เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 05:22:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกตัดไฟ โทรไปถามที่ไฟฟ้าเขต บอกว่าไม่ได้ตัด แล้วใครมาตัด งง  (อ่าน 2955 ครั้ง)
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:41:37 PM »

ตกใจ...มีงี้ด้วย... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมยิ่งหนักมาตรวัดน้ำของประปาขอนแก่น   เอาไปติดประปากาฬสินธุ์โดนด่าทั้ง2ที่เลย   หน้าตามันเหมือนๆกันครับ   บางทีเขาไม่ได้ขอแต่เขียนบ้านเลขที่ผิดก็ไปติดให้ฟรี   ต้องจ่ายค่าน้ำให้เขาอีก
ตกใจ ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 09:12:10 PM »

ตัดผิดบ้าน จับผิดคน ยิงผิดตัว

เคยถูกตัดไฟผิดบ้าน...แต่ก็ยังดีที่กลับมาติดมิเตอร์คืน....แต่ที่เจ็บกว่านั้น ก็มีไฟแนนท์ พานักเลงมายึด จยย.ผิดบ้าน...เล่นเอาซะเหนื่อย

โอก็เคยค่ะพี่ ไฟแนนซ์จะมายึดรถ ตามมาถึงที่ทำงานโอ บอกชื่อ นามสกุลโอ เด๊ะ แต่บอกว่าจะมายึด กระบะสีทอง ซึ่งตอนนั้นที่บ้านไม่เคยมีกระบะสีทองเลยอ่ะค่ะ ตอนนั้นรปภ.ไม่อนุญาตให้เข้าไป ไฟแนนซ์เลยกลับไป และไม่มาอีกเลย ตกใจ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:39:55 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2010, 01:17:46 PM โดย Firing Pin » บันทึกการเข้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 03:37:41 AM »

การไฟฟ้าแจงเหตุผลมาแล้วค่ะ  ..."ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ ตัดผิดบ้านครับ"  ....ทำให้ปลาทองพะงาบๆๆ เพราะขาดอ๊อกซิเจน เนี่ยถ้าเกิดปลาทองตายจะฟ้องเรียกค่าเสียหายเสียให้เข็ด

ทำไมถึงตัดผิด
ว่างๆ มีใครโอนเงินผิดเข้าบัญชีผมมั่งเท้อ...

ลาภมิควรได้ ถึงอย่างไรก็ต้องคืน ถ้าไม่คืน คุก คุก เหมือนกันค่ะ
รอถูกล็อตเตอร์รี ดีกว่าไหมค่ะ  แล้วอย่าลืมซื้อหล่ะ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 09:08:19 AM »

เขตการไฟฟ้า มีนบุรี ทำงานชุ่ยๆมาหลายครั้งแล้ว มิเตอร์ที่บ้านผมเสีย ผมโทรไปแจ้งช่างมาดำเนินการแก้ใข วันรุ่งขึ้นช่างมาดำเนินการถอดแล้วเปลี่ยนใหม่ แต่ดันปากเสียไปขู่

คุณแม่ผมว่าน่าจะส่งตำรวจดำเนินคดีว่าทำมิเตอร์เสีย ผมจึงโทรไปสอบถามผู้จัดการเขตหน้าห้องเป็นคนรับ ไม่ยอมให้รับสายร้องเรียนแถมยังพูดแบบว่าสมมุติเขาเป็นผู้จัดการเขต

แล้วกัน ผมก็เลยสมมุติว่าผมเป็นผู้ว่าการไฟฟ้า แล้วคุณจะว่าไง จึงยอมต่อสายให้ถึงได้ร้องเรียนได้ ผลการตรวจสอบปรากฎว่ามิเตอร์เสียเอง ทางผู้จัดการได้ขอโทษและแจ้งว่าจะ

ดำเนินการเรื่องเจ้าหน้าที่ปากเสียให้

อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 05:38:56 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก "สมมุติว่าผมเป็นผู้ว่าการไฟฟ้า" ...ถ้าโดนตอบกลับมาอย่างนี้ ต้องขอยืมมุกนี้ไปใช้บ้างล่ะค่ะ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 08:35:06 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก "สมมุติว่าผมเป็นผู้ว่าการไฟฟ้า" ...ถ้าโดนตอบกลับมาอย่างนี้ ต้องขอยืมมุกนี้ไปใช้บ้างล่ะค่ะ
ไม่หวงครับ แต่ผมเคยเจอเจ้าหน้าที่ดีๆ ก็เข้าไปชมต่อหน้าหัวหน้าเขาเลยครับ Grin

Rollnin_JK
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 09:53:54 AM »

มีตัดไฟผิดบ้านด้วย โอว แม่เจ้า !!

กล่องปืนยาว 46.5", 45", 40", 32 นิ้ว  , กล่องปืนสั้น มีหลายขนาด  ---> http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=619.0
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์