เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:18:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกตัดไฟ โทรไปถามที่ไฟฟ้าเขต บอกว่าไม่ได้ตัด แล้วใครมาตัด งง  (อ่าน 2951 ครั้ง)
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:14:36 AM »

ใครเคยเจอ CASE อย่างนี้บ้างค่ะ     ....เมื่อคืนออกจากที่ทำงาน กลับไปบ้านพบว่าไฟดับอยู่บ้านเดียว  ตรวจพบว่าถูกตัดไฟ (ทั้งที่สลิบหักค่าไฟผ่านบัญชีธนาคารก็แจ้งว่าได้หักบัญชีเมื่อวันที่ 28/07/2551 แล้ว)  โทรไปสอบถาม 1130 เจ้าหน้าที่ก็บอกว่าไม่มีรายการที่จะถูกตัดไฟ  แนะนำให้โทรไปสอบถามไฟฟ้าเขตมีนบุรีอีกที    วันนี้จึงได้โทรไปถามห้องตัดไฟ การไฟฟ้าเขตมีนบุรี  ก็บอกว่าไม่มีรายการตัดไฟที่บ้าน และไม่ได้มาตัด ...ถามต่อว่าแล้วทำไมที่บ้านถึงถูกตัดทางไฟล่ะ   เจ้าหน้าที่ยังตอบไม่ได้ ต้องไปหาสาเหตุก่อน   ตกใจ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:29:55 AM »

พระเอก MI4 กำลังจะมาฉกเพชร 458 กะรัตที่บ้านท่านแล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
mchaivis
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:18:50 AM »

ลองดูฟิวส์ ดูคัตเอาต์หรือยังครับ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:20:52 AM »

อาจตัดผิดรายก็ได้หรือถูกขโมย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:28:00 AM »

ตรวจสอบสายตั้งแต่นอกบ้านมาเลยครับ

ตั้งแต่ออกจากมิเตอร์มา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:33:41 AM »

Smiley สายถูกถอดออกจากมิเตอร์หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ แสดงว่าจงจรไฟฟ้าท่านขัดข้องเอง ลองดูที่ฟิวส์ หรือ เบรคเกอร์ ครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 12:20:14 PM »

น่าจะเป็นสาเหตุจากระบบไฟภายในบ้านมากกว่าค่ะ หากเช็คไม่เป็น เรียกใช้เพื่อนโอที่ชื่อตาซับได้เลยนะคะ คนนี้น่ารักใจดีค่ะ เยี่ยม
เชื่องไม่ไปกัดเพื่อนบ้านแน่นอนค่ะ คิก คิก

บ้านโอเคยโดนตัดผิดหลังค่ะ แต่ทางการไฟฟ้ารู้ตัวเร็วเลยต่อไฟภายใน 15นาทีค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 12:33:25 PM »

การไฟฟ้าแจงเหตุผลมาแล้วค่ะ  ..."ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ ตัดผิดบ้านครับ"  ....ทำให้ปลาทองพะงาบๆๆ เพราะขาดอ๊อกซิเจน เนี่ยถ้าเกิดปลาทองตายจะฟ้องเรียกค่าเสียหายเสียให้เข็ด
ซาร่า
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 43

กาลีใดไม่มีเท่าโทสะฯลฯ เคราะห์อะไร..เท่าโทสะ ไม่มี

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 12:45:28 PM »

ค่าเสียหายจะคิดจากใครหล่ะเนี่ย เขารับผิดชอบไหมค่ะ  อยากให้ร้องเรียนจัง จะได้หลาบจำ

ปุถุชนให้ของขวัญแก่คนด้วยทรัพย์สิน แต่ บัณฑิตให้ของขวัญด้วยวาจา คำคม และกำลังใจ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:43:59 PM »

ตัดผิดบ้าน จับผิดคน ยิงผิดตัว

บางโพ 5
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 02:48:31 PM »

การไฟฟ้าแจงเหตุผลมาแล้วค่ะ  ..."ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ ตัดผิดบ้านครับ"  ....ทำให้ปลาทองพะงาบๆๆ เพราะขาดอ๊อกซิเจน เนี่ยถ้าเกิดปลาทองตายจะฟ้องเรียกค่าเสียหายเสียให้เข็ด

ทำไมถึงตัดผิด
ว่างๆ มีใครโอนเงินผิดเข้าบัญชีผมมั่งเท้อ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 03:35:39 PM »

ตกใจ...มีงี้ด้วย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:13:11 PM »

ตกใจ...มีงี้ด้วย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมยิ่งหนักมาตรวัดน้ำของประปาขอนแก่น   เอาไปติดประปากาฬสินธุ์โดนด่าทั้ง2ที่เลย   หน้าตามันเหมือนๆกันครับ   บางทีเขาไม่ได้ขอแต่เขียนบ้านเลขที่ผิดก็ไปติดให้ฟรี   ต้องจ่ายค่าน้ำให้เขาอีก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:27:53 PM »

เคยถูกตัดไฟผิดบ้าน...แต่ก็ยังดีที่กลับมาติดมิเตอร์คืน....แต่ที่เจ็บกว่านั้น ก็มีไฟแนนท์ พานักเลงมายึด จยย.ผิดบ้าน...เล่นเอาซะเหนื่อย

Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:41:11 PM »

เคยถูกตัดไฟผิดบ้าน...แต่ก็ยังดีที่กลับมาติดมิเตอร์คืน....แต่ที่เจ็บกว่านั้น ก็มีไฟแนนท์ พานักเลงมายึด จยย.ผิดบ้าน...เล่นเอาซะเหนื่อย

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์