เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 09:23:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลการทดสอบปืน ppk/s 380ครับ  (อ่าน 46220 ครั้ง)
worawitoil
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 08:00:13 PM »

ไกดับเบิ้ลแข็งมากครับ เวลายิงอย่าเกร็งมากครับ จะกัดง้ามมือ แดงเถือกเลยครับ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

สติ 1... 2... 3...

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:03:54 AM »

จริงครับท่านworawitoil   แต่ที่ยิงมา ไม่เคยโดนเลยครับคงเป็นเพราะไม่เกร็งจนเกินไปนี่เอง ครับ Grin หากไปยิงไหนลงรูปให้ชมกันบ้างครับ ไหว้

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
ek-inv
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:09:05 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน ขออนุญาติใช้พื้นที่ถามสักหนึ่งคำถามนะครับ .380 นอกจากวอเธอร์แล้ว มียี่ห้ออะไรบ้าง ที่คุณภาพเทียบเท่า วอเธอร์ ppk ขอบคุณล่วงหน้าครับ
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:30:35 PM »

สวัสดีครับทุกๆท่าน ขออนุญาติใช้พื้นที่ถามสักหนึ่งคำถามนะครับ .380 นอกจากวอเธอร์แล้ว มียี่ห้ออะไรบ้าง ที่คุณภาพเทียบเท่า วอเธอร์ ppk ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ในแง่คิดเล็กๆของผม วอเธอร์ ppk/s ครับ มีความลงตัวระหว่างปืนกับผู้ใช้ของมันเอง คุณภาพก็เห็นว่าเยี่ยมยอดครับ เป็นเพราะผมไม่เคยยิง.380ยี่ห้ออื่นหรือป่าวก็ไม่ทราบได้ครับพี่ครับ Wink ขนาด .45  9  .22  ก็ลองมาหลายตัวแต่ก็ตกลงที่ตัวนี้ครับ แต่ .380 เป็นปืนที่ลูกแพงครับลูกซ้อมกล่องละ 1000 ลูกจริงกล่องละ 1700 ครับ อ๋อย และเป็นปืนพกซ่อนเสียมากกว่า จึงไม่พบเห็นเพื่อนร่วมรุ่นปืนตัวนี้เท่าใดนักครับ บางท่านว่าปืนเล็กไม่แม่น แค่ 10 เมตรไม่เกิน 15เมตร ก็จอดแล้วละ ผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นเพื่อให้ขอข้อมูลจากท่านสมาชิกผู้ทรงเกียรติทุกท่านเพื่อ แน่ใจและมั่นใจ ในศักยภาพของ .380 ครับว่าเป็นอย่างไร เท่าที่ผมยิงมาระยะสูงสุดที่ลองก็ 40เมตรยังยิงได้ครับ เป้ากลมดำยังเข้าครับ(ออกจะไปทางวงขาวมากกว่าอยู่ที่วงคะแนน 1 ครับไกลสุดแต่ไม่ออกนอกกระดาษแน่นอน Grin) แต่ยังไม่ได้ลองเป้าคนครับ คราวหน้าจะไปลองเอามาลงไว้ครับเป็นการเปิดมุมใหม่ให้ปืนขนาดนี้ครับ ครั้งหน้าจะไปขอพี่เขายิง.380 ของโคลท์ครับ ส่วนเรื่องมียี่ห้ออะไรบ้าง เท่าที่ผมทราบก็ มี โคลท์ กับ บาเร็ตต้าครับที่ผลิต  ครับ ท่านใดเคยยิงปืนกระสุนขนาดนี้มาบ้างครับขอเชิญแชร์ประสบการณ์กันครับ  ไหว้  Grin

อีกเรื่องครับ ผมยังเป็นมือใหม่อยู่ครับ อาจเห็นภาพไม่ชัดเจนเท่ากับท่านสมาชิกที่ชั่วโมงบินสูง ๆ ครับ  Grin Grin Grin
รูป 40 เมตรครับ
.380 ระยะ ประมาณ 40เมตร ครับ  เป้าแตะศูนย์ลั้นไก มีลมภูเขาซ้ายไปขวาแรงลมพอสมควรครับ  Grin
10นัด เป้าเดียวครับ Smiley

สุดยอดมากเลยระยะนี้ยังยิงได้ขนาดนี้

อีกมุม                                    ผลการยิงครั้งนี้ครับ :)10นัด เข้า8ดำ  1นัด นอกนั้น วงขาวครับ พี่ๆ  ตกใจหน้าซีด
เป้าซ่อมกลับมาใช้ใหม่อาจมองผลยากครับ งบน้อย ใจรักครับ Grin

ทริปนี้เร่งรีบเพราะพาพี่ๆ น้องๆ ที่สนง.ไปทานข้าวที่ร้านแถวด่านสินขรเลยติดไปด้วย ยอม อดข้าวเที่ยง แอบพวกจากร้านข้าวไปทำปืนลั่นที่สนามด่านครับ และก็เป็นพี่ยักษ์ใหญ่ใจดีคนเดิมที่เอื้อเฟื้อสนามและถ่ายภาพครับ ขอบคุณครับ ไหว้เยี่ยม 

