เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:26:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่นครับ ..... นกแอร์ ..... มียอดเงินโอนมาแล้ว  (อ่าน 19789 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:00:15 PM »

เมื่อเดือนมิถุนายน ผมจองตั๋วไปกลับ กรุงเทพฯ-ภูเก็ต ให้ลูกสาวที่อยากกลับมาเยี่ยมแม่เขา

กลางเดือนกรกฎาคม มีพนักงานของสายการบินนกแอร์โทรศัพท์มาบอกว่ายกเลิกการบินเดือนสิงหาคมทั้งหมด

และจะคืนเงิน (ซึ่งตัดบัญชีบัตรเครดิตไปแล้ว) กลับมาให้

ถึงวันนี้ลูกผมต้องนั่งรถทัวร์มาแทน  โดยที่เงินทางสายการบินก็ยังไม่คืนมาให้

ผมเข้าไปดูในเวปของนกแอร์ ปรากฎว่ามีการบินปกติ แต่ราคาเดิมไปกลับ 3880 ตอนนี่ขาเดียวเกือบ 4 พัน

แบบนี้ นกแอร์ โกงหรือเปล่าครับ ....... ทำไมถึงทำกับฉันได้  เศร้า เศร้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2008, 02:46:44 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:18:18 PM »

ไหว้ ระบบการบริการลูกค้าแย่มากๆ นั้งรถฃทัวร์กลับมาดีแล้วครับพี่ปู  Smiley Smiley

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:24:47 PM »

เคยเจอครับเดือนก่อน เล่นเอาที่ทำงานป่วนกันใหญ่ เพราะจองตั๋วไปตรวจเยี่ยม ทภ.๔ กำหนดการออกแล้วด้วย ต้องวางแผนกันใหม่หมด

บางโพ 5
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:25:57 PM »

เมื่อเดือนมิถุนายน ผมจองตั๋วไปกลับ กรุงเทพฯ-ภูเก็ต ให้ลูกสาวที่อยากกลับมาเยี่ยมแม่เขา

กลางเดือนกรกฎาคม มีพนักงานของสายการบินนกแอร์โทรศัพท์มาบอกว่ายกเลิกการบินเดือนสิงหาคมทั้งหมด

และจะคืนเงิน (ซึ่งตัดบัญชีบัตรเครดิตไปแล้ว) กลับมาให้

ถึงวันนี้ลูกผมต้องนั่งรถทัวร์มาแทน  โดยที่เงินทางสายการบินก็ยังไม่คืนมาให้

ผมเข้าไปดูในเวปของนกแอร์ ปรากฎว่ามีการบินปกติ แต่ราคาเดิมไปกลับ 3880 ตอนนี่ขาเดียวเกือบ 4 พัน

แบบนี้ นกแอร์ โกงหรือเปล่าครับ ....... ทำไมถึงทำกับฉันได้  เศร้า เศร้า

เรื่องโกง ยังไงไม่โกงหรอกครับ แต่อาจจะล่าช้า มีปัญหาติดต่อผมได้ อีกประมาณอาทิตย์หน้า นกแอร์จะกลับมาบินเจ้าภูเก็ตครับ

ระยะนี้การเดินทางกับนกแอร์ต้องตรวจสอบเที่ยวบินก่อนครับ เนื่องจากกำลังปรับปรุงตารางเวลาบินใหม่ให้เหมาะสม และพอดีกับเครื่องบินต้องเข้าตรวจเช๊คใหญ่ใช้เวลานาน เครื่องบินที่บินอยู่ไม่พอครับ
ขออภัยมา ณโอกาสนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 07:28:34 PM โดย flyingkob » บันทึกการเข้า

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:43:14 PM »

ขอบคุณครับน้า flyingkob หวังว่าคงไม่ซ้ำรอย one two go นะครับ

วันนี้มีโอกาสคุยกับพนักงานของเขา บางคนบอกเงินเดือนๆแล้วจ่ายให้แค่ 50 %

บางคนบอกถูกเลิกจ้างชั่วคราว รออีก 2 เดือนจะได้ทำกับ Orient Airline ที่ยังไม่โดนระงับ

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:43:45 PM »

เห็นเป็นข่าวออกTv ว่ามีการปรับปรุงระบบใหม่หมดครับ

Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 07:48:05 PM »

