เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งาน "สิงห์ดำสัมพันธ์" ในวันที่ 16 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมกองทัพเรือ ครับ  (อ่าน 3128 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:50:57 PM »

สวัสดีครับพี่ APISIT

ผมจองบัตรไปแ้ล้ว เดี๋ยวจะสอดส่องเจ๊ให้ครับ

สมัยผมยังทันเรียนกับ  อ.ชัยอนันต์  อ.สุจิต.  อ.จรูญ  อ.กุสุมา  อ. หม่อมสุขุมฯ  อ.ไชยยันต์ เพิ่งเข้ามา  อ. สุรชาติ แวะมานิดหน่อย ไม่ได้สอน กำลังทำเอก ที่โคลอมเบีย ส่วน ดร.กระมล ได้ข่าวว่ามีคนเลิกนับถือไปมากตั้งแต่ตัดสินคดีซุกหุ้น...

คนแรกเป็นอาจารย์ที่ปรึกษาผม....ซึ่งท่านก็มีอิทธิพลกับแนวคิดของผมมาจนทุกวันนี้...

คนหลังนี่....แม้ไม่เคยลงเรียนวิชาท่าน(เพราะอจ.สุขุมพันธ์สอนต่างประเทศ)....แต่ก็สนิทสนมกันมากเพราะเป็นลูกศิษฐ์รุ่นแรก....

ความที่อจ.ไปเรียนเมืองนอกตั้งแต่เด็กเลยไม่มีเพื่อนในเมืองไทย....กลุ่มผมเลยได้รับอานิสงค์ต้องไปทาน"อะไรๆ"ที่บ้านอจ.ตรงข้ามรร.แอมบาสเดอร์ทุกๆวันศุกร์...ก่อนจะออกไปต่อ"ที่อื่นๆ"หลังได้ที่....

ก็เป็นความทรงจําที่สร้างรอยยิ้มได้ทุกครั้งที่ระลึกถึงครับ....

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ชวน อ.สุขุมพันธ์ มาเล่นปืนเลยครับ ยุ ฮ&ฮ สัก 3 กระบอก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:58:58 PM »

ยุคผมสาวรัฐศาสตร์สวยกว่าจริงๆ ครับพี่ เขาเรียกว่า "ยุคมืด" แห่งอักษร สมัยนี้ไม่แน่ใจครับ แต่เห็นเขาว่ารุ่นน้องเป็นตุ๊ดแยะมาก ตุ๊ดรัฐศาสตร์ก็น่าจะสวยกว่าตุ๊ดอักษรด้วยมั๊ง

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สมัยนั้นได้เรียนวิชาของ รัฐศาสตร์ วิชาเดียว man and soc

ลงกันเยอะเกิน..แถมเรียนกันเอง..ไม่มีคณะอื่นมาเรียนด้วยเซ็งเลย..  บู่

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 03:52:00 PM »

ยุคผมสาวรัฐศาสตร์สวยกว่าจริงๆ ครับพี่ เขาเรียกว่า "ยุคมืด" แห่งอักษร สมัยนี้ไม่แน่ใจครับ แต่เห็นเขาว่ารุ่นน้องเป็นตุ๊ดแยะมาก ตุ๊ดรัฐศาสตร์ก็น่าจะสวยกว่าตุ๊ดอักษรด้วยมั๊ง

สมัยผมเป็นยุคมืดของสาวๆสิงห์ดําครับ...

แต่ละคน...ตัวใหญ่กว่าผู้ชายอีก....ถ้ามีรักบี้หญิง คงผูกปีเป็นแชมป์แหละ...ฮึ เซ็ง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 03:28:39 PM »

โห...

