เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:17:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่นครับ ..... นกแอร์ ..... มียอดเงินโอนมาแล้ว  (อ่าน 19874 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2008, 11:57:47 PM »

เชื่อผมครับพี่ปู เดินประท้วง เห็นชมพู่เคยทำตอนที่การบินไทยยกเลิกเที่ยวบินจากเชียงใหม่ไปแม่ฮ่องสอนครับ หากผมจำไม่ผิดนะครับ

แต่ไม่พรือครับ มาขึ้นรดไควยแค่ซังก็ด้ายครับ สาว่าแถวภูเก็ดพังงารถไฟไปไม่ถึง เชยจังครับคนแถวนั้นหาหม้ายรดไควย
คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:39:39 AM »

เรียนคุณปู .45
ช่วยกรุณา pm รายละเอียดของการจองที่นั่งให้ผมด้วยครับ หรือจะอีเมล์มาถึงผมก็ได้ เพราะผมจะไสอบถามทางฝ่ายที่รับผิดชอบโดยตรงให้
ชอบคุณครับ
ธนกฤต

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:44:08 AM »

ช่วยกรุณา pm รายละเอียดของการจองที่นั่งให้ผมด้วยครับ หรือจะอีเมล์มาถึงผมก็ได้ เพราะผมจะไสอบถามทางฝ่ายที่รับผิดชอบโดยตรงให้
ชอบคุณครับ
ธนกฤต

ขอบพระคุณท่านธนกฤตมากครับ ..... รู้สึกเกรงใจเป็นอย่างยิ่ง ..... โดยใจจริงผมศรัทธานกแอร์มาตลอด

หลังจากลูกสาวโทรมาแจ้งผมก็โอเคเพราะลูกตอบตกลงไปแล้ว ...... ก็ได้แต่รอผ่านไปเดือนนึงรอบบิลแจ้ง

รายการบัตรเครดิต (statement) ยังไม่มีรายการแจ้งเข้า ตรวจเช็คในหน้าเวปของธนาคารก็ไม่มีเช่นกัน

จึงออกมาแจ้งให้เพื่อนผองน้องพี่ได้รับรู้กัน ...... แต่ก็ข้องใจว่าทำไมยังมีการบินเป็นปกติ ถ้าไม่มีบินผมจะไม่เสียใจเลย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:51:45 AM »

PM ให้แล้วครับ ....... ขอบคุณอีกครั้ง .......... รอ

จอง 10/06/2008 ..... บิน ..... Flt.  BKK > HKT  08/08/2008   &  HKT > BKK  12/08/2008 แจ้งยกเลิก 07/2008

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2008, 12:06:23 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:00:38 PM »

ไม่พอใจ ฮอนด้า ซีอาร์วี   เขาทุบรถโชว์
ไม่พอใจเบนซ์ที่หาดใหญ่ เขาเอาโถส้วมวางไว้บนหลังคาโชว์

ไม่พอใจนกแอร์ ไม่รู้อี้ทำพรือครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:07:17 PM »

ไม่พอใจนายทะเบียน ....... น่าทุบ "ปลัด" โชว์ นิ ฮิ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:22:21 PM »

ไม่พอใจ ฮอนด้า ซีอาร์วี   เขาทุบรถโชว์
ไม่พอใจเบนซ์ที่หาดใหญ่ เขาเอาโถส้วมวางไว้บนหลังคาโชว์

ไม่พอใจนกแอร์ ไม่รู้อี้ทำพรือครับ

ไปลักแอร์ โฮสเตสมาสักคน แลที มันอิ้บินพรรค์พรือ แอร์ โฮสเตส เหลือไม่ครบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:23:49 PM »

ผมได้รับข้อมูลของคุณปูเรียบร้อยแล้วครับ ขอเวลาในการประสานงานกับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง คืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

ก่อนที่จะได้รับข้อมูลผมได้ลองตรวจสอบเบื้องต้นกับฝ่าย Customer relation นั้นได้ความว่า ทางบริษัทฯได้ดำเนินการคืนเงินกับผู้โดยสารทุกท่านที่สำรองที่นั่งและเที่ยวบินนั้นถูกยกเลิกไป แต่อาจจะช้าไปบ้าง แต่อย่างไรก็ตามผมจะช่วยดูให้ครับ