เมื่อก่อนที่ยังทำงานบริษัท ผมเคยใช้บริการจากหาดใหญ่มากรุงเทพฯครับ (หลังช่วงมีระเบิดสนามบินนิดหน่อย) นั่งมาก็ฝนฟ้าคะนองตลอดทางเครื่องก็สั่นๆแต่ก็ยังปกติดี ตอนถึงกรุงเทพฯเครื่องลดระดับเร็วไปหน่อย (กัปตันพาซิ่ง) ปวดหัวมากเลยครับคนบ่นกันเพียบ แต่ก็ลงจอดได้โดยสวัสดิภาพ พอออกจากเครื่องมาขึ้นรถคนอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนผมสิครับเลือดทะลักออกจมูกเป็นลิ่มๆเลย โดนชก เข็ดจริงๆ แต่ก็ยังคงต้องขึ้นลงอยู่เป็นนิจ งวดไหนเจอการบินไทยล่ะก็ดีหน่อย...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 08:19:48 PM »

เมื่อก่อนที่ยังทำงานบริษัท ผมเคยใช้บริการจากหาดใหญ่มากรุงเทพฯครับ (หลังช่วงมีระเบิดสนามบินนิดหน่อย) นั่งมาก็ฝนฟ้าคะนองตลอดทางเครื่องก็สั่นๆแต่ก็ยังปกติดี ตอนถึงกรุงเทพฯเครื่องลดระดับเร็วไปหน่อย (กัปตันพาซิ่ง) ปวดหัวมากเลยครับคนบ่นกันเพียบ แต่ก็ลงจอดได้โดยสวัสดิภาพ พอออกจากเครื่องมาขึ้นรถคนอื่นๆก็ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนผมสิครับเลือดทะลักออกจมูกเป็นลิ่มๆเลย โดนชก เข็ดจริงๆ แต่ก็ยังคงต้องขึ้นลงอยู่เป็นนิจ งวดไหนเจอการบินไทยล่ะก็ดีหน่อย...

เครื่อง 737 มันเป็นแบบนี้ครับออกแบบมาให้ซิ่งขึ้นเร็วลงเร็ว แต่ระบบปรับความดันทำงานค่อนข้างช้าเพราะมันโบราณจึงเป็นบางครั้งที่มันทำงานไม่สัมพันธ์กันกับการลดระดับอย่างเร็ว
เวลาเป็นหวัดจะขึ้นเครื่องบินต้องระวังให้มากครับ แก้วหูอาจจะอักเสบได้ง่าย

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:29:20 PM »

นึกว่าโดนคนเดียว  Cheesy สายการบินอะไรยกเลิกเที่ยวบินง่ายๆซะ  อ๋อย

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 10:58:38 PM »

เรื่องโกง ยังไงไม่โกงหรอกครับ แต่อาจจะล่าช้า มีปัญหาติดต่อผมได้ อีกประมาณอาทิตย์หน้า นกแอร์จะกลับมาบินเจ้าภูเก็ตครับ

ระยะนี้การเดินทางกับนกแอร์ต้องตรวจสอบเที่ยวบินก่อนครับ เนื่องจากกำลังปรับปรุงตารางเวลาบินใหม่ให้เหมาะสม และพอดีกับเครื่องบินต้องเข้าตรวจเช๊คใหญ่ใช้เวลานาน เครื่องบินที่บินอยู่ไม่พอครับ
ขออภัยมา ณโอกาสนี้
เรื่องล่าช้า  ผมไม่ติดใจ  แต่สงสัยตรงที่ผมเน้นสีแดงครับ  ยังไม่มีคำตอบ
พักหลัง  ผมใช้บริการ  แอร์เอเชียซะมากกว่า(แบบว่า...ถูกดีครับ  บางไฟล้ท์ จองล่วงหน้าหลาย ๆ วันหน่อย  ถูกกว่า รถวีไอพี  หาดใหญ่ กทม.อีก)
ระบบปรับความดันอากาศ  เครื่องโลคอสต์  ต่างกันเยอะจริงกับการบินไทย(รวมทั้งราคาด้วย)
แฟนผมบ่นหูอื้อ  แต่ผมปรับแรงดันในหูได้ก็เลยไม่เจ็บ
เคยเจอ...เครื่องสั่นมากตอนจะลงที่หาดใหญ่เจอพายุฝน  เจ้าตัวเล็ก(หลาน  ผมไม่มีลูกมีเมีย)เกาะแขนผมแน่นเชียว
แม่ยายเคยเจอ(นกแอร์)  บินวนนานหลายเทียวมากกว่าจะได้ลง(เข้าใจว่า  นักบินต้องใช้ความพยายามหลายรอบกว่าล้อจะยอมกาง  นึกแล้วหวาดเสียว)
แต่ยังไม่เคยเจอ  เคสแบบพี่ปู ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:22:17 PM »