มีสิงห์ดำหลายท่าน... นายสมชายเป็นสิงห์แดง เข้ามาแอบดู... ฮา

วันก่อนไปงานเลี้ยงรุ่นมัธยม เพื่อนเก่าสมัยมัธยมเข้ามาคุยด้วย พอนายสมชายทราบว่าเพื่อนฯ ทำงานที่เดียวกับคุณต๊อก เลยถามถึง... เท่านั้นเอง เพื่อนรีบต่อสายหาคุณต๊อกทันที พร้อมกับบรรยายสรรพคุณต๊อกเสียยกใหญ่ว่ารูปหล่อ ขาวๆ เล่นกล้าม นักเรียนนอก...

โหย... ตอนนี้นายสมชายอยากเล่นกล้ามมั่ง แต่สังขารจะไหวไหมหนอ... ฮา

อิ อิ ที่จริงผมก็ไม่ค่อยได้เวทอะไรเป็นเรื่องเป็นราวครับ ผมว่าพี่สมชายนรักษาหุ่นอย่างนี้สุขภาพดีมากกว่าครับ ไม่ต้องยกของหนักๆ ให้ปวดเมื่อย ตอนนี้ผมยังรู้สึกว่าต้องเปลี่ยนแนวมายกเบาๆ แทนแล้วเพิ่มจำนวนในเซทครับ นอกจากนี้ก็ต้องกดไม่ให้ นน. ขึ้นมากเพราะไม่มีเวลาเวท

ถ้าพี่อยากไปเข้าฟิตเนสผมว่าต้องเลือกแบบเงียบๆ ว่างๆ ก็นั่งอ่านหนังสือพักเหนื่อยได้ และพวกที่เงียบๆ ตุ๊ด น้อยกว่าครับ (ฮา) ที่บ้านใช้ นน เบาๆ ช้าๆ นี่ปวดแขนดีนักแล และควรออกกำลังกล้ามด้านหน้าให้สมดุลกับกล้ามด้านหลังด้วยรับ ด้านหน้าทำง่ายๆ วิดพื้นที่บ้านก็ได้ แต่กล้ามหลังยากหน่อยต้องก้มขนานตัวกับพื้น ดึง นน เข้าหาตัว หรือไม่็หาบาร์ ไว้ดึงข้อครับ 

Thou shalt not rely on help from the stranger.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:14:17 PM »

โห...

มีสิงห์ดำหลายท่าน... นายสมชายเป็นสิงห์แดง เข้ามาแอบดู... ฮา

วันก่อนไปงานเลี้ยงรุ่นมัธยม เพื่อนเก่าสมัยมัธยมเข้ามาคุยด้วย พอนายสมชายทราบว่าเพื่อนฯ ทำงานที่เดียวกับคุณต๊อก เลยถามถึง... เท่านั้นเอง เพื่อนรีบต่อสายหาคุณต๊อกทันที พร้อมกับบรรยายสรรพคุณต๊อกเสียยกใหญ่ว่ารูปหล่อ ขาวๆ เล่นกล้าม นักเรียนนอก...

โหย... ตอนนี้นายสมชายอยากเล่นกล้ามมั่ง แต่สังขารจะไหวไหมหนอ... ฮา

อิ อิ ที่จริงผมก็ไม่ค่อยได้เวทอะไรเป็นเรื่องเป็นราวครับ ผมว่าพี่สมชายนรักษาหุ่นอย่างนี้สุขภาพดีมากกว่าครับ ไม่ต้องยกของหนักๆ ให้ปวดเมื่อย ตอนนี้ผมยังรู้สึกว่าต้องเปลี่ยนแนวมายกเบาๆ แทนแล้วเพิ่มจำนวนในเซทครับ นอกจากนี้ก็ต้องกดไม่ให้ นน. ขึ้นมากเพราะไม่มีเวลาเวท

