เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:26:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลการทดสอบปืน ppk/s 380ครับ  (อ่าน 46240 ครั้ง)
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2009, 10:24:57 PM »

สวัสดีครับพี่ ดิ โอลดิ์ สยาม   เป็นอย่างนั้นจริงๆ ครับพี่ อึดอัดมากครับตอนแรกกะเอาไว้ว่าจะไปเป็นตากล้องกับกรรมการแต่พอได้กลิ่นดินปืน กับเสียงปังๆ มันบีบเค้นหัวใจนักครับ แอบกลับไปบ้านดูเสบียงเราก็มีแค่ติดแมกกาซีน7นัดเอง สุดท้ายต้องคอตกกลับเข้าสนามขอปันพี่ๆยิง ครับ  อ๋อย แต่ส่วนตัวยกให้ m4 เป็นพระเอกทริปนี้  ของเขาดีจริงๆ ครับ พี่ๆ ครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม                          คนหนุ่ม 4 คนคอเดียวกันรวมพลคนรักอาวุธปืนครับ    Smiley Smiley Smiley

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
3ศร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:54:51 PM »

ผมกำลังตามหาอยู๋ ลงไว้ในกันอิน ท่านใดมีข่าวpmบอกมั่งนะครับ ไหว้
tau777
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 02:21:57 PM »

ขอสอบถามว่า บางครั้ง สไลด์ด้านหลังถอยมาขูดมือได้เลือดซิีบๆ สามารถเปลี่ยนด้ามยางรุ่นไหนที่ลดอาการนี้ได้บ้างครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 08:46:01 PM »

ขอสอบถามว่า บางครั้ง สไลด์ด้านหลังถอยมาขูดมือได้เลือดซิีบๆ สามารถเปลี่ยนด้ามยางรุ่นไหนที่ลดอาการนี้ได้บ้างครับ
ของผมเปลี่ยนเป็นด้ามยาง แพชเมียร์ รู้สึกจับกระชับขึ้น หนึบมือดีครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะช่วยไม่ให้สไลด์กัดมือได้หรือเปล่า
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 27, 2009, 12:21:52 PM »

แก้เรื่องการจับปืนครับ จับต่ำลงมาหน่อยไม่ขูดแน่นอน

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 02:20:32 AM »

เห็นตรงตามท่าน wasanami ครับเพิ่มเติมอีกเหตุอาจเป็นเพราะมือ อวบไป หรือกำปืนแน่นไป อีกเหตุก็เพราะจับปืนลูกโม่จนชินก็เป็นไปได้ครับ ท่านtau777 แต่วิธิแก้มีวิธีเดียวทีดีที่สุดคือของ ท่าน wasanami ครับ

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 05:10:10 AM »

สงสัยครูดตอนขึ้นลำมากกว่า  คงไม่ใช่ตอนยิง...ลองทบทวนดูครับ
เพราะรูปแบบปืน ช่วงหงอนที่ด้ามกับสไลด์ ค่อนข้างจะแบ่งคั่นดูดีทีเดียว Huh Huh Huh

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 10:01:26 PM »

ท่านป๊อก..พรุ่งนี้พลิกแผนกลับแผนเดิม สนามดวลเดิม... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ปืนยาว คงมันแน่เลย.....หากมีโอกาสคงไม่ต้องรอการ์ดเชิญนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 01:50:15 PM »

วันหยุดนี้ เสาร์ - อาทิตย์ ว่างเว้นภาระกิจเชิญที่สนามตำรวจทางหลวงอ.ทับสะแก ยินดีต้อนรับคนดีสมาชิกเวปอาวุธปืนทุกท่านครับ  ไหว้ Grin

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 03:07:15 PM »

วันหยุดนี้ เสาร์ - อาทิตย์ ว่างเว้นภาระกิจเชิญที่สนามตำรวจทางหลวงอ.ทับสะแก ยินดีต้อนรับคนดีสมาชิกเวปอาวุธปืนทุกท่านครับ  ไหว้ Grin