ผมก็เคยนั่งแล้ว ขึ้นลงเร็วและไม่นิ่ม เจ็บหูมากเลยครับ
รักการบินไทยขึ้นเป็นกอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Firing Pin
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2008, 11:35:49 PM »

ขอบคุณพี่ flyingkob สำหรับข้อมูล แต่ขอเสริมอีกนิด เครื่องโบอิ้ง737เที่ยวนั้น
พอแลนดิ้งแล้วกระเด้งกระดอนเครื่องกระเพื่อม ไฟในห้องโดยสารกระพริบ วิ่งอยู่บนรันเวย์ก็ซิ่งหักศอกครับดริฟท์โค้งตูดเกือบปัด ผมเคยเจอนั่งนกมาก็พอสมควรแต่เจอเที่ยวเดียวก็เกือบเข็ด อาจจะโพสโอเวอร์เอามันส์ไปบ้างแต่ก็มาจากข้อมูลจริงที่เคยเจอนะครับ อ้อมีชมตรงแอร์สวยครับ ตอนนี้ไม่รู้ว่า นก..จำชื่อไม่ได้..ยังอยู่มั๊ย แล้วก็เมื่อไรจะเอาดึงแอร์บัสเก่าๆการบินไทยมาประจำการบ้าง Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 06:53:34 AM »

ปัญหาต่างๆที่ทุกๆท่านได้ประสพมากับสายการบินนกแอร์ ผมอยากให้ช่วยกันเขียนเป็นจดหมายถึงบริษัทฯ จะเป็นจดหมายติดสแตมป์หรืออีเมล์ก็ได้ครับ ทั้งนี้สาเหตุต่างๆบริษัทฯจะได้นำเข้าที่ประชุมเพื่อการบริการที่ดีขึ้น วึ่งในจดหมายนั้นช่วยระบุวันที่เดินทางเที่ยวบินจากไหนไปไหน เพราะหากระบุทั้งเที่ยวบินและวันเวลานั้น เราสามารถตรวจสอบได้ว่า วันนั้นใช้เครื่องบินลำไหน และวันนั้นเครื่องบินลำนั้นๆมีปัญหาะไร หรือสภาพอากาศเป็นอย่างไร และจะได้ตอบจดหมายให้กับผู้โดยสารตามจดหมายที่ท่านร้องเรียนมา ยกตัวอย่างเช่น เที่ยวบิน DD7110 DMK-HDY วันที่ 10-07-08 ชื่อผู้โดยสาร.......นั่งแถวที่...... มีเหตุการณ์...เวลาร่อนลงที่หาดใหญ่เครื่องบินเหมือนกับตกหลุมอากาศ อย่างนี้เป็นต้น หรือแม้กระทั่งห้องน้ำสกปรก เก้าอี้ที่นั่งปรับไม่ได้ ก็สามารถร้องเรียนได้ และบริษัทฯจะตอบจดหมายกับท่านได้ดดยตรง

เครื่องบินที่นกแอร์ใช้ทำการบินนั้น เป้นเครื่องบินที่เช่ามาจากบริษัทการบินไทย, ฟิลิปปินส์แอร์ไลน์ และสายการบินตุรกี ซึ่งปัจจุบันนี้กำลังดำเนินคืนเครื่องบินที่เช่าจากฟิลิปปินส์และตุรกี แต่คงไว้เครื่องบินจากการบินไทยเท่านั้นและจะเช่าเพิ่มจากการบินไทยอีก สังเกตุได้ง่ายมากว่านั่งลำไหน เครื่องบินการบินไทยจะมีที่นั่งชั้นธุรกิจ ส่วนเครื่องอื่นๆนั้นไม่มี

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 07:10:47 AM »

ไม่ปิดนะครับ...
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 490

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 08:22:36 AM »

ผมโดนของ 12Go ครับ ยกเลิกเที่ยวบิน ผมจองตั๋ว 3 ที่นั้ง ใช้บัตรเครดิตจองล่วงหน้า 1 เดือน โทรเข้าไปสอบถาม เขาบอกจะคืนเงินให้ภายใน 30 - 60 วัน

เสียเวลาครับ ต้องจ่ายเงินไปก่อน  แย่มากครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์