เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:23:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลการทดสอบปืน ppk/s 380ครับ  (อ่าน 46219 ครั้ง)
seatuch--รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ทำดีได้ดีมีที่ไหนทำชั่วได้ดีมีถมไหน แต่ก็ทำดีได้ดี

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 09:31:10 PM »

.380 ระยะ ประมาณ 40เมตร ครับ  เป้าแตะศูนย์ลั้นไก มีลมภูเขาซ้ายไปขวาแรงลมพอสมควรครับ  Grin
10นัด เป้าเดียวครับ Smiley

สุดยอดมากเลยระยะนี้ยังยิงได้ขนาดนี้

อีกมุม                                    ผลการยิงครั้งนี้ครับ :)10นัด เข้า8ดำ  1นัด นอกนั้น วงขาวครับ พี่ๆ  ตกใจหน้าซีด
เป้าซ่อมกลับมาใช้ใหม่อาจมองผลยากครับ งบน้อย ใจรักครับ Grin

ทริปนี้เร่งรีบเพราะพาพี่ๆ น้องๆ ที่สนง.ไปทานข้าวที่ร้านแถวด่านสินขรเลยติดไปด้วย ยอม อดข้าวเที่ยง แอบพวกจากร้านข้าวไปทำปืนลั่นที่สนามด่านครับ และก็เป็นพี่ยักษ์ใหญ่ใจดีคนเดิมที่เอื้อเฟื้อสนามและถ่ายภาพครับ ขอบคุณครับ ไหว้เยี่ยม 
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2009, 07:16:18 PM »

เห็นพี่ๆ ทุกท่านให้ข้อมูลขนาดนี้แล้วคงต้องหามาไว้ครอบครองซักกระบอก...เร็วๆนี้

PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2009, 08:36:56 PM »

ถือว่าเป็นปืนที่ดีเยี่ยมอีกกระบอกหนึ่งครับ ปืนนี้ยิงแม่นดีนะครับ  Smiley เยี่ยม

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 05:45:16 AM »

เมื่อวันเสาร์ เอาไปออกงานมา 1 กล่อง  สุดยอด...ตอนจะกลับ เจอทีม ส.จ. แกเอารามี่แต่งไกมาลอง เยี่ยม
ไอ้เราก็โชว์ฟอร์มมั่ง  ฟ้ามืด ฝนก็จะตก แถมเย็นมากแล้ว..ยิงเพลทระยะประมาณ 20 เมตร ถูกประมาณ 60% อ๋อย
หน้าแตกเย็บไม่ติด เลยเดินกลับไปเอารามี่ที่รถมาระบายแค้นอีกรอบ  ลูกจริง+ลูกเลี้ยงหมดทั้ง 2 กระบอก อ๋อย
.....แต่ ส.จ. แกแนะนำให้เอา .380 ไปแต่งไก  เขาบอกว่าสุดยอด ขึ้นลำก็นิ่ม งานนี้คงต้องขายบ้านกันละว้า ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 11:14:34 PM »

พี่ดิ โอลดิ์ สยาม 
ครับ ตื่นประมาณตี 2 รบกวน เช็ค PM ด้วยครับ

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 02:43:59 AM »

พี่ดิ โอลดิ์ สยาม 
ครับ ตื่นประมาณตี 2 รบกวน เช็ค PM ด้วยครับ
เฮ้ย...รู้ได้ไงว่าตื่นตอนนี้  เป๊ะเลย  เมียหลับสนืท ออกไปเช็คชื่อเด็กซะหน่อยพร้อมกาแฟ 1 ถ้วย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 10:02:35 AM »

คิดถึงบรรยากาศ มิตรภาพอันอบอุ่นกลิ่นและรสกาแฟ ที่ซุ้ม ประจวบฯ จังครับ งานชุก ช่วงนี้อดไปเรา  ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 05:33:36 PM »

