เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:24:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวยได้, หล่อได้ แค่คลิ๊ก (ไร้สาระ...ไปวันๆ)  (อ่าน 4447 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 05:53:23 PM »

Smiley Beauty Pilot  (โปรแกรม ช่วย ลบริ้วรอย บนใบหน้าของรูป) : เป็นโปรแกรมสำหรับแก้ไขภาพตกแต่งลบรอยสิว, เกลี่ยผิวหน้าให้เรียบเนียน, ลบริ้วรอยใต้ดวงตา ฯลฯ โดยไม่ต้องใช้เครื่องสำอางใดๆ ทั้งสิ้นเลยครับ เพราะว่าโปรแกรมนี้เค้าสามารถตกแต่งภาพของคุณให้สวย หรือหล่อได้ ต่อไปนี้ก็ไม่ต้องกังวลตอนถ่ายรูปแล้วล่ะครับ ว่าจะไม่สวยไม่ว่าจะเป็นสิวหรือลืมแต่งหน้ามาโปรแกรมนี้เค้าก็ทำให้ท่านสวยได้ครับ เรียกว่าสวยด้วยคอมพิวเตอร์จริงๆ ครับ

It is doubted whether anyone is able to put into words what beauty is. As Oscar Wilde said, "Beauty is a form of genius - is higher, indeed, than genius, as it needs no explanation". Do you agree? If so, you will probably like a beauty program that we have created.

Beauty Pilot shows you at your very best
Beauty Pilot allows you to bring out the beauty in women's portraits taken with a digital camera. Our sophisticated software is so easy to use that it needs no explanation regarding its user interface. Only a gentle touch is required to erase a skin imperfection on a photo: moles, warts, pimples, heat-spots, etc.

รายละเอียดอื่นๆ เยี่ยมชมได้ที่นี่ครับ
http://www.colorpilot.com/beauty.html

คิก คิก ลองเอาไปใช้กันดูครับ โปรแกรมเล็กๆ แต่ความสามารถไม่เล็ก

ไหว้ ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:06:09 PM »

ขอบคุณครับ    ยอดเยี่ยมเช่นเคย

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:40:29 PM »

ขอบคุณครับ พี่วัฒน์มาช่วยชีวิตไว้แท้ๆ ช่วยได้ทันเวลาอย่างปาฎิหาร ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:44:10 PM »

ดาวน์โหลดเสร็จมันโชว์ตัวนี้ขึ้นมา  ต้องใส่อะไรหรือเปล่าครับ

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 06:48:52 PM »

ลุงปูมาก่อนเพื่อนเลย.. Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:00:32 PM »

อยากหล่อครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:08:04 PM »

ขอบคุณครับ พี่วัฒน์มาช่วยชีวิตไว้แท้ๆ ช่วยได้ทันเวลาอย่างปาฎิหาร ไหว้

Smiley เรื่องเป็นอย่างไรครับ...

ดาวน์โหลดเสร็จมันโชว์ตัวนี้ขึ้นมา  ต้องใส่อะไรหรือเปล่าครับ

Smiley ลงโปรแกรมเสร็จปิดโปรแกรมก่อนครับพี่
- แตกไฟล์ในโฟลเดอร์ fix ออกมาก่อน
- ก๊อบปี้ไฟล์ในนั้นทั้งหมดไปวางที่อยู่ของโปรแกรม (C:\Program Files\Beauty Pilot)

หลงรัก เรียบร้อยครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:10:15 PM »

ต้องถ่ายรูป+แต่งภาพให้ภรรยาครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:18:01 PM »

ผมเก็บไว้ในไดร์ฟดีครับ ...... ตอนนี้หน้าตาเป็นแบบนี้ ทำต่อไม่ถูก รบกวนชี้แนะด้วยครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:25:22 PM »

Smiley ก๊อบปี้มาวางที่ D:\Beauty Pilot เลยครับ มันจะถามว่าให้ทับไฟล์เดิมหรือไม่ ตอบ "ใช่" ก็เรียบร้อยแล้วครับ

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:19:16 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ หน้านวลสมใจ
ขอบคุณคร้าบบบบบ ไหว้

.
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:27:19 PM »

คิก คิก สำหรับวิธีการรีจีสเตอร์...นะครับ

- หลังจากคาย zip ใน Fix ออกมาแล้วจะเป็นเหมือนในภาพ ให้ copy หรือ  cut ไฟล์ทั้งหมด โดยคลุมไฟล์ทั้งหมด แล้วคลิ๊กขวาปุ่มเม้าท์ เลือกคำสั่ง copy หรือ cut

- ไปเปิด Folder ในตำแหน่งที่โปรแกรมอยู่ คลิ๊กปุ่มขวาที่เม้าท์ เลือกคำสั่ง Paste

-  จะขึ้น Overwrite ตอบ All  (ในภาพของผมเป็นโปรแกรม TeraCopy ที่เคยแนะนำไปครั้งที่แล้ว)

- หลังจากนั้นทำ icon หน้าจอ คลิ๊กจวาเม้าท์ ที่พื้นที่หน้าจอ เลือก New --> shortcut

- กดปุ่ม Browe เลือกไปยังที่อยู่ของโปรแกรม เลือก icon โปรแกรม ตอบ ok

- ตอบ Finish ทีนี้จะมี icon หน้าจอ

- ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ icon หน้าจอ โปรแกรมจะเปิดขึ้น ไปดูที่ about จะเห็นว่าโปรแกรมรีจีสเตอร์เรียบร้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 09:44:29 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:32:31 PM »

เยี่ยม ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:40:48 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย        ไหว้ ไหว้

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 09:04:37 PM »

ขอบคุณมากครับพี่วัฒน์ ไหว้

ต่อไปนี้รูปลุงปูจะไม่มีรอยเหี่ยวย่นแล้ว   สาวๆกรี๊ดแน่ ขำก๊าก

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์