ถ้าพี่อยากไปเข้าฟิตเนสผมว่าต้องเลือกแบบเงียบๆ ว่างๆ ก็นั่งอ่านหนังสือพักเหนื่อยได้ และพวกที่เงียบๆ ตุ๊ด น้อยกว่าครับ (ฮา) ที่บ้านใช้ นน เบาๆ ช้าๆ นี่ปวดแขนดีนักแล และควรออกกำลังกล้ามด้านหน้าให้สมดุลกับกล้ามด้านหลังด้วยรับ ด้านหน้าทำง่ายๆ วิดพื้นที่บ้านก็ได้ แต่กล้ามหลังยากหน่อยต้องก้มขนานตัวกับพื้น ดึง นน เข้าหาตัว หรือไม่็หาบาร์ ไว้ดึงข้อครับ 

ขอบคุณครับ... เย้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 10:55:53 AM »

คุณต๊อกเอารูปบรรยายกาศวันงานมาโชว์ด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 12:01:23 PM »

ครับพี่

อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 02:49:32 PM »

เรียนพี่ๆ เพื่อนๆ ไหว้

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์งาน "สิงห์ดำสัมพันธ์" ในวันที่ 16 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมกองทัพเรือ บัตรราคา 500 บาท กรุณาติดต่อนักกิจกรรมประจำรุ่นของท่านครับ

ปล.

...ป้าล้วน ไม่ได้ขายน้ำแล้วนะ ลูกชายจบโทวิศวะแล้ว ไม่ให้แม่ขายน้ำแล้ว สายรายงานว่า ป้าล้วนตอนนี้เข้าวัด (ไม่รู้แอบไปขายน้ำที่วัดรึเปล่า)

...ป้าชม ไปผ่าตัดมา ... เสร็จกลับมาแล้วไม่มีที่ให้ป้าชมขายไก่ทอดอีก ....

...แม่ของสุธี ตอนนี้ยังคงรับงานเคเตอริ่ง (ให้ชาวรัฐศาสตร์) กับข้าวอร่อยดีไม่มีตก

...พี่กบ ผู้ประสิทธิ์ประศาสน์วิชา ยังคงมีจุดยืนอยู่ที่เดิม ... มีเคาน์เตอร์เป็นของตัวเอง ดูภูมิฐานเสียนี่กระไร

...พี่จารึก ไม่เห็นแฮะ

...ต้นไทร ผ้าพันรุงรังสีสันจัดจ้านเหมือนเดิม ตอนนี้ มีหอพระหลังใหญ่มากมายมาตั้งอยู่กลางลาน ....แล้วขอบอก ลานต้นไทรยังมีโต๊ะหินเรียงรายอลังการละลานตากว่าเดิมเป็นยิ่งนัก นี่ขนาดเห็นตอนค่ำๆ ยังไม่ได้ถูกประดับประดาด้วยนิสิตนักศึกษาสาวนะ!!
ป้าล้วนเห็นว่าไปอยู่อเมริกากับลูกชายแล้วน่ะ ถ้าจำไม่ผิด ...ป้าแกเลิกขายน้ำมาเกือบ 2 ปี แล้วน่ะ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 06:41:58 PM »

คงไม่ได้ไปแน่ๆ....ติดงาน เสียดายครับ

ใครไปฝากเช็คน้องๆรุ่นปัจจุบันให้ที....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:10:19 PM »

เรียนพี่ๆ เพื่อนๆ ไหว้

ขออนุญาตประชาสัมพันธ์งาน "สิงห์ดำสัมพันธ์" ในวันที่ 16 สิงหาคม 2551 ณ หอประชุมกองทัพเรือ บัตรราคา 500 บาท กรุณาติดต่อนักกิจกรรมประจำรุ่นของท่านครับ

ปล.

...ป้าล้วน ไม่ได้ขายน้ำแล้วนะ ลูกชายจบโทวิศวะแล้ว ไม่ให้แม่ขายน้ำแล้ว สายรายงานว่า ป้าล้วนตอนนี้เข้าวัด (ไม่รู้แอบไปขายน้ำที่วัดรึเปล่า)

...ป้าชม ไปผ่าตัดมา ... เสร็จกลับมาแล้วไม่มีที่ให้ป้าชมขายไก่ทอดอีก ....

