เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:23:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลการทดสอบปืน ppk/s 380ครับ  (อ่าน 46225 ครั้ง)
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2008, 12:52:34 AM »

สวัสดีครับผม สมาชิกใหม่ทักทายทุกท่านครับ ในการนี้ผม ขอข้อมูลการทดสอบปืน ppk/s 380ครับ เพิ่งได้มาจึงอยากทราบศักยภาพของตัวปืนนี้เมื่ออยู่ในมือผู้ชำนาญเช่นพี่ๆครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับหากได้ข้อมูล ครับ สวัสดีครับ

อีกประการหนึ่งครับ เห็นว่า 380 มีด้ามไม้ดูสวยงาม ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ใดครับ สวัสดีครับ

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 08:29:38 PM »

สวัสดีครับ ท่านใดมีข้อมูลเรื่องชนิด ของหัวกระสุน ขนาด .380 บ้างครับว่า ในประเทศไทยมีจำหน่ายกี่แบบครับ หากได้ราคากับสถานที่ หรือเบอรืโทรติดต่อร้านจักขอขอบคุณเป็นอย่างสูงยิ่งครับ ขอบคุณครับสวัสดีครับ

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
pradit91116
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 11:09:13 PM »

ทุกอย่าง OK. แต่เวลาดึง Slide อย่ากลัวปืนเจ็บ เพราะว่าจะขัดลำ ผมก็มีอยู่กระบอกหนึ่ง คู่กายไปไหนไปกัน อุ่นใจดี
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 12:39:01 AM »

ผมก็ใช้ติดตัวเลยครับ ได้มาใหม่ๆยิงแยะๆครับ ปืนจะได้พ้นรันอิน ใหม่ๆอาจขัดลำหน่อย แต่ยิงซักพักปืนก็เข้าที่เองครับ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 02:58:15 PM »

ขอขอบคุณในทุกข้อมูลที่พี่ๆ สละเวลามาแบ่งปันข้อมูลให้กระจ่างกันครับ ผมใช้.380 อยู่ครับ มีข้อสงสัยว่าสปริงลำกล้อง เวลาล้างปืนแล้วจำไม่ได้ครับว่าใส่ทางด้านไหนเข้าตัวปืนและถ้าหากใส่ผิด จะเกิดผลเสียมากไหมครับ พี่ๆ ครับ

KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 08:21:28 AM »

ของผมเป็น PPK  รุ่นเหล็กดำ ไม่มี /S     แต่เวลาใส่สปริงมีด้านใหญ่และด้านเล็ก        แต่พิจารณาดูดีๆ     มันก็จะรู้เองแบบง่ายๆ       แต่รุ่น /S     ผมไม่เคยยิงครับ 
Lord of War
Newbie
*

คะแนน 1

ทุกคนกลัวตายแต่ตายอย่างคนกล้าดีกว่าตายอย่างคนขลาด

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 04:02:58 PM »

รุ่นนี้จริงๆผมเองก็เล็งๆไว้เหมือนกัน แต่ว่าเห็นเขาบอกว่ากระสุนหายากจริงหรือเปล่าครับทุกๆท่าน

"คุณไม่ได้ยืนอยู่คนเดียวท่านกลางความโดดเดี่ยว แต่คุณมีเพื่อน! เพื่อนผู้ซึ่งผูกชีวิตเข้าด้วยกันไว้ประหนึ่งสายโซ่และคุณก็เข้ามาเป็นเปลาะหนึ่งของสายโซ่นั้นแล้วด้วย!"
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 04:38:08 PM »

รุ่นนี้จริงๆผมเองก็เล็งๆไว้เหมือนกัน แต่ว่าเห็นเขาบอกว่ากระสุนหายากจริงหรือเปล่าครับทุกๆท่าน

หาไม่ยากครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Lord of War
Newbie
*

คะแนน 1

ทุกคนกลัวตายแต่ตายอย่างคนกล้าดีกว่าตายอย่างคนขลาด

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2009, 09:39:11 PM »

กล่องนึงแพงมากไหมครับ

"คุณไม่ได้ยืนอยู่คนเดียวท่านกลางความโดดเดี่ยว แต่คุณมีเพื่อน! เพื่อนผู้ซึ่งผูกชีวิตเข้าด้วยกันไว้ประหนึ่งสายโซ่และคุณก็เข้ามาเป็นเปลาะหนึ่งของสายโซ่นั้นแล้วด้วย!"
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:47:24 AM »

ที่สนามเพชรบุรี กระสุนซ้อม 950 +-   กระสุนจริง พันต้นๆ...น่าใช้ครับ  ดีกว่าพกปืนขนาดเล็กกว่านี้
แถมพกเนียนอีกตะหาก....แม่นพอตัวครับ......
ชักให้สาวดูทีไร  ได้แฟนทุกที เหมือนเจมส์บอนด์...สาวบอกปืนน่ารักจังเมื่อไร  ชวนไปซ้อมยิงเลย
แต่ห้ามแสดงกริยาเสียดาย หรือเกี่ยงค่ากระสุนนะ เดี๋ยวเขาจับได้...ฟอร์มอย่าตก....ฮิๆๆๆ   หมดตัว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:48:33 AM »

ที่สนามเพชรบุรี กระสุนซ้อม 950 +-   กระสุนจริง พันต้นๆ...น่าใช้ครับ  ดีกว่าพกปืนขนาดเล็กกว่านี้
แถมพกเนียนอีกตะหาก....แม่นพอตัวครับ......
ชักให้สาวดูทีไร  ได้แฟนทุกที เหมือนเจมส์บอนด์...สาวบอกปืนน่ารักจังเมื่อไร  ชวนไปซ้อมยิงเลย
แต่ห้ามแสดงกริยาเสียดาย หรือเกี่ยงค่ากระสุนนะ เดี๋ยวเขาจับได้...ฟอร์มอย่าตก....ฮิๆๆๆ   หมดตัว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 02:09:39 PM »

หลงรัก
ครับ
สงสัยต้องหามาใช้สักอัน เผื่อชักให้สาวดูแล้วจะมีมั่งครับ ยิ้มีเลศนัย
 หลงรัก

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 02:58:47 PM »

หลงรัก
ครับ
สงสัยต้องหามาใช้สักอัน เผื่อชักให้สาวดูแล้วจะมีมั่งครับ ยิ้มีเลศนัย
 หลงรัก
เชื่อรุ่นพี่ จะได้ดีทุกคนครับ...ฮิๆ...
แต่บางคนชักจนเป็นเจมส์บวมแล้วก็ยังหดหู่เหมือนเดิม..ยังไงๆต้องเลือกให้ถูกรุ่นด้วยนะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 04:52:00 PM »

. ผมว่า .380 ดีครับ  Smiley  ขอบคุณสำหรับการเอื้อเฟื้อข้อมูลครับ พี่ๆครับ   Smiley

Lord of War
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 08:53:28 PM »

เอผมว่าหน้าสนไจดีเดี๋ยววันไหนผมจะไป ลองติดต่อซื้อของสวัสดิการน์ดู

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์