ปล.โปรดใช้วิจารณญาณในการรับชม วัยหนุ่ม อายุไม่เกิน99ปี ควรอยู่นอกการแนะนำของผู้ปกครอง(เมีย)เป็นครั้งคราวครับ อิอิ  คิก คิก คิก คิก  Grin
ล้อเล่นครับ Grin  ข้อมูลเท่าที่ผมมีครับ ท่านek-invครับ
Grin สวัสดีครับ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:32:45 PM โดย PockZA » บันทึกการเข้า

มิตรภาพ ศรัทธา เชื่อมั่น แบ่งปัน จริงใจ
ek-inv
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:49:42 PM »

ขอบคุณ คุณPockzaครับ สำหรับข้อมูลและข้อคิดเห็น
PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 02:35:48 AM »

ขอบุคณครับท่านek-inv   ได้ปืนเมื่อไรยิงลงเวปให้ชมกันบ้างครับ แชร์ข้อมูลกันเพื่อการพัฒนาตนและที่สำคัญคิอความสุข ความสุนทรีย์ ของชาว อวป เราครับ

วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 05:59:49 AM »

...เห็นคุณ Pockza  ยิงและทดสอบ 380 เอาไว้ทำให้อยากหามาไว้ใช้บ้างและก็ได้มา 1 กระบอก...จึงนำไปเทสบ้างน่าพอใจครับทั้งยิงดูกลุ่มและชักยิงเร็วที่เป้าคน แม่นสมคำร่ำลือจริงๆ สำหรับเจ้า PPK ...

ได้เจ้า PPK มาคู่กับตัวนี้ครับ

ผลที่ได้ระยะ 10 ม.  ยิงไป 7 นัด...แม่นประทับใจดีกับปืนเดิมๆ จากโรงงาน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 06:04:17 AM โดย วสี » บันทึกการเข้า

ดิ โอลดิ์ สยาม
ขวานทื่อ ต้องฟันให้หนัก
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 09:35:41 AM »

สุดยอดเลยครับ งามทั้งคู่...เห็นพอท่านวสีอยากได้ ก็ดูเหมือนได้ง่ายๆ...
แถวนั้นเขาเอาปืนทิ้งแทนขยะเหรอครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:06:54 PM »

สุดยอดเลยครับ งามทั้งคู่...เห็นพอท่านวสีอยากได้ ก็ดูเหมือนได้ง่ายๆ...
แถวนั้นเขาเอาปืนทิ้งแทนขยะเหรอครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

....แหม ๆ ๆ ...เป็นเช่นนั้นก็ดีซิครับ...ว่าแล้วอยากลองซิก 230/232 บ้างจะได้ดูซิว่ายี่ห้อไหนแม่นกว่ากันครับ...

ส่วนเจ้าโม่น้อยๆ ...ลองปั้น X ที่ 10 เมตรดู พอใช้ได้ครับไม่น้อยหน้า PPK  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 12:15:23 PM โดย วสี » บันทึกการเข้า

A-TheOne
"ขยัน" คือบ่อเกิดของความสำเร็จ
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 02:58:31 PM »

โอ๊วยิงได้ไงเนี๊ยะ 2" 10 เมตร ลบ 2 โอ๊ว ตายแล้วววว แม่นครับ
  ....แหม ๆ ๆ ...เป็นเช่นนั้นก็ดีซิครับ...ว่าแล้วอยากลองซิก 230/232 บ้างจะได้ดูซิว่ายี่ห้อไหนแม่นกว่ากันครับ...

ส่วนเจ้าโม่น้อยๆ ...ลองปั้น X ที่ 10 เมตรดู พอใช้ได้ครับไม่น้อยหน้า PPK  

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 03:31:56 PM »

สงสัยต้องไปเสียค่ากระสุน....ซ้อมมือ เอาไว้สู้กับท่านวสีซะแล้ว Angry Angry Angry

อย่าอยู่อย่างอยาก...ถ้าสนองตัณหาไม่ได้ ก็ให้รีบปล่อยวาง
วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 03:45:39 PM »

สงสัยต้องไปเสียค่ากระสุน....ซ้อมมือ เอาไว้สู้กับท่านวสีซะแล้ว Angry Angry Angry

คุณ ดิ โอลดิ์ ฯ ไม่ต้องถึงกับแข่งกันหรอกครับ...ผมชอบยิงแบบต่อสู้มากกว่ายิงเป้า ISU  แต่ต้องยิงเป้า ISU  เพื่อทดสอบระยะศูนย์กับสายตาเท่านั้นครับ..เพราะยิ่งอายุมากขึ้นสายตาก็เริ่มเพี้ยนๆ แล้วครับ...

Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 04:24:48 PM »

คุณ ดิ โอลดิ์ ฯ ไม่ต้องถึงกับแข่งกันหรอกครับ...ผมชอบยิงแบบต่อสู้มากกว่ายิงเป้า ISU  แต่ต้องยิงเป้า ISU  เพื่อทดสอบระยะศูนย์กับสายตาเท่านั้นครับ..เพราะยิ่งอายุมากขึ้นสายตาก็เริ่มเพี้ยนๆ แล้วครับ...
งั้นรอให้สายตาเพี้ยนกว่านี้ แล้วค่อยมาคุยกัน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

วสี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 06:40:04 PM »

งั้นรอให้สายตาเพี้ยนกว่านี้ แล้วค่อยมาคุยกัน ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย    ยินดีครับ..

PockZA
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 04:06:30 PM »

ปืนสวยครับพี่วสี พี่ดิ โอลดิ์ สยาม ครับตีตั๋วรอชม g 30 ครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์