ชอบคุณครับ
ธนกฤต

ขอบพระคุณท่านธนกฤตมากครับ ..... รู้สึกเกรงใจเป็นอย่างยิ่ง ..... โดยใจจริงผมศรัทธานกแอร์มาตลอด

หลังจากลูกสาวโทรมาแจ้งผมก็โอเคเพราะลูกตอบตกลงไปแล้ว ...... ก็ได้แต่รอผ่านไปเดือนนึงรอบบิลแจ้ง

รายการบัตรเครดิต (statement) ยังไม่มีรายการแจ้งเข้า ตรวจเช็คในหน้าเวปของธนาคารก็ไม่มีเช่นกัน

จึงออกมาแจ้งให้เพื่อนผองน้องพี่ได้รับรู้กัน ...... แต่ก็ข้องใจว่าทำไมยังมีการบินเป็นปกติ ถ้าไม่มีบินผมจะไม่เสียใจเลย

ที่กลับมาบินเข้าภูเก็ตนั้น มีหลายปัจจัยซึ่งคาดว่าทางฝ่ายบริหารจะแถลงให้ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2008, 12:35:26 PM โดย flyingkob » บันทึกการเข้า

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:39:40 PM »

ไปลักแอร์ โฮสเตสมาสักคน แลที มันอิ้บินพรรค์พรือ แอร์ โฮสเตส เหลือไม่ครบ
คนขาดสักคนคงบินได้ ลักยางดีกว่าท่านซับ ขำก๊าก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:43:48 PM »

น้าจอยก็ ........ รู้ๆอยู่ว่านังซับน่ะ ....... หื่นนนนน

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 12:45:26 PM »

::005: แลบลิ้น  แลบลิ้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 09:24:49 PM »

ไม่พอใจนายทะเบียน ....... น่าทุบ "ปลัด" โชว์ นิ ฮิ

ผมทำท่าว่าจะลอง อส. เต็มแหม็ด แล่นครับพี่น้อง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 10:12:55 PM »

ออกรายการอาสาคลายทุกข์ ใน TV ก็ได้ครับ ......................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2008, 11:22:44 PM »

พี่ปูน่าจะสบายใจขึ้นบ้างแล้วนะครับ...

ใจเย็นๆอย่าโมโหมากครับพี่...

เดี๋ยวความดันขึ้น...คิก คิก
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2008, 01:22:23 AM »

ขออนุญาตครับ 

หลังจากที่สายการบิน 12go ปิดบริการชั่วคราว ผมมีข้อสังเกตดังนี้ครับ

1.สายการบินอื่น มีจำนวนผู้โดยสารเพิ่มมากขึ้นและราคาโปรโมชั่นถูกระงับหรือลดลง
2.จำนวนเที่ยวบินที่มีอยู่เดิมถูกปรับให้จำนวนเที่ยวบินลดลง
3.การบริการของสายการบินราคาถูก(ซึ่งเดี๋ยวนี้ไม่ถูกแล้ว)ปกติไม่ค่อยได้เรื่อง เดี๋ยวนยิ่งกว่าเดิม...เฮ้อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมอยากให้มีใครก็ได้ เปิดสายการบินเพิ่มมขึ้นมาอีกครับ หรือ 12go ก็ได้ครับกลับมาเปิดบริการอีก

ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับเขานะครับ แต่ว่าบางทีเราจำเป็นต้องเดินทางซึ่งแต่ก่อนมีตัวเลือกมากกว่าแล้วเดี๋ยวนี้ต้องเหมือนว่าเราต้องง้อเค้า

ทำให้ไม่ได้รับความสะดวกเหมือนก่อนครับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นเป็นยังไงกันบ้างครับ ขอโทษนะครับ ถ้าเป็นการรบกวน ขอบคุณครับ  ไหว้

ความรู้...คู่คุณธรรม
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์