...แม่ของสุธี ตอนนี้ยังคงรับงานเคเตอริ่ง (ให้ชาวรัฐศาสตร์) กับข้าวอร่อยดีไม่มีตก

...พี่กบ ผู้ประสิทธิ์ประศาสน์วิชา ยังคงมีจุดยืนอยู่ที่เดิม ... มีเคาน์เตอร์เป็นของตัวเอง ดูภูมิฐานเสียนี่กระไร

...พี่จารึก ไม่เห็นแฮะ

...ต้นไทร ผ้าพันรุงรังสีสันจัดจ้านเหมือนเดิม ตอนนี้ มีหอพระหลังใหญ่มากมายมาตั้งอยู่กลางลาน ....แล้วขอบอก ลานต้นไทรยังมีโต๊ะหินเรียงรายอลังการละลานตากว่าเดิมเป็นยิ่งนัก นี่ขนาดเห็นตอนค่ำๆ ยังไม่ได้ถูกประดับประดาด้วยนิสิตนักศึกษาสาวนะ!!
ป้าล้วนเห็นว่าไปอยู่อเมริกากับลูกชายแล้วน่ะ ถ้าจำไม่ผิด ...ป้าแกเลิกขายน้ำมาเกือบ 2 ปี แล้วน่ะ

โอโฮ โกอินเตอร์ ลูกชายแกคนี่เรียนเอแบค ไปทำงานที่เมกาหรือครับ?

Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 05:58:42 PM »

ผมขอรายงานเบื้อต้นก่อนครับ สายโหลดรูปติดอยู่ที่ทำงาน

ผมไปถึงก่อนมืด ท้องฟ้าแจ่มใจม่านเมฆปกคลุมท้องฟ้าทิศตะวันตก มีแนวรุ้ง 1/4 วงโค้งขึ้นข้างซ้าย สวยงามมากครับ พ่อแม่ ที่มีลูกเล็กชึ้นชวนให้เด็กดูหน้าตาแฮปปี้

หน้าหอประชุมกันที่จอดรถให้ผู้ใหญ่ๆ มักเป็น มท. ตามระเบียบ เห็นแล้วน่าเอาใบปลิวชวนให้มาเล่นปืนไปเหน็บ หน้าทางเข้าห้องมีซุ้มรับต่ออายุบัตรประชาชนแบบฉลาดซะด้วย ใครไปอยู่นอกนานๆ แล้วกลับมางานคงชอบมาก

บรรยากาศแบบโต๊ะจีน เสริฟโต๊ะที่คนนั้ง แปลกไปอีกแบบ ไม่ใช่แนวเตร็ดเตรตามซุ้มเหมือนเคยครับ

ลงทะเบียนแล้วแถมเข็มกลัด 2 อันฟรี มีรุ่นน้องมาตั้งแถวนำเสนอสินค้าจัดค่ายตามระเบียบ หนังสือ 60 ปี เล่มละ 700 ครับ หมอนสี่เหลี่ยมสีชมพูปักตราสิงห์ดำ ใส้ใยสังเคราะห์ซักได้ 300 แบนเนอร์ แบบเชียร์บอลก็ 300 เสื้อโปโล สีดำ กับสีชมพู ตัวละ 250 สีดำหมดแล้ว เลยได้แต่สีชมพูมา "พี่ฃ่วยหน่อย หนูอยู่ IR เหมือนกันรุ่น 60" "(โอว เราแก่แล้วเหรอฟะ รุ่นเราใจแตกละก็มีลูกรุ่นนี้ละมั๊ง) ตูแก่ผมอยากได้หมอนอยู่แล้วแต่เล่นตัวหน่อยให้เด็กมาตื้อหลายๆ หน ก่อนซื้อ 1 ใบ เด็กๆ สมัยนี้เสื้อตัวเล็ก เข็มขัดเส้นยาวรูดไม่เข้าเอว นุกถึงรุ่นผม สาวๆ เขามีตัวหนีบดำหนีบเข็มขัดกับขอบกระโปรง เดี๋ยวยฃนี้อีกไม่นานเด็กๆ คงจะเอามาหนีบเข็มขัดห้อยกับชายกระโปรงละมั๊ง

