกใจผมมาก....แต่ถ้าเป็นยุค16ละก้อ....อจ.คงโดนหลายข้อหาหรือไม่ก็หนีเข้าป่าไปแล้ว....

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:02:58 PM »

ชอบไปกินข้าวที่โรงอาหารรัฐศาสตร์ครับ...  Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:37:17 PM »

มิน่าสาวๆ เขาถึงยกออกมากินที่โต๊ะ คิก คิก (จริงๆ นะครับ ฮี่ ฮี่ ยิ้มีเลศนัย)

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:43:51 PM »

ถึงว่า เห็นแต่ผู้ชาย..  โดนชก โดนชก โดนชก

สมัยนั้น..สาวรัฐศาสตร์ สวยสุด (เขาว่าสวยกว่าอักษร)

สมัยนี้ยังเป็นอย่างนั้นหรือเปล่าครับ...  Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:48:15 PM »

ยุคผมสาวรัฐศาสตร์สวยกว่าจริงๆ ครับพี่ เขาเรียกว่า "ยุคมืด" แห่งอักษร สมัยนี้ไม่แน่ใจครับ แต่เห็นเขาว่ารุ่นน้องเป็นตุ๊ดแยะมาก ตุ๊ดรัฐศาสตร์ก็น่าจะสวยกว่าตุ๊ดอักษรด้วยมั๊ง

หน้า: [1] 2
  พิมพ์