ตาป็อก เมื่อวันเสาร์ผมเอาตัวนี้ไปยิงมา  เกือบ2กล่อง เอากล้อง ดี.วี.ดี.ไปถ่าย
กลับมาถึงบ้านสายเชื่อมสัญญาณเข้าคอมพ์หาย  เลยไม่รูจะทำอย่างไร  เศร้า
แล้วเรื่องลงโหมด วี.ดี.โอ.น่ะ ทำเป็นหรือยัง  ป๋าต็อมบอกว่าให้ค้นใน กลูเกิ้ลดูครับ Huh

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 02:05:26 AM »

วันนี้จะไปดูให้ครับ ถ้าหัวสายไม่แปลกมากคงหาแทนได้ไม่ยากครับ โหมด วี ดิ โอ ยังไม่เป็นครับแต่ถามมาเยอะแล้วเพียงแต่ยังไม่ได้ลองทำครับ ไม่เกิน 7 วันเห็นผลครับ Grin

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:03:32 PM »

ได้เรื่องแล้วครับ VDO วันจันทร์ขอไปทานกาแฟ กับอาหารเช้า(ขอจ่ายเอง)ที่ซุ้มนะครับ  Grin

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:04:37 PM »

.380 กับขาหมูสด ทริปนี้ที่ด่านสินขรพี่เห็นว่าอย่างไรครับ

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:25:46 PM »

ได้เรื่องแล้วครับ VDO วันจันทร์ขอไปทานกาแฟ กับอาหารเช้า(ขอจ่ายเอง)ที่ซุ้มนะครับ  Grin
หลังวันที่ 4  ลุยตามแผน เพราะช่วงนี้ติดประชุมประจำเดือน..ต้องแนะนำตัวเขยใหม่ในที่ประชุมใหญ่ เพิ่งถูกย้ายจ้ะ....ไม่งั้นดิ่งพสุธา ไปหาของสนุกเล่นแล้ว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:34:03 PM »

.380 กับขาหมูสด ทริปนี้ที่ด่านสินขรพี่เห็นว่าอย่างไรครับ
ต้องหาชิ้นใหญ่หน่อย ลองหลายๆขนาด....เพื่อดูบาดแผล
แต่เอ เราจะไปลองทำไม ก็รู้ว่ามันทะลุอยู่แล้วนี่นา...ลองหนังตาลุงดีกว่า  เขาคุยว่าเขามีอาจารย์ดี
ลองกับวัสดุที่เราสงสัย และไม่มีใครทดลองน่าจะเหมาะ  เช่นลองยิงหัวตัวเอง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:36:35 PM »

รับทราบดำเนินการครับท่านพี่ดิ โอลดิ์ สยาม  งั้นอาหารเช้าขอแวะไปทานก่อนครับ จันทร์นี้ตั้งใจไว้แล้วไม่ได้ทานเดี๋ยวกระเพาะอาหารอักเสบครับ   Grin แล้วจะตีตั๋วรอชมสมาชิกใหม่ครับพี่ดิ โอลดิ์ สยาม เดินทางปลอดภัยตลอดเส้นทางครับพี่ครับ   เยี่ยม

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:47:14 PM »

ต้องหาชิ้นใหญ่หน่อย ลองหลายๆขนาด....เพื่อดูบาดแผล
แต่เอ เราจะไปลองทำไม ก็รู้ว่ามันทะลุอยู่แล้วนี่นา...ลองหนังตาลุงดีกว่า  เขาคุยว่าเขามีอาจารย์ดี
ลองกับวัสดุที่เราสงสัย และไม่มีใครทดลองน่าจะเหมาะ  เช่นลองยิงหัวตัวเอง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เรื่องขาหมูพอได้ครับอยากรู้ระยะ10  15เมตร  และ 25 เมตร เข้าเท่าไร ลึกเท่าไร การเบนทิศทางกระสุนหลังโดนกระดูกอะไรทำนองเนี่ยครับ(ถ้าทำได้)  เป็นข้อมูลการทดสอบปืน ppk/s 380ครับ เดี๋ยวผมไปลองที่สนามทางหลวงมาลงให้ได้ครับ แต่การทดสอบบางข้อที่พี่เสนอมาก็ต้องบอกว่าขอบายครับงานนี้ อิอิ   Cheesy Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์