ยืนๆ อยู่เจอพี่ที่อยู่กระทรวงการต่างประเทศมาทัก "อ้าว สวัสดีครับ ไม่ได้เจอตั้งนานนึกว่าพี่ไป ตปท. ซะอีก พี่อยู่รุ่น 38 เลยหรือครับ ผมนึกว่า 41-42 อิ อิ"  "(ยิ้มเลย ให้สมกับหน้าสาวกว่าวัย) โฮะ โฮะ พี่อยู่รุ่นนี้แหละ ต๊อกสบายดีเหรอ?" "... รุ่นนี้ก็เจ๊เพ็ญเลยสิครับ"  "ใครๆ เขาไม่อยากจะพูดถึงกันหรอก ก่อนหน้านี้ธรรมดาก็พิกลอยู่แล้ว ไม่ใช่ว่าจะทับถมนะ รุ่นพี่มีแต่ดังๆ ดารานักร้อง.."  "นั่นสิครับ วันนี้คนนึงไปเป็นเอลวิสอยู่ ผมเห็นโฆษณาที่ฮาร์ด ร๊อค"

เดินเข้าห้องไป อือม์ จัดดีครับ พนักงานแบกถาดเครื่องดื่มกันขวักไขว่ เบียร์และวิสกี้ มาเรื่อยๆ เลย รู้งี้ไม่ต้องหิ้วมาก็ได้ ดื่มกับเพื่อนๆ พี่ๆ ซดแบบ 5 ปีของฟรีก็ได้ มีเสียงรุ่นพี่ลอยมา "เฮ้ย เบียร์ช้าง ไม่ไหวๆ กินเข้าไปไม่สบายเลยนะเว้ย" อือม์ พ่อพี่คนนี้เขาทำงานเบียร์สิงห์นี่ สมัยก่อนไปงานปีใหม่สิงหืฟรีๆ กองเกะกะ กว่าน้องๆ จะช่วยปัดกวาดหมดก็ปัดอ่างล้างหน้า กับต้นคริสต์มาสกระจุยไปด้วย แม่พี่เขาเป็นคนเยอรมันครับ วันโน้น "พี่แกยังประกาศก้อง ตูคนเยอรมันกินเบียร์เก่งโดยธรรมชาติ"

บนเวทีมีอะไรบ้างจำไม่ค่อยได้ครับ โม้กันเองรุ่นผมไปประมาณ 30 กว่าคน ประสบความสำเร็จพอใช้ งานเลิกเร็วจัง สี่ทุ่มเป๊ะ เพลงสรรเสริญฯ ขึ้นเลย เช่าห้องเขาจัดก็อย่างนี้ พวกฮาร์ดคอร์ยังไม่ยอมกลับรุ่นน้องเลยเข้ามาขายของอีก "เต้นเพลงปลัดอำเภอก่อน" ท่ารุ่นใหม่ไม่ออกลีลาเลย ยืนทำมือยึกยัก ต้องเจอพวกรุ่นเก๋าโชว์ มีคล้องแขน แทงกบ เด็กๆ ตะลึง

ออกมาหน้าห้องยังมีคนทำบัตรประชาชนอีก อือม์ เขตไหน่เนี่ยล่วงเวลาดีจัง กว่าจะแยกย้ายกลับจริงๆ ก็ 5 ทุ่มครับ มีไปต่อกันอีก ผมไม่ไหวแล้วล่องกลับบ้านเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2008, 06:39:18 PM โดย Wilhelm Tell -(-- » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์