ไหว้ เตรียมข้อมูลกระสุนที่มีบริการด้วยครับ....แถวนี้มีคนติดเชื้อแล้ว ยิ้มีเลศนัย

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 11:10:02 PM »

ได้ข่าวมาว่า .22 lr ยังพอมีครับ  9  .45  .38   ก็มีนะครับ วันเสาร์สายๆ จะไปถามเผื่อสมาชิกจะแวะเวียนกันไปยิงครับ    

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 11:25:01 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้  ลุงจอห์นคงทนอดได้ไม่เกินวันอังคาร...ไล่ที่ผมทุกวัน ยิ้มีเลศนัย

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:49:46 PM »

สวัสดีพี่ดิ โอลดิ์ สยาม  ครับ ไหว้ผมพบสหาย.380โดยบังเอิญที่ศาลาฝั่งตรงข้ามทางเข้าด่านสินขรครับ  Shocked เป็นพี่ที่ขายของแถวด่านครับ หากมาสนามด่านสินขรครั้งหน้าเขาบอกว่ารบกวนทางชุดเฉพาะกิจคนหนุ่มจ.ประจวบฯโทรหาเขาบ้างครับอาจว่างตรงกันไปขอคำแนะนำจากพี่ๆ และนำปืนไปแจมด้วยครับ  Grin Grin ร่วมแลกเปลี่ยนจดจำประสบการณ์ยิงปืนของกันและกันอีกทั้งเพิ่มสีสรรให้ทริปด่านภาคหรือตอนต่อๆไปครับ พี่ครับ  Grin  เยี่ยม

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 06:48:50 AM »

สวัสดีพี่ดิ โอลดิ์ สยาม  ครับ ไหว้ผมพบสหาย.380โดยบังเอิญที่ศาลาฝั่งตรงข้ามทางเข้าด่านสินขรครับ  Shocked เป็นพี่ที่ขายของแถวด่านครับ หากมาสนามด่านสินขรครั้งหน้าเขาบอกว่ารบกวนทางชุดเฉพาะกิจคนหนุ่มจ.ประจวบฯโทรหาเขาบ้างครับอาจว่างตรงกันไปขอคำแนะนำจากพี่ๆ และนำปืนไปแจมด้วยครับ  Grin Grin ร่วมแลกเปลี่ยนจดจำประสบการณ์ยิงปืนของกันและกันอีกทั้งเพิ่มสีสรรให้ทริปด่านภาคหรือตอนต่อๆไปครับ พี่ครับ  Grin  เยี่ยม

[/quote]ถามให้ด้วย  จะให้ชวนน่ะ  เป็นเจ้าหนี้ผมหรือปล่าว ฮิๆๆ

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2009, 02:20:59 PM »

.380 ระยะ ประมาณ 40เมตร ครับ  เป้าแตะศูนย์ลั้นไก มีลมภูเขาซ้ายไปขวาแรงลมพอสมควรครับ  Grin
10นัด เป้าเดียวครับ Smiley

อีกมุม                                    ผลการยิงครั้งนี้ครับ :)10นัด เข้า8ดำ  1นัด นอกนั้น วงขาวครับ พี่ๆ  ตกใจหน้าซีด
เป้าซ่อมกลับมาใช้ใหม่อาจมองผลยากครับ งบน้อย ใจรักครับ Grin

ทริปนี้เร่งรีบเพราะพาพี่ๆ น้องๆ ที่สนง.ไปทานข้าวที่ร้านแถวด่านสินขรเลยติดไปด้วย ยอม อดข้าวเที่ยง แอบพวกจากร้านข้าวไปทำปืนลั่นที่สนามด่านครับ และก็เป็นพี่ยักษ์ใหญ่ใจดีคนเดิมที่เอื้อเฟื้อสนามและถ่ายภาพครับ ขอบคุณครับ ไหว้เยี่